Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

Trong Vacation bạn vui chơi thoải mái ròi về nhà, vài ngày sau có người đến cho mấy quả đấm vì không trả tiền, hehe chẳng thấy giải thưởng nào cả, chắc chú này chơi bản có cả bản SS cho nên đến khu vacation ròi về nhà nó trao giải cho star ấy mà. Chẳng có thằng nào chăm sóc hộ cái cây mình trồng đâu, chỉ có thằng làm vườn nó tưới cây cho, còn tên quản gia nó gọi điện cho thằng làm vườn đến, hix

2. ntl9999

ntl9999 Donkey Kong

Cho hỏi có thể chơi the sim nối mạng qua internet giưã 2 máy khác nhau k0 vậy ?
    Nếu đc thì cách chơi ra sao ?
    Xin chỉ với

3. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Việc nối mạng chơi The Sims giữa 2 máy có lẽ kô được đâu bạn ạ. Hoạ may thì chỉ có The Sims Online mới được thôi mà nối mạng cả khắp thế giới ấy chứ, tuyệt thật =D> Nhưng nó lại hổng có bán ở Việt Nam thì làm sao đây >___<
    Mà dù có cũng kô chơi được vì đường truyền Internet ở Việt Nam chậm rì, sao mà chơi đây, chẳng những vậy còn phải đóng tiền cho EA nữa >____<

4. buomma

buomma Dragon Quest

ừ ừ.. có lẽ là giải thưởng của SS.., mà hông chỉ có tên làm vườn là bít tưới cây đâu.. đôi khi tên quản gia cũng kiêm lun á ( đa tài ghê^.-)
    Ơ VN thì có vẻ hổng có đĩa xịn.. phải mua wa internet hay nhờ người khác mua giùm thui, còn về đường truyèn thì bi giờ có ADSL rùi.. chắc chắc bi giờ hông ít nhà gắn đâu..., còn chi phí trả cho game online á.. chả phải là VN hông trả được đâu.. vẫn có khối game online được trả từ vn ấy chứ.. chẳng wa là hông có fan sim nào có kiện.. ( theo những mem trong box nì.. còn lại thì ai mà bít được chứ^.^), tui cũng mong có ngày được chơi thử ts online.. mà hình như lúc trước có giới thiệu một cửa hàng internet game có sim online thì phải... nhưng hình như top đó xoá rùi.... cảh nhớ ai quảng cáo nữa...

5. ronaldo5285

ronaldo5285 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi với trong the sims superstar mình lỡ xóa hộp thư xong giờ ko đến studio được giờ phải làm sao

6. ronaldo5285

ronaldo5285 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình chơi sim SS được 3 sao rồi. bữa đó muốn đi đến studio town, mà khi call cab tự nhiên mất tiêu cái lựa chọn "go to studio town". chuyển nhà thì được nhưng ít lâu sau đâu lại vào đấy! nản chuyển nhà tiếp wá, giờ phải làm sao?

7. buomma

buomma Dragon Quest

sự cố xảy ra chỉ khi bạn không còn là thành viên của làng giải trí nữa.. có thể bnạ đã chọn nghề kách chẳng hạn.. bnạ hãy tìm đọc tờ tạp chí để xem còn dòng find agent hông...

8. STONE

STONE Youtube Master Race

em mua mấy bản sims livin large về . sau khi cài xong thì vào game trả thấy vật dụng mới gì cả :(( :(( . ai cho mình biết cánh xử lì không
    còn bản sims makin magic thì game không save được . mỗi lần save lại bị đuổi ra ngoài , lập môt gia đình rồi mà không thấy ông già nào mang hộp phép cả .:(( :((

9. crew

crew The Warrior of Light

Thế thì có lẽ bản sims của bạn bị hỏng rồi, còn sims livin large thì ngày xưa tui cũng bị như vậy nhưng sau cài lại thấy không sao

10. buomma

buomma Dragon Quest

chà... dạo này chất lương cd có vẻ dở wá hen... may mà tui có được những bản sim "ngon" ^.^.. nếu bác nào có sự cố trong việc cài sim do đĩa thì có thể PM địa chỉ cho mình.. mình sẽ send cái đĩa của mình cho.. mượn :P ( cho đén nay mình cài mấy lần bằng mấy cái đĩa này chưa từng bị lỗi gì cả...)

