Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hai_gígg

hai_gígg Youtube Master Race

éc éc éc Chào các bác
    Hôm nay mới lên xem được sorry :D
    à mà mấy bác ơi cho tôi hỏi có tran web nào doawload các house,object,skim cho TS2 UNI kô chỉ tiểu đệ dùm cái
    kô biết là đồ TS2 dùng chung với TS2 Uni được kô
    mình chì là dân con nood lắm

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Như nhau cả thôi, ko có sự giới hạn >_< .
    Còn mấy trang download thì qua bên Newspaper ấy, có 1 trang cho TS2 thì đúng hơn ... Bên đó cũng có 1 số món do mem up lên

3. hydrosunfua

hydrosunfua Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi là làm sao để tăng tốc độ xử lý mấy khung hình trong The sims 2 US lên vậy ?Máy tui đáp ứng đủ yêu cầu nhưng mà giựt quá trời,có bác nào biết cách giải quyết không?

4. yugi_hiro

Cái này thì bạn phải nâng cấp RAM lên, 256 thì chơi được nhưng rất giựt, load thì lâu. Nếu xài 512 Mb thì ổn, hiện tại yu bị hư 1 thanh RAM, giờ mới hiểu 256 RAM khi chơi TS2 khổ như thế nào >_<

5. Yumikura

Yumikura Youtube Master Race

Mọi người ơi tui làm theo đầy đủ hướng dẫn để cài tới university òi, cài được hết òi. update luôn ko vấn đề chi, nhưng khi tui doubleclick biểu tưởng simuniver để chơi thì nó detect 1 hồi rồi báo như sau:
    Sau đó ko cho chơi, và tắt cửa sổ! X(
    Có ai giúp tui với hu hu

6. yugi_hiro

Cái này thì chứng tỏ là cái D-tool có vấn đề, u kiểm tra lại file image xem ... nếu cài y chang thì file image sẽ nằm trong dics TS2 U 1, u có copy vào máy chưa ?
    Nếu ko muốn copy qua thì bỏ dics vào khi chơi. nếu chơi được thì copy vào, lúc đó thì ko cần dics.

7. Yumikura

à thôi cám ơn, vì tui đã giải quyết được òi ^_^ Tui đã cài bằng mount trong đĩa có sẵn và nó êm ru gà rù. Lẽ ra tui tính dùng mount của gamevn nhưng muh ko hiru sao mount bằng file ấy (1 cái có gần 3MB, cái kia chỉ có 1kb) thì ko autorun nên ko cài được.
    Dù sao cũng cám ơn wan tâm nha, để mai mốt tui thiết kế thêm bộ nào nữa thì tui gửi tặng gamevn luôn (hức hức nửa năm trước tui còn nợ cái tut làm áo dài giờ chưa trả gamevn được nà >"<)

8. L.figo

L.figo Donkey Kong

Có vấn đề về đồ hoạ để chơi game The Sims 2 mình muốn hỏi,tính post bên topic làm sao cho máy chạy the sims 2 ngon nhưng thấy có bài post từ ngày 9 tháng 7 mà chưa trả lời nữa nên mình qua đây post cho chắc ăn.
    Máy mình có 1.6 Ghz,1 cây RAM 512,VGA 128MB Fx 5200,Pentium 4 nhưng chơi nhà lớn nhiều đồ và khoảng 6 người là giật giật khá là khó chơi,có cách nào sữa kô?

9. Yumikura

Máy bạn vậy là cũng khá rồi đó, muốn chạy tốt thì chỉ cần giảm độ graphics/performance như độ "smooth edge" thành "less", các phần khác chọn tối thiểu, và resolution chọn 800-600 là chắc ăn nhất đó! Nếu còn giật thì chỉ giải pháp cứu hỏa là mua thêm ram hoặc mua card màn hình 256 T___T

10. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Kaka, máy của tiduzz cài mấy chương trình tạo ổ đĩa ảo vào . set ổ đĩa ảo là nó hiện màn hình xanh liền , phải restar máy , vào safe mode remove nó không thì khỏi vô window luôn .. không biềt bị gì nữa , hồi trước xài bình thường .

11. voighe

voighe Mr & Ms Pac-Man

seo các anh chị nói gí em hỉu die lìn đó nha
    Daemon Mount là 1
    Daemon Tools là 2
    SIMS 2 Stufs Collection là 3
    àh mà crack có tác dụng gì rứa máy em đâu cần mấy thứ ấy vẫn chơi tút nhưng o xây nhà được mong các huynh giúp đỡ em mới chơi SIM được 6 năm áh đâu bít gí đâu:D

12. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Daemon Mount là chương trình tạo đĩa ảo , mount giống như là mình đưa đĩa vào nhưng thực sự là mình lấy từ 1 file image được tạo sẵn. Không có crack nên không xây nhà được đó lol .

13. khoaiRPG

khoaiRPG T.E.T.Я.I.S

14. pinpinpin

pinpinpin Youtube Master Race

bạn gì ơi , bạn mua cái đĩa đó ở đâu vậy?

15. nhóclãngtử

nhóclãngtử Youtube Master Race

cho tui hỏi một số thắc mắc nhỏ này?
    các bác có ai bít tại sao khi tải mini image về rồi mà sao nó lại không cho cài dặt như bình thường được vậy? rỡ rối giùm đi cài hoài mà không chơi được TS2 uni vậy chỉ giùm tui !thanks rất nhiều

16. kinado

kinado The Warrior of Light

Mua cái đĩa đó là đĩa gì vậy bạn?

Bạn muốn chơi Sim2 hay Sim University. NẾu cài The Sim 2 thì đâu cần down file mini image đâu. Còn nếu chơi Uni thì kin thua. Kin vẫn chưa cài được.

17. luky89

luky89 C O N T R A

Đọc kỹ lại hướng dẫn trước khi vào đây hỏi nha bạn >__< Trong đây đã coá hướng dẫn đầy đủ hết goài (cách chơi, cách cài TS2 lẫn TS2 Uni ) ^__^

18. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

--->Như Hiếu đã than van ở mấy topic kia ,cái zụ dạy dỗ con Sim sao cho nó học thật giỏi ấy >_<.Hiếu vẫn chăm cho con Sim làm bài tập và đọc sách nhưng nó vẫn ko được điểm cao >_<Cái này bực mình lắm T_T

19. yugi_hiro

học trong Uni đó à ? cái đó dễ lắm mà, kiếm đủ skill để full. làm bai tập cũng chẳng bao nhiêu, quan trọng nhất là làm bản báo cáo mỗi đợt là xong. full dễ mà ...
    hay là nói đến chuyện khác ?

20. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

ai giúp dùm tui với, lần trước chơi sim2 lúc mới ra ko xấy được nhà nên nghỉ chơi sim giờ way lại thấy mọi người kêu sài demon tool, tui đã dl xong nhưng lúc install nó báo thế này (version nào cũng bị) có ai hiểu bị sao ko?
    "some driver has invalid name or confficts with other file or service in system. please choose other driver names or make sure you have rebooted after removal of sofware useing same names"

ai giúp tui nha, loay hoay 3 ngày nay gòi mà ko hĩu nó bị sao, dl hết version này đến version khác của demon tool mà nó cứ báo thế này :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.