Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Xây nhà cũng là 1 phần wan trọng của game ;))
    Có 2 cách :D
    1.crack bằng cái thường thì không thể xây nhà đc,nhưng bạn chỉ cần cài thêm 1 bản mở rộng nữa,vừa thêm chức năng,vừa xây nhà đc :D
    2.crack cái đó bằng DT,mount nó ra rùi vào game,xây nhà đc
    thủe cách làm này xem sao :P
    Bạn copy image file trong folder crack (mà xây nhà đc ấy) vào thư mục TSbin của game
    và dùng DT dẫn đến TSbin đó và mount nó ra,
    Sau đó chạy game,:D

ko cóa LT,trả lời cũng đc hì,có j` LT bổ sung :P
    1.hình như ko cóa cheat đóa,nhưng mình search có 2 potions biến sim bạn thành phù thủy nhanh
    Good warlock potion
    Evil warlick potion
    2.có cách phá thai choa con sim ,dùng inSIMinator ,mình đã dùng thử và đc,còn cái vụ đổi mặt con sim con thì không bik cóa đc hôk :D
    3.Khi thanh hobbies ấy đc chừng 4-5 thì có ông bà trong hội sở thik ấy đến choa bạn cái thẻ,là membership card,bạn cóa thể đi đến mấy cái lot,club chỗ tập hợp mấy người chung sở thik đóa,bạn có thể tham gia contest ở đó :D

2. Ak41

Ak41 Mega Man

Thanks themango
    Cách 2 cậu nói dùng "DT" để mount chắc là deamontool hả . Cái này tớ cài vào máy ko đc
    Giờ chắc chỉ còn cách kiếm thêm bản mỡ rộng về cài đè lên tiếp
    Giờ cứ crack thường rồi cài đè bản mỡ rộng hay là cài bản mỡ rộng rồi mới crack cậu . Bản mỡ rộng nào thì có tính năng xây nhà nhở̀

3. Tehmango

DT là daemon tool đó,mình nói tắt cho nhanh :D
    Bạn cài thêm bản mở rộng nào cũng được ko cần crack sims 2 cũng đc ,cài đè lên rùi crack bản mở rộng ;))

4. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

Cám ơn Mango nhìu ^^ inSIMinator là gì?Dùng như thế nào?Chỉ rap với!Thanx nhìu :x

5. Tehmango

InSimenator là 1 cái mod cho game ấy ;)),trong đó có khá nhiều cheat
    Rap vào đây down nè http://www.insimenator.org/index.php/topic,100226.0.html (cái obj ấy)
    Rùi tìm trong mục electronic thì phải,có 1 cái máy giống như 1 cái career rewards cho thầy thuốc thì phải (ko nhớ lắm :D)
    Chọn con sim đó và click vào cái máy chọn centre/Abort pregnancy
    Tìm hiểu thêm về cái đó thì Rap vào đây nè :P

http://www.sims2wiki.info/wiki.php?title=InSimenator/InSimenator_Machine

6. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

Thanx mango nhìu lắm lắm ^^ :-*:-*:-*:-*

7. vy_princess

vy_princess Mr & Ms Pac-Man

;;)không được ban ơi >"M mình đã cố gắng làm như bạn nói nhưng nó củng chỉ ngồi cặp đưộc ở quán bar thui chứ nhà hàng no vẫn khồng ngồi ăn chung được còn cách nào khác không bạn

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Vậy thì bạn thử vào trang chủ của DT rồi tải bản Lite về xem.
    - Bạn lập 1 cửa hàng hay ra lot công cộng rồi đợi 1 lát
    - Dùng cheat testingcheat rồi Shift+click vào hộp thư, chọn Make Me Know Everyone rồi gọi cho phù thủy.
    - Có 1 số object tại MTS2 (trong mục Game Mods) giúp bạn spawn các sims và NPC (có hình 1 lọ sứ màu vàng)
    - Nếu bạn điều khiển được 2 sims: Đầu tiên bạn đặt chỗ ngồi bình thường. Sau khi sim vào chỗ ngồi, bạn bỏ hành động Order của 1 sim và cho sim đó ngồi cạnh sim kia. Sau đó chọn vào bồi bàn và Order.
    - Nếu bạn chỉ điều khiển 1 sim: Bạn bật cheat boolprop testingcheatsenabled true lên và Shift+click vào sim kia, chọn Make Selectable rồi thay đổi chỗ ngồi. Nếu bạn ko muốn điều khiển sim khách kia nữa thì bạn Shift+click rồi chọn Make Unselectable.

