Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chisuri

chisuri Youtube Master Race

Các bác ơi em chơi the sim bản chính(không có mở rộng) thì có lỗi không xây nhà được.Em đã down mấy cái phần mềm để sửa rồi,cái phần mềm mount nào đó.Nhưng em không biết cách dùng,các bác nói tường tận một lần cho em đi,em chậm tiêu lắm.Hình như đã từng có người nói rồi thì phải các bác chỉ cho em đi.

2. buomma

buomma Dragon Quest

3. boring

boring Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí, sao cái nhà của mình nó lại đen thui dzậy ???
    Như dzậy đó, lèm sao mà sửa được đây ??? chỉ mình đi

Mà sao mấy cái hair mới mình down xuống, cài dzô c:\.... rồi, vô chơi kô thấy đâu hết dzậy ???
    Help me ::(

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cái nhà thì bạn thử cán rồi xây lại căn nhà khác xem, nếu vẫn bị đen thui như vậy thì tốt nhất là bạn nên cài lại Sims 2 cho chắc ăn. Còn mấy cái Hair thì bạn cho vào đâu vậy, nói rõ hơn nha, có đúng là thư mục download kô !?

5. boring

boring Youtube Master Race

Kì trước mình cài 1 lần gòi, nó cũng đen, cái gòi xoá, bi giờ mới cài lại nó cũng như dzậy lun áh. pó tay .... >_< lèm seo giờ ???
    Hair mình để ở C:\Documents and Settings\NTD\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads. đó, mình cài đúng mè, nhưng dzô chơi thì kô thấy hair đó đâu hít áh, nó bị gì dzậy, help me plz! ::(

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Chung quanh vẫn còn sáng mừh, nếu đổ lỗi cho monitor thì ko fải roài. u nên xem lại hiểu chỉnh option trong TS2 xem có vấn đề gì ko thì hay hơn >_< .
    - cái hair thì nên xem kĩ 1 chút, bỏ vào file download roài thì tự khắc sẽ có, biết đâu u nhầm hay nhầm lẫn ? nên thử với 1 số Objs, skins khác xem .

7. +Ryry TA

+Ryry TA Youtube Master Race

cái Sim 2 đoá , sao mình ko xây nhà được vậy ? nó kêu mình crack mà hông biết crack làm sao nữa :(

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, cái này thì xài crash thì ko thể xây nhà (build mode) được.
    Muốn thay đổi thì fải dùng D-tool tạo 1 ổ đĩa ảo, như thế thì có thể chơi mà ko cần chép crash. Cách sử dụng thì quay về topic này trang đầu tiên bạn nhé

9. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

này, cho mình hỏi về cheatcode của sims 2, như tiền nong...
    mình ngại tìm ở bên trên lắm
    giúp mình nhé
    giúp mình nhé
    giúp mình nhé

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Mã The Sims 2 đây (mã tiền) :
    Nhấn Ctrl + Shift + C để mở hộp thoại, sau đó gõ mã vào
    motherlode 50,000 tiền
    kaching 1000 tiền
    Một số mã khác bạn vào Link này để tham khảo !
    PS : lần sau đừng câu Mp như thế !

11. ito

ito Youtube Master Race

mình có chơi sim 2 nhưng mà ko o hiểu sao ko xây nhà được, có huynh nào bít chi dzí. Làm sao có thể xây nhà được?
    Đa tạ

12. squall_kouki

squall_kouki Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng bi giống như u dzậy đó, mua được cái cửa mới dzòi cũng hổng biết làm sao bán nó nữa.... tui nghĩ một vài phần trong game bị lỗi đó T.T

13. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

To itosquall_kouki : Đó là do bạn xài cái crack Sims bị lỗi kô thể sử dụng chế độ Build được . Các bạn hãy vào theo Đường link này để xem cách cài Sims 2 có thể xây nhà !

14. chichi_chiobu

chichi_chiobu Youtube Master Race

Các bác uii..kíu kíu gấp gấp gấp!!! Sims của tui xây nhà thì xây nhà được bình thương (có DAEMON mà ) nhưng chỉ có đúng 1 vấn đề là xây cầu thang mà tui ko thể nào xây được. Loại cầu thang thứ nhất mà có chân ấy thì đặt được bình thường nhưng ko hiểu sao loại thứ 2 (gọi là connecting stair) thì ko tài nào xây được. Mỗi lần click thì nó đều hiện thông báo la "Must be one step at least" và fải có available landing, hình như tức là fải có sẵn ít nhất 1 bậc ở phía dưới rồi thì mới xây tiếp các bậc sau được. Mà tui đâu có biết kiếm "cái bậc" đó ở đâu ra cơ chứ??? Làm tui ngày nào cũng loay hoay mà mãi ko xây xong được 1 cái nhà...nhà ko có cầu thang thì ở sao nổi??...hix hix...tui thử đủ mọi cách rồi nhưng vẫn ko được là sao vậy???? Có bác nào BIẾT CÁCH XÂY CẦU THANG thì chỉ gấp cho tui với!! KO tình hình này tui ăn ko ngon ngủ ko yên mất!! ::(

