Thảo luận thắc mắc The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Thing, 19/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. everet

everet Donkey Kong

em cài lại WA gòy.up lên 2.2 gòy . em xài mini images gòy.làm theo hướng dẫn.nhấn zo play rùi xong cái đoạn video, nó biến mất ???? vậy là sao ? có nghĩa nó tắt lun ớ ">.<

2. brutal_death

brutal_death Dragon Quest

cho mình hỏi updates là updates cái j thế ? có bản mở rộng cho sims 3 rồi à ?

3. Tehmango

Tehmango .:♫♥

em bỏ hết mod cũ trong game ra đi :>
    Update version mới cho game đó :D
    TS3 bản mở rộng World Adventures ra hồi ngày 17 rùi đó bạn :>

4. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

hix, vừa rồi cái HDD của mình bị bad, tiện dịp nên đổi luôn cái 500GB mới, cài hệ điều hành Windows 7, tưởng chơi TS3 sẽ ngon hơn (vì mình nghĩ Win 7 có directX11 nên hình ảnh sẽ mượt hơn) dè đâu phát sinh quá trời vấn đề, riverview ko cài được ( bị lỗi "please make sure...." - mình biết lỗi này là do lúc mình cài custom content sơ suất ko disable network nên bị launcher chặn) nên hiện giờ mình chơi TS3 chỉ với 1 thành phố là Sunset Valley, nhưng đây cũng ko phải vấn đề đáng nói, cái chính là ko hiểu sao, cũng card màn hình đó, cũng driver version đó, cũng setting y chang mà trong Win 7 hình ảnh lại ko mượt = XP, chẳng lẽ cái DirectX 9 trội hơn DirectX 11 ? hay là Win 7 cùi bắp hơn Win XP ? ai giúp mình với :((

5. whynot65

whynot65 Youtube Master Race

Sao mình down bản retail nó báo lỗi vậy là sao :(

6. whynot65

từ part 1 tới part 14 mình ko down dc, kì quá, bản retail đó. Down 3 ngày chưa xong. :((

7. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

8. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Có thể là do TS3 chỉ chạy tốt trên Win XP với Vista thôi bạn à, Win 7 vẫn còn là 1 HĐH mới :).

Cái này nguyên nhân phần lớn là do mediafire, bạn thử down lại xem sao.

Kỳ vậy nhỉ, quá trình Uninstall Game diễn ra bình thường ko bạn???

9. everet

everet Donkey Kong

trời ạ ! mình ko có ý nặng lời nhưng bạn có học tiếng anh ko vậy . cái khung đó báo là quá trình download của bạn đã xong .... >.<:-w
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cho em hỏi là em đã ok xài dc sims3pack nhưng file *.package thì chịu.em đã copy file re.....cfg vào C:\Documents and Settings\BAN ME THUOT\My Documents\Electronic Arts\The Sims 3(em ko cai game ổ này) và tạo thư mục Mods trong Mods có Packages rùi nhét đồ package zo6 đó mà em vào launcher cũng ko thấy.rùi em xài cái monkey cũng ko nốt......vậy sao hhhhhhhhhhh`

10. †Sam†

†Sam† Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi 2 vấn đề nha :

1 - Mình down con sim từ trang modthesim về , file có đuôi .sim, mình phải cho nó vào đâu để nó hiển thị trong game vậy?

2 - TS3 của mình bữa giờ chơi bình thường, chạy rất mượt .Hôm nay, mình làm theo cách hưởng dần của 4rum gamevn về cách cài file .pakage.Mình làm theo và các obj mình down về đã có trong game.Nhưng khi chơi đc 1 lúc,thì game tự động out ra.Cấu hình máy nhà mình hoàn toàn đủ để chơi TS3 nha,chỉ mới bị hôm nay thôi.

Mong các pro chỉ giúp nhé!Thanks

11. hoanggia45456

hoanggia45456 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi :
    lúc trước mình chơi bản RELOAD the sims 3 , thời gian nó chạy rất chậm mặc dù đã chọn mất cao nhất vậy bây giờ cài bản chính thức thì có con tình trạng như vậy không ?
    thanks trước

12. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

À, cái này là 1 bug trong TS3, bạn có thể khắc phục = cách update lên phiên bản cao hơn.
    Nhưng bản Reloaded của bạn ko update được, muốn update thì bạn phải cài bản Razor hoặc Retail :).

13. everet

everet Donkey Kong

help me ? em đang cần lắm ấy ạ !:((

14. Tehmango

1.file đó bạn cứ bỏ trong mods/packages
    2.là do các obj ,mod đó bị mâu thuẫn với nhau sinh crash ,cái này là chuyện thường gặp thôi bạn à ,nếu bạn bỏ ra thì sẽ hết ,ko liên quan đến cấu hình
    Còn nữa là nếu bạn chơi TS3 WA thì nên bỏ hết mod của TS3 ra ;))
    Em bỏ nhầm chỗ rồi , phải bỏ vào ổ cài đặt game chứ :>

15. whynot65

Sao mình down part 5 bảng retail lại chỉ có 4,36Mb là sao???

16. Tehmango

Bạn down ở đâu .nếu là ở downtown ,topic của mình thì mình đã xem kĩ lại link rồi ,đúng 200 MB ,có thể do đường truyền hay do phần mềm hỗ trợ download của bạn

17. whynot65

Mình down về hết nhưng khi giả nén nó báo là ko thể giải file ío quá 4g. Là sao??? làm sao giải nén dc

18. Thanh Liên

Thanh Liên Youtube Master Race

Thiệt ra thì không phải cuốn sách nào đọc cũng có tác dụng đâu! Ngoài đời cũng zị, đúng không? Nhưng đọc nhiều thì tốt thôi, hình như có một cái skill gì đấy có tính số sách đã đọc thì phải (có không ta?):-w

19. Thanh Liên

Thanh Liên Youtube Master Race

Thank bác themango2806 nhiều! Nhân tiện cho em hỏi thêm cái này (được voi đòi...hai bà Trưng, hì:D) Mình thấy mỗi nghề, sau khi đạt đến level 10 đều có được một thứ gì đó đặc biệt và rất hữu dụng (ví dụ: Nghề đầu bếp, thì có được một cái tủ lạnh super xịn, để đồ ăn vô tư không sợ bị ôi thiu, xịn hơn cả cái tủ lạnh mắc nhất mà mình có thể mua được; Nghề Khoa Học thì có đặc quyền perform experience on cái gì đó; Nghề Âm nhạc thì có một dàn máy) vậy làm lên đến Level 10 của ngành Y học thì được gì? Mình đã đạt level 10 từ lâu nhưng không thấy gì cả.:(

20. everet

everet Donkey Kong

bác nói rõ hơn dc ko ạ ?ko hiểu lắm..........
    cái file re...cfg gì đó em để trong ổ C: ( KO CÀI GAME Ổ NÀY ) và Thu mục Mods/Packages thì em để ở chỗ cài game như : E:\Electronices Art\The Sims 3 World Adventures\Mods\Packages. zay co dung hem ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.