Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Híc, xin thông báo cho bạn một tin buồn là hổng có Hack magic coin được đâu. Muốn nhanh chỉ có cách xài Hack Obj thôi, cho lẹ. Hoặc sử dụng mẹo mua đất, chờ ông kia đem cái thùng tới, lấy tiền rồi qua miếng đất khác làm như thế tiếp :;)

2. crew

crew The Warrior of Light

Sao lại không hack magic coin được? tui dùng cái art money hack lên đến mấy chục nghìn magic coin được rồi, còn hack cả mấy cái phép luôn, lên tới 9999 phép mỗi loại.

3. lovely_boy

lovely_boy Mr & Ms Pac-Man

Hic...bac bit cach hack coin va magic thi ba`y tui voi -> toan phai di die~n, oai qua :( !! A ma lam cach nao de co may cai crystal the ?

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Mấy cái Crystal thì đều là tải từ trên mạng xuống cả thôi , còn cách bung file thì đã nói rùi . Hơ , chẳng nhớ nỗi cái link nữa >_< .
    Còn cái coin cũng có cách kấy miễn phí mà chẳng cần đi diễn , but lại là 1 thứ obj cần down nữa >_< . Àh , qua bên website của buomma là có ngay ...
    http://b.domaindlx.com/buomma/index1.htm

5. lovely_boy

lovely_boy Mr & Ms Pac-Man

A ma quen...lam cach nao de don nha wa Magic Town vay ? Neu minh mua nha o MT thi nha cu~ ko o duoc nua a ? 1 GD co the co nhieu nha khong ? Va lam cach nao ? De lam 1 phu thuy thi lam nhung cai ri` ? Tro` SIMs ket thuc ra lam sao ? Hay la ENdless -> the thi chan nhi ! Ong than den o dau vay ? Va qua cau tien tri nua ? Tui ket ban voi 1 con pet len 98 ru`i, co mat cuoi ru`i nhung ko biet nuoi no the nao ? Tui len 4.5 Star ru`i, di dien thoi trang, video clip toan duoc tren 1000$ nhung mai van chua len 5star ? Lam cach nao de bit tuoi tac, tu vi cua sim minh (tui chang bit no bao nhiu tuoi nua) voi lai down may cai file *.iff thi bo vao dau ? Khi minh bo vao thi minh duoc luon hay phai lam gi thi sim cua minh moi dc ?

6. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

To lovely_boy:
    _ Muốn dọn nhà đến Magic town trước hết bạn phải có bản Sim Makin Magic. Bạn chọn biểu tượng cái xe ủi đất, click vào gia đình mình muốn chuyển, nó sẽ hỏI bạn xem có muốn phá căn nhà hiện tại không, nếu không thì chọn “no”. Sau đó chọn biểu tượng khu vực MT, vào menu chọn gia đình vừa đuổi ra, add vào căn nhà mình thích với điều kiện có đủ Magic coin.
    _ Làm phù thuỷ : lúc mới dọn vào 1 căn nhà bất kì, bạn được cho 1 cái thùng, ở trỏng có mấy món đồ cơ bản cho việc chế tạo phép thuật, những món khác (nguyên liệu) bạn có thể mua hoặc trao đổi .. Trong Box TS này có nhiều bài hướng dẫn, bạn tìm lạI xem.
    _ Game TS là 1 game không có kết thúc.
    _ Thần đèn ở trong cây đèn thần chứ đâu. ^__^
    _ Nuôi pet : cần chuồng/giường dành cho pet để nó ngủ, tô đựng thức ăn cho nó (nhớ cho thức ăn dzô khi hết), và một cái bàn-bồn tắm pet, lâu lâu tắm cho nó rồi chơi dzới nó.
    _ Bạn đã được 4.5 star rồi mà chưa lên super thì cần xem lại trong menu Job, coi nó có yêu cầu thêm Skill nào không hay cần phải kết bạn thêm với sao không… thiếu mấy cái này thì dù “đi làm” giỏi cũng không lên super được đâu.
    _ Một gia đình chỉ được có 1 căn nhà.
    _ Muốn biết sim thuộc cung hoàng đạo nào thì để chuột ngay cái hình của nó ngay trên thanh điều khiển là biết, còn tuổi thì hổng có, dzì Sim là game không có ending.
    _ File *.iff thì cho dzô folder DOWNLOAD, lúc chơi sẽ có, chỉ có điều nó nằm trong chỗ All đó (+¥)
    Bạn còn thắc mắc nào nữa không ? Mấy cái này đã có hướng dẫn nhiều lắm rồi, bạn cần thì tìm lại xem ^__^

7. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Cách của bạn rất ổn,mình đã làm thử,sau khi hoàn tất thì mình cài lại từ đầu,nhưng đến lúc cài phiên bản thứ 2 livin ' large thì nó hiện lên dòng chữ "You have already installed version 1.2.Aborting installation"...Vậy là sao?Mong bạn chỉ gấp dùm ;;)

