Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà mình không muốn mua mà ! Đi xa lắm, làm ơn chỉ giùm , khi click vô thì bảo là "Please insert the correct CD..." Làm sao đây ? X( ::(

2. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

ủa lạ nhỉ bạn phải mua những 3 đĩa cơ a`!!!nhóc chỉ mua 2 đĩa thôi ...cái file có sẵn trong đĩa một mà ...mà phải mount rồi mới cài được chứ???
    có phải bạn mount từ file của đĩa 1 kô??vậy bạn thử swap tên ổ đĩa như dinosaur chỉ đi(ở trng 2 đó )

3. luky89

luky89 C O N T R A

Maron coi lại hướng dẫn của Leo nhá, down cái mini _image về chơi đi, nó nhẹ lắm.
    TO LEO_MINH: mình đã down cái mini_image của u về goài, chơi được luôn nhưng có điều này leo coi hình ở dưới rùi giải thích giùm. Lúc đầu tưởng bị mấy cái đồ down nó hack nhưng thực ra ko phải, đã cài bản TS2 & TS2 Uni này ko biết bao nhiêu lần goài, bỏ cả 2 ngày để cài mà nó ko thể hết được, cái hình mình khoanh đỏ đó lúc vào chơi hình của sim vẫn bị vậy, mấy cái object cũng đen thui luôn ko thấy hình đâu, hình sim trên cửa phòng ký túc xá cũng ko thấy đâu, nói tóm lại tất cả hình sim của mình đều đen thui còn các sim khác thì bình thường, nếu lấy sim có sẵn trong máy chơi thì hình của sim ko bị gì nhưng mấy cái object thì lại đen. Ko biết lúc down cái image có bị trục trặc kỹ thuật hay ko?
    Đây là cái hình thử nghiệm lúc vào tạo nhân vật để chơi, sau đó vào game cũng bi vậy luôn.
    À cho mình hỏi luôn: trong TS2 Uni có thể đưa đồ của TS2 vào chơi được ko? có bị đen thui giống vậy ko?

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cái hình nhỏ quá, leo ko thấy cái gì cả ^^ Còn cái vấn đề này của Lucky thì cũng lạ thật, leo chưa gặp bao giờ . Lucky thử cho con Sims đổi kiểu tóc khác xem có hết bị kô. Nhưng có thể là trong quá trình Install bị lỗi, hoặc đĩa bị hư, mất 1 số dữ liệu chẳng hạn ...
    Cái này có thể được , nhưng để chắc ăn thì khi muốn down 1 món đồ, lucky xem cái Info của nó là có bao gồm luôn Sims Uni hay kô thì tốt hơn !

5. luky89

luky89 C O N T R A

Nhấp vào cái hình đấy Leo, vấn đề này ko phải là đổi kiểu tóc, lúc cài TS2 & TS2U vẫn bình thường mà, lúc chơi cũng vậy chỉ duy là ko thấy hình sim đâu cả.
    Mấy đồ down là từ đĩa của Kal hình như ko có liên quan đến TS2U, nhưng mình chưa bỏ vào vì thấy cái hình này là đã hoảng goài, vì sợ bị hack mà.

6. luky89

luky89 C O N T R A

Hôm nay mình đưa lên thêm 2 tấm hình để các u và Leo thấy rõ hơn. Nhưng cái dấu tròn chéo mình khoanh là những cái mình ko giải thích được, các mem ai bị giống mình thì giải thích giùm.
    [img=http://img195.exs.cx/img195/5804/screenhunter0114nq.th.png]
    Chết rùi, Post bậy rùi, Yu hay mod làm ơn xoá bài này giùm đi!

7. luky89

luky89 C O N T R A

Hôm nay mình đưa lên thêm 2 tấm hình để các u và Leo thấy rõ hơn. Nhưng cái dấu tròn chéo mình khoanh là những cái mình ko giải thích được, các mem ai bị giống mình thì giải thích giùm.

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, leo click vào cái hình là thấy thôi mà.
    Cái này chưa thấy nhưng như leo nói, lỗi xuất hiện từ chính các file TS2. yu nghĩ là nên reinstall TS2 1 lần nữa thì hay hơn.
    @ leo : bro xài đồ download trên mạng sao thế ? yu ko xài được, leo xài được rồi àh ? 0_o

9. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Chà chà, mình thì không bị lỗi như của bạn nhưng mà lúc đầu mình cài TS2U thì nếu bật chống răng cưa của card thì hính mặt gương đều bị nhẩy ra khỏi cái gương trông rất buồn cười( mình gửi ảnh kèm theo nhé), kể cả hình nude che luc sim tắm cũng chạy ra xa cách con Sim đến cả chục mét, đâm có nude nhưng mà con sim tắm vẫn như không có vậy. Mình cài đi cài lại nhiều lấn lắm rồi, nhưng mà lần nào cũng bị à, may sao mình phát hiện ra là cái driver card của mình không phải là mới nhất. Mình down bản mới nhất về thì ngay lập tức chỉnh lại được như bình thường. Hay ban thử theo cách đó xem sao? vì mình nghĩ lỗi của bạn là do đồ hoạ thôi.

