Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. blast1309

blast1309 Youtube Master Race

Cho mìh hoỉ hôm bưã mìh có mua 4 CD cài The Sims 2, khi install hết rồi thì tự nhiên ko chơi đc, mò một hồi thì mìh thấy trong cái điã thứ 3 nó có hướng dẫn là cài thêm cái Crack nó cho sẵn, mìh cái y chang lời nó noí thì cuối cùng cũng chơi đc, nhưg có 1 hiện tượng kỳ lạ, trong cái thư mục crack ấy nó có sẵn biểu tuợng the sims, mìh bấm vào đó thì chơi đc, trong khi đó, mìh bấm vào biểu tượng the sim trong cái thư mục gốc thì lại ko chơi đc, nhưg đó chẳng hề gì, miễn sao chơi đc thì thôi, nhưg hôm nay mò lại mới thấy là cái The Sims ấy ko xây nhà đc, mò lại thêm lần nưã trong 4 điã thì mìh thấy điã 1 có 1 bài hướng dẫn như thế này

Theo mìh hiểu là nó kêu down cái deamon tool gì ấy, nhưg mà trong cái crack thì mìh đâu thấy cái deamon tool nào đâu?

Vậy sao giờ moị người, thanks nhiều lắm
    ( tuy mới chơi nhug7 đã ghiền trò The Sims này T___T")

2. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

3. blast1309

a`h quên, hum bua74 mìh có tải 1 cái deamon tool hìh như trên bài hướng dẫn, tên là deamontoolpro(1)

vậy giờ mìh uninstall nó down lại cái này hả?

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Pro hay Lite cũng tương tự thôi, khác ở bản quyền của nó.

5. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn xem phiên bản (version) DT của bạn có là bao nhiêu, rồi so sánh với bản trên trang web. Nên tải bản mới vì sẽ khắc phục được 1 số lỗi.

6. tamphan3010

tamphan3010 Mr & Ms Pac-Man

Vậy có thể cho mình hỏi bản patch nào được hem??:D:D:D:D

7. blast1309

4.10.0218

Cho mìh tò mò hoỉ thêm chut1 xiú nua74, cái bảng đó ko có patch miốt đang xài hết thì sao bạn T___T"
    và nếu down về xong thì làm gì nua74 bạn?

8. drogba_12

drogba_12 Youtube Master Race

cho mình hỏi là sao mình dow mấy cái túi xách với vòng tay về mà ko dùng dc vậy:-/

9. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn vào đây thử xem (đồ Maxis nên cần serial bản quyền)
    Tải xong bạn cài đặt thôi, tôt nhất là gỡ bản cũ ra rồi cài bản mới. Nếu hết hạn thì bạn uninstall đi rồi cài lại là xong hoặc tìm crack. Nhưng thực ra cũng ko cần crack vì dùng DT chủ yếu để tạo ổ ảo, xong việc là thôi.
    Bạn xem có bản mở rộng nào cần để chạy ko, cho đúng thư mục chưa, bật CC lên chưa và tìm thử trong Accessories (phần để kính mắt) xem.

10. tamphan3010

tamphan3010 Mr & Ms Pac-Man

Vậy là phải mua đĩa gốc mới cài được sao??? ::(::(::(

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Đây là cách để người ko có bản Nightlife dùng được ôtô, nhưng có 1 số bản về sau có tích hợp sắn, như trường hợp của bạn chẳng hạn, cũng có driveway đầy đủ nên ko cần đồ này.
    Để mình thử xem có leak được file này ko.

12. blast1309

cho mìh hỏi là down về xong rồi, làm sao nữa, bạn làm ơn chỉ mìh rõ đc ko, thanks rất nhiều, nhìn vào cái hướng dẫn mìh mù tẹt luôn, chả bik rốt cuộc cái crack đó nên để đâu, làm sao...... T___T"

13. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Đầu tiên bạn cài DT, sau đó copy file Crack kia vào ổ cứng (để đâu cũng được). Sau đó bạn nhấp chuột phải vào DT (biểu tượng ở thanh Start) chọn Emulation, chọn RMPS. Sau đó bạn bấm chuột trái vào biểu tượng DT, chọn Device, sau đó chọn Crack bạn vừa copy và chọn Sims2.mds.

14. blast1309

Mìh bấm vào cái deamon tool nhưng ko thấy chữ device đâu bạn?

chỉ thấy unmount all drives
    [4:0 - SCSI] (G:) No Meida

::(

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Mình thấy hướng dẫn ở trên nên viết lại thôi. Bạn thử mount file .mds đó rồi dùng crack thử xem có được ko.

16. blast1309

thiệt tình là mìh hơui chậm tiêu nênhok hiểu gì hết, bạn hướng dẫn rõ giùm cho kẻ tội lỗi này đc ko T___T"

thanks rat nhiu~!

17. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Click vào icon daemon ấy,chọn Device o [G] :no media
    Sau đó bạn dẫn đến vị trí file .mds như LT nói
    Rùi vào My computer/ổ ảo của bạn copy crack
    :hug:

18. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Mình xin trả lời bạn như sau:

Thứ nhất, nếu máy tính bạn có ổ đọc DVD thì bạn nên mua đĩa DVD the sims2, vừa đỡ tốn tiền, vừa gọn nhẹ, vừa bảo quản được lâu, lại ko sợ lỗi như khi mua 4 VCD

Thứ hai, về vấn đề Deamon tool, cũng như Alcohol 120% hay bất cứ chương trình nào tương tự. Đây là chương trình tạo ổ đĩa ảo !Phần mềm này sẽ copy toàn bộ nội dung trong đĩa vào máy dưới dạng 1 files có đuôi là image, sau đó bắn ra thành 1 ổ đĩa ảo! Lúc này máy tính của bạn sẽ được hiểu như đã lắp thêm ổ đĩa mới và trong ổ đĩa đó đã có sẵn đĩa (chính là file image mà bạn copy vào)! Phần mềm này được sử dụng cho những game chơi trên đĩa, đặc biệt là những game giả lập như PS1, PS2, vì nó giúp máy tính có thể đọc file trên đĩa được nhanh chóng, đồng thời ổ đĩa thật của bạn vẫn ko phải làm việc, kéo dài tuổi thọ cho mắt thần. Khuyết điểm duy nhất là máy tính của bạn sẽ phải tốn 1 dung lượng tương đương với dung lượng của cái đĩa mà bạn copy ( đương nhiên). Hiện tại thì Alcohol 120% đã chứng tỏ là nó mạnh hơn và đa chức năng hơn deamol tool, tôi khuyên bạn nên dùng nó thay thế.

Thứ ba,trong trường hợp bạn muốn sử dụng alcohol 120% cũng như deamol tool, bạn nên tự mày mò tìm hiểu sẽ dễ dàng hơn là hỏi, vì khó hình dung! Bạn chỉ cần tư duy logic 1 chút: đầu tiên phải dùng phần mềm để copy nội dung đĩa vào máy dưới dạng 1 file có đuôi .image, sau đó dùng phần mềm đó bắn file đó ra tạo thành 1 ổ đĩa ảo!

Thứ 4, bản thân the sims 2 vốn ko cần chơi trên đĩa! Nguyên nhân khiên phải chơi trên đĩa là vì, đĩa gốc của nó vốn là đĩa DVD, do đó khi copy sang VCD thì phải cắt nó ra thành nhiều phần để chia vào 4 đĩa VCD mới đủ để chứa! Nếu bạn thật sự muốn chơi the sims2, tôi khuyên bạn nên cài thêm các bản Ex vào, như vậy bạn sẽ chơi game bằng file chạy của bản Ex chứ ko phải bằng file chạy của bản the sims2, và như thế nghĩa là bạn hoàn toàn ko cần động chạm đến chương trình deamon tool cũng như ko cần crack bản the sims2! Hơn thế nữa, sau khi cài các bản tôi phát hiện ra có 1 bản (hình như bản University) crack bị lỗi ko chơi được, và phải cài bản tiếp theo sau đó để chơi! Nói ngắn gọn nếu bạn có ý định cài hết các bản ( mà tôi khuyên nên cài hết các bản nếu bạn thật sự là 1 fan của the sims2) thì bạn ko cần crack mà hãy cài 1 lượt toàn bộ các bản, sau đó chỉ crack ở bản Ex cuối cùng ( bản Aparment Life) rồi chơi bằng file chạy của bản cuối là được! Hãy yên tâm rằng chỉ có khoảng 2 trong số những bản đầu tiên là người ta bắt sử dụng deamol tool ( mà lại còn lỗi)! Còn các bản về sau này crack hoàn hảo, bạn chỉ cần copy file crack trong đĩa rồi pase đè lên file chạy là ok rồi! Vừa ngon lành mà máy tính bạn lại đỡ tốn được một phần dung lượng để chứa đĩa crack ( 700MB ko phải là ít)

Và thứ năm, sau một thời gian đóng cửa, nay diễn đàn thesimvn.com đã hoạt động trở lại, vui mừng được đón các bạn tham gia! Những file upload bằng box.net trước đây do bị quá giới hạn ko download được, nay đã download được trở lại! Xin lỗi các bạn vì số tạp trí the sims Tết và số Valentine đã ko thể hoàn thành do diễn đàn đóng cửa! Trong thời gian tới chúng tôi sẽ tiếp tục upload những item mới của the sims, cũng như tiếp tục các số tạp trí the sims, và nhiều điều khác nữa!

Nếu bạn vẫn còn thắc mắc về cách cài the sims2, hay muốn hiểu rõ về cách sử dụng phần mềm tạo ổ đĩa ảo Alcohol 120% hay deamol tool, bạn có thể tham khảo bài viết sau của tôi:
    http://thesimvn.com/showthread.php?t=442

Hoặc là hướng dẫn cách cài the sims 2 full bằng hình ảnh tại đây:
    http://thesimvn.com/showthread.php?t=1757

Nếu sau khi tham khảo tất cả các hướng dẫn mà bạn vẫn còn có điều thắc mắc chưa hiểu, bạn có thể post câu hỏi lên diễn đàn này hoặc diễn đàn thesimvn.com, hoặc gửi thư cho tôi qua nick reiko86 hoặc nick alexandervn bên thesimvn.com

19. luckyluck29

luckyluck29 Youtube Master Race

làm thế nào để vậy
    đẻ con trong sim 2

20. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Đẻ con trong sims 2 thì bạn cho 2 con sims cưới nhau rồi cho nó try baby trên giường hoặc trong thang máy, đến khi nó có tiếng nhạc vang lên là sims mang thai!
    Hướng dẫn căn bản cho The Sims 2 bạn có thể xem ở đây:
    http://thesimvn.com/showthread.php?t=338

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.