Thảo luận RedAlert2 tại đây

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi Đêm Lao Xao, 4/10/08.

1. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

y chang là y chang bản nào?có quân mở rông hay giống bản gốc, cứ nói ko như dzậy ai biết mà giúp.

2. LittleRabbit

LittleRabbit C O N T R A Lão Làng GVN

Giờ thì đc rồi. Ko sao cả. Sr nhiều
    P/s: cho mình xin cái bản patch lên 1006 của Yuri Revenge đc ko, thêm cái key để cho nó update nữa thx.

3. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Ở Vn thì toàn hàng crack mà, angel yêu cầu thế thì khó quá. Lúc trước mình mua khối đĩa Ra2, có mấy cái gồm 2 CD nhưng khi chơi lại đòi đĩa, chẳng biết làm thế nào --> biến.
    Com trong Ra2 đánh khá dc, bản gốc thực ra luôn nằm trong bất kì đĩa Ra2 nào, dù có MOD thì các file ban đầu trong đó vẫn còn (trong ra2.mix và 1 file mix nữa), nên Com trong bản gốc thì mọi người đã thử qua cả rồi.
    Còn chuyện up Patch, trước h mình chẳng bao h làm vì ko giải quyết dc việc gì cả, lại còn dính líu đến bản quyền , bản gôc nên mệt lắm.

4. angel321

sao ko click dzô, yuri revenge chỉ có 1.001, RA2 mới có 1.006

thì tui down về cũng chơi đĩa mà 1 đĩa cho soviet 1 đĩa cho allied, dùng đĩa ảo mà chơi thôi. Vậy là phải down lại rồi, cho thằng bạn mượn nó làm mất tức gì đâu á, có cả mấy game dàn trận ở trỏng nữa, phải up patch lên mới chơi được mấy bản mod, trong link mod game thaigaming của pác đưa đó, mod toàn yêu cầu phải 1.001 mới chơi được, down 1 đống về xong bỏ đó, ko up patch nó chỉ thay đổi vài hình ảnh thôi chẳng có thêm đơn vị, nhà mới gì cả.
    AI trong bản gốc mà có 2 đĩa ấy đánh ghê lắm ấy chứ, tui chơi rồi mà nên biết, đánh campaign máy đánh tới tấp luôn, khác với bản mod Yuri's patriot máy đánh ít lắm.

5. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Trong thaigaming tôi chỉ download 1 số bản về thôi, làm gì đã download hết.
    Oài, ngày mai qua nhà cậu đến tận CN, biết làm gì đây ??? Ko có mạng, ko có máy, bùn...

6. Fallen_Angel_

Fallen_Angel_ C O N T R A

CHo mình xin cái trainer của RA 2 đi, bản đầu tiên ấy! Tìm được mấy cái trên mạng mà dùng cái nào cũng lỗi!

7. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Tìm ở trên mấy trang như cheathappens.com hay thaigaming.com ấy. Kiểu gì cũng ra mà. Trên cheathappens còn vừa update bản trainer cho RA3 kìa, mới coóng luôn nhé.

8. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Mấy cái trainer là gì ??? Hình như cũng như 1 cái tool hack game đúng ko ?
    Hôm trước có download dc mấy cái, dùng cũng tạm dc. Mỗi tội là dùng có vẻ hại máy lắm. Chơi xong cứ gọi là... :hug::hug:

9. angel321

chán, lại bị lỗi up patch, down bản gốc có film luôn mà up patch cứ báo lỗi file gamemd.exe hoài, chép cái file đó từ đĩa luôn mà cũng ko được, ai up patch được phiền post cho tui với, cám ơn nhiều

10. shinichir2

shinichir2 Youtube Master Race

mình về màn cuối của phe tư bản với thành tích 19'20'' thui....còn óanh 7 thằng hard zô tư...nếu có chừng 1 thằng libia thui thì dc..nhìu quá là đi bụi luôn:D

11. gacon505

gacon505 Youtube Master Race

cho mình hỏi. Mình down 2 đĩa của Red Alert 2 về(bản gốc có phim). Vừa vào phần campain tất cả lính chết sạch. Chả chơi được, có ai lỗi giống mình không

12. gacon505

gacon505 Youtube Master Race

đã up len rar2 1.0.0.6, chơi bằng ổ ảo. Trong phần campain, vào 1 lúc thì tất cả lính đang điều khiển chết sạch, nếu máy thêm lính thì chơi tiếp được. Không hiểu sao. Như màn 1 allien vào cái con tanya tự dưng chết luôn, nó hỏi chơi lại không , yes thì mới vào mission fail luôn, màn 1 soviet lính vừa nhảy xuống cái lăn ra chết cùng với cái nhà chính, thêm máy bay cho thằng kĩ sư thì chơi tiếop được.

13. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Lỗi này chưa ai gặp bao h.
    Rất có thể download phải bản nào đó lởm rồi. Download cái khác đi. Cần gì bản gốc.

14. txixnx1

txixnx1 Youtube Master Race

Cái lỗi này theo tui là do key cài đặt lúc đầu. Bản 1.006 nó có "CD check and copy protection which causes explosion of all your buildings and units after 30 seconds of playing"

Bạn thử remove toàn bộ Ra2 và cài lại với key này xem
    Nếu ko đựơc thì lên google search "RED ALERT 2 ver 1.006 crack by Groza" thử

Hy vọng giúp được bạn :hug: Hiện giờ tui đang chơi mà ko cần crack gì cả, cài đĩa gốc,up patch, chơi cd ảo. Vẫn đang chiến đấu đều đặn trên CGA TQ.:cool::cool:

15. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Ai sửa giúp cho cái lỗi " You must run the game from its intall driectry"
    :(( khi click vào YURI còn ra2 thì vẫn vào được
    Hix dow biết bao nhiêu trang rồi mà vẫn chỉ có chơi được ra2 :((

16. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Chụp cái hình coi. Mình mới chỉ gặp trường hợp click vào YR thì Don't Send thôi.
    Cứ click phải vào vào file exe của nó rồi chọn như thế này

Các file đính kèm:

Kích thước:
      82.3 KB
      Đọc:
      9,739
  17. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Được rồi thanks cảm ơn nhiều nhé :x

18. chubalata

chubalata Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao đề máy đừng treo
    -2 mình và thằng bạn nối mạng đánh với nhau cứ mua lính gần xong đứng máy văng ra!!!!
    mà máy ở đây mạnh lắm (tiệm nét mới mở mà)...tức thiệt 2 ngày đầu đánh thì ko sao?...tỉ số 1-1 đến trận cuối cùng đánh 3 ngay ròi mà vẫn ko dc!!! gần đánh là treo máy..
    -Ai giúp mình với nha..Thak trước

19. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

chắc ông mua nhiều quá xử lý ko nổi nên nó treo máy ;-);-);-);-);-);-);-);-)

20. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Cái này chịu thôi. 2 ngày đầu ko sao, ngày 3 bị thì chẳng biết lỗi gì.
    Mua lính gần xong là sao ? Mua 1 thằng lính nào đó gần xong thì treo hay mua vài trăm thằng rồi treo ?