Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mình chưa chơi Sim 2 U nhưng theo mình lỗi như vậy do rất nhiều nguyên do, phải loại trừ dần
    1. Có thể do Win sài quá lâu, có lỗi (mình thường cài lại Win sau 3 tháng) mà ko thể sửa được hoặc do chọc ngoáy gì đó mà Win lỗi
    2. File Deamon Tools mà mình down trên gameVN về chưa bao giờ bị lỗi
    3. Có thể do chạy game 1 lúc, hệ thống bị quá nóng, mất ổn định nên gặp lỗi, cần giải nhiệt tốt hơn
    4. Nếu ngoài Sim 2 mà các ứng dụng khác cũng bị out bất kỳ lúc nào thì phải tính đến nguyên nhân là 1 bộ phận phần cứng nào đó của bạn không ổn định (nguồn điện hơi yếu, RAM có vấn đề hoạc nóng quá)
    5. Nếu CD bị lỗi không cài được thì nó sẽ báo file bị lỗi chứ không bao giờ cài được mà thiếu file đâu

Hoặc do trong máy có chương trình nào đó gây đụng với Sim 2 U
    Theo ý kiến mình thì thông thường có thể do lỗi Windows, nếu cài mới lại có thể hết (mình đã gặp nhiều lỗi bất thường khi chơi các game khi Win lỗi rồi)
    VD:
    Với FS2004, khi chơi bị lỗi là hiện cả màn hình đồ thị chỉ mức độ sử dụng CPU của Task Manager vào trong game + kích cỡ chữ to bất thường và hiện ở đâu ra số chỉ tốc độ khung hình/giây vào trong game mà ko sao sửa được ----> Giải pháp là cài lại Win --> OK!

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Đoạn này thấy Lucky nói cũng đúng , nhưng khi kô có thư mục donwload thì chỉ cần vào Game là nó sẽ tự động được Create thôi . Đâu cần phải chạy cái Package file mấy căn nhà đâu . Theo kinh nghiệm của Leo thì là vậy ...

3. luky89

luky89 C O N T R A

Ko đâu Leo à, mình đã thử nghiệm kỹ lắm mới dám nói vậy, khi u chơi chỉ việc save và load hay mua đồ, chuyển nhà, hay vào cái dấu * này ở ngoài để conect internet TS2 thì cũng ko liên quan gì đến creat ra thư mục download cả, chỉ cần bỏ căn nhà vào dấu * rồi intall thì thư mục đó mới chịu xuất hiện (cái này đơn giản quá nhỉ) !!!

4. hai_gígg

hai_gígg Youtube Master Race

Các bạn ơi có ai biết ở tp hồ chí minh có chỗ nào bán đĩa dVd game dùng cho máy vi tính ko (ko phải đĩa playstation 2) làm ơn chỉ cho mình với mình cám ơn nhiều

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Lộn chủ đề rồi bạn . Vấn đề này bạn nên vào box Rao Bán - Quảng cáo thì tốt hơn . Leo chỉ nhắc nhở thôi . Còn nếu bạn muốn mua DVD của The Sims 2 thì bạn có thể đến tiệm đĩa Thuý Vy Computer mà mua , khoảng 30 chục 1 cái DVD !

6. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

lỗi của bác xuântm thì tốt nhất nên chép file image vào mày rùi chơi, có thể ổ cd của bác bị vấn đề đó

7. *XuXu*

*XuXu* Youtube Master Race

mấy bạn ơi, chỉ mình cách xài đồ download trên mạng đi, sau khi cài Sim2U thì ko có thư mục download nên đồ down về ko hiện ra hết. Lucky89 nói cái * là gì zậy? nó nằm ở đâu vậy?