15. luky89

luky89 C O N T R A

Cái bậc đó ở trong TS2 có đoá, chắc là u chưa hề đụng đến cái phần hướng dẫn xây nhà trong TS2 goài, trước hết muốn xây nhà cao thì phải cần có 1 cái thềm (là cái bậc đó), mà có thềm thì phải có cầu thang lên xuống phải ko, nên buộc phải chọn cái thang đó, còn thang kia là để lên tầng mới ( cái này dùng để xây nhà lầu đó mà). Tốt nhất nên xây nhà thấp nếu như cấu hình máy bạn nhẹ, để chơi TS2 đỡ bị giật hơn.

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Thanks Lucky nhiều nha .
    TO chichi_chiobu : bạn cứ làm theo như Lucky chỉ , bảo đảm sẽ thành công . Còn nếu muốn rõ và chi tiết hơn nữa thì hãy vào Đây , mục ****Xây nhà - Build Mode**** . Đây là hướng dẫn hoàn chỉnh The Sims 2 đấy !

17. luky89

luky89 C O N T R A

TO Leo: sao lại cám ơn mình ?????
    Thấy u hướng dẫn cho các mem mệt quá nên mình sẽ cố gắng giúp bạn 1 tay, vì box TS này càng ngày càng nhìu mem mừ, câu hỏi cũng sẽ từng ngày tăng lên đó.

18. chichi_chiobu

chichi_chiobu Youtube Master Race

Cảm ơn các bác nhìu nhìu lắm...nhưng vấn đề của tui phức tạp hơn các bác tưởng ấy. Nói thế này cho dễ hiểu..thực ra là tui định xây thêm 1 tầng nữa tại nhà Sims đã có sẵn, vì cái nhà đó quá chật, chứ ko phải là xây từ đầu (tức là có khâu làm móng, xây từng floor..v.v.v.), cũng đồng nghĩa với chuyện xây tầng mới ấy. Nhưng mà hình như Game nhất quyết ko cho tui xây thêm..hix hix... ::( Tui cũng đã nghĩ đến cách là fải lấy cái cầu thang có chân loại 1 rồi sau đó có thể xây chèn cầu thang loại 2 lên để lấy cái thềm có sẵn..nhưng vô ích!! Tui cũng xem thử cầu thang xây sẵn của nhà Sims mà tui đang chơi, nó là loại Connecting nhưng chẳng hề có 1 cái thềm nào ở dưới cả mà nó vẫn xây được đấy thui. Rất rất cám ơn luky đã chỉ cho tui biết fải chọn thang, nhưng trong game, loại thang connecting được xây ngay từ tầng đầu tiên cho đến tầng trên cùng. Lý do tui ko hiểu là tại sao ko thể nối tiếp loại thang đó khi mà nó có sẵn??? Và chưa bác nào nói cho tui biết rõ cách lấy được cái thềm đó là ở đâu, trong fần Build Mode theo đường link mà Leo đưa cho tui, cũng ko hề nói về chuyện xây cầu thang như thế nào...Mà cầu thang còn chưa có tui cũng chẳng dám mơ đến cái tay vịn cầu thang (Railing Tool) !!!!!!!!! =((

19. luky89

luky89 C O N T R A

Nói ở đây khó hiểu quá, phải vào trò mình mới có thể chỉ bạn chi tiết được. u có thể up hình lên cho mình xem được ko, nó như thế nào mà khó khăn dữ vậy, mà u có vào cái hướng dẫn xây nhà trong TS2 chưa (nó hướng dẫn chi tiết lắm chỉ cần ngó và làm theo thui), về cái bậc cái bục gì thì đều có trong TS2 đó.

20. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cuối cùng cũng đã đến lúc topic Hỏi Đáp với The Sims cũng đã hết nhiệm vụ của nó . Kết thúc để mở ra những topic mới tốt hơn , mới hơn . Cám ơn các cư dân Sims đã ủng hộ . Từ nay xin các bạn post Thắc mắc vào topic mới. Locked...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.