Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. .:khỉ con:.

.:khỉ con:. Youtube Master Race

Nàm ơn choa em hỏi cái SIm All là có nh~ ji` vậy...nó có zui hơn mí kái khác ko???

2. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Sim ALL là bộ đĩa tập hợp tất cả các bản Ex của Sim1 gồm bộ 2 CD(ko có bản Magic) và 3 CD(có đầy đủ tất cả các bản Ex)..........Just have Fun:D

3. Anra Manyu

Anra Manyu Youtube Master Race

Cho mình hỏi là ngoài 8 bản The Sims ra thì còn có bản The Sims Deluxe vậy ở đâu mới có?

4. Anra Manyu

Anra Manyu Youtube Master Race

Cho mình hỏi là ngoài 8 bản The Sims ra thì còn có The Sims Deluxe vậy bản này ở đâu mới có?

5. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

A ...mình mới chơi the sims cho mình hỏi, làm thế nào để chơi the sims ngoài window vậy? Ai có phần mềm hoặc có cách nào thì chỉ cho em với.Thanks!

6. A_Phong

A_Phong Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi làm sao để cho mấy con sim nhỏ của mình kiếm tiền đc để đi mua đồ bào chế thuốc vậy ??

7. A_Phong

A_Phong Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi trong sim Magic làm sao để cho mấy con sim nhỏ của mình kiếm tiền đc để đi mua đồ bào chế thuốc vậy ??

8. Vivi_Cornetier

zSao chẳng thấy ai trả lời hết vậy? Ai biết thì làm ơn giúp giùm:
    Cho hỏi thêm luôn, hôm trc lúc con Sims của tôi nó buồn, các chỉ số gần xuống đỏ hết thì có một thằng hề đến, nó tên là Sunny thì phải? Ko biết có phải là tên random ko? Nhưng mà nó là một thằng hề mặt mày rũ rượi, quần áo rách rưới, rồi suốt ngày kêu khóc thảm thiết, đến nối mà phá quấy tôi quá...thế là tôi gọi điện thoại cho người săn hề, thì nó biến đi đc một lát thì sáng hôm sau nó lại đến, thế mới có tức ghê ko? Bắt chuyện hỏi thăm nó thì chỉ số quan hệ bị giảm, chửi nó thì chỉ số quan hệ xã hội lại tăng, mà ko thấy mặt nó xuất hiện trong list những mối quan hệ? Mà đêm nào nó cũng phá quấy ko cho ngủ? ==> Làm thế nào để đuổi nó đi bây giờ?

9. kinado

kinado The Warrior of Light

Trường hợp này Kin chưa gặp bao giờ, cũng chẳng biết người săn hề bạn nói là ai. Thông thường trong The Sim 2 ( TS1 nghi chơi lau wa rồi nên ko nhớ chắc), khi social của bạn thấp quá, sẽ xuất hiện 1 nhân vật cho bạn đánh, chửi, như vậy sẽ tăng Social.

Sim con ko thể mua thuốc được bạn àh. Những vật dụng Sim con cần để làm phép đều có thể tự tìm ra được. Hồi xưa có 1 objects là cái kệ, người lớn có thể mua đồ bỏ vào kệ này, trẻ em chỉ việc lấy ra dùng. Nhưng bây giờ ko biết tìm object đó ở đâu.
    Bạn có thể nói Kin nghe bạn cần vật liệu nào cho Sim con ko? Nếu còn nhớ được Kin sẽ chỉ bạn.

The Sim Deluxe hình như là bản ghép của The Sim thường và Living large, thêm vào 1 số object.. Cũng giống như The Sim all là bản ghép của 8 bản sim vậy.

Muốn cưa và "rinh" 1 con sim về nhà trong The Sim 1 rất khó. Phải hội đủ các yếu tố Thiên thời địa lợi nhân hòa. Đầu tiên mời nó đến nhà, cho nó ăn, vui chơi, đi vệ sinh, ngồi xem phim.. Nói chung khi cầu hôn, đối tượng phải ở trong tình trạng tốt nhất. Khi ấy nó mới agree. Làm sao biết được nó đang ở trạng thái đó thì Kin thua. Hồi trước làm đại, được 1 lần. :(.

