Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hawk_silver

hawk_silver Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi nha!!mình theo phù thủy xanh vậy thì làm sao cho da không xanh nữa và nếu mất xanh tì có mất phaphep1 thuất hem...tthank nhiều;;)

2. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nhà cửa bạn sẽ được đem làm của chung :)) Còn số tiền sim đó có sẽ được chuyển cho con của sim đó.

3. Oncinlity

Oncinlity Youtube Master Race

cho mình hỏi là mua hết tất cả phiên bản mở rộng của TS2 thì khoảng bao nhiu disc?
    khi cài vào thì có phải theo thứ tự phiên bản mở rộng ko ?

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Có dạng DVD đủ các bản đấy
    cài thì ko cần thứ tự, miễn cho đến cuôi cùng bạn cài là bản mới nhất như Free Time, Apartment Life và dùng crack của nó chơi

5. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Cài hết vô đi, chỉ cần crack mỗi bản AL nhưng xin nói thêm một kinh nghiệm đâu thương là néu có hết các bản thì nên khám phá mòn phiên bản đó và luôn để 2 loại gia đình:
    - Gia đình có dòng họ hẳn hoi và có chết. Lúc đó qua các bản mới mình sẽ được tôn lên danh sách gia đình vàng :D
    - Gia đình bất tử (aging of) , tin mình đi, đó là một gia đình sản sinh ra các thế hệ có ADN quí, còn vì sao cho họ bất tử thì đơn giản thế này... Giả sử bạn có tất cả các kiểu chào của các vùng trong BY nhưng sim bạn lại sinh ra trong bản AL thì những bé sim đó sẽ không biết và không học được kiểu chào của BigFoot.:p Còn bạn nào có 2 bản trên mà nhân vạt học được cả 8 kiểu chào (lưu ý là Sim sinh trong bản AL rồi đi du lịch nha) thì cho mình cái kinh nghiệm chào hỏi cái...:hug:

6. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Thì học cách làm phù thủy tốt ^^ hết bị da xanh thui

7. BoMb_Artist8

BoMb_Artist8 Mario & Luigi

có bạn nào biết nguyên nhân ko,làm ơn giúp mình với ::(

8. Secondary

Secondary Youtube Master Race

cài bằng bản khác thử coi [​IMG]

9. katie_holmes

katie_holmes Youtube Master Race

Mình đọc phần hướng dẫn cài đặt Sim2 thấy nói phải down cái Deamon Tool về, nhưng mà chỗ đó khó hiểu quá, mà mình tải về rồi, mở ra nó lại hiện lên cái bảng này, mà phần phía dưới màn hình cũng không có icons của chương trình đó nữa. Có bạn nào chỉ mình cách cài Sim 2 một cách rõ ràng hơn đc không? Mình thấy có vài người bảo nói copy crack gì đó là chơi đc rồi là sao vậy?

10. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

Copy Crack ko vẫn chơi dc nhưng bạn sẽ ko thể nào xây nhà dc trong sim do đó phải sử dụng Daemon Tools
    cái lỗi trên thì .. :D tớ chưa gặp ...nhưng theo lời nó nói thì cái bản bạn down về là bản trial tuy nhiên vẫn xài dc bình thường. Bạn ko thấy biểu tượng của DT ở Taskbar là phải, bởi đã cài đâu, phải bấm OK trong cái bảng đó để confirm rồi nó mới cho cài mà.

11. Kut3_Pr0_IVIiss

Kut3_Pr0_IVIiss Youtube Master Race

cho em hỏi tí, ai up cho em 2file của thesim2,2 file mds và mdf đó(trong dics của em không có 2 file đó, tìm kĩ lém rùi). Em dow deamon về rùi nhưng chưa có 2 flie này trong dowtown thì không dow dc(up lên diễn đàn hoặc media nhe) thanks:hug:

12. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cho hỏi 1 chút, bản Double Deluxe là bản gốc + NL + Celebration phải ko, vậy thì nếu cài riêng lẻ thì nó có khác gì so với bản hợp thể này ko vậy?

Còn nữa, cái bảng đc hiện ra sau khi ta kết thúc kì nghỉ của mình (bản BV) cho phép mình lựa chọn cái gì đó, điều này có ý nghĩa gì vậy mọi người?

13. Oncinlity

cho mình hỏi là sao mình cài bản University thì nó cứ chạy đến 68% là ngưng ko chạy nữa, cũng ko báo là phải thêm đĩa, mình ko biết là nó có bị gì không :(

14. glastduke2131

Đĩa hư, vậy thôi, mua đĩa mới là vừa

15. Oncinlity

=(( mình cài sim 2 về rồi cài các phiên bản mở rộng của nó, sau cùng nó hiện ra từng biểu tượng riêng rẽ và ko tài nào chơi đc /___\

16. xXxCinxXx

xXxCinxXx Youtube Master Race

:| dics của bạn đã có sẵn bản cài đặt thì đâu cần file mds mdf nữa , cứ đút CD 1 zô kím file setup rùi cài bt` thui :|

17. Kut3_Pr0_IVIiss

Kut3_Pr0_IVIiss Youtube Master Race

bạn không hỉu tớ nói rùi::(.Ý tớ nói là làm cracks xây nhà mà

18. MemoryMoon

MemoryMoon Donkey Kong

máy tính mình là Duel Core, Ram 1Gb
    hiện mình đang cài 4 bản exp (NL, Pets, Bon, Season) giờ muốn cài thêm AL thì máy chạy có giựt hem :D

19. glastduke2131

chuyện hiện ra các biểu tượng riêng rẽ là chuyện thường, ko hiện ra mới là bất thường, del hết đám biểu tượng đó đi, giữ lại cái icon của bản mới nhất thôi (AL nếu có)
    chuyện ko chơi dc thường bị nhất là chưa chép crack, kiếm trong cái đỉa bản mới nhất crack mà chép vào

20. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+ Cài bao nhiêu không được nếu ổ cứng còn trống nhiều thì cứ cài, nếu còn trống cở 1 hay 2 Gb thì cân nhắc. Chuyện giật là do Ram thôi, tốt nhất là 2G thì trơn tru vì mỗi lần chơi Sim có nhiều bản mở rộng thì Ram làm việc trên 800mb là phình thường.;;):D
    +Hem hiểu hỏi gì nữa, biểu tượng trong hay ngoài, ngoài thì làm như glastduke nói còn trong thì không tập trung tụi nó ở một chỗ thế thôi. Mà từ bản SS trở đi thì nên cày nát chứ đừng có nhét hết vô thì cũng chỉ tính mỗi cái AL thôi...:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.