8. luky89

luky89 C O N T R A

Sau khi cài TS2 thường thì làm gì có thư mục download sẵn, nên khi cài xong bạn vào game chơi, khi mới vào là chọn vùng đất (neibourhood) viết sao quên rồi, bấm trên bảng điều khiển hình ngôi nhà, goài bấm vào ngôi nhà trên mảnh đất ở ngoài (ko phải trong bảng điều khiển đâu nhá), nó hiện lên 1 cái bảng trắng, mò trong cái bảng đó có dấu * thì nhấn vào, nó hỏi u đưa cái nhà đó ra intall (là vào thư mục package lot đoá) hay đưa lên internet TS2, bạn đưa nó ra intall. Xong nhấn tổ hợp phím alt + tab ra ngoài, vào thư mục my document/EA game/ TS2/ vào thư mục package lot, rồi chọn cái biểu tượng intall căn nhà đó ra. Rồi xong hết goài đó, thư mục download trong my document đã được creat (tạo)

9. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

co em hỏi làm sao tách 1 thành viên ra khỏi household trong kí túc xá vậy? em move tùm lum bây giờ nó combine tùm lum là cái household của em đong wá trời!!!

10. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

1 cái household có bao nhiêu phòng ngủ thì sẽ có bấy nhiêu người vô, bạn không move được đâu. Còn nếu bạn không muốn điều khiển nhiều sims quá thì vô cái điện thoại , gọi điện cho trường chọp cái drop uot gì đó , con sim đó sẽ trở thành adult , bạn sẽ không điều khiển nó nữa , nếu muốn có lại thì ra ngoài cái chọn family lấy lại

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Vẫn có cách giải quyết đó . Cho nó sử dụng điện thoại chọn cái Opiton FInd Own Place là nó sẽ dọn ra chỗ khác liền . Mà tối đa trong cái ký túc là được mấy người nhỉ , leo chưa thử làm !?
    To Titus : lần sau muốn trích dẫn thì dùng Quote nha, leo trừ 1Mp nhắc nhở .

12. phuthuybietyeu_258

phuthuybietyeu_258 Youtube Master Race

PTBY cũng gặp sự cố như thế này. Giải quyết làm sao

13. luky89

luky89 C O N T R A

À phải goài, sẳn đây cho mình hỏi trong ký túc xá con sim mình ở thì khi đến thời hạn đóng tiền nước, tiền điện gì đấy thì con sim của mình phải trả phí hết cho cả ký túc xá à, hay chỉ là đóng cho riêng cá nhân vậy. (sao bill mắc thế 1000 mấy lận)

14. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

To phuthuybietyeu_258 : bạn vào topic Này để xem cách cài Sims 2 University nha .
    TO lucky : chỉ đóng riêng cho cá nhân thôi, chứ cả ký túc xá thì... sao chịu nổi chứ 0_o

15. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Chắc bác xoá đồ default của nó và mua đồ mới vào chứ gì , mình ở 9 người , điều khiển 1 sim chỉ mua thêm 1 cái alienware thôi thì bill khoang <100 chứ ít khi trên lắm ( trừ khi mởi vi tính suốt quên tắt )

16. luky89

luky89 C O N T R A

Đúng goài, hèn gì đóng tiền bill mắc thí mồ, vậy là cái nào của mình thì sẽ tính vào tiền của mình phải ko? đúng là giống ngoài đời quá nhỉ.

17. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Sao cái Sims-Un này khi mình cưới vợ rồi nó chỉ cho Woo-Woo thôi vậy?????Sao ko có Try on Baby?????^_^

18. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

Mình có thể try on baby nè nhưng sao nó ko có con. Làm gần chục lần mà chẳng có động tĩnh gì cả. Khó hiểu.

19. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Sao mình còn không cho chúng nó cưới nhau được cơ, đính hôn thì được, nhưng cưới thì không, woo-hoo cũng được nhưng try for a baby thì không. Nói thêm là mình cho 2 sinh viên đính hôn nhé, hay là nó không cho cưới vợ cưới chồng khi còn là sinh viên???

20. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

TS2-Exp này chơi có cần bỏ đĩa 2 vô chơi ko vậy ???????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.