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

To Eriko_Imai : À, cái đó thì nó bắt mình phải chờ đó bạn, chịu khó chờ một chút nha mừ nếu đĩa bạn trày hay gần hư thì đó sẽ là một khoảng thời gian dài vô tận +____+ Mình đã bị rồi và phải mua đĩa khác mới cài được ><
    To lovely_boy: Cả thần đèn và quả cầu tiên tri thì máy bạn phải có cài Sims Livin' Lagre mới có được 2 vật đó. Còn bạn đã kết bạn với con Pet (cái nì hình như sis Jak hơi hiểu sai) mừ muốn nuôi nó thì khi click vào nó sẽ có dòng xin nuôi đó, nếu nó đồng ý thì nó sẽ vô gia đình của bạn ở lun :hug:

9. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

hi, huynh leo minh làm ơn cho muội hỏi: mấy con sim của muội hay bất hoà, bữa nay tụi nó còn wánh lộn, xong tự nhiên cái con nhỏ sim của muội nó bỏ đi. Làm sao cho mó way về bi zờ...

10. Caosuthủng

Caosuthủng Youtube Master Race

cái vụ magic coin này có kiếm chác bằng cách "chơi wa đường" không mấy bác?
    Bình thường em kiếm tiền bằng cách lương thiện(không chơi cheat) hehhe bằng cách cua một em xinh xinh và lắm tiền, đám cưới, xong thì ..........nhốt vào chuồng cho chết đói, chết khô, chết rục. kết quả sẽ được hưởng thừa kế:D.
    Khong biết magic coin này có làm được không?

11. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Cách của bạn hình như không được ổn cho lắm,vừa mới hết dòng chữ đó thì nó trở lại màn hình bình thường,và không thấy xuất hiện dấu hiệu gì cả :-/

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

À, đó là tại gì nó kô hợp cung nhau đó. Còn nó bỏ đi thì hổng quay dzìa được đâu ><
    Hì, còn Magic coin hổng có chơi theo cái cách "wa đường" của bạn được đâu. Muốn kiếm coin theo cách lương thiện thì chịu khó đi biểu diễn theo cách lương thiện vậy. Hoặc chơi ăn gian bằng cách dùng Hack Obj thôi !
    Cái đó thì tại đĩa bạn bị trày hoặc bộ nhớ đầy quá thôi. Xoá bớt dữ liệu là cài trơn tru !

13. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Thì ra là nhận nuôi chứ hông phải là cách nuôi Pet sao --> bé cái lầm goài ! >.< Jak chả bao giờ nhận nuôi hết, toàn là Pet tự chạy dzô nhà mình thôi -> nuôi luôn. ^__^

_To Eriko_Imai: Trong cái dòng "You have already installed version 1.2.Aborting installation" nó có ghi "OK" hay gì khác không bạn ? Theo Jak nhớ thì khi hiện ra dòng này, Jak chọn OK -> nó trở lại màn hình bình thường -> Restart PC -> vào install lại được mà. Còn không thì phải theo cách của Leo rồi, mua disc mới cài lại thôi vì nếu bạn có cài được thì sau này mấy cái dữ liệu của nó cũng tưng tưng lắm. Với Jak thì bực quá X( -> Uninstall hết roài cài lại từ đầu luôn :cool: Nếu bạn cài nhiều bản liên tiếp thì đừng chép crack từng bản làm gì cho mệt lại phiền phức, đợi tới bản cuối hãy chép. Jak bị như vậy đúng 3 lần rồi đó.

14. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Cách để mấy con Sim nó khệt nhau như thía nào nhể (Làm tình ấy nhẩy) :D

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn cho con Sims làm chuyện ý thì bạn phải mua cái giường love bed màu đỏ có cái tim bự tổ bố đó (phải cài bản livin' Lagre) rồi cho một con sims thực hiện lệnh vitabte, sau khi nó lên giường thì click vào con khác có dòng Play In Bed ==> vậy thôi !

16. blackdragon2004

blackdragon2004 Youtube Master Race

Em là lính mới, xin các bác chỉ dùm em cái này một tí!
    Em đã download về từ trên mạng cái nude sims nhưng lại không biết cách gắn vào chơi! Xin các bác trả lời thư nhanh nhanh, em đang ghiền quá, sắp chết rùi.

17. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi bản Sim Bustin'out đã có ở Việt Nam chưa vậy?

18. duonghoa2005

duonghoa2005 Donkey Kong

hichic,hom nay minh moi vao box nay,nen hoi ngo ngang vi luong bai qua nhieu,nhung minh co doc 1 bai hoi ve trung phuc sinh,that ra la co,nhung ko du kien nhan de doc het 40 may trang,nen minh ko biet la co tra loi hay chua,trung phuc sinh do la nhung hon ma trong Sim mah thoi.Neu ban nao chua biet thi hay post len 1 lan nua,con neu biet roi thi thoi vay. :-*

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Bản Sims Bustin' Out đã có ở Việt Nam rồi đó bạn. Nhưng chỉ có ở hệ máy PS2 và GBA. Bạn có thể download để chơi giả lập cũng được !
    Cái dó thì bạn coi đường dẫn trong file Readme hoặc cho voà Maxis/The Sims/Gamedata/Skins !

20. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Bạn có biết chỗ dowload ko? chỉ cho mình với.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.