Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Ông Mixman ơi, cài cách của ông cũng bị lỗi như vậy thui, có mem nói tại vì hệ điều hành XP nó ko chịu, nhưng tui thì cho là ko phải, vì có người chơi rùi đâu bị gì, còn tui cài nát cả nước luôn, cài cách của ông luôn mà chẳng được gì, chả biết đĩa TS2 có bị gì ko?

2. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

to lucky89: kô biết có phải bạn bị lỗi này kô???nếu mà là lỗi giống trong hình thì là lỗi của hệ điều hành đó bạn....có thể 1 số người cài được là do họ có cài thứ gì đó để fĩx cái lỗi này......kô biết mình thiếu gì ....tìm hoài ko ra...cài muốn nát cái đĩa luôn mà chẳng chơi được......Bớ leo_minh sao kô lên đây chỉ bà con fĩ lỗi này đi..... :-/

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

?
    del hết file Ea Games có trong My Document ! Sau đó install lại từ đầu.
    click vào 1 daemontool và xuắt hiện chương trình tại phía phải, dưới cùng màn hình. click vào và chọn mount, đưa nó đến 1 file tạo nên 1 đĩa ảo như .mdf (thesims2.mdf), cái này thì khi chọn đường dẫn đến dics E sẽ tự động thấy file như vậy. ( University)

nếu del cả cái file trong Ea Games ở My Document thì mới mong mất save chứ uninstall rùi vẫn còn khi reinstall .

Cái này mình trả lời bên Hỏi đáp TS rồi .
    yu pó tay vì ko gặp nên ko khắc phục được .
    u nhắn tin cho leo để hỏi thì hay nhất.

4. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

bộ sau khi học xong Đại học là mình phải đi qua khu khác ở hả mấy bạn?

5. yen2811

yen2811 Youtube Master Race

Nhưng mà mình cũng vẫn chưa sims đi học được.Tới giờ đi học mình thử chờ nhưng vẫn ko có gì xảy ra.Mình click vào sims cũng vậy có lần mình thử cho nó gọi đt nhưng cũng ko đượcThực sự là không hiểu mà.

6. nhoc_quay15

tui đã thử nhắn tin cho leo rồi nhưng mà cái mail box của bạn đó quá đầy kô cho nhận thêm nữa mà bạn đó lại kô cho nhận email....tui hết cách cho nên mới lên trên đây chờ cho bạn đó xuất hiện chờ hoài mà vẫn chưa thấy....bạn có cách nào liên lạc được với leo_minh kô?

7. buomma

buomma Dragon Quest

cái lỗi đó thì nhìu nguyên nhân lém...
    - thường thì do lỗi hệ thống vì mấy cái đĩa win chép nó ko ổn, ít đĩa cài ổn lém... tốt nhất u chịu khó mang ra cửa hàng nào đó có đã tốt kiu họ cài lại toàn bộ hđh.
    - thứ hai là do lỗi khi cài game, có thể do wá trình đọc bị trục trặc hay do chính cd.. nhưng thường cái nì rất hiếm... vì cd chạy ổn thì mới bán được.
    - thứ ba là do virus w32.**, máy tui lúc truwóc cũng bị cái nì... chạy cái gì nó cũng báo crash..., cái norton Antivirus cập nhật mới nhất, sau khi wét thì mới thấy, tất cả những file *.exe đều bị.. con này lây nhanh bà kố lun...

8. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Những ai đã chơi được Sims2 thì tui có cái này nè
    Gửi vào
    My Documents/EA Games/The sims/Download folder
    ai down về xong thì giúp Rubi 1 phiếu bầu làm Mod nha

Các file đính kèm:

9. nhoc_quay15

ko co' virus w32.** đâu bạn ơi...tui vừa mới làm ma'y lại.....
    rõ ràng là tui đã cài xong tất cà ..trong qúa trình cài kô hề báo một lỗi nào...
    Tui còn swap lại tên ổ đĩa lại để nó nhận ổ đĩa ảo nữa....
    còn đĩa win XP tui mua ở Trường Giang ....tui ghĩ là nó ko có vấn đề gì....SP 2 của Xp tui xin của hãng Microsoft người ta gửi từ Đức qua luôn...bảo đảm ko có vấn đề gì......tui còn update hoài nữa .......
    Chán quá đi thôi trời ko thương tui gì hết......THÈM chơi Sim U qua'
    bớ leo_minh sao đợi hoài kô thấy xuất hiện vậy

10. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Có cái này các pác kô phải mệt nhọc làm việc để có nhưng reward nữa.Mà các pác có thể mua được.Chẳng những mua được mà còn kô mất xu nào
    Gửi vào
    ai down về xong thì giúp Rubi thêm 1 phiếu bầu cho Rubi làm Mod nha

Các file đính kèm:

11. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Có cái ghế này rất đẹp và phong cách nè.Lấy cảm hứng từ đây nè[
    Gửi vào
    ai down về xong thì giúp Rubi thêm 1 phiếu bầu cho Rubi làm Mod nha

Các file đính kèm:

12. yen2811

yen2811 Youtube Master Race

xin lỗi nha.Hồi hôm qua mình thử xoá hết đi cài lại thì đã cho sims mình đi học được.Không hiểu vì sao khi cailài thì máy chạy tốt hơn và nhiều chức năng hôn nữa.Nhưng mình ho sữ dụng trainer14 được.Mong mấy bạn chỉ giúp cách dùng với sims U

13. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

cấu hình máy
    A64 3200+ socket 939
    256mbx2 at dualchannel 400mhz
    x600xt vivo
    win xp pro sp2

chơi khá giật , dù chỉ chơi ở 1024x768 hay gì đó áh , thường hay thoát ra giữa chừng và hay báo file bị crash , application will nơ clóe hay end gì đó ???? đế chờ nó xảy ra chụp hình cho bà con xem ... ??

14. luky89

luky89 C O N T R A

Thì bị giống vậy đó, post ko bít bao nhiêu bài lên hỏi mà chẳng ai giúp được cả, nói tại hệ điều hành thì tại sao lại có người chơi được như Yu chẳng hạn, Yu cũng dùng win XP mà có cần fix gì đâu, theo mình chắc tại đĩa hư, mình đã mua đĩa hơn 1 tháng rùi mà tới giờ vẫn chưa thể chơi được, định là sau 26/3 sẽ nhờ người tới nhà cài hy vọng là sẽ được.
    To viprubi: bạn post nhìu bài hay lắm đó, đa số là các đồ down từ mạng về mà các mem lại rất thích cái này, mình nghĩ u sẽ có nhìu thông tin lắm nhỉ, vậy u hãy giúp các mem như tui đi! nếu ko chơi được thì làm sao mà down đồ của bạn về.

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Xin lỗi đã để bạn chờ. Vì mấy hôm nay leo bận học nên kô lên thường xuyên được . Hướng dẫn cách cài thì mình đã viết rồi, nhưng hiện giờ máy tính đang hư . Xin cam đoan với bạn là một vài ngày sau sẽ post lên cho bạn cùng các bạn khác !

16. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Trong lúc đưa đĩa 4 của TS2 vào để update đó , nó bảo là "Error during updater " Bạn giải thích giùm mình đi ! Nếu được thì bạn "Tường thuật trực tiếp công trình bạn cài bản Expand Uni" đi nhá ! Mua Sims 2 Uni được nửa tháng rp62i mà chả chơi gì được cả !

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cái lỗi Error mà bạn nói thì Leo cũng đã gặp rồi. Đơn giản chỉ vì đĩa bị dơ , trày... vv mà thôi. Bạn chỉ cần chùi đĩa lại rồi cài lại Sims 2 U. Nếu mà vẫn bị thì nên mua đĩa mới đi là vừa !

18. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Đĩa của mình đâu có bị trày hay dơ đâu !Hay là do mình cài Ts2 Ex không đúng chổ ? Mình install nó vào cùng ổ đĩa với TS2 đó ! Vả lại nghe một số bạn nói là mình phải xóa Sim 2 chừa lại phần save game và gì gì đó ...mình không thể nhớ , có ai có thể chỉ cho mình từng li từng tí không ? (sợ phải nạp lại sim2 vì lâu !)

19. nhoc_quay15

Bạn đi mua đĩa 4 của Sims 2 lại đi....có lẽ là đĩa mua về lâu nên nó bị hư dữ liệu đó....hàng VN chất lượng thấp mà....
    to leo_minh : sao chưa post lên nữa lẹ lẹ đi...cái cổ của tui dài gần = hươu cao cổ rồi nè....mua đĩa gần cả nửa tháng rồi mà chẳng chơi được chán quá đi......:((

20. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Yugi_hiro ơi , mấy member ơi , có người lạ xâm nhập làng tụi mình nè ! wa mục của solokoko coi đi !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.