[Thảo Luận]Shogun 2 Total war - 戦国時代

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. The Last Cetra

The Last Cetra Dragon Quest Lão Làng GVN

À ờ nhìn nhầm :"> Nếu thế kia thì ko có gì rồi , chuẩn bị 1 mình chiến mafia đi là vừa =)) Đồng minh thế kia có cũng như ko :">

2. stku

stku Mario & Luigi

mới xong cái camp shimazu sau 1 tuần vật vã chơi giữa chừng rồi bỏ chơi lại . Công nhận chơi thể loại total war này mất sức kinh , ban đầu chiếm 1 -2 vùng thì ko nói gì , về sau chiếm tầm 36 provices thì cứ loạn cả lên , lớp xây nhà , lớp phải điều agents , lớp phải chống agents địch , lớp xây lính , lớp phải điều binh , lớp phải lo ngoại giao , lớp phải lo mấy cái art kẻo nó phát triển lung tung , rồi còn phải đánh trận , lo thủy chiến v.v....Về sau mình mệt quá gặp trận cứ để auto hết , trừ những trận quan trọng ( thành ra nhiều khi chết quân oan ! ) ....

Đúng là bản này công thành khó quá ( ko biết có cách nào ko ? ) , quân địch nhiều khi đông hơn gấp bội mình cứ thủ kĩ chờ lính nó trèo lên là kéo quân ra thịt . Chưa kể , lính địch nhiều khi chẳng thèm vào công thành , mình phải đem tướng ra dụ :D . ashigaru ( yari và bow ) là best , mấy loại quân khác về sau đánh nhiều mặt trận ko thề spam nhanh được , chưa kể nhiều vùng ở xa xây nhà ra lính ko kịp !

Nhiều khi luyện được monk hay ninja lev 4-5 khổ thấy mồ đi xúi giục nội loạn xui xui bị nó xự tử tiếc đứt cả ruột .

Chỉnh sửa cuối: 27/3/11
  3. Vall Des

Vall Des Dragon Quest Lão Làng GVN

Bug AI đấy ~ down mod mà fix ;))

4. kevinnguyen2025

kevinnguyen2025 Youtube Master Race

xin cho hỏi có ai hiểu nguyên lý cách kiếm tiền từ tax mổi turn k vậy..tui có 4 -5 thành nhưng k hiểu sao nghèo ơi là nghèo..mặc dù là tui trade dg bộ và dg thủy nhiều lắm mà vẩn nghèo..mình chẳn hiểu cách nguyên lý nó như thế nào...nếu có ai hiểu về nguyên lý này....làm phiền bạn add yahoo mình và mình tiện thể chat để trao đổi cho dể hiểu...rất mong ae nào có long help me...thanks so much trước...

5. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

bug đâu mà bug
    ngày xưa bị máy đánh thành, hay có cái trò dụ nó lại cổng rồi tháp bắn chết sạch
    từng có chuyện mình chơi rome, chỉ đúng 1 đạo nông dân đẩy lui hơn 3000 quân xịn của tụi Scipii =))

sang Med2 thì đỡ hơn nhưng vẫn còn. Nên lên bản này nó sửa lại rồi =))

tax thì cứ income-upkeep=profit thôi :|
    mua lính cho lắm thì nghèo mạt rệp ra

6. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Cứ để 1 thành tạo lính chính, còn lại nhà ninja + market mà táng vào, bỏ metsuke vào thành income cao nhất tăng tax lên.

7. lORl

lORl Fire in the hole!

Muốn thử thách thì chọn Legen đó, bản mod này tác giả có ghi là khuyến khích chơi từ Hard trở lên, chứ đã tăng income rồi còn chơi normal nói làm gì :-w

8. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi very hard ko à, Legen ko cho save bực bội lắm. Về sau 1 turn đánh 3 4 trận, ko save bị văng ra ức chế bỏ bà..... Chơi lần nghỉ luôn :))

9. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

xin cho mình hỏi: đang chơi shimazu chiếm dc cái đảo 8 provinces + trade port rồi quyết định đánh chosokobe nhưng tụi nó mass samurai bow upgraded + thêm nhiều lính ngựa. Chiếm dc thành nào thì khi nó tấn công toàn là cho bow samurai của nó đứng ở ngoài bắn vào (6-7 units) mình đứng ở trong thành ko làm dc gì hết... khi đi ra thì bị cavalry của nó hiếp dâm..

10. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

game này cứ mass bow mà chơi bác ạ, nó toàn lính càn lính toàn lính bow thủ thành là win chắc
    tùy lực lượng mà đối phó bác ơi, theo em cứ ở trong thành, cung thì đứng sát vào thành, còn bọn khác chơi đội hình loose đỡ thương vong nhiều, bọn nó thể nào cũng leo tường vào thì kéo cung ra cho bọn katana gì đó vào solo, nhớ chặn cho nó đừng ào vào trong thành

11. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Mình chiếm thành ít khi để quân trong đó lắm, trừ khi đang bận túi bụi thôi, chiếm xong đem quân ambush mấy lùm cây gần thành, rebel hay quân nó kéo sang thì ta cứ mai phục đánh tuốt, bow càng nhiều càng mau chết :d

12. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

làm sao để phục hồi quân số khi thủy chiến vậy ae !?
    nhét vào cảng lại à...

13. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Nhét vào cảng rùi bấm nút sửa, bên trái tàu

14. The Last Cetra

The Last Cetra Dragon Quest Lão Làng GVN

Theo cách 1 số thằng kì dị trong multi, mua máy bắn đá để trong thành, nó công thành thì cho máy bắn đá nhằm thẳng mặt tướng địch mà nã hết công suất :)) Chơi multi tui gặp cái thằng này nó bắn tướng tui ko có chỗ để chạy luôn :|

15. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

cho vào cảng ấn nút repair góc trái

16. ilu

ilu Mario & Luigi

Mọi người làm ơn chỉ giúp mình làm sẽ để hết bị bug load saved game vây. cứ mổi lần load game lại là bi crash liền bực kô chịu được. Cám ơn nhiều

17. faerieshp

faerieshp Donkey Kong

Cái bắn đá hơi bị imba, dùng để bắn lính chồng lên nhau + general phê vãi =))

18. e = 2.71828183

e = 2.71828183 Youtube Master Race

Ờ có vào trade rồi mà không thấy clan nào trong list hết thì phải làm sao

19. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

- Mấy bạn cho hỏi là có những cách tăng tiền nào ( hồi đó chơi Rome với med 2 xong empire với napo ko chơi nên hơi lạ với gameplay mới :d ).
    - make vassal theo như chị geisha hướng dẫn nói nó sẽ cống cho mình và mình phải bảo kê nó. Vậy nó cống cho mình cái gì ( mình ko thấy tăng income ) và nếu ko bảo kê nó, nó có phản mình ko. Player có dc làm vassal cho clan AI ko ?
    Thanks

20. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

1002 post rồi lock thôi \m/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.