Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phapthuatden

phapthuatden Youtube Master Race

u còn có thể cho hai con sim vào tắm chung một bồn tắm rồi sử dụng câu move để lại gần nhau rồi lúc đó chọn lênh play hoặc lệnh gì đó thì mình không nhớ , lúc đó sẽ có một cảnh dùa giỡn xảy ra và vài ngày sau thì u có con để bồng

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Chính xác là bồn tắm nước nóng chứ kô phải bath để tắm kia ^^ .
    Cái này cũng có Try for Baby nữa nên chuyện vài ngày sau có bụng cũng chẳng lạ . Coi chừng lộn sang Woo hoo --> không có mụn con nào đâu . ^^

3. buomma

buomma Dragon Quest

nhìu khi mình ko hề chọn try for baby mà chỉ Wohoo 1 lần duy nhất mà đã có rùi :D

4. Tydus29791

Tydus29791 Youtube Master Race

Nếu con Sim ho thì cứ mua 1 cái ghế sofa về đặt trước lò sưởi rùi cho nó nap
    (nhớ bật lò sưởi) thì sau vài ngày là nó hết ho ngay. :D Coi chừng lò sưởi mà cháy là cháy luôn con sim đó ==> phải hết sức cẩn thận (tui bị cháy 1 lần rùi)

5. Tydus29791

Hình như cái bồn tắm mà U nói là loại bồn 4 người phải ko. Cách này thì tui chưa thử bao giờ. Tui chỉ mới làm theo 2 cách này thui:
    -Cho 2 con sim mặc đồ tắm rùi cho nó...hun nhau khoảng 4-5 lần thì sẽ có con!!!
    -Mua cái giường có hình trái tim đỏ ở đầu giường về rùi cho cả 2 đứa vô chơi. (cái giường này hình như là trong bản Super Star thì phải)

6. Tydus29791

Ủa chơi mà cũng có nổi mụn nữa hả, cái nì nghe hay à nghen.
    À mà có ai biết cách nào để được cúp Super Star ko. Tui chơi tới 5 sao rùi mà chẳng được cúp gì cả

7. Tydus29791

Ủa chơi mà cũng có nổi mụn nữa hả, cái nì nghe hay à nghen.
    À mà có ai biết cách nào để được cúp Super Star ko. Tui chơi tới 5 sao rùi mà chẳng được cúp gì cả :D

8. yugi_hiro

Có chuyện nổi mụn nữa, TS2 mà lị ^^ .
    Còn cúp trong Super Star thì chỉ việc diễn tốt , đến 1 lúc nào đó Marylyn sẽ đến nhà bạn trao chiếc cúp kỉ niệm danh giá. Mà nếu có 5 Star thì hẳn bạn cũng rành cách diễn ? tuỳ sự chính xác mà bạn có thể lấy giải thưởng đó nhanh hay chậm thôi .

9. Gold Phantom

Gold Phantom Mr & Ms Pac-Man

Ặc , trong Bồn tắm nước nóng mà cũng có đc àh ?? Hay thật
    Àh , mà YH chỉ mình : Woohoo la cái rì thế ???
    Còn trong Bồn nước , nếu ko dùng Move ,mà cho nó đùa zỡn đc ko ?

10. human is me

human is me Fire in the hole!

Trời ơi !! Sao kô ai chỉ tui cách trị mụn hết vầy nè !!! Mặc mày con nhỏ teen của tui nổi mụn thấy ghê quá

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, Woo Hoo là cho 2 con Sims làm cái chuyện ấy... đó :'> Mừ dĩ nhiên là phải cho 2 con Sims move lại gần nhau rồi, chứ bạn nghĩ xem, ngồi đối diện thì làm cho mà ôm ấp được ^^
    Chẹp, chuyện nì nhớ là đã chỉ Human rồi mừ. Mua cái gương, rồi chọn dòng Ace Scream đó ^^

12. tuantrantg

tuantrantg Youtube Master Race

buomma ơi cho tôi hỏi tại sao tôi vào trang của bạn rồi down cái súng không được vậy

13. Sylvia

Sylvia Youtube Master Race

Có ai biết bất kì info nào của expansion pack đầu tiên của The Sim 2 không vậy ? Cung cấp thêm cho Syl với .

Những gì Syl biết được chỉ là nó có tên The Sims 2 University , nghe tên chắc cũng đoán ra được ... pack này nói về " năm tháng học đường " ... :D

Giới thiệu sơ của nó :

Your Sims are now young adults leaving home to live the ultimate college fantasy. Immerse them in college life as they become the Big Sim on Campus. They'll relish their new-found freedom as they party with friends, join fraternities and sororities and pull outrageous pranks. Your Sims will explore all the campus hot-spots as they frequent lounges, gyms, coffee houses and more. Help them fulfill new lifetime goals to unlock more rewards and reap all of the benefits of their university years.

Chi tiết : http://thesims2.ea.com/news/detail.php?id=269

14. Sonicboy

Sonicboy Mr & Ms Pac-Man

Các Bác cho mình hỏi : Mình có thể sài Cheat chỉnh cho các thông số kỹ năng của cư dân sim mình tạo full hết được không vậy ???Là số điểm nó cho mình ban đầu để + vô cho cư dân sim mình vui tính hay khó tính í....v.v...!!!!!

15. yugi_hiro

Cái này qua bên Newspaper thì tốt hơn, nơi này dành để hỏi thủ thuật Game thôi . Nhưng thật sự cảm ơn bạn , yu ít lên website của TS lắm , mà Expansion thì ai cũng dự đoán từ trước hết rồi ^_^ , chỉ có điều thắc mắc cần bao nhiêu GB nữa để chứa thôi >_< . chắc không đến đâu .
    Chắc mai sẽ dịch nguyên đoạn giới thiệu này, up lên Newspaper . Anh em nào nhanh tay thì làm luôn nhé ^^ .
    Nghe nói thì có cái Trainer tăng mấy điểm đó .Bạn có thể vào All Question , page 1 .

16. Sonicboy

Sonicboy Mr & Ms Pac-Man

Thanks Bác nhiều nhe !!!nhưng mà cái Trainer đó mình không thấy đâu hết chỉ thấy mấy cái cheat code thui ah :-/ !!!!Bác co thể post nó lên dùm mình với !!!Thanks Yugi_hiro trước nha :D

17. yugi_hiro

Huh ? Câu thứ 39 của All Question, ngay trang này thôi mà . Câu cuối cùng đấy, đừng ngại mấy list câu hỏi trên , đến 39 là có thôi . u xem lại đi, có đấy ^^ .

18. pippo_son

pippo_son Youtube Master Race

Cho em hỏi với!! Làm sao để cheat mấy cái neat, outgoing.... cho nó tăng hết cỡ và em sống 1 mình nên làm sao để cái chỉ số Social cao ạ??

19. yugi_hiro

Có 1 bài huớng dẫn xài Trainer TS2 + 14 rồi bạn à, cái này thì bạn quay lại trang 1 của All Question , (topic này đấy thôi ^^) , sẽ có 1 bài hướng dẫn câu thứ 39 về cách download và sử dụng nó.
    Social cao thì ngoài việc giao lưu ra, bạn có thể mời khách đến chơi bằng phone, hoặc không nói chuyện qua điện thoại với họ, nếu không nữa thì chat trên mạng. Nói chung những cách tiếp xúc với 1 nhân vật khác đều tăng Social.

20. shadowman7

shadowman7 Youtube Master Race

Làm thế nào để tạo ra các phép mới trong the Sims Making Magic ????
    Ai biết phép nào mới thì chỉ cho tui với !!!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.