Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sting_v092

sting_v092 Youtube Master Race

ok! thanks mọi người nhiều, có đứa bé tự dưng thấy hay hay:D

2. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Dzăng lung tung ấy mà =))=)) Nhiều khi máy tớ còn bị reset cơ =))=))

giải phẫu được bao nhiu lần thế cậu :'> Mà cheat này có dùng cho các bản khác luôn không. Nhớ lúc trứoc xem ở đâu, nó bảo cheat này chỉ dùng được cho Night Life _ _"

3. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

Không ai giải đáp thắc mắc sao :((:((:((:((:((
    Có ai đã từng thấy cái nền nhà bóng như gương này chưa ? Để lót nhà thì đẹp tuyệt vời đấy
    nghe nói cái gương đó là reflectionfloor

4. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Mấy cái này lá down từ trên mạng về, chứ ko có trong game, nhìn thì đẹp nhưng mà bóng loáng như vậy phản quang nên làm mờ đi hoa văn của floor rồi, hơi khó nhìn!!!

5. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Qua bên nì nè, link đây http://www.box.net/shared/l3c7omhgcw
    chúc zui zẻ, cái nì hơi bị giựt máy nhá :hug:

6. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

thanks le le nhé , hiện đang chơi pets,seasons, nighlife, OFB , bonvoyage nhưng từ khi cài cái seasons thì nó lag đến nỗi chơi mà lắc theo lun

7. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn Lão Làng GVN

Mấy cái mesh file của object là ji vậy.nếu chỉ down riêng mesh file ko thì có hiện đc object ko.hay cần down màu của mấy cái object của meshfile đó nữa. -.-.Khó hiểu wa1 nhờ

8. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

thường thì chỉ down cả 2 thứ mesh + recolour gì thui ,là nó hiện trong game thui

9. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn hiểu nhầm chức năng của cái gương đó rồi. Nó có tác dụng "copy" nguyên si sim mình chọn thành 1 ai đó chứ ko phải thay đổi lông mày, tô son trát phấn. Cái này mình đăng gần đây, tìm mấy trang cuối là được :D.
    2 số đó tình cờ thật, mình cũng thấy hay.

10. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

cho dante hỏi cái TS 2 seasons , lúc mà chọn khu phố ở đầu game, nếu mình hông chọn khu phố khi mà cài seasons nó có thêm 1 khu phố nữa, nếu mà hông chọn khu phố đó thì các khu phố cũ sẽ có 4 mùa hok nhỉ?

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Tất nhiên là có chứ bạn, khu vực mới để cho bạn nào thích "vọc" những nơi khác thôi.

12. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn Lão Làng GVN

vậy la fai down ca 2 thứ à:-s .

13. LCH3101

LCH3101 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái. Mình mới chơi TS2 được 1 ngày thôi (lần trước chơi TS1 rồi giờ mới có thời gian chơi TS2). Vào cái tạo 1 con Sims rồi, cưới cho nó 1 cô vợ nhưng đen vãi. Nó lại có 2 đứa con riêng, một đứa đang biết bò và một đứa đang đi học, tổng tài sản bây giờ được 45,000 j` đó. Mà chăm cái đứa biết bò sao mà nhục thế. Không biết phải cho nó đi ngủ với đi vệ sinh kiểu gì, nó toàn ngủ gật với đái dầm. Huhu, sao số tôi đen thế này. Tưởng cưới được con vợ xinh ngon nghẻ, nào ngờ lại phải nuôi thêm 2 đứa con nó nữa=((. Vừa mới phải chuyển nhà sang nhà mới xong, giờ nó lại mang bầu, chuẩn bị 5 người 1 nhà. Trời ơi !!! Đen thế cơ chứ. Các bác cho em hỏi phát làm thế nào chăm cái thằng bò bò bây giờ. Chơi thì toàn nghịch nước, nghịch ngu *** chịu được, bẩn hết cả nhà lên.

14. Mr.tk

Mr.tk Donkey Kong

- Có toilet và nôi cho trẻ mà bạn :D

15. missannam

missannam Youtube Master Race

làm ơn cho mình hỏi , sau khi làm theo hướng dẫn cài night life xong mình vô chơi thì kaspersky antivirus báo nguy hiểm , mà lần nào cài sim gì nó cũng báo thế , mình exit nó thì chơi đc , nhưng lần này exit xong thì báo lỗi là :Please insert the sim2 night life disk and select ok to retry . mình ok xong nó tắt luôn , vậy là sao , giúp với !

16. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

dzụ KAV báo gì gì đấy thì ko sao, cứ lơ đi, máy tui cũng thía, còn chuyện insert CD thì có lẽ là do thiếu crack, bạn xem lại coi có crack đúng chưa

ôi dào, bao nhiêu lần chả dc, chỉnh xong thấy xấu chỉnh lại lần nữa, còn cái mã thì vô tư, hồi đóa tui có cái TS2 Pets thôi vẫn dc mà

17. ice_love1990

ice_love1990 Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn cho hỏi làm sao để cho con nít học bài vậy , đứa con của mình mới lớn được 1 ngày cho đi học nhưng ko biết chỗ nào cho học bài cả , trong cái máy tính lại không có.

18. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Ôi! Tội cậu chưa kìa =))=)) Ấy! tớ đùa thôi. :'> MUốn mua vật dụng cho baby và toodle thì vào phần ba dấu chấm trong chỗ mua vật dụng. Chọn hình biểu tượng con gấu bông. Ở đó có cái nôi, cái "nhà vệ sinh bé nhỏ" :'> cho toodle... một vài vật dụng cần thiết và đồ chơi cho tụi nó nữa. MỌi hoạt đnộg của toodle lúc nào cũng phải thông qua người lớn. Nếu nó munố đi WC thì ấn vào cái "little WC" [=))], chọn "potty train gì đ1o". Muốn cho ăn thì nhấn vào tủ lạnh, có phần "get feed bottle for thằng nhỏ của bạn" [=))]. MUnố đi ngủ thì nhấn vào cái nôi và chọn "get thằng nhỏ của bạn in crib" [=))]. Munố tăng fun thì mua đồ chơi cho nó. MUốn tăng social thì cho người lớn lại kiss mấy cái :'>.

Ở trong sims 2 này bạn không cho nó lên hạng A+ trong vòng một ngày dễ như sims 1 đâu. MỖi ngày child hoặc teen đi học về đều có mang một quyển bài tập. Bạn để ý theo dõi xem nó đi học về nó để quyển bài tập của nó ở đâu. Click vào quyển bài tập ấy và chọn "do homework"

19. missannam

missannam Youtube Master Race

trời ơi sim2 khùng kinh khủng , tui ko cài được NLife như đã nói nên tui cài Fashion Stuff , cài xong chơi đc Nlife luôn :o, ko hiểu , lạ lùng là open for business bị mất , cài Fashion tự nhiên mất OFB , sau đó tui out click vô biểu tượng OFB thì nó báo : You are running wrong version of the sim2 . Please run the sim 2 fashion stuff instead . chơi ko đc , bây giờ làm sao , stuff kị OFB à , lần trước cũng thế tui cài Glamourous life stuff trước ,sau cài OFB nó cũng báo y chang vậy mãi mấy tháng sau bị hư win cài lại thì mới cài được OFB . Ai rành làm ơn giải thích dùm , cám ơn nhiều ! :whew:

20. ????????

???????? Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mấy cục gạch hình vuông làm sao cắt nó thành 2 hình tam giác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.