Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. theway2008

theway2008 Donkey Kong

Alo ! Alo ! Xin cho hỏi ngoài các bản như: Deluxe, PO Business, Pets, Sea, Bonvoy, Free, Kitchen and Bath, Home Stuff, Celebration, apartment, Teen Style, Fashion ra thì còn bản nào nữa không, mình đã sưu tập gần hết bản của The Sims rồi, mình muốn bộ sưu tập này hoàn chỉnh, xin xho biết (Mình nghe nói hình như có cà bản Masion and Garden nữa phải không?:whew:

Cảm ơn Nhiều:x

2. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Ngoài bản the sims chính thức ra có tất cả 8 bản Ex bao gồm: The Sims 2 University,The Sims 2 Nightlife, The Sims 2 Open For Business, The Sims 2 Pets, The Sims 2 Seasons, The Sims 2 Bon Voyage,The Sims 2 FreeTime, và The Sims 2 Apartment Life! Là 1 fan của The Sims 2 bạn ko thể ko cài 8 bản Ex này! Đi kèm với nó là 8 bản Stuff. Đó là các bản: The Sims 2 Family Fun Stuff, The Sims 2 Glamour Life Stuff, The Sims 2 Celebration Stuff, The Sims 2 H&M® Fashion Stuff, The Sims 2 Teen Style Stuff, The Sims 2 Kitchen & Bath Interior Design Stuff, The Sims 2 IKEA Home Stuff, và The Sims 2 Mansion & Garden Stuff
    Các bản Ex và Stuff kể trên đã được sắp xếp theo thứ tự từ cũ nhất đến mới nhất! Để cài hết thì dung lượng hơn 12GB, nếu muốn thêm cả những đồ download trên mạng thì ồ cứng của bạn phải còn tối thiêu 14GB.

Ngoài ra trên thị trường còn có 2 bản stuff ko phải do EA Games làm những cũng hay, đó là Happy Holiday Stuff và Chrismas party Stuff, bạn nên mua bản Happy Holiday mà thôi, vì bản Chrismas là bản con của bản Happly Holiday, bạn ko cần mua!

Ngoài ra EA Games cũng phát hành thêm 1 bản nữa dung lượng 1 DVD, đó là bản The Sims™ 2 Double Deluxe! Bản này thực chất chỉ là gộp lại của 3 bản là: The Sims™ 2, The Sims™ 2 Nightlife Expansion Pack, The Sims™ 2 Celebration Stuff Pack! Nếu bạn đã mua đầy đủ các bản trên thì ko cần mua bản này nữa!

Ngoài ra tôi cũng giới thiệu cho bạn thêm 1 bản stuff nữa, do 1 gamer 15 tuổi đã bỏ suốt 4 tháng ra làm, cũng khá hay, đó là bản: The sim 2 Summer Life Pack. Bản này ko có bán trên thị trường nhưng bạn có thể download tại đây, dung lượng nhẹ nên bạn sẽ ko phải chờ lâu

3. Stuffed Frog

Stuffed Frog T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi mấy cái feature của mấy bản Exp và Stuff nói trên được ko? Hình như tớ nhớ thấy đâu đó trong box một bản tóm tắt khá đầy đủ tất cả các Exp cùng feature của mỗi cái luôn (vd như Nightlife có vampire ấy:'>) nhưng mà h chả biết xem lại ở chỗ nào nữa.
    Ah với lại cho tớ nhờ mấy bạn một việc nhỏ nữa: Có thể tìm dùm tớ link down và crack hoàn chỉnh của Uni ko? Cám ơn nhiều;;)

4. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

5. tamphan3010

tamphan3010 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi, mình đã dơn mấy cái xe hơi về rùi nhưng vẫn kiếm hok thấy! Chắc do thiếu mesh, nhưng mình kiếm mấy cái mesh của xe hơi hoài mà không thấy có thể chỉ cho mình dơn ở đâu hem!:D:D

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn vào trang của Fresh-Prince, có rất nhiều mẫu xe đẹp. Của CEVIC cũng có nhiều xe hấp dẫn, đặc biệt là Lamborghini Gallardo.

7. blast1309

blast1309 Youtube Master Race

Cho mìh hoỉ là mìh mới down bảng The Sims 2 thôi, nên chưa xây nhà đc, bây giờ mìh chỉ cần xây nhà thêm thoi6 thì nên down bảng mớ rộng nào?

