Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

help !help!
    tình hình là dung lượng của ổ đĩa C còn có 100 MBb-( muh dung lượng của D là 80 MB nên tính install sím 2 vào D nhưng vẫn ko dc, nó bảo phải tốn 324 Mb cài vào D mặc dù K đã browse vào DL:\ rồi, nếu đã cài vào D dc rồi thì có ai biết cách move cái C:\document\ea games\ the sím 2\ downloads ko? để bỏ mấy object download vào áh, vì dung lượng đĩa C ko đủ, muốn chuyển wa ổ D nhưng ko bít làm sao, remove sợ nó ko dc:((

2. piijjun

piijjun Mario & Luigi

bạn chuyển bớt 1 số cái sang ổ khác đi
    phần này bạn ghi nhầm ah`
    cài game thì k nên cài vào ổ C bạn ah

3. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

àh phần này mình ghi nhầm ổ D là 80 Gb mới đúng, mún chuyển lắm đó nhưng muh chuyển nó bảo remove or delete sẽ có thể khiến 1 số program ko work dc nữa, muh mình ko mún cài vào C đâu nhưng lúc install nó bảo phải cài 324 mb vào C mặc dù mình browse ổ D cơ muh cái document\downloads đó sao đây? sao chuyển nguyên cái document của ea games\ sims 2 sang D àh?:((

4. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

àh phần này mình ghi nhầm ổ D là 80 Gb mới đúng, mún chuyển lắm đó nhưng muh chuyển nó bảo remove or delete sẽ có thể khiến 1 số program ko work dc nữa, muh mình ko mún cài vào C đâu nhưng lúc install nó bảo phải cài 324 mb vào C mặc dù mình browse ổ D cơ muh cái document\downloads đó sao đây? sao chuyển nguyên cái document của ea games\ sims 2 sang D àh?:((

5. khanhthuat

khanhthuat Youtube Master Race

cho mình hỏi với mình xây nhà khoản 200$ mà tạo sim nó cho 20$ thi có cách nào cho con sim mình tạo vô đó ở dc ko

+ bản open for business có mấy cái nhà mà ở trên nó để hình cái $ là sao?

:Pthank

6. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Mấy bạn cho mình hỏi.Trước giờ mình chỉ chơi TS 1.Nay định chuyển sang TS 2 vì thấy hình 3D khá đẹp.Nhưng mình sợ máy mình chạy ko nổi nên mọi người xem dùm mình là máy mình chơi dc TS 2 ko.
    Cấu hình máy:
    CPU:Intel Celeron 2.4 G
    VGA: 845G On 64MB
    Ram:512
    Trả lời mình sớm nha :)
    Thanks All

7. Do^

Do^ Youtube Master Race

Ko thấy cái bảng mà có bông hoa vs cả đồ nưã =(

Mình có down mesh về mà :-s

8. Rinie

Rinie My Fallen Angel

chơi đc bạn ah , mà hơi giật , RAM thấp quá ,hạn chế ALT TAB trong khi chơi

9. thaopro97

thaopro97 Youtube Master Race

Mọi người ơi , em lên MTS2 tải cái mod xóa màu da của phù thủy ác , em tải về rồi cài vào C:\Documents and Settings\Van Thao\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads , xong em vô chơi làm thành phù thủy ác thì màu da vẫn ko đổi(vẫn xanh lè à)
    Ai giúp em với

10. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn dùng cheat này nè ,dùng tại khu neighbour hood trc khi xây nhà

11. loniuga

loniuga Youtube Master Race

tai sao mjnh cai sim duoc ui`choi duoc nhung khi vao choi mau` sac cu nhap nhay khong on dinh:( nhat la` mau cua tuong nha va ban do y huhu! ban nao` biet cach' giup mjnh voi!!! thank nhìu`:)

12. Tehmango

Bạn à,bạn đang dung bản mở rộng gì,có cài mod hay không
    bạn đang dùng Graphic card loại gì vậy,cái này mình nghĩ là vì card đồ họa bạn có vấn đề hay nó ko support game ,etc
    :-*

13. firstkiss_juliet

firstkiss_juliet Youtube Master Race

Hĩ. Chan wa đi. Thấy người ta chơi mà ham. Mình đây ngồi cài hoài cái bản chính còn chưa đc. Mình đã mua đĩa về cài. Chờ gần 5 tiếng mới xong < hok hiểu sao lại lâu đến như zay, trong khi máy mới mua. Đã zay trong lúc cài đến đĩa 3, đĩa 4 thì nó cứ toàn xuất hiện bảng báo lỗi A PROBLEM OCCURRED WHEN YOU TRYING TO TRANSFER THE FILE 'TSDATA\RES\SIMS3D\SIMS00.PACKAGE' FROM THE MEDIA. DO YOU WANT TO RETRY TO COPY THE FILE, OR CANCEL. Ấn RETRY thì nó chạy tiếp thêm 2%. Rồi lại ngồi đợi tiếp 15' để bảng đó hiện ra ấn Retry rùi nó chạy thêm 2% cjo mình. Tức ko chịu dc. huhuhuhu.Hồi xưa mình đã tưng chơi. Mình cài đâu có lâu đến vậy.> Hok bit dùng win Víta co anh huong gi hok cà.
    Cài xong xuôi đâu đó. Mình lại làm theo hướng dẫn của đĩa. Mà cái đĩa này lạ ghê, thay vì chỉ cần bẻ Crack là chơi đc, jo nó còn đòi copy file BM.exe vao TSBin rùi ấn Patch. Rùi lại bảng báo lỗi hiện lên. Có điên hok chứ.
    Mìnnh đã hỏi về lỗi này và bạn mango đã cho mình link dơn Crack về.Mình giải nén file Crack dó ra thì thấy có 4 file xuất hiện, ji mà SIM UPDATER va SIM2CD PATCH.Click vào thì nó chạy giông như la mình update cái gi đó. thế là xong, ko có gì thay đổi, vẫn hok chơi dc. BM wa''''
    Ko bo cuoc Minh lên mang down về, nhưng ông trời ổng ghét mình hay sao đó. Sims 2 co 12 phan, nhiu phan down dc, nhiu fan nó lai loi, no kiu DOWNLOAD LIMIT.... AAAAA.Chắc điên wa1. joi fai làm sao đây. huhuhu. Tuc wa xoa het cai fan sim vua cai dc bang dia. jo ngoi bo dia cai lai. hok dc nua thi.......huhuhuhu=((:((

