Thảo luận thắc mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Sao mình mua đĩa Sims Collection gồm bản gốc, Hot Date, House Party, Unleashed cài xong giờ bỏ Markin' Magic vào nó bảo ko tìm đc The Sims trong máy bảo install lại mà giờ cái nhà trong Sims của mình ko lẽ bỏ ::( Khó khăn lắm mới kết bạn để đi làm lên Limo đc mà giờ ko lẽ bỏ ::( ai giúp với

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

phải cài TS Super Star trước rồi mới tới Makin'Magic, bản collection đến unleashead thì nhớ phải chạy file patch như 1 cách crack, như vậy mới có thể chơi đc bản Collection đó (nôm na thì máy nhận ra bạn đã cài TS)

3. [Gemini]

[Gemini] Aqu

patch rồi đó chứ chơi bt nhưng giờ bỏ vào nó báo là mình chưa cài
    p/s nó hiện lên phần install rồi nhưng nó lại hiện lên thế này
    ::( sao giờ

4. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

huhuhuhu mod ơi help em với, sim 4ll cu4 em chỉ có 2 discs thôi 4h:o, disc 2 nó có p4tch nhưng l4 p4tch cho xp v4 vist4 thôi, em có nghe lời mod l4 run p4tch nên em chỉnh comp4tibility l4 xp service p4ck 2 rồi em run p4tch muh seo nó b4o l4 em d4 down ep n4o trước super st4r em nghĩ ch4c l4 unle4shed h4y m4gic oy nên nó c4n upd4te nen nó b4o em bỏ disc super st4r v4o để upd4te, em bỏ disc super st4r v4o thì nó b4o l4 4bort inst4llstion nu4=((, ch4c c4 đời em ko thể n4o chơi sims 4ll dc we::(, chu4n bị down sim 4ll collection mod cho link mới dc, em hem hiểu l4 nếu c4i theo kiểu em l4 chỉ có 2 đi4 thôi thì ph4i có disc super st4r thế có need origin4l sims ko nhỉ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    PS: em nhèm, chỉ có p4tch of XP& 98 thôi, em x4i Vist4::(
    h seo h? help em với ko em chết....

5. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Mình có mẹo này ko biết có tác dụng với TS1 ko (TS2 dùng tốt): khi máy bảo update, bạn mở thử thư mục cài game xem đã có dữ liệu chưa, sau đó bạn dùng Task Manager để tắt update đi rồi chơi.
    Đây là lỗi của InstallShield, bạn thử lên mạng xem có cách khắc phục ko, patch chẳng hạn.

6. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

Little_thing: thì lúc inst4ll xong, K click finish, s4u đó run p4tch như đã nói, rồi double click v4o icon of the sims 4ll trên desktop để chơi thì nó hiện box b4o như K đ4 nói l4 có b4n ep n4o....
    nên dù có dùng c4ch đó thì still ko thể chơi dc=((

7. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nhưng mình thắc mắc tại sao bản 8 in 1 của mình cài tốt, ko phải patch như bạn??

8. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

cu4 Little_thing ch4c l4 4 discs đúng ko? còn of K chỉ có 2 discs thôi, như b4n đ4 nói l4 chỉ gần 4ll thôi

9. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Của mình là 1 DVD nên ko có vấn đề gì cả.

10. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Chán quá. Cái topic Triển lãm nhà trong Downtown thì mấy pa MOD lock từ bao jờ rồi. Thế mà mình có mấy cái nhà muốn khoe lập topic bên ngoài mấy chả cũng lock luôn. Cái Triển lãm lock rồi còn bảo mình copy bài vào đó. Tui có phải MOD đâu mà sửa được topic đã lock hả mấy pa. Đề nghị xem lại đi nghen.

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn post vào đây cũng được. Chính mình đề nghị mod lock topic đó lại vì có 2 topic cùng 1 mục đích là khoe ảnh thì loãng lắm.

12. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Đây là triển lãm con Sims. Còn nhà thuộc thể loại Object làm sao để chung được. Thà bạn đề nghị MOD mở lại cái topic Triển lãm nhà còn hơn.

13. asdqwe

asdqwe Youtube Master Race

Bộ đĩa 8 in One của mình có 3 đĩa thôi, mà sao cho dĩa 1 vào nó cứ extract được đến ExpansionPack 6. Sound.far là tự die hiện lên Read error... có phải do Dĩa của mình có vấn đề không :-s

14. mickey_???

mickey_??? Youtube Master Race

thì đĩa thiếu file chứ sao
    :hug:

15. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

Little_Thing: 1 DVD seo?:D b4n Little_Thing mu4 DVD đó ở đ4u v4y?:p
    s4o co chỗ 4 discs, 3 discs rồi 2 discs, b4n little_thing nè, mình có open folder the sim 4ll thi th4y có hình of super st4r nhưng ko bít nó l4 exp4nsion p4ck m4y nên ko bít có super st4r ko
    4nyw4ys thnx b4n nhiều nghen, hiếm có 4i chịu kiên nh4n help K như v4y tuy những l4n b4n tr4 lời K có l4m thử nhưng ko dc:D, mình tính sẽ cố down sim orgin4l bên downtown để c4i super st4r rồi tới sim 4ll 2 discs đó, nếu ko dc thì sẽ down nguyên complete collection lun....
    có điều mún hỏi l4 sim origin4l trên disc c4i ko dc v4o l4ptop of K do version vist4 of K ko support nó thế nếu K down origin4l sim trên m4ng thì có inst4ll cho vist4 dc ko? nếu dc thì K down liền:hug:

16. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Cho mình hỏi mình cái Sims Collection rồi thì có cài Sims Vacation đc ko ?
    Sao lúc mình cài Vacation với Makin' Magic nó đều hiện lên như vậy cả

17. yugi_hiro

Unleashed cài thêm Vacation phức tạp lắm, đa số thì mua All in one rồi cài thêm Makin'Magic thôi. Vacation ~> Super Star ~> Makin'Magic

có thể do đĩa nhưng dạng này thì cứ thử cài lại 1-2 lần hãy nên đổi vì có thể đầu đĩa đã bỏ sót. với TS1 thỉnh thoảng vẫn gặp nhiều trường hợp như thế

18. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

Cho mình hỏi link download bản Superstar ở đâu nhỉ?? Tìm mãi ko thấy!!! Mà bản này cần cấu hình máy là bao nhiêu??

19. yugi_hiro

20. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

mod 4h, thế collection ko ph4i l4 8 in one l4 ko c4n c4i them b4t cứ di4 n4o s4o? ph4i c4i thêm m4king m4gic 4h? s4o confused v4y?:o

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.