Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Milky

Milky Youtube Master Race

chỉ có trong entertain có nghĩa là sao dzậy bạn?Bạn nói rõ hơn đi >:-D<

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Có nghĩa là khi bạn học được một phép nào đó từ cột đá pha lê crystal (gồm 7 phép: phép chữa lửa, phép di chuyển tức thời, phép phun lửa, phép bay, phép ảo thuật, phép độn thổ, phép điện giật) thì chỉ có 4 cái sử dụng trong entertain là phép phun lửa, phép bay, phép ảo thuật, phép độn thổ, phép điện giật. Sử dụng trong entertain là khi click chuột vào một con sims nào đó thì sẽ ra các dòng hành động (talk, tickle, hug...) thì có dòng Entertain là giải trí. Những phép liệt kê trên sẽ nằm trong hành động Entertain ^_^
    Muốn trồng nho thì bạn phải mua cái Grapes vine Sprig (cây nho để trồng ở nhà), với giá 60 đồng tiền thường ở Magic Town. Lưu ý là trồng nho phải trồng bằng loại đất khác (có hai loại đất trong chế độ xây dựng) chứ hổng phải loại cũ trong bản Unleashed để trồng cà chua, khoai tây... Nho trồng ra (Grapes) có thể sử dụng để làm bánh, làm rượu ^_^

3. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

Tui xin trả lời u rằng u phải mua cái mảnh đất trồng trước (cũng giống như trong sim unleashed đó, nhưng mảnh đất này màu sậm hơn), sau đó bạn ra magic town và mua hạt giống về trồng, còn tên hạt giống là gì thì tui quên rồi. Sorry nhé. [-o< :x @};- ..............

4. buomma

buomma Dragon Quest

Cải tiến trong bản SimEnhancer 3.07 là mình xài được cho bản Makin' Magic..
    Còn bạn xài bản 3.06 mà nó báo lỗi " Unable to save neighborhood.iff due to a corruptad user" là vì bản này hông dùng được cho bản MM...

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Trời, nếu vậy mình phải làm sao bi giờ. Cho dù có lên Web tải bản SImEnhancer 3.07 về cũng hổng xài được vì lố 48 tiếng rùi còn đâu ^_^ Vậy có ai có crack bản SImEnhancer 3.07 thì tải lên cho mọi người xài với (cho mình nữa). Híc nếu hổng có thì đành phải bứt lá ngồi đợi vậy :(( :(( :((

6. lovely moon

lovely moon Youtube Master Race

cái này có lẽ hơi ngoài lề nhưng mình rất muốn biết.Chương trình giả lập Playstation do co chương trình giả lập của máy playstation 2 KHông vay .Làm ơn trả lời mình nha

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

_Cái này hơi ngoài lề àh . +_+
    Nhưng nếu dùng được giả lập PS2 mà chơi Sims Bustin's Out thì tuyệt qué ! ^^
    Có đấy , nhưng chẳng xài được đâu ,chỗ Download cũng ngừng rùi , nếu hoàn thành xong thì làm gì có Dics để chơi ?

8. buomma

buomma Dragon Quest

chương trình giả lập Playstation2 thì có đó, hình như trong báo chip có nói một cái.. nhưng mà phải có ổ DVD, nhưng ngại nhất là hông biết mua đĩa ở đâu mà chơi á.... sợ mua về hông giả lập được thì...><

9. Milky

Milky Youtube Master Race

cho mình hỏi,các con vật trong sim unleashed có đẻ được ko dzậy?

10. Tu si

Tu si Mario & Luigi

Hình như là hông thì phải, mình chơi Sims Unleashed này nhiều mà chưa để ý đến chuyện sinh đẻ của mấy con thú, nhưng mừ nuôi nhiều chi cho mệt, nuôi 1 con đủ chít rùi nè T_T

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hông phải đâu, Tu Si nhầm rồi, trong The Sims Unleash thì Pet (tức chó mèo) vẫn sinh con được đó chứ. Nhưng đây là cả một quá trình dài cố gắng, mỏi mòn chờ đợi của bạn. Bởi đầu tiên bạn phải mua hai con chó cùng một giống (ở đây ví dụ là chó) như Bẹc- Ghê, Lông xù... và quan trọng nhất là phải khác giới tính mới được ^_^ (mình thì kô biết hai loại chó hoặc mèo khác giống thì có đẻ được kô bởi mới thử có hai con cùng giống mừ). Chuyện sinh con của chó, mèo bạn kô thể bắt ép chúng như con sims người được (vì kô thể điều khiển chúng) nên bạn đành phải đợi cho tới khi nào hai con pet của mình phát triển tình cảm thành trái tim đỏ mới được, và sau đó chúng sẽ tự sinh. Nhưng, mấy con pet sẽ kô đẻ ra ngay con chó con liền đâu mà nó sẽ hiện ra cái nôi chó nhỏ hơn cái nôi em bé một chút, bạn kô thể làm với chiếc nôi cả và việc cần làm là chờ và đợi. Khi nó lớn lên thành con chó thì bạn sẽ có hai tuỳ chọn là giữ lại nuôi hoặc bán nó với giá 300$ (điều này tuỳ bạn thôi)
    P/S: mí bạn biết hông, hồi trước nhà tui (trong sims chứ hổng phải ngoài đời nha) có nuôi hai con chó một đực một cái thuộc giống lông xù. Thế rồi, ầm một cái con chó cái có mang đẻ hai lứa lận, lứa đầu tui giữ lại, lứa sau tui bán vì hổng đủ tiền để nuôi tới 4 con, bây giờ nghĩ lại thì thấy tiếc ghê >_< Vì vậy, muốn con pet của bạn đẻ thì bạn phải rất kiên nhẫn đợi chờ vì sau đó tui cũng có nuôi hai con khác nhưng tối ngày cắn lộn, kô chịu đẻ gì hết. Nên tui rút ra kết luận, chuyện này tuỳ thuộc vào sự may mắn của bạn thui, vì nếu tụi nó hổng hợp nhau thì cho dù có để đến già cũng hổng đẻ đâu >_<. Chúc bạn may mắn ^_^

12. human is me

human is me Fire in the hole!