14. tiger16032001

tiger16032001 Youtube Master Race

em mới tập chơi the sim 2,cài được bản University rồi.Nhưng mà e k biết làm sao để xây hàng rào xung quanh nhà,cách để đi qua nhà hàng xóm nói chuyện.Và em tạo 1 con sim nữ,e k biết làm sao cho nó có người yêu,rồi làm đám cưới,sinh baby.Có ai chỉ em với

15. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

@firstkiss_juliet:
    vấn đề này là do disc của bạn bị scratch ấy, bạn ko giữ disc kĩ hay là do xài lâu nên bị vậy, tốt nhất là clean nó còn ko mua disc mới đi,ngày xưa mình từng bị y chang, đợi 3h muh nó chạy hết 100% có 2 đĩa thôi vì disc 2 bị lỗi nên retry hoài lun ;;)
    @ tiger: xây hàng rào vào F3 (build mode) vào fence, xây thôi, giữ shift rồi click and drag là dc, mún delete thì shift+ctrl cùng 1 lúc, ko đi qua hàng xóm dc, nhưng vừa move in là sẽ có visitors đến nhà bạn sau khi quen rồi thì lâu lâu call họ, bạn tạo thêm 1 sim male hay la quen ai đó trong neighbors rồi talk, hug, flirt, kiss đến khi dc red heart rồi thì propose engaged rồi married, ko cần married vẫn có baby dc chỉ cần red heart rồi cho 2 người relax trên bed rồi try baby \:D/
    @little_thing: K hỏi là nếu K move the whole EA games trong document từ C qua D thì có bị corrupt files hay là not working ko?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    @little_thing: K hỏi là nếu K move the whole EA games trong document của C sang D thì dc ko? có bị corrupt files hay la stop working ko? vì low disk space on C (100Mb) nên thể bỏ objects vào downloads dc nữa:(
    @firstkiss_juliet: disc bị scratch áh, clean hay mua disc khác đi, chẳng dính j đến vista cả:>
    @tiger: vào F3 (build mode) vào fence, call neighbors rồi talk, tạo thêm sim male hoặc kiếm trong neighbor ai handsome thì lấy, talk, flirt, hug, kiss, propose engaged married, relax on bed, try baby with:))

16. babi cat

babi cat Mr & Ms Pac-Man

:((:(( Máy nhà mình lại phải cài lại win nữa rồi. Có nghĩa là sim mình bị mất hết. Nhưng sao mình cài lại nó cứ báo như vậy hoài là sao, cứ được mấy phần trăm là nó lại báo 1 lần
    Có phải nó bị thiếu file đó ko? Mình phải down nó ở đâu vậy? Help mình với, ko chơi sim thì buồn lắm

17. Tehmango

Lúc trước bạn cài vẫn bình thường phải hôk :D,đĩa bạn bị trầy hay dơ rùi,bạn lấy nó ra lau sạch rùi bỏ vào cài đặt lại xem sao ;))

18. piijjun

piijjun Mario & Luigi

làm thế nào để del mí cái nhà vs objects down về nhờ
    down nhiều nhà quá h máy bò ra mà chạy ="= đến khổ
    vào hẳn game thì del cg~ lâu ơi là lâu

19. Tehmango

Nhanh nhất là del hết những gì trong folder Downloads đi ;))
    Còn không thì xem lại đồ downloaf ,obj nào cần xóa thì xóa,nhà thì bật lên lại bằng clean installer,nó có list mấy cái file package trong nhà ấy ,đem ra xóa ,có điều nếu bạn download nhìu thì tìm hơi lâu á

20. firstkiss_juliet

firstkiss_juliet Youtube Master Race

Đĩa mình mới mua đó. Hix. May mình cài bị zay chứ máy của đứa bạn mình, bỏ zo nó chạy 15' là xong@-), chép Crack là chơi đc lun. Hix. Chán ghê. Hihi babi cat cũng bị lỗi giống mình kìa. tội ghê. Haha. Mới mua lại mua nữa. tốn tiền. Hix. Thui thì cài zo máy thằng bạn rùi copy hết zo usb đem về máy mình lun. Hok bít dc hok đây:-o:-ss
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Rùi. Nó ko đc rùi. Thất vọng. Bùn. Hix. Hi vọng cuối cùng cũng tiêu tan.=))=)):((:(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.