Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

CHo tớ hỏi chơi THe SIm 2 bản Pet làm sao để tắm cho pet,thứ xem trong đồ của pet đâu có bồn tắm hay cái gì để tắm dc cho nó đâu :|

2. lord_world

lord_world Youtube Master Race

Tắm cho Pet bằng cái bồn tắm của sims đó bạn! giống như tắm toddle đó ! :hug::hug::hug:

3. GingGongI

GingGongI Mr & Ms Pac-Man

Card 8600 mà không chơi được TS =)) có thể do lỗi Ram, Chip hay driver ;;);;);;)

4. trucanh01

trucanh01 Youtube Master Race

cho mình xin CD key thesims 2 Seasons ...mình cần gấp lám...

5. anhdepzai2970106

anhdepzai2970106 Donkey Kong

Các bác ơi SIm 2 lên đén bản bao nhiêu thì mua được ô tô hả các bác.
    Mà lúc làm Party thì trong khoảng thời gian cho phép mình phải làm những j

6. vaan009

Uh,tớ vừa mò ra,lúc đầu tiết kiệm tiền nên mua bồn tắm đứng :'>.
    Ai cho tớ hỏi làm sao để bọn chó ko tè bậy ra ngoài,thấy có mỗi cái hố cát cho mèo chứ ko thấy cái gì cho chó đi tè cả :|

7. lord_world

nè bạn : 2C6N-W9Y8-URX7-456Z-U2GG :hug::hug::hug:

8. kiemngocto

kiemngocto Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ơi sao mình download mấy cái kiểu tóc ở trên modthesim2.com rồi bỏ vào thư mục C:\Documents and Settings\To Kiem\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads nhưng nó không hiện ra kiểu tóc nào hết trơn vậy:o. Mình chỉ thấy nó hiện ra đúng 1 kiểu tóc dài của game có sẵn. Mình có tất cả các bản của sim 2 từ university cho đến IKEA home stuff.

9. huuthucvodanh

huuthucvodanh Mr & Ms Pac-Man

bạn có down mesh ko vậy chỉ có recolour thì ko hiện ra đâu
    cho tớ hỏi EA nó mới cho ra cái trang web http://thesims2store.com cách trả tiền của nó là như thế nào vậy hay là miễn phí :| (mới vào kiu register & download 6 free items)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à mà trên đó là có mấy obj tự làm ko hay chỉ là item của mấy cái stuff + ep thôi...

10. Manchester Fan

Manchester Fan AiO Rank III [1]

Bạn ơi muốn sims teenager có thể woohoo và sinh con thì làm sao:'>

11. vaan009

Ai chỉ dùm tớ xem nào,nó toàn tè ra ngoài,dọn mệt quá :|

12. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Theo kinh nghiệm của mình:
    1/ Nhà bạn phải có một bụi rậm (vào mục build mode chỗ mấy cây bụi nhỏ ấy) để làm chỗ giải quyết sinh lý cho chó cưng.
    2/ Khi nó tè trong nhà, ngay lập tức mắng nó về hành vi mất văn hóa này, lâu dần nó sẽ biết điều và chịu khó đi tè bên ngoài để giữ gìn vệ sinh đô thị ( Cái nì đòi hỏi bạn phải theo dõi nó sát sao 24/7)
    Lưu ý là những chó con do ba mẹ chó được giáo dục ý thức giữ vệ sinh như vậy đẻ ra sẽ tự động biết đi tè bên ngoài chứ ko cần ai la mắng ( Nếu nhà bạn có cầu thang thì cún con ko thể tự đi xuống được, đến lúc đó bạn phải giúp cún ta xuống đi tè xong lại bưng lên nhà:whew:)

13. lord_world

teenager không woohoo được đâu bạn, không sinh con được lun. phải là adult mới được. còn bạn muốn cho adult sinh con với teenager thì được. mà phải dùng mã boolprop testingcheatsenabled true. rùi nhấn shift + click con sim. nó hiện ra mấy cái option, chọn spawn, chon cái mộ tombstone L&D rùi zô đó chọn pregrant với con sim nào mình thích. lớn nhỏ, trai gái gì cũng được.:hug::hug::hug:. bạn vô phần cheat code the sims ah. có hướng dẫn rõ hơn nha !! :hug::hug::hug:

14. vaan009

Cảm ơn cậu :'>,cho tớ hỏi tí là lúc đầu tớ chỉ creat 1 con pet thôi,giờ muốn thêm 1 con nữa cho vui với con kia thì làm thế nào?Greet mấy con chó tới thăm nhà cho bọn nó chơi với nhau ah?

15. GingGongI

GingGongI Mr & Ms Pac-Man

Tại 1 con pet rồi bỏ nó vào nhà mình cần chứ sao đâu :D, không cho con sims gọi điện tới dịch vụ mua chó ấy ::)

16. helpman

helpman Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ui , sao lúc mình bán bánh trong The Sims 2 Open For Bussiness thì khách hàng cứ đứng hửi không chứ hổng mua ,vậy sao bán .:-s

17. lord_world

phải chọn cái business tools ở góc trên màn hình ah ! click vô đó. rùi click lên kệ bánh muốn bán. nhớ set price nữa !!! :hug::hug::hug:

18. trucanh01

trucanh01 Youtube Master Race

Cảm ơn bạn Lord_world mình đã cài seasons rồi.....mình cũng cài Daemon tool tạo ổ đĩa ảo rồi ..... mà sao mình click vào chơi không được, cứ hiện lên :( please ensure The Sim 2 Seasons disc is in the drive , select OK and restart the application ) ...... các bạn hướng dãn mình cài seasons với .... mình mới cài bản pet thôi ....giờ chơi không được nữa ::(

19. lord_world

nếu bạn cài bằng daemon tool thì phải copy 2 file mds, mdf vào ổ cứng. seasons của mình cài thì không sử dụng daemon tool, chỉ unrar 2 đĩa vào ổ cứng, chạy autorun, rùi copy-paste crack thôi. :hug::hug::hug:

20. Mr.tk

Mr.tk Donkey Kong

Em chơi bản ' The Sim2: Erotic dreams " . Nhưng khi cài đặt thì lại Languges English , vào chơi cũng toàn là Ngôn ngữ gì đâu ko . Em kô biết trong option có thể đổi ngôn ngữ ko , vì vào mà ko biết chỗ nào . Vậy anh có thể chỉ em cách chuyển qua English dc ko ??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.