Ối giời đúng là cao thủ có khác. Nhưng mà sao tôi thấy mấy con pet nó cứ nhỏ như vậy hoài không lớn lên được hay sao á?

13. lovely moon

lovely moon Youtube Master Race

Mấy bạn có biết dowwload chương trình giả lập playstation 1 ở đâu không vậy làm ơn chỉ mình với
    Cám ơn nhiều!

14. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

from human is me : Ối giời đúng là cao thủ có khác. Nhưng mà sao tôi thấy mấy con pet nó cứ nhỏ như vậy hoài không lớn lên được hay sao á
    uh , mấy con vật cũng chỉ như vậy thôi
    kể cả những con vừa từ trong nôi ra cũng to bằng những con bạn đã nuôi cả năm trời

to M.huy313 : rất chuyên nghiệp =D>

from lovely moon : Mấy bạn có biết dowwload chương trình giả lập playstation 1 ở đâu không vậy làm ơn chỉ mình với
    Cái này bạn qua hỏi ở box phần mềm đi
    bạn cứ để cái subject là : "phần mềm giả lập PS1 ???" là chỉ trong 1 ngày sẽ có ngay , thử đi

15. Holy Jedi

Holy Jedi Youtube Master Race

Có ai biết cách cho nhân vật trong Sims kết hôn với nhau ko hả ?Chứ chơi mãi một nhân vật thì chán lém .

16. flame_boy14

flame_boy14 Mr & Ms Pac-Man

to Holy: chuyện nì nhìu người nói rùi. Nhưng thui, tui chỉ cho nè =D> (có bước):
    - B1: Phải làm cho 2 đứa có trái tim đó, ở thanh tình củm phải đầy 100%.
    - B2: Sau đó chỉ vào đối tượng, sẽ có phần propose. Click vào đó, chuyện còn lại tuỳ vào bên đó: Thường là đồng ý. Cả hai sẽ thay áo cưới và hun. Rùi bên kia chuyển về ở chung và mang theo toàn bộ gia sản (thành tiền). Với điều kiện là bên đó chưa kết hôn. :> . nếu ngược lại thì thanh tình củm sẽ bị tổn hại nghiêm trọng+_+

17. Holy Jedi

Holy Jedi Youtube Master Race

Đâu có được đâu nè .Tui làm đủ hai bước rùi nhưng nàng ko nhận lời tỏ tình dễ ... của cậu boy mới chết (Nhục quá dzời à !!!! :-& )

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Bạn muốn cầu hôn huh, đơn giản lém, mình sẽ chỉ cho bạn cách bình thường nhất mà chỉ cần bản Sims đầu tiên thui:
    C1: sau khi bạn đã có mối quan hệ tôt đẹp với nàng (hoặc chàng) thì bạn hãy mời nàng về vào một ngày quyết định. Cả hai hãy xã giao vài cái trước khi ăn tối ( hug, kiss...^_^) rồi cùng nhau dùng bữa ăn tối lãng mạn, nhấp nháp tí rượu vang Pháp (cái rượu này mình chế, hổng có thiệt đâu), rồi để cho nàng đi WC, sau đó cùng nhau xem TV, khiêu vũ... rồi cầu hôn là OKie ^_^(nhấp vào Proposition/ Married).
    C2: Hoặc kô thì bạn có thể dùng cách sơ cua này và hiệu quả đến 100% lun ^_^, nhưng với điều kiện là bắt buộc phải có bản Sims Makin' Magic. Trước tiên bạn phải đi kiếm nguyên liệu để chế tạo "Bùa Yêu" @-) Công thức: Honey + Clown Confetti + Wizard Eyelashes = The Big Questions Sau khi gọi nàng đến, Cast phép này lên nàng là... Wedding @};- @};- @};- (cái phép này tiện lém, mới quen, kô cần yêu chỉ cần dử dụng là thành vợ chồng liền ^_^)
    To boy14: cái đó đâu phải cách đâu bạn. Cái đó chỉ là bạn giới thiệu sau khi cầu hôn thì sẽ ra seo thui ^_^

19. Tu si

Tu si Mario & Luigi

Có thể là do kỹ năng của cậu chưa cao, mà 1 người phụ nữ trong sims hay ngoài đời đều muốn chồng mình phải có tay nghề cao như cooking, body, chemical,.. đúng không ? Đó chỉ là ý kiến của mình, bạn thử xem có làm được không, mình thì thường luyện tập skill cho nó hết rùi mới đi cua gái. Vậy dễ hơn !

20. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác làm ơn hướnh dẫn trọn gói cái Sims Makin'Madíc cho em điB-), em chơi mè hổng hiểu dì hét trơn lun#-o(về phép thui, mấy cái tạp nham kia em bít hét rùi0:), các dụng cụ lun hén)[-o<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.