Chỉ cần xây nhà đc thoi6 nha! thanks

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn nên tải những bản Stuff cho nhẹ ngoài bản Happy Holiday Stuff. Bạn thử tải Family Fun hoặc Glamour Life Stuff xem.

9. blast1309

Thanks, cho mình xin link down đc ko [ko bik chỗ down T__T"]
    a`h mà sao chơi Sim mà mìh ko thấy chỗ nào để thay quần áo vậy bạn? lúc ngủ mìh cho nó bận Pijama sau đó thì ko bik cách thay lại bthường.

Mìh nhĩ là mua cái tủ để áo, nhưg kiếm hoài mà chả thấy gì hết trơn T__T"

thanks so much!

10. _FBI_

_FBI_ Mr & Ms Pac-Man

bạn nào chơi qua bản university rồi cho mình hỏi với, nếu mà mình thi qua hết các ky thi thì chuyện gì sẽ xảy ra, có được chơi tiếp không, lúc đấy phải xây nhà ở riêng à.
    Cái này nữa , nguợc lại chút nếu mà cho sim mình trượt hết các kỳ thi thì sẽ phải học mãi mãi hay la bị đuổi học :">

11. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Mấy bản stuff ở đây :
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=219491

Để thay quần áo thì click chọn cái tủ đồ, sẵn thì chỉ có những thứ bạn đã chọn khi tạo gia đình ngoài ra muốn bổ sung thì phải ra ngoài Downtown để mua về mới có nhiều lựa chọn

Khi học xong thì có thể ở lại trong khoảng thời gian ngắn để tổ chức tiệc tốt nghiệp, ko đc ở lại khu Uni và quay trở về Neighborhood cũ trước đó. Bạn có thể di chuyển Sim đó về lại nhà cũ hoặc move nó vào 1 gia đình mới néu thích.
    Còn thi trượt thì ... học tiếp khi nào đậu mới thôi

12. Bl4cK_C4t

Bl4cK_C4t Mr & Ms Pac-Man

CÁC BẠN ƠI SIMS2PACK BỊ LỖI HẢ ? Mình ko sài dc , giúp với !!

Lỗi này nè :
    Bấm cancel thí ra vậy nè :

13. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn xem máy bạn đã cài .NET Framework chưa?? Nếu chưa thì bạn lên google hoặc vào đây để tải về bản NF v2.0

14. blast1309

ý mìh hoỉ là cái tủ đồ đó mua chỗ nào? Mìh lục tung cái the sims 2 mà hok thấy nó đâu::(

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Trong khi chơi, bạn vào Buy Mode (F2), chọn mục Misc (3 dấu chấm), chọn hình tủ quần áo (Drawer) là được.

16. blast1309

Xin lỗi vì ko thấy chỗ edit nên mìh ko edit đc, phải post double, xin lỗi truớc

cho mìh hoỉ thêm là mìh down bảng nào cũng đc hay là phải theo thứ tự?
    Down hết hay down phần mìh mún thôi?

17. Stuffed Frog

Stuffed Frog T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi cách crack OFB với. Thật ra là tớ cài Sim 2 DVD gốc trc', sau đó cài thêm Family Fun Stuff vô thì có crack và vẫn chơi đc, tự nhiên h cài thêm OFB crack xong thì nó bảo dùng wrong version và kêu chơi Family Fun Stuff đi, vậy là sao nhỉ:-/

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn cài ko cần theo thứ tự, chỉ cần khi chạy game thì dùng file chạy của bản mới nhất thôi (có danh sách các bản mở rộng đó, bạn tham khảo xem).
    Vì bản FF mới hơn OFB bạn à.

19. Stuffed Frog

Stuffed Frog T.E.T.Я.I.S

:D, cho tớ hỏi thêm cái nữa là Sim Life Story với Cast Away sao tớ ko thấy có trong list mà bạn đưa vậy? Chơi 2 cái đó có cần cài the sim 2 gốc vào ko? Thnks

20. elfin8405

elfin8405 Youtube Master Race

Hi, cho mình hỏi 1 chút. Mình dowm các skin và mấy con sims đẹp về, cài vào thư mục downloads nhưng khi mở lên lại chẳng thấy đâu cả.::( Vậy là nó bị gì vậy? Ai biết chỉ giúp mình với nhé. Thanks!:hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.