Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Dĩa 4 sim 2 của mình là đĩa gốc đó , bảo ba mình mua từ nước ngoài về mà sao lại hư được ! Và mình cũng đâu có mua hàng VN đâu ! (Vì không có buildmode)

2. luky89

luky89 C O N T R A

Mục nào chứ, người lạ nào xâm nhập, chỉ rõ để dễ bụp
    Chà bạn khá dữ ta, mua đĩa gốc lận đó (nhưng mà có khi nào đĩa gốc vào máy VN nó ko chịu ko nhỉ?).
    bạn nên bỏ hết những gì có liên quan đến TS2 và nạp lại từ đầu đi, chịu khó đi tui cũng bỏ hết 2 ngày để cài mà vẫn bị erro ko chơi được nè, chịu khó mua đĩa mới đi u.
    sửa máy nhanh lên Leo ơi, các mem và mình chờ lâu lắm rùi đó....!!!

3. Nippo XX

Nippo XX Youtube Master Race

Mình cũng là dân ghiền chơi The Sims lắm, bản nào mới ra là mình chộp mua ngay......Mới đây,mình mua 2 đĩa The Sims 2 University mà ko biết cài...Trên báo nói là cần cài sẵn bản The Sims 2 trước( 4 đĩa) rồi mới cài University..Khổ nỗi,::( ....cái Daemon Tool gì gì ấy, sử dụng làm sao :-/ ??? Có ai tốt bụng, chỉ cho mình cài University với????? Đa tạ, đa tạ :'>

4. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

To lucky 89Vào topic vao day hay lam do solokoko làm ơn coi xong xóa dùm ! Trời ơi , giúp mình cài TS2 Uni đi

5. luky89

luky89 C O N T R A

TO Nippo XX: bạn mới tham gia vào Box TS2 nên ko rõ rùi, bạn chịu khó lục lại mấy trang trong box này đi, ko bít có coi nỗi ko. Xem trang này nhá:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=57833
    còn mấy cái bản TS2 thì coi trong TS2 hay hỏi các mem khác trong box hỏi đáp TS.
    To Maron: hồi nãy mình có xem rùi, tên này nhảm quá đã báo cho sinbad bít rùi (die là chắc).
    Giúp rùi đó!!! coi lại nhá

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko xài được D-tool thì sao bạn chơi TS2 nhỉ ?
    để tìm hiểu thông tin về D-tool thì vào Topic " Hỏi đáp TS" mà xem page đầu, chừng câu 30 mấy thì fải.
    D-tool thì nôm na là dụng cụ làm dics ảo, nó giữ cho TS2 luôn có trong ổ đĩa nhưng thực chất thì ko có, đó là do file thesims2.mdf và cái TS2 U thì cũng như vậy. khác là nhờ có ổ ảo mới có thể install được. việc complete install TS2 U thì cần đến dics 4 của TS2 gốc. bạn chỉ cần đưa nó khi hoàn thành việc cài TS2 U là xong. có lẽ nên tham khảo bài viết của dinosaur nữa ( ở đầu tôpic này )
    @ cái tay solokoko gì đó , yu đã quất cho 3 phát cảnh cáo, tốt hơn là báo cho Sinbad nhưng tiếc là yu đã quăng file bài viết đó >_< . ko biết là nó có thù oán gì với yu hay ko mừh ... cứ đem tên yu ra chửi ? oh, lạc đề roài .

7. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Tui có thêm một item mới cho Các mem nè. Rất đẹp nha
    Tuy làm rất khó và lâu nhưng đê trnh đấu làm mod tui sẽ cố gắng hết sức.
    Gửi file vào My Documents/EA Games/The Sims/Download folder
    Down song xin các pác cho tui một phiếu bầu làm mod nha.Xin chân thành cảm ơn :hug: :hug:

Các file đính kèm:

8. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

cuối cùng thì tui cũng chơi được the Sims 2 U rồi...cái này đích thị là lỗi của hệ điều hành đó các bạn
    tui đã hy sinh cả buổi sáng để cài lại windóws (cái bản 2005 đó ) gọi là windóws media ....bản này hỗ trợ nhiều thư viện hơn ....tui chỉ cần bỏ vào cài bình thuờng cuối cùng mount image ..xong là chơi ko cần phải swap tên ổ đĩa hay làm gì hết đó.... :D