11. buomma

buomma Dragon Quest

chà... dạo này chất lương cd có vẻ dở wá hen... may mà tui có được những bản sim "ngon" ^.^.. nếu bác nào có sự cố trong việc cài sim do đĩa thì có thể PM địa chỉ cho mình.. mình sẽ send cái đĩa của mình cho.. mượn :P ( cho đén nay mình cài mấy lần bằng mấy cái đĩa này chưa từng bị lỗi gì cả...)

12. STONE

STONE Youtube Master Race

bạn buom ma mua đĩa ở đâu vậy ? mình ở hà nội

13. myno

myno Mario & Luigi

Cho hỏi:tui cài Sims Superstart rồi,mới mua đĩa HOT DATE,giờ tui muốn cài thêm SimS HOT date thì nó sẽ thành 2 bản Sims riêng biệt hay nhập chung lại vậy.Nếu là 2 bản riêng biệt thì có cách nào nhập chung lại hông.Xin cám ơn nhiều

14. crew

crew The Warrior of Light

Nếu muốn cài thêm vào thì bạn phải mua đĩa sims hotdate của trường giang mới cài được cơ, còn đĩa của thuý vy cài thì sẽ là bản riêng. Nếu cài sims hotdate sau thì phải mở cái đĩa ra, chạy cái setup trong ổ chứ kông chạy trực tiếp từ Autorun được, sau khi cài xong thì chạy game và nó sẽ đòi đĩa sims super star, khi xong cóp crack của super star là có thể chơi được bình thường. Còn không có cách nào nhập 2 bản với nhau đâu vì nếu cài riêng đươc bản hotdate thì đấy là bản của thuý vy.

15. mina

mina Youtube Master Race

Yugi ơi cậu có biết mã the sims hot date ko ?

16. buomma

buomma Dragon Quest

mã hì chiwr có mã cho bản đầu thui.. các bản sau thì có mã xài được mã thì ko.... mà nói chung là chỉ có mã tiền và mã di chuyển là hữu dụng thui...
    mã tiền: bản 1: klapaucius;!;!;!:! bàn 2 trở đi ( cả hotdate) : rosebud;!;!;!;!:! ( mỗi dấu ! là 1000, khi nó báo sai cứ ok)
    mã di chuyển: move_objects on
    Còn mấy mã khác bạn vào trang đầu xem nha^.^

17. honhatminh1989

honhatminh1989 Youtube Master Race

Mà nè Bác ơi, thí dụ như mình create 1 cái gia đình hén, 1 nam và 1 nữ (nhwng 2 ngwời này là ngwời nhớn nha), thì 2 ngwời này có fải là vợ chồng hôhg? Và đẻ con đwợc hông?

18. buomma

buomma Dragon Quest

khi mới tạo một gia gia đình như u nói thì hai người này chưa phải là vợ chồng đâu ( bọn nó chưa chịu ngủ chung một giường đâu^.^), mún chúng nó "chịu" nhau thì chỉ số tình cảm phải đạt tim hồng trở lên cơ.. khi đạt tim đỏ thì coi như là vợ chồng rùi ( ở cùng nhà thì ko có cầu hôn.. đám cưới gì sớt..).. còn mún có con thì khi chỉ số tình cảm cao. có tim tim đỏ thì cứ cho hai dứa nó "nựng" nhau nhìu nhìu một chút thì sẽ có điện thoại hỏi có mún nhận con nuôi ko.... còn "đạm " hơn nữa thì sẽ có thông báo từ con sim là "tụi tui có nen có con hông? nếu u mún thì cứ ok là xong..^.^

19. iloveyuna

iloveyuna Donkey Kong

cho tui hướng dẫn và cheat the sims bustin out trên ps2,cám ơn nhìu

20. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

__ Trong Sims mình có thể thuê được nanny không ???
    __ Police trong Sims làm trò gì vậy ???
    __ Bao giờ thì 2 nhân vật có thể ngủ chung giường được với nhau ??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.