Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buomma

buomma Dragon Quest

- trong sim ko có nanny đâu.. chỉ khi u down baby trong trang cheafrills thì sẽ có một file kèm theo, khi bạn ko có thời gian trông em bé thì "nó" sẽ xuất hiện trông giùm...
    - Police sẽ giúp bạn bắt cướp khi chuông báo động kêu, bạn sẽ được 1000..^.^
    - Hai con sim ngủ chung giường khi chúng "kết" nhau ( có tim đỏ, chỉ số tình cảm khoảng 80)

2. midung

midung Youtube Master Race

Buomma có thể tìm phần mềm tạo skin lại được kô? Sao vào web của buomma tải về đâu có được đâu? và chỉ cho cách sử dụng nữa nhé, Cảm ơn nhiều.

3. ronaldo5285

ronaldo5285 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình đang chơi the sim all-đủ phiên bản trừ making magic. giờ muốn cài MM nó cũng ko cho, bảo là ko có sim gốc. ko lẽ lại mua sim gốc cài lại sao?

4. crew

crew The Warrior of Light

Muốn cài thêm sims MM thì phải chạy cái file reg trong đĩa sim all là có thể cài được luôn bản MM không cần bản 1 nữa

5. iloveyuna

iloveyuna Donkey Kong

làm ơn cho mình hỏi cheat của sims bustin out trên ps2 đi.làm ơn mà

6. acnn1269

acnn1269 Youtube Master Race

I Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Muchi Love Sims Very Much

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Câu bài huh ? Nếu làm thía thì ... chẳng yêu The Sims tí nào đâu !?
    Mod bum trừ Exp và Mp luôn , công dã tràng luôn >_< Đừng làm mí chuyện tớn thời gian này nữa !?
    Pause Game rùi nạp cheat vào ...
    R2, L1, R1, L2, Left, Circle Blue Gnome cheat; must be used before other cheats
    L2,R1,Left,Circle,Up : Làm đầy các hoạt độn (xanh lơ luôn ^_^)
    L1, R2, Right, Square, L3 : Cho tiền
    L3, R3, R1, R2 : Team Photo
    R2, R3, L3, L2, R1,L1 : Mở khoá tất cả các vị trí
    L2, R2, Up, T, L3. Mở khoá tất cả dụng cụ
    L1, R2, X, Circle, Up on D-pad, Down : Mở khoá tất cả Skins
    L1,R1,Down,X,L3,R3 : Mở khoá tất cả các quyền lựa chọn quan hệ ( Social Options)

8. babybluecat

babybluecat Mr & Ms Pac-Man

Có ai chỉ tui cách tạo skin cho sims ko ?? tôi có đọc qua vài bài viết hướng dẫn làm bằng photoshop và yêu cầu phải có cái mẫu nude skin thì mới làm được !!! hic nhưng mà mấy cái links nude skin mà các mem đưa ra đều là link chết, click vào chả được !! có ai biết thì chỉ giúp !!

9. vyvysams

vyvysams Youtube Master Race

cho mình hỏi sao mình cài sim deluxe và hot date mà lúc chơi ko tạo được thành phố mới vậy, nó hiện ra cái hình để thêm slot vào thành phố mà mờ mờ nhấn vào ko được gì cả

10. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Các bác ơi cho tui hỏi cái: sao khi tui cóp hotdate xong bấm vô chơi thì nó có cái hình khỉ gió này nè , thế là sao trong khi thằng bạn tui chơi được nhỉ, ai biết chỉ dùm cho tui với... :mad:

11. bupbedepxinh512

bupbedepxinh512 Youtube Master Race

Mình đã có The Sim giờ cài thêm Simsuperstar mà khi cài xong bật lên chơi lại bị báo là :"Please insert the correct CD-ROM, seclect OK and restart application", mình đã thử bỏ cả 3 đĩa vào The Sim, The Simsuperstar 1, The Sim Superstar 2 mà vẫn bị như vậy. Có thể giúp mình được hông? ( Mình đang dùng Win xp) Chờ khi Sim 2 ra chắc mình chết quá! :(( :((

12. buomma

buomma Dragon Quest

Cái này là do bạn chưa chép crack rùi, mở cái đĩa thSS 1 ra, tìm folder crack, copy file trong đó rùi past vào folder cài the sim, chép đè lên file cũ lun (Ok)

to Jokohama : theo như mình thường gặp thì cái báo lỗi này chỉ xuất hiện khi chương trình bị lỗi hệ thống, có thể do "đụng" với file hệ thống của máy bạn, một là restart, cài lại tshd, cài lại HDH

to: cat: cái nude skin mình làm mất rùi, ngay cả trang chủ lúc trước mình tìm được cũng đã chết lun goi.. sorry nha^.^

13. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Cho mình hỏi làm sao Add mấy chiếc xe vào sims vậy.....với các công cụ nào có thể chỉnh sao lên...cũng như công việc ah

14. Kam

Kam Youtube Master Race

Làm sao để mình có rồng màu vàng vậy .

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Bạn muốn con rồng của bạn có màu nào thì đó là tuỳ theo sự chăm sóc kỹ càng hay cẩu thả cua bạn thôi:
    Chăm sóc rất kỹ => rồng màu tím : nó rất ngoan ngoãn đó ^___^
    Chăm sóc bình thường => rồng màu vàng : Tính cách chúng cũng ôn hoà, nhưng lâu lâu cũng lên cơn đấy !
    Chăm sóc cẩu thả, bỏ bê => rồng màu đỏ : Chúng luôn hăm he đốt nhà bạn đấy, cẩn thận >____<

16. vyvysams

vyvysams Youtube Master Race

mình nuôi 1 con mèo nhưng mà nhà lắm chuột quá, bây giờ ko muón nuoi nữa thì làm như thế nào đây, ai giúp mình với

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ừm, nếu bạn không muốn nuôi nó nữa thì có 2 cách. Một là bạn cho con mèo của bạn quen thân với một gia đình nào đó rồi cho con mèo qua sống với gia đình đó luôn. Còn cách hai chắc là nhiều bạn cũng biết, chỉ cần giết chết nó là xong, nhốt nó vào căn phòng đang cháy rồi bán cái cửa (hơi ác >___<)

18. crew

crew The Warrior of Light

Còn 1 cách nữa là đuổi con mèo đi, cái này thì down cái chìa khoá trên trang web của buomma rồi có thể dùng nó để đuổi bất cứ đứa nào trong gia đình đi.

19. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

=>Mấy chiếc xe đó down về chỉ để chưng làm kiểng thôi chứ chẳng được gì đâu, bạn đừng down về chi cho chật chỗ.

_to Leo_minh: vậy còn con rồng màu xanh tía thì sao, Jak thấy nó ngoan lắm, suốt ngày bay tới bay lui rùi chơi dzới mấy con chó, mèo trong nhà như con nít, dzễ xương hết sức.

20. Cecilia_Willy

Cecilia_Willy Youtube Master Race

chỗ nào bán bộ all có 8 bản vậy ? loại 3 disk, mình có lên Thuý Vy computẻ, nhưng mà nó chỉ có bán đến bản Super Stars thui (thiếu bản Hot Date)

Và có ai có thể nói cho mình biết bản Sim Deluxe là gì không ??? Tại sao mình chưa nghe qua lần nào ???

^.^ Và có ai có link để down bức tranh vừa nhìn vào năng lượng sẽ full hết & bà vú nuôi, :D 1 cái nude skin và máy tạo thời tiết được hông ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.