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chà. vậy leo chúc mừng nhóc wậy đã chơi được The Sims 2 Uni nha. Mừ cũng xui cho bạn , leo vừa sửa máy xong và đã post lên bài hướng dân lên Newspaper . Thật ra bạn đâu cần cài lại máy, như Leo vậy !
    To all : Đây là bài hướng dẫn của Leo , dành cho bạn nào chưa cài được ^^

10. luky89

luky89 C O N T R A

Theo như bài viết của Leo thì vậy là các file image trong các đĩa của mem đều bị erro cả sao? nhưng nếu down về thì ái dà hơi lâu đó u

11. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ye...ye..., mình cài được sims 2 Uni rồi , cái phần update không có bị lỗi gì hết , tại vì mình cài S2U trùng với mục TS2 ! Mà khi xong update rồi , chương trình start nhưng lại bị đứng máy , rồi restart máy lại , có cần làm gì nữa không ? Làm cách nào để vào game ?

12. nhoc_quay15

to leo: chẳng biết leo nói sao chứ nhóc đã download cái image khác từ lâu lắm rồi mà còn down nhiều nữa là đằng khác nhưng mà đâu có chơi được...vả lại sau khi nhóc cài lại máy thì nhóc cũng mount cái image trên CD luôn nếu mà image đó hư thì làm sao nhóc chơi được...Nhóc nghĩ đây là nguyên nhân khác đó leo ...sẵn tiện cho nhóc hỏi leo là boy or girl ...mà theo nhóc đoán thì là girl...am I right? :;)

13. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chà chà, kô biết nữa nhưng leo sau khi thử đổi cái file Image thì nó chạy được luôn, đâu cần cài lại Win đâu. Mà có khi nó kô tương thích với WInXP thì sao nhỉ !?
    PS :You Wrong ! I'm Boy :D

14. nhoc_quay15

mà nói nó ko tương thích với WinXP thì kô đúng ...như yugi_hiro cũng xài win XP SP2 mà cài game vãn được đâu có sao...theo nhóc thâychă1c có lẽ:
    1_những người khác đã download về 1 phần mềm nào đó (nhưng mà ko phải Hot fix) có thể khắc phục lỗi này.
    2_tại vì nhóc thường xuyen cập nhật microstsoft để Update nêncó thể có 1 cái nào đó kô tương thích với Win XP
    PS(to leo_minh):con trai gì mà mê kwon sang woo dữ vậy??How old are u?

15. luky89

luky89 C O N T R A

Nếu nói win XP ko tương thích có phần đúng đó, mà nói đĩa hư lại càng đúng hơn, nếu bạn truy cập mà bị hư, thì máy nhà mình đâu có mạng mà vẫn bị hư nà!!!

16. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Cũng chưa hẳn do Win đâu Nhóc ơi, Jak cũng xài Win XP mà có gặp vấn đề gì đâu. Còn nói về chuyện không tương thích thì hết 70% là do các chương trình "đụng" với nhau. Khi chơi, tốt nhất là bạn nên tắt những chương trình không cần thiết (đa phần là những chương trình Autorun when Start Window ấy), thường thì nó nằm ở system tray. Như vậy sẽ tránh được những file không tương thích và giúp load game được nhanh hơn đó.

17. nhoc_quay15

To Jak :nhóc thấy Jak nói vậy là ko đúng vì khi nhóc cài nhóc đã cẩn thận tắt tất cả các chương trình ko cho cái nào chạy hết mà còn tắt luôn mạng nữa .....thì nếu mà tắt các chương trình khác thì load game nhanh hơn là cái chắc...nhưng mà nói qua nói lại cũng nhờ nhóc cài lại Win 2005 mà chơi được Sím 2 U...mà cũng nhờ Sims2 mà bây giờ nhóc được xài những tiện ích mới của Win...hay lắm đó ...phiên bản Win này hỗ trợ về Media nhiều lắm ...
    To lucky89: nếu nói đĩa hư thì sao nhóc mount image rồi đang chơi đây nè :-P

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, yu đâu có xài SP2 của XP ? đang tính chuyện nâng cấp lên thành Windows XP 64 bit ( cái Win 2005 u nói đó huh ? ) nhưng ko biết có nên hay ko ?

19. nhoc_quay15

ái dà dzậy chắc nhóc nhớ lộn ..tại sao ko biết có nên nâng cấp hay kô??sợ cấu hình máy kô đủ hả ....để nhóc shảe cho 1 ít mà xài :))

20. kl2991

kl2991 Persian Prince

cho hỏi là sao tui bỏ đĩa 1 vào nó install đến 68% thì đứng luôn không lên được % nào. thử cài lại nhiều lần cũng bị như vậy. giúp tui với.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.