Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái lin có vấn đề rùi ...Đang Edit lại , bạn có thể vào trong Thesim.Com , đăng kí làm thành viên và Download MagicBookSelf về mừh cho bọn nhóc làm Magic nhé !

2. buomma

buomma Dragon Quest

Đâu có đâu, cais link down bookshelfMagic mình đưa trong bài những phép trong Makin Magic vẫn down tốt mà, đâu có bị sao đâu, còn cái trang web của mình thì lúc đó đang sửa nên wên tạo link cho nó, giờ thì xong gòi đó. Còn trong trang thesim thì hình như phải đăng kí có số serial thì mới down được thì phải, mình down mấy tool nó bắt phải có pass nên chắc cái này cũng vậy...

3. yugi_hiro

Lúc đăng kí làm thành viên thì yugi chỉ điền có chừng vài Serial nhưng vẫn làm mem của nó kìa ! Down thử rùi , được chứ mừh đâu cần là mem của nó .

4. kinghuy

kinghuy Youtube Master Race

Chào yuri_hiro !
    - Tui cũng mới chơi Sims thui và cũng thấy rất hay . Hiện tui đang chơi bản Super-Stars . Nhưng sao mình cho nhân vật nữ đi hát mà chẳng ai quan tâm hết vậy ( Tụi male sao dễ làm Stars hơn hay sao í ) .
    - Hiện cũng đang có đĩa Sim Hot Date , Unleashed. Bi giờ cài tiếp để có thể đi lên phố chơi hay nuôi chó được ko zậy -- nói chung là các bản trước Super Stars --
    - Trong Folder The Sim tui thấy có folder Expension Pack hay Expension Share . Trong đó toàn những bộ quần áo mới mà trong khi tạo nhân vật thì chẳng thấy nó đâu cả . Bạn chỉ zùm tui zới .
    - Giả sử chưa chọn Find Agent thì có thành Sao ko ?
    -----tái bút :
    - Sao tui cho tất tần tật những thứ load về vào mục Download mà chẳng thấy mấy cái Skin mới hay Object mới zì hết - hic -
    - À mà trong lúc chọn người có thấy 01 khuôn mặt trắng bóc ko thấy kí rì cả . Còn chọn wần áo thì có bộ " tàng hình " luôn , chỉ thấy tay và đầu thui . Bạn cho mình lời giải thích với .

5. yugi_hiro

_ Female hay Male đều dễ dàng làm Star cả , chẳng có giới hạn đâu , bạn xem cách biểu diễn của mình đi , àh chỉ số Creative , Body , Logic cao cao 1 tí nhé , nếu không thì chẳng ma nào coi mừh còn chê nữa đấy ^^ Yugi chọn 1 nhỏ Female mừh lên Studio , trong vòng mí lần đã lên 2.5 Star và chừng 10 lần sau đã là 4.5 Star .Cách lên Star thì Page 1 đã nói rùi , không nói lại .

Cài Super Star trước huh ? Cài lại mệt lắm ! Bạn dùng All In One , hay là bản Unzip mới ra có đủ 8 EXpansion luôn là 8 In 1 , nghe nói là 3 Dics !

Có dùng đấy chứ , tại nhìn theo hướng này thì bạn sẽ chẳng nhìn ra đâu .1 số bộ thì nằm trong cái rương áo đặc biệt , toàn là những thứ áo không thể Change Clothes được . Cái thùng hình chữ nhật , nằm nghiêng đấy ! ^^

Là sao ? Khi chưa Find Agent thì nó chưa là 1 Star đến các Studio thì cũng như 1 khách đến thăm , các Star ở Studio thì vẫn dzậy ! ^^

6. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

LÀM SAO CHUYỂN NHÀ Ở KHU PHỐ KHÁC VẬY
    White_leo đã có hướng dẫn cách chuyển gia đình từ khu phố 1 sang khu phố 2, nhưng khi tui muốn chuyển nhà từ khu phố từ khu phố 1 chuyển qua thứ 2 sang 3 thì trong mục Export của khu phố 2 chỉ có số khu đất cũ chứ kô có số của khu đất mơí. Xin chỉ cách giải quyết :-/ :-/ :-/

7. xatthugame

xatthugame Youtube Master Race

thế có ai đã chơi the sim busin out trên máy gameboy chưa ? chỉ mình cách bắt con gà thứ tám trong đó với !

