Thảo luận thắc mắc The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Thing, 19/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

cài EADM đi bạn, để có thể update game lên bản mới nhất, nó sẽ tự down bản mới nhất về cho mình:P

2. vumy

vumy Mr & Ms Pac-Man

bộ cài đặt ko có hư bạn ơi, mình thử cài trên máy khác vẫn cài đc và chơi game bình thường ah

3. tropical25

tropical25 Donkey Kong

các bạn cho mình hỏi là máy mình C2D 2.4 GHZ, Ram 4GB , VGA 8600M GT mà sao vào sims 3 chơi lần 1 lần 2 thì cái loading cutscene nó rất nhanh , chỉ khoảng 3, 4 seconds mà sao đến lần thứ 3 trở đi thì nó cực lâu luôn , loading scene khoảng 10 phút trở lên không à , hay là mình bị lỗi gì :( , các bạn có thể giúp mình được không ?

4. devilboy2015

devilboy2015 Donkey Kong

:)) Nhiều nhà nhiều đồ thì lâu phải rồi

5. vumy

vumy Mr & Ms Pac-Man

bộ cài đặt ko có hư bạn ơi, mình thử cài rên tlaptop vẫn cài đc và chơi game bình thường ah. Còn cài trên máy bàn thì cài bị lỗi như vậy đó. Mình fai làm sao đây. THankS!!

6. etam_lee

etam_lee Youtube Master Race

Máy mình p4 3.0 ram 2G card 8400 sao mỗi lần vô choi sims dc khoảng 1 chút là bị văng ra ngoài luôn ah. Nhanh hơn la quit 100 lần :((

7. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Văng thì có nhiều nguyên nhân lắm bạn à, với cấu hình của bạn như trên thì nguyên nhân có thể do bị xung đột chương trình, bạn thử tắt phần mềm diệt virus xem có khắc phục được ko :).

8. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

Ui trời, vậy có nguy cơ là HDD nơi bạn cài đặt bị hư vì bạn chỉ cần bỏ công search google chút xíu thì sẽ thấy được rằng lỗi CRC là lỗi xảy ra theo các trường hợp sau:

khi mà data được cài vào bị hư hoặc nơi cài data bị hư, ở trường hợp này bạn khẳng định bộ cài vẫn tốt, vậy chỉ còn 1 khả năng là phân vùng đó của bạn đã có vấn đề, bạn thử cài vào phân vùng (ổ) khác xem... hoặc nếu không được nữa thì có lẽ phân vùng nào cũng bạn cũng bị hư... vậy nên nếu có thể thì bạn nên mượn tạm của ai đó 1 cái HDD ( ổ cứng) còn tốt và cài vào đó thử xem, nếu cài được thì chắc chắn HDD (ổ cứng) của bạn đã có vấn đề...

Hoặc tải về phiên bản mới nhất của MemTest86+, và cho chạy kiểm tra.
    Lỗi CRC xảy ra khi cài đặt lỗi do tín hiệu xấu của bộ nhớ RAM.

9. vumy

vumy Mr & Ms Pac-Man

zậy bạn ơi, nếu mình cài al5i win có còn bị như zậy ko?
    ThankS!!

10. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

cái này không phải là lỗi do Windows gây ra nên cài lại không giải quyết được gì bạn à, do phần cứng hoặc dữ liệu cài đặt bị lỗi thôi, bạn test từng trường hợp một xem sao...

11. vumy

vumy Mr & Ms Pac-Man

mấy cái đó mình ko rành bạn ơi, mình ko fai dân IT ? Giờ chả bik làm gì? KO bik có fai tại mình hôm trước chia lại ổ đĩa nên nó bị như zậy ko nữa? hic :(( Mình lên mạng kiếm cái bạn chỉ rồi, đọc hả hiểu gì hết :(

12. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

bạn cài vào ổ nào bị lỗi thì thử tránh ở đó ra cài thử lên những ổ còn lại xem sao :-s

13. ba8lovely

ba8lovely Mr & Ms Pac-Man

ùa, từ ngày update lên patch 1.4 mới, mình bị văng ra thường xuyên.mỗi lần vao lại cỹng tốn hết 10ph, chan chít, cứ tưởng cài nhiều mod làm game nặng nên bị văng ra ko

ngoài nguyên nhân này ra mình còn nguyên nhân nào nữa không akira?vì máy mình lâu rồi đâu có cài chương trình j mới ngoài cái võ lâm và bkav update liên tục thoai.

14. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

cài cái .Net framework 3.5 SP1 vô hạn chế được tối đa ba cái dzụ văng

15. whynot65

whynot65 Youtube Master Race

Mọi hôm mình vẫn chơi bình thường nhưng ko hiểu sao hôm nay cứ bị out ra hoài. Mà mod thì ko dơn thêm cái nào mới hay lạ về hết. Kì vậy. Ai biết chỉ mình với

16. ba8lovely

ba8lovely Mr & Ms Pac-Man

đã cài roài nhưng vẫn bị vậy, cài lại the sims lun cũng chẳng ăn nhằm gì, huhuhuhu:((, pó tay toàn tập òi

17. hậu lê

hậu lê Youtube Master Race

không hiểu sao the sim 3 của mình toàn sinh ra baby boy, có cách nào khắc phục ko các pác? help me!

18. Rainie's World

Rainie's World Donkey Kong

Có cách nào để sim không lớn lên không mấy bác :(

19. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Vậy là bạn mún cho sim sinh con gái phải ko ;))
    Chỉ có cách cho nó ăn dưa hấu nhìu nhìu vào khoảng trc và sau khi try for baby + đến lúc sinh ,tăng khả năng sinh em bé gái
    Bạn vào option/game option bỏ check chỗ enable aging

20. etam_lee

etam_lee Youtube Master Race

Mình try hết mí cách trên òi, seo chơi được khoảng 15p là sims lại out, còn cách khắc fuc nào nữa ko :((:((:((:(( Hay tại HDD có vấn đề nhỉ ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.