Nhưng mà hình như TS2U bi lỗi hay sao? hay là đĩa cài của mình có lỗi, khi chơi vẫn ko co' hiện tượng gì nhưng nếu các bạn nhấn Ctrl +Ship+C thì sẽ thấy cửa sổ ấy báo rất nhiều lỗi unknown moi khi sim có hành động gì, phải chang là file error, nhưng mình khăng định là sim vẫn thực hiện được như bình thường, thế mới lạ chứ.

Có ai chọn join Greek house trong univéity chua? Sao sau khi mình chọn rồi, bọn membẻ của hóue đó xuất hiện, rồi bắt mình built relatiónhip với bọn nó, nhưng mà bon nó cứ chay lugn tung, ho` reo vui mùng mà khong chiu đứng lại để mình nói chuyện?

Thêm 1 câu hỏi nữa nhé làm thế nào để là thành viên của secret sociaty? Đã ai thử chưa?

Các file đính kèm:

10. nmhc

nmhc Youtube Master Race

tôi thấy cái cửa sổ báo lỗi unknow đó kô phải là của các hành động của sim đâu/ nó là các cái loading của trò chơi thôi, và của nhg cheat mình đang dùng, và gõ vào đó thôi. nên nó sẽ kô anh hưởng gì đến trò chơi hết.

Theo tôi muốn chơi the sim 2 thật hoàn chỉnh thì phải có card video từ 128Mb trở lên, và là nhg model mới nhất gần đây. nhg Nvidia 5200,5700 hay Ati 9200,9600 .... v.v vì nhg trò chơi mới gần đây đều được làm dựa trên nhg tiêu chuẩn card video đời mới. nên nếu card video yếu quá sẽ có rất nhiều lỗi về hình ảnh do kô xử lý được tốt các tín hiệu của trò chơi và các direct X version mới 9.xx

11. nmhc

nmhc Youtube Master Race

@ leo : bro xài đồ download trên mạng sao thế ? yu ko xài được, leo xài được rồi àh ? 0_o[/QUOTE]

Đồ download dùng như hướng dẫn của Kal Kally ấy. nó dế lắm mà. Chỉ việc copy vào thư mục download là okie ngay.hiihihi

12. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Tôi cũng chưa gặp trường hợp bị lỗi nhoè như vậy. Nhg theo tôi thì nó bị lỗi khi cài các package mới vào ??? Bạn có cài các package về sim vào kô?

13. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ý của yu là sao nhỉ , leo chưa hiểu lắm. Thì chỉ việc copy những file download được vào thư mục Download thôi mà , hay là yu bị lỗi gì, giải thích rõ hơn thử xem .

14. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Đây là bài của YumiKura , vì bạn đã post nhầm vào topic cấm nên leo đã xoá bài của bạn . Xin lỗi bạn và xin trả lời bạn ở topic này :
    Lệnh Open ở đây là của cái Daemon Tools khi bạn browse đến file mini-image .

Khi down file daemon xuống thì bạn vẫn có thể chạy auto run được mà. Khi down xuống xong , mount bằng Daemon rồi chạy Auto run trong đĩa thôi , là nó sẽ bắt đầu Install.

Leo mua ở CD Minh Đạt. Nói thiệt với bạn là khi đĩa mới ra thì leo chạy đi mua liền , nên có thể đĩa cũng sẽ bị lỗi kô biết chừng o_0 . Mà đĩa bạn nói bị cà giựt có nghĩa là gì vậy !?

15. Yumikura

Yumikura Youtube Master Race

Ồ Leo ơi, cám ơn bạn đã giải đáp thắc mắc cho mình. Nhưng mà nè, trong lúc mình chưa nhận được câu trả lời của bạn đã quá sốt ruột cho nên thử cài lại lần nữa, ai dè lại được (không mount bằng file từ forum, mà từ đĩa cho sẵn). Nhưng mình chơi khoảng nửa tiếng thì nó bị out và tắt cửa sổ sim2 U và báo bảng này (có up kèm). Sau đó mình thử chơi lại và phát hiện ra rằng thì ra cứ mỗi lần mình chơi trò đá cầu (trái cầu tròn màu đỏ và trắng) thì chừng 20 giây là luôn luôn bị tình trạng đó, còn các hoạt động khác thì một vài cái mới bị out T_T. còn lại các hoạt động khác đều ổn. Vậy cho hỏi có phải đó là do hậu quả từ xài file mount từ đĩa hông dzạ? Rồi muốn khắc phục thì sao?
    Cái vụ mà mount bằng file down từ đây xuống nè, nếu mount rồi thì isntall bằng file trong thư mục nào, nói rõ cho mình luôn được hông? (tại vì như đã nói đó, nếu mount file trong đĩa thì mới có autorun mới install được, còn không thì có click vào đó thì nó cũng ..."đơ" lun T_T)
    À, còn chuyện "cà giựt" ý tui là nói phòng hờ là lỡ cái đĩa nó bị chép dở hay trầy chẳng hạn? :'>