9. Ak41

Ak41 Mega Man

Oh .
    Lên trang chủ deamontool thì thấy có bản cho win 64 bit nhưng lỡ xử nó = bản upgrade rồi
    Dù gì cũng thanks bro
    =====================
    Cho hỏi là hiện đã cài 1 bản University đè vào sim2
    Giờ tớ muốn thêm bản Apartment Life + vài bản nữa ..... nếu có thể thì cài hết nhưng không biết mỗi lần cài đè lên thế thì cái bản trước đó cài có bị mất đi không các cậu ?

10. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Lưu ý là khi bạn cài bạn ko được cài đè chúng lên 1 thư mục game. Chẳng hạn bạn có thể cài như sau:
    C:\EA Games\The Sims 2
    C:\EA Games\The Sims 2 University
    C:\EA Games\The Sims 2 Apartment Life

Bạn có thể cài như vậy nhưng ko được cài chung vào 1 thư mục như sau:
    C:\EA Games\The Sims 2
    vì làm vậy sẽ làm hỏng dữ liệu TS2.

Còn về thứ tự cài thì ko cần thiết lắm, chỉ cần bạn crack bản mở rộng cuối cùng (mình đã viết danh sách ra rồi đó) rồi chạy file chạy của bản đó là được.

11. Ak41

Ak41 Mega Man

thanks .
    Ý cậu là chỉ cần cài bản mở rộng cuối cùng là "Apartment Life" rồi chạy crack là ổn hả
    Theo danh sách này thì tớ còn thiếu vài bản như Apartment Life , Bonvoyage ,......
    Cậu biết chổ nào down cho tớ xin cái link đc ko

P/S : may quá , chả rõ có cài cái university chung folder với the sim 2 không , thế mà nó vẫn chạy bt :|

12. piijjun

piijjun Mario & Luigi

13. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn vào box con Downtown trong box The Sims, có topic Download đó.

14. Ak41

Ak41 Mega Man

Oh
    Trong box có link mediafire mà không để ý . Làm mò đầu đi cắm RA cái university đến nản :|
    Nhìu phần , nhìu part quá , down xong chắc cũng cã tuần :|
    Thanks các tình iu :-* nhìu lắm

15. linktel

linktel Youtube Master Race

Mình cài University, Nightlife, Business. Mình vào University chơi, thì khi vào Nightlife hoặc Business lại có 1 bảng nói là "You have uninstalled ......." và cho lựa chọn "Continue"/"Quit". Chọn Continue thì mất hết các phần save của University.
    Khi chơi Business thì các nút bên trái màn hình mờ đi(các nút để add college, downtown...). Như thể máy nó không nhận là mình đã cài 2 bản kia thì phải???
    Có cách nào để chơi được cả 3 bản expansion mà không bị mất save game của nhau không?

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn cài 3 bản đó thế nào vậy?? Lưu ý ko được cài đè lên nhau. Chẳng hạn bạn phải cài:
    C:\EA Games\The Sims 2 University
    C:\EA Games\The Sims 2 Open For Business
    Các bản có thể chung 1 folder là EA Games (chẳng hạn) chứ ko được cài bản này đè lên bản kia, mỗi bản cần 1 thư mục riêng.
    Nếu bị lỗi đó thì bạn thử cài lại bản University (ko uninstall mà cài lại, đè lên thư mục Uni cũ). Mình cũng bị tình trạng này khi cài Apartment Life thì FreeTime có thông báo mất (dù thư mục và các file vẫn thấy). Cài lại FreeTime (ko uninstall) thì bình thường, save game còn nguyên.

17. Crystalsims

Crystalsims Legend of Zelda

Mình có down 1 con sims, giải nén vào Downloads rùi, nhấn vào nó thì máy bào ko bik nó là loại file rì nên ko mở dc, tìm mạng cũng ko dc nốt, help mìn với

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn xem đó là file .sims2pack hay là .package vậy?? Nếu là .package thì bạn cứ để ở thư mục My Docs/EA Games/The Sims 2/Downloads là được.

19. linktel

linktel Youtube Master Race

Cảm ơn bạn, mình cài như này.
    "D:\Sims 2"
    "D:\Sims 2 University"
    "D:\Sims 2 Nightlife"
    "D:\Sims 2 Open for business"
    Thứ tự cài lộn xộn Nightlife>Business>University. Nhưng mình thấy có thread bảo là sims 2 cài exp không theo thứ tự cũng không sao.
    Khổ nỗi khi vào Business thì đều thông báo mất Nightlife và University, có lẽ mình phải cài lại cả 2 cái mất?
    Sims 2 nếu cài stuff pack sau cùng thì chắc là bị lỗi bạn nhỉ? Mình muốn cài cái teen style vào mà sợ bị lỗi.

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Vậy bạn cứ cài lại đè lên file cài cũ thử xem. Nếu các stuffs cài vào bị lỗi thì cài lại lần nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.