Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Máy chỉ xoá dữ liệu của bản NL, đồ tải về vẫn còn. Nhưng nếu đồ nào cần bản NL sẽ ko dùng được nữa.

2. GyGyGo

GyGyGo Donkey Kong

Bạn Little_Thing's ơi mình đăng kí từ quyển hướng dẫn của nó ở mặt sau vậy mihnf phải vào đâu để tải các ứng dụng đó vậy :D

3. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn vào trang chủ của TS2 (http://thesims2.ea.com/), đăng kí làm thành viên bằng CD key bản quyền, sau đó bạn có quyền tải các ứng dụng tại mục Cool Stuffs

4. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

sao bản sim 2 org của mình nó chơi ko cách nào mà xây nhà đc ấy, tại sao vậy? (đã chọn là xây tường rồi mà lúc đưa lên khung đất ko thấy cọc xây nhà đâu để mà xây tường)

5. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nếu bạn dùng bản crack thì chức năng này sẽ bị lỗi, bạn cài thêm 1 bản mở rộng nữa là được.

6. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

cám ơn nhiều, thấy bọn nó xây nhà đẹp quá, mình muốn bắt chước xây mà ko đc.

7. Moc Xu

Moc Xu Youtube Master Race

bác nào cho em hỏi cái ... em đi mua đĩa the sims 2: pets thì cửa hàng nó đưa cho em bản stories ... nhưng mà nó không cho đổi lại :(( ... có thể chuyển hết mess, pets, đồ của bản stories sang bản org ko ... chẳng lẽ lại phải mua lại đĩa khác ạ :-/

8. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Tình hìh là TAT đag cài lại sims 2-nightlife-4 seasons nhưg gặp vấn đề. Sims 2 (4cd) thì ok, cài lun cả daemon of nó, túm lại là ok, wa tới nightlife và seasons thì cài vẫn dc nhưg chơi k dc, nó không báo lỗi j cả, chỉ là sau đoạn giới thiệu thì nó out lun. Help me, plz.
    P/S: crack của nightlife và 4 seasons đều copy vào fần của sims2, đúng hok dzạ???

9. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Mình ko biết rõ chuyển như vậy có được ko, do có thể dữ liệu của bản Stories sẽ khác với TS2 Original. Bạn có thể thử copy các thư mục dữ liệu trong TSData xem (nhưng bạn nên backup lại kẻo hỏng đó). Hoặc bạn vào Downtown tải Pets về nếu có khả năng.
    Bạn có cài 2 bản chung 1 thư mục ko, nếu hiện ra đoạn phim là cài tốt, còn bị crash ra desktop có thể do dữ liệu bị lỗi, ngoài việc kiểm tra đường dẫn bạn thử xem file cài có làm sao ko (hoặc là đĩa).
    Nếu vẫn ko ra thì bạn hãy cài lại TS2, sau đó cài bản mở rộng luôn.
    Thử update driver, DirectX và xem card màn hình của bạn có nằm trong danh sách hỗ trợ của TS2 ko.

10. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

VGA 1G, chơi TS2 không thì được, không có vấn đề jì, nhưng khi cài Ep zô thì nó bị "out" sau khi xem xong clip. Directx9.0. Mấy cái đĩa đó, TAT đi mua với nhỏ bạn, cài máy nó ko sao nhưng wa bên TAT là có chuyện. TAT đã cài đi cài lại từ tối hum wa tới jờ.X(
    P/S: Có jì bạn chỉ rõ giùm TAT nha.

11. vnshineangel

vnshineangel Youtube Master Race

Cho mình hỏi link down mấy đồ dùng của sim2.Mình muốn down mấy loại đồ như máy tính tủ lạnh,xe hơi.

12. Moc Xu

http://modthesims2.com/ :D

chắc do bạn vào game = bản org ... bạn thử copy lại tất cả ... cài crack của Season (duy nhất cái này thôi nhé) rồi vào game = icon của Season thử xem ...

13. vnshineangel

vnshineangel Youtube Master Race

Thanks Moc Xu.Mình vào đó coi thử rồi.Nhưng nhiều thứ quá.Ai biết cho mình cái link down luôn đi.

14. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

crack game ?
    crack thì vào www.gamecopyworld.com search, tìm cái nào là fixed exe chính là crack đấy

15. cluodtrip

cluodtrip Mr & Ms Pac-Man

vào chỉnh cái texture ( j j đó wen6 tên òi :"> ) thành low là đc àh ^^! mình cũng bị vậy nè

16. *Jet007*

*Jet007* The Warrior of Light

Ai chỉ mình cách xây tường 1/2 với. Có người chỉ mình là đó là phần dư còn lại khi xây mái và mình cũng thử làm nhưng chỉ làm được mái chéo. Không làm được mái bằng. Mình tả như vầy không biết có ai hỉu ko.

17. Moc Xu

hình như trong bản ep Bon Voyage sẽ có thêm mes xây tường 1/2 bạn à ... :hug:

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có phải ý bạn là thế này ko??
    Bạn làm theo các bước sau:
    - Đầu tiên xây 1 căn phòng, xây tường đánh dấu chỗ.
    - Nâng khoảng đất cùng ô/dòng với tường muốn xây ở bên ngoài (4 clicks là đủ).
    - Tiếp theo xây móng, chọn dụng cụ xây móng rồi kéo cho vừa khít 1 ô, dòng kẻ của tường trùng cạnh phải.
    Bây giờ bạn mở bảng mã, nhập mã boolProp constrainFloorElevation false. Bây giờ bạn có thể thay đổi chiều cao của những thứ trước đây bạn ko thể.
    Bây giờ bạn chọn dụng cụ làm phẳng (Flatten Terrain), kéo từ chỗ cái móng đó đến chỗ bức tường của bạn.
    Và bạn có thể thấy tường đã bị hạ xuống trùng với độ cao của móng xây bên ngoài.
    Chú ý rằng tường gần chỗ móng cũng bị hạ xuống, bạn tiếp tục dùng công cụ làm phẳng đất, lấy điểm làm phẳng là phần mái cao, kéo để lấp đi chỗ lõm bên tường, lưu ý phải tránh chỗ tường muốn làm mất 1 nửa (cụ thể là ở giữa nhà như trong hình) ít nhất 1 ô, nếu ko tường đó sẽ được nâng trở lại (lỡ tay thì bạn hãy dùng Undo).
    Và sau khi làm phẳng xong:
    Bây giờ bạn mở bảng mã, nhập cheat boolProp constrainFloorElevation true để "bắt" máy chấp nhận độ cao của nền nhà như vậy (do nền trên bị thụt xuống chỗ tường 1/2). Bây giờ bạn có thể xoá cái móng ngoài nhà đi và xây mái nếu bạn muốn.
    Có 1 điểm lưu ý nếu bạn muốn xây tầng 2 là ko thể xây trên chỗ bị thụt đó (cũng khá phiền hà đó). Bạn có thể lên mạng tải 1 số object 1 ô nhưng lớn để tạm thời che mắt lỗ hổng đó, làm đẹp căn nhà hơn.

Tổng hợp từ MikeInside

Và như mình biết thì bạn có thể xây tường 1/2 khi có bản Nightlife.

19. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

em đang định tạo riêng 1 việc làm cho sims mình nhưng không biết làm sao để tạo SimPe em không rành cách để làm ai biết làm cho em hướng dẫn được không ạh :D

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.