Các file đính kèm:

16. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

To yumikura :tui cũng xài file mount từ đĩa nhưng mà ko gặp tình trạng giống như bạn nói .....hay là file mount đó bị lỗi ..tui chơi hoàn toàn ko bị lỗi thậm chí đã xài luôn mấy cái hack game ở trên MODthesims2 luôn rồi .....
    To leo:hồi đó tui có thử download mấy cái image ở trên spacetarget về để cài thử nhưng mà muốn autorun thì tui chỉ có thể mount image trong đĩa thôi ....kô biết bạn làm sao tại vì khi tui mount image khác thì nó ko hề chạy autorun đâu....sau đó tui mới unmountcái imange trê đĩa rồi mount image mà tui mới down về ...chạy được chút xíu rồi đứng luôn...

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Vậy là cái vụ bị Out sau 20 giây thì có thể là do 2 nguyên do : 1 là trong quá trình cài thì nó bị lỗi 1 file nào đó . Còn 2 có thể là do máy bạn kô tương thích : về driver chẳng hạn . Hoặc kô thì bạn đã xài những Obj Hack gây crash game (như mình 0_o) Còn sau khi mount xong file đã download thì bạn My Computer, Double click vào ổ đĩa CD của bạn để nó chạy Auto RUn thôi . Còn đĩa chép dở có lẽ bạn ra mua ở Thuý Vy Computer , một tiệm CD Game rất nổi tiếng mà ai cũng biết ^^
    Chuyện này thì như leo đã nói như trên , Double click vào ổ đĩa để nó chạy Auto RUn. Leo dùng file Image down về hay trong đĩa đều chạy Auto RUn được cả !

18. chichi_chiobu

chichi_chiobu Youtube Master Race

Nè cho tui hỏi chút!! Thế cái Sims University này nhất định fải mount image mới chơi được sao?? Ko có chế độ install bình thường àh?? Theo tình hình này thì những người "hạn chế về mặt nhận thức" như tui chắc ko chơi được quá!! :((

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ok đúng rồi . Cái Sims 2 University này rất đặc biệt , muốn Install thì phải mount cái min-image . Còn đĩa mà có thể Install bình thường thì hình như là có , nhưng leo lại kô biết chỗ mua 0_o Bạn có thể vào Đây để xem lại cách cài . Nếu có gì kô hiểu cứ post thắc mắc vào topic này nha !

20. luky89

luky89 C O N T R A

Trời đất, nói gì kỳ vậy, vì bản TS2 này chưa có Crack nên phải dùng như thế, chỉ dẫn thì cũng rất nhìu và đơn giãn, bạn chỉ cần mò 1 chút là ra goài.
    To Yu: mình hiểu ý của Yu goài, hồi trước Yu có nói là chơi TS2U ko có thư mục download, bi giờ thì mình đã rõ nguyên nhân rùi, đừng làm giống mình post bài như hồi trước nhá vì mình chưa nắm rõ, nhưng bi giờ thì rõ rùi nè, khi mới nạp TS2 hay TS2U thì thường ko có thư mục download, Yu bấm vào ngôi nhà cho nó vào dấu * này để có thư mục packagelot, sau đó Yu thoát ra ngoài, vào my document/..../packagelot vào đó rồi intall ngôi nhà đó ra, lập tức thư mục TS2 trong my document đó sẽ hiện ra thư mục download (áp dụng cho cả TS2 và TS2U).
    To nmhc: lỗi của u hình như là ko phải lỗi của tui, đúng là khi mở cửa sổ cheat thì nó hiển thị đủ loại chữ, trong đó unknow và error thì đầy nhóc (chơi ở bên TS2 ko thấy vụ này, khi mở cửa sổ đó màn hình trống trơn để gõ cheat vào), mình chả hiểu nhưng mình chắc là đĩa có vấn đề.
    Mình đã cài TS2U tổng cộng 10 lần goài, đã bỏ 2 ngày để cài và đã thử nhìu cách khác nhau nhưng nó vẫn vậy, hôm nay nhất định keu ông bán đĩa lại cài lun.
    Nếu nói vậy thì bác EA đâu có thèm để cấu hình máy tối thiểu để làm gì, cứ để cho 1 câu là "ko dành cho máy cấu hình thấp", nói thật tới lúc đó các fan của TS sẽ rất thất vọng, cũng vì vậy mà EA cũng phải bít chỉnh sửa sao cho hợp với những máy có cấu hình thấp đấy chứ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.