8. yugi_hiro

Chuyển nhà thì yugi chưa thử nhưng bạn thử nghĩ xem , không thể nào có khơi khơi 1 mảnh đất trống để Chuỷên nhà nó sang , các chỉ số sẽ không phù hợp . Del thử 1 cái rùi Rename nhà muốn chuyển xem . Hi vọng là được . +_+ .
    Bên VN thì hình như chưa chơi GBA The Sims Bustin Out được , vì ... hình như là chưa có mà chơi nữa +_+

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Không, ý mình muốn hỏi là chuyển một gia đình đang sống ở khu phố 2 sang khu phố 3; gia đình này hồi trước đã ở khu phố một chuyển sang 2, bây giờ muốn chuyển sang 3 thì trong thư mục Export chỉ có số địa chỉ cũ (của khu phố 1 chuyển qua) chứ kô có số nhà đang ở. White_leo ở đâu vào trả lời cho mình nhé ^_^

10. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi , em là thành viên mới
    nghe nói có cái lovecrytal gì gì đó có tác dụng tăng tình cảm của người khác để tăng sao
    em bây giờ đã 4 sao mà không tiếp tục tăng sao được nữa , nó ghi là need 14 , có nghĩa là cần 14 bạn à, em muốn down cái love ấy về nhưng không biết đường dẫn, mà lại ngại tìm nên bác nào phúc hậu giúp em đi

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

12. kanny

kanny Youtube Master Race

Tại sao khi mình cài Deluxe lại không thể mở được start và setup được vậy?Ai tốt bụng chỉ giúp mình với

13. sheva2010

sheva2010 Youtube Master Race

Tui muốn dời nhà xuồng khu nhà phù thủy ở magic town thì phải làm sao ? tui đã có đủ magic coin và tiền thường rồi nhưng ko biết làm sao để dời đi . Xin vui lòng hướng dẫn cụ thể giùm thank nhiều

14. buomma

buomma Dragon Quest

Dời nhà xuóng khu Magic town cũng bình thường như dời nhà trong khu phố thui, bạn chọn cái xe ủi ( lần thứ nhất nó hỏi bạn có muốn dời người trong nhà đi không, lần hai hỏi bạn muốn phá căn nhà này không...)gòi dời nhà hiện tại của bạn đi, sau đó nhấp vào biểu tượng wa khu magic town, click vào hai thằng người gòi chọn gia đình cần mua nhà và chuyển họ vào thui.....

Tui chả biết trong này có hướng dãn chưa nhưng tui nhớ hình như có top hưỡng dẫn gòi thì phải...

15. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng cái mà Sheva2010 cần hỏi có lẽ là cách mà chuyển cả căn nhà cùng đồ đạc trong đó đi luôn chứ ko phải là chuyển gia đình đó đi đúng không,tui cũng đang thắc mắc về câu hỏi này,buom ma trả lời giúp coi?

16. PhiDeath

PhiDeath Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

thấy rồi, mang dzề chế ra thuốc gì gì đó uống dzô khạc nhổ gần chít, lăn way... wằn wại như con chó dại, nằm liệt giường. Số phận của nó là recycle bin!

17. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

cho tui hỏi chút, mấy thằnng kids, có lớn lên thành adults không vậy, sao tui nuôi con tui hoài ma ko thấy lớn lên, còn mình có già đi hông?

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ủa hình như câu này Mod Yugi trả lời rôì mà, trong The SIms 1 thì con Child sẽ kô thể lớn lên thành Adult cũng như Adult kô thể già thêm. Nhưng tính năng này sẽ được cải tiến ở The Sims 2, các Sims sẽ phát triển theo dòng đơì từ New tới Old. Thêm một tính năng nữa là Di truyền ADN, các SIms nhóc có thể giống cha mẹ nó về mắt, mũi, miệng v.v...

19. kanny

kanny Youtube Master Race

Sao chẳng thấy ai trả lời mình vậy nhỉ?
    Sau khi cài xong ổ ảo,vào phần start hay setup thì không vào được là thế nào?
    Cả bản Hot Date cũng vậy,mình không vào được phần start?

20. yugi_hiro

Có Deluxe rồi sao ? Yugi chưa chơi được Dics Games này . Thường thì nếu Dics không thể dùng Start thì kiểm tra cái Dics đó lại , có thể đã bị trầy đĩa vì Dics Games Sims bỏ vào đã có thể cài (1 đĩa cài được ) .
    Hot Date thì chú ý thứ tự của nó trong Games , đã có hướng dẫn trong Page 1 rùi ! Sao không dùng Dics Sims All In Ones hình như có cả 8 in 1 , thêm Makin Magic .Có đủ các phiên bản , trừ Deluxe . Nếu cài thêm thì ... xác suất văng khi chơi rất cao.

Kid không thể lên Adults trong Sims , có thể dùng phéo trong Makin Magic. The Sims 2 sẽ là 1 sự lựa chọn hoàn hảo .

buomma đã nói rùi , chỉ xin nói thêm cách dời nhà (hình như chưa thêm ^^) .
    Khi muốn dời nhà , bạn chỉ cần dùng biểu tượng máy ủi , click vào sẽ có câu hỏi có phá hay không , click vào , thì gia đình của bạn sẽ Out hết , 1 lựa chọn tiếp theo hỏi bạn có phá luôn nhà không hay giữ nguyên . Khi giữ nguyên thì ... nhà trở lại như cũ khi chưa có ai dọn đến .
    Để đến Magic Town thì cần có ít nhất là 1000 Magic Coins .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.