10. doxuannghia

doxuannghia T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nếu muốn nó vĩnh viễn biến mất khỏi nhà mình , đơn giản ( nhưng ko đc hay cho lắm ) "Ctrl+Shift+C " ---> move_objects on ---> delete thằng hề đó đi =))
    Muốn cưới 1 Sim rất dễ ,nếu nhà bạn có Sim hotdate--> Mời nó đi ăn ,mua hoa ,kẹo ,thú bông ,rủ đi picnic , câu cá...
    Nếu có Vacation--> mời đi tắm biển ,leo núi ,chơi hội chợ...
    ===> Cách tốt nhất để lên tình cảm và cưới nhanh : tặng wà thật nhìu vào
    Con sim của tui chơi thì chỉ cầu hôn đúng 1 lần ,nó nhận lời ngay lập tức ( mẹo : " Save trước khi cầu hôn ( ko đc thì load lại , chờ khi khác =)) ) trước khi đưa nhẫn ra thì tranh thủ tặng hoa , hôn vài cái..."
    Good luck !

11. Vivi_Cornetier

Cái này đúng nè...chửi nó mà social cứ lên hoài...an ủi nó thì social giảm liền...:))
    Cái này chẳng hay tẹo nào...nhưng cuối cùng thì cũng xong roài :D...Cái thằng hề đó tui gọi thợ săn hề đến..cho chíu chíu mấy phát..là nó rú lên rồi bye luôn...Nhưng phải đến lần thứ 3 mới đc, hai lần đầu chũng nó toàn bắn trượt rồi bỏ đi thế mà cũng lấy tiền của mình, mất hết mỗi lần là 500$ tổng là 1500$...mãi mới đc 1500$ mà nó lấy sạch!!! :((

12. A_Phong

A_Phong Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là tất cả các loại thuốc
    Món nào cũng đc:)

13. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn nói chung thế thì pó tay luôn. Kin bỏ chơi The Sim 1 ít nhất cũng 2 năm. Giờ nhớ sim con cần gì làm thuốc chết liền.
    Ít nhất bạn muốn hỏi cũng fai chủ động liệt kê chứ?
    Chỉ nhớ có cái toastool là mua cái ghế hình cây nấm màu trắng trong buy mode về, cho con sim ngồi lên hoài lâu lâu nó sẽ mọc ra, kêu sim con tới hái

Fairy dust: mua hộp đồ chơi cho kid ( màu hồng thì fa3i), cho sim con ngồi chơi hoài sẽ rớt ra

Dragon scale, tear..: mom dad mua con rồng về nuôi, cho đứa bé take care, play với nó một hồi sẽ rơi ra.

Chỉ nhớ có nhiêu đó. Còn những vật liệu gì khác thì liệt kê ra nhé.

14. A_Phong

A_Phong Mr & Ms Pac-Man

Thôi đc rồi bạn ơi
    Nhưng bạn có biết CÁC mã tiền của The sim 1 ko
    Mình bị mất mấy cái mã đó rồi:o

15. crew

crew The Warrior of Light

Nếu bản orginal ko cài exp thì cheat tiền là kalapaucius còn cài exp thì là rosebud

16. A_Phong

A_Phong Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bạn rất là nhìu :):hug:

17. sami

sami T.E.T.Я.I.S

cho minh` hoi? download nha` ve` rui` thi` fai? nhet' no' va`o dau de choi d.c :(

18. themoon152

themoon152 Youtube Master Race

Cho em hỏi tí về Thesims makin'magic. Cái con rồng minh nuôi làm sao cho nó ko phun lửa nữa hả. Còn phép thuật cho trẻ con mấy cái cục tròn tròn màu trắng lấy ở đâu ra dzay. Còn phép thuật người lớn trong quyển sách ma thuật con nhiêu đó ah hở còn nữa ko? U nào biết bày với nha.

19. Demikid

Demikid Youtube Master Race

cho mình hỏi có trang nào chỉ nói về Makin Magic ko?
    làm sao để kiếm được Magicoins?
    con rồng chỉ có kid mới nuôi được hả?

20. Parky

Parky Youtube Master Race

vô trong thư mục cài sim tạo 1 cai shortcut trong phần target thêm vô -w vd: "C:\Program Files\VTCGame\Audition\patcher.exe" -w ( tại tui đang ngồi ngoài quán) lưu ý là có khoảng cách còn sim2 tui ko bít :'> máy nhà tui yếu chơi sim2 ko nổi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.