Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

bi giờ mik vào SIM 2 gốc nó bảo thế này: PLEASE INSERT THE CORRECT CD ROM, SELECT OK AND RESTART THE APLICATION
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    còn vào NL thì nó bảo thế này :YOU ARE RUNNING THE WRONG VERSION OF THE SIM 2.PLEASE RUN THE SIM 2 BON VOYAGE INSTEAD. trong khi đó mik chưa cài đc hoàn tất bản BV, lúc trước cài đc SIM 2 gốc và bản NL rùi, chơi đc lun rồi, tiếp theo cài bản BV k đc, cài đi cài lại vẫn tới đc bước nó hiện ra cái bảng Play rùi bấm vào, nó kiu insert đỉa SIM 2 BV j đó k hỉu, rùi cài đi cài lại sao jo` k vào đc cái nào lun kể cả bản gốc...pó tay rùi! mà cái đĩa BV của mik k thấy file Crack đâu hết ak', jo` mất cả lun những file đã down về trước jo` lun. nản gê! zậy mik phải làm sao đây???? xóa hết rùi cài lại hả mí bạn???

2. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bản Happy Holiday Stuff giống như bản cập nhật nhỏ, bạn chỉ cần paste crack vào thư mục cài game, ví dụ:
    C:\Program Files\EA Games\The Sims 2\TSBin
    Bạn lên gamecopyworld.com tìm crack xem. Bạn chọn những crack có ghi là Fixed EXE. Vì bản mở rộng mới nhất bạn cài là BV nên chỉ dùng file chạy của BV mới vào được trò chơi.

3. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

mình lại paste thêm 1 lần nữa hả........
    ừh....
    thanks nha.....

[có thế mà hok biết:P]

4. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

chỉ cần tìm đc Crack của BV bỏ vào nơi mik cài đặt BV là chơi đc hả bạn???
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hay là bạn cho mik cái link đc hok , mik vào thấy tùm lum hok cóa hỉu...:(:(

5. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

mình páte lại vẫn vậy thôi:-o
    đây là thư mục mình tạo để đễ holiday, mình cũng đã giải nén:
    bày mình kĩ hơn đi, kì kì sao ý:-o

P/s: hình load lâu quá:-w

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có crack bạn phải để vào thư mục TSBin của bản mở rộng tương ứng, chẳng hạn The Sims 2 Bon Voyage/TSBin

Vì gamecopyworld.com có 1 số quảng cáo ko hợp nên mình ko đưa link được. Nhưng mình hướng dẫn như sau:
    - Bạn tìm với từ khóa the sims bon voyage, chọn link đầu tiên.
    - Ở dòng Game Fixes, bạn chọn dòng 4:
    The Sims 2: Bon Voyage v1.0 [MULTI16] No-CD/Fixed EXE
    - Bấm vào hình floppy disk màu xanh (bên cạnh có chữ File Archive [10.5 MB])
    - Có 1 cửa sổ mới mở ra, bạn chọn Mirror nào có màu xanh để tải về (nếu xanh hết thì tùy bạn chọn).
    Có phải bạn tải về từ link MediaFire ko vậy??
    - Bạn giải nén tất cả dữ liệu của 2 file zip kia ra (đọc hướng dẫn để biết cách xử lí nếu gặp phải các thư mục trùng nhau - có link hướng dẫn ở topic Download đó).
    - Còn file .001 thì bạn theo link đến topic hướng dẫn để tải về FFSJ và đọc cách dùng.

7. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

ơ, thế này bạn ạ, mik vừa mới xóa BV và cài lại nó. mik đã nhập series cho nó lun ròy và nó ghi là đã update THe SIM 2 rồi đó..trên Desktop có hiện biểu tượng BV, mik vào đó click nút Play thì nó hiện lên: WRONG DISC INSERTED.
    PLEASE INSERT THE ORIGINAL" THE SIM 2 BON VOYAGE" CD/DVD.
    đó, mik k hiểu nó bảo j nữa

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nhưng bạn chưa crack cho Bon Voyage bạn à.

9. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

ủa, BV còn có series áh........
    mình đang dơn BV đây...
    lâu quá....
    tới 9 part
    mà little....
    mình xài cái file bạn cho để join dc luôn hok?

10. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

có phải cái Crack mà lúc mik cài đĩa BV xong nó có sẵn trong mục mik cài đặt k??? nếu đúng zậy thì mik có rồi, nó nằm trong nơi mik cài BV nhưng nó k nằm trong mục TSBIN, nó nằm ngang hàng với TSBIN....

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

FFSJ là để join các file có đuôi .001 hay giống như vậy đó (chương trình có ghi). Tất nhiên bạn có thể dùng chương trình đó để join mấy file mà mình upload lên MF.
    Bây giờ bạn copy crack TS2EP6.exe trong thư mục chứa crack. Sau đó bạn vào thư mục cài đặt game:
    ../EA Games/The Sims 2 Bon Voyage/TSBin
    Bạn xóa file TS2EP6.exe có sẵn trong đó đi rồi Paste file crack kia vào rồi chạy là được.

12. snowangel122

snowangel122 Youtube Master Race

bạn littlething ơi mình down objects về giải nén ra, mình install bằng Sims2pack clean Installer thì nó bị các file trùng nhau thì làm thế nào bạn
    Với lại mình down nguyên con sims về nó cũng hok hiện trong game còn trong Thebodyshop mình vẫn có, mình đã enable CC rồi, kiếm hết trong mục creat sims rùi cũng hok có luôn :( mình cài full các bản exp và stuff

13. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Thực ra mình ko dùng Clean Installer nên cũng ko biết, mình chỉ dùng Q-Xpress Installer thấy cũng được.
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10100883&postcount=2451
    Còn việc sim ko hiện ra thì có thể do bạn ko để đúng giới tính hay tuổi, bị xung đột mod nên ko hiện ra và có khi 1 số modder lại còn để sim ở trong lot nữa.

14. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

trời ơi thax bạn nhìu nhìu nha, mik chơi đc rồi có điều đồ đạc down về mất sạch k còn j`, fai~ down lại thiệt mệt lun, mà còn mấy cái mik mới down mẫu nhà về sao mà k extract đc dù nó cần bản BV và NL mik đã cài rồi

15. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

ủa sao cái link part 3 của little[ downtown] cứ hiện ra cái bảng Processing download request...
    chờ lâ quá, hay là bị gì ròy little:P
    chờ lâu quá...

16. piijjun

piijjun Mario & Luigi

sau 9h muốn down trên medifire bạn phải fake IP

17. snowangel122

bạn down trên Mediafire hả, trang đó buổi tối thường chặn IP từ Việt Nam giới hạn download đó mà. Bạn fake IP là down đc liền à
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=259541 vào đây xem cách fake IP nhé.
    bạn Little ơi mình dùng cheats boolprop testingcheatsenable để tăng relationship với skill dưng mà hông đc, mình ctr + click vào chỗ mún tăng như bạn mango bảo cũng hok đc luôn, có cách nào để tăng relationship vèo vèo hok bạn:D

18. Tehmango

Tehmango .:♫♥

có 1 cách nữa để tăng Friendship ,bạn dùng cheat
    boolProp testingCheatsEnabled true
    Sau đó Shilf click vào sim/ Spawn.../Tombstone of L and D
    Hiện ra cái mộ,click vào cái mộ,chọn
    Make me friendly to Everyone Here: Mối quan hệ giữa sim của bạn và tất cả mọi người đang ở trong khu đất đó tăng lên 90/90

19. snowangel122

ố mình thử gõ cheats đó rùi shift click vào con sim mà nó hiện ra cái Spawn nào là mình chít liền á:| có cách nào nữa hok trời or hack object cũng đc
    Mà bạn nào có link down Sims Enhancer cho bản Apartment Life và crack của nó hok, mình vẫn thích dùng Sims Enhancer nhứt :-x mà kiếm hông ra:(

20. piijjun

piijjun Mario & Luigi

bạn thử kt kỹ lại xem có đánh thiếu kí tự nào k ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.