Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Có thể đó là do đĩa của bạn bị trày hoặc dơ, lâu ngày kô sử dụng... vv Hãy lau thật kỹ rồi cài lại lần nữa. Nếu kô được thì tốt nhất là bạn nên mua đĩa mới !

2. kl2991

kl2991 Persian Prince

làm sao để lau đĩa vậy bác leo_minh ? thấm nước vô khăn rồi lau hả ? trước giờ chưa từng lau đĩa bao giờ, đĩa sao để vậy.

3. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Nghe mấy you bàn về bản University hay dữ, mà cài cũng khó wá nhỉ ? Tui chưa có cơ hội chơi thử nhưng nóng ruột wá à, mà tới mai mốt người ta có tạo crack sẵn cho mình mua về cài ko ? Chứ nghe mấy you hướng dẫn coi bộ khó wá ><. Mà tui thì làm biếng lắm ( vậy chứ mà chịu ngồi suốt 3h đồng hồ để uýnh lộn với bản Sim All và Makin Magic đó..hic..hic..hy sinh vì lý tưởng mừ T_T)

4. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Lau disc thì không khó, bạn làm thế này:
    _ Chuẩn bị bông gòn sạch, chất đánh bóng (kem đánh răng Colgate ^__^), một cái quạt máy.
    _ Đầu tiên, dùng bông gòn thấm nước (ít thôi), lau nhẹ nhàng, lau từ tâm disc ra rìa disc theo những đường thẳng, cứ thế cho đến hết cái disc. Không lau vòng tròn, nếu không sẽ trầy thêm.
    _ Đem ra chỗ cái quạt hong khô, chờ chừng 10ph, nó khô rồi đem dzô "xử" tiếp.
    _ Lấy bông gòn thấm một ít chất đánh bóng, chùi y xì như trên. Bạn nên soi dưới đèn sáng để tìm các vết trầy, rồi dùng bông chùi những chỗ đó kỹ một chút, nhưng đừng mạnh tay, chỉ chùi từ tâm ra thôi nghen.
    _ Đánh bóng xong rồi thì chùi lại bằng bông thấm nước cho sạch, lại đem hong khô.
    Bây giờ bạn thử đem cái disc đó đi thử xem, bảo đảm đọc tốt hơn rất nhiều.
    (Có gì thắc mắc thì mua báo "Làm bạn với máy vi tính" số ra ngày thứ 2 - 28/03, trong đó có chỉ dẫn y xì dzậy đó, Jak làm thử rồi, yên tâm đi)

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ha, that's right !
    PC của iem yếu lắm , sợ card màn hình kham ko nổi, đến hè thì mới mua được ( mở miệng xin lúc này là chít >_<) , mừh cũng là, máy tàn tàn mà chơi vẫn tốt, chẳng thấy lỗi gì cả :)) .
    Dà, chuyện load đến 68 % thì yu nghĩ là dics hư roài. nhìn những vết trầy thì biết. người ta nói thì nếu trầy ko quá thì có thể lau dics thì sẽ ko sao nhưng những cái dics để hớ hênh thì ko xài được, trầy quá nặng và hư dics đến nỗi fải đi mua . có khi chùi còn hư thêm nếu ko có kĩ năng, yu bị hoài àh :D.

6. niki

niki Youtube Master Race

Cho em hỏi tí,em cài The Sims 2 University theo chương trình Daemon tools --->đã cài xong và chơi được theo sis dinosaur[mini] đã chỉ dẫn nhưng sao phải bỏ đĩa mới chơi được ạ???
    Lúc đầu em cài vào ổ ảo là ổ G,rồi khi bỏ đĩa nó tự động chạy The Sims cho mình chơi.Lúc sau,em restart lại máy và bỏ đĩa ra thì mất hết,không chơi được nữa.
    Theo sis dinosaur em mới vào ổ ảo G chạy file autorun thì khi resart lại không bị mất nữa nhưng bản The Sims cứ đòi bỏ đĩa vào mới chơi được >__<
    Có ai cài mà không cần bỏ disc vào thì chỉ em với
    @sis Dinosaur:nhờ sis muh em cài được,thankssss...nhưng sis chỉ hơi khó hiểu và ko chi tiết lắm nên mò mãi mới xong ^^
    P.S:vui lòng chỉ dùm niki nha ^^
    Thank alot :x

7. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

dzậy chứ bạn có swap tên ổ đĩa như dinoáu chỉ ko??kô biết mấy bạn làm sao chứ còn nhóc để có thể mount được file ảnh thì nhóc phải chép toàn bộ đĩa vào một folder sau đó mới mount rồi mới cài ...hôm bữa nhóc có thử delete cái file *.mdf (cái file mà 600 mấy MB đó) xóa xong thì mount kô được luôn mà thôi kệ có mấy trăm MB kô nhằm nhò ổ cứng nhiều mà :-P

8. buomma

buomma Dragon Quest

thực chất là cái TS 2U này ko hề có crack no cd, mà vẫn phải dùng đĩa.
    Nhưng ở đây là đĩa ảo, chì là những file giả với dung lượing rất bé để wa mặt đoạn check của game.
    - Lúc mới cài xong u chơi dc vì u muont file mdf trong cd, khi bỏ cd ra thì ko chơi dc.
    - U hãy down cái file ảo này University Image , giải nén vào trong máy và dùng deamon tool mount từ file này là ok. ( sau khi giải nén có vài MB thui, ko cần lấy file true image trong cd cài đâu)

9. dinosaur[mini]

dinosaur[mini] Mr & Ms Pac-Man

oái, tui là boy mà. Girl mà lại khoe hàng như tui a', hihí, thế thì đâu còn là phụ nữ Á đông. Thực ra thì rất đơn giản:
    1- Nếu đĩa của bạn chứa file ảnh (file ảnh là file Sim2ex1_1.mdf, .mds, .iso,.nrg,...) của game thì bạn đâu cần tráo tên ổ đĩa. Vì giả sử ổ ảo là F: thì khi mount lần lượt 2 đĩa SIMS-University vào ổ ảo thì dĩ nhiên game sẽ hiểu bạn cài từ ổ ảo F:. Còn cái file mini-image là giúp cho bạn tiết kiệm ổ cứng thôi, nó giả cái file ảnh của đĩa 1. Nói luôn là các bạn phải copy cái file mini-image này vào ổ cứng trước khi mount vào ổ ảo thì khi chơi mới không cần đĩa.
    2- Nếu đĩa không có file ảnh mà là các file thực (file thực là file setup.exe, data.cab,... đó) của bộ cài thì bạn mới phải tráo tên. Cái này cũng dễ hiểu mà, ví dụ bạn cài từ ổ thực là ổ E:, nhưng khi mount cái file mini-image vào ổ ảo thì nó lại là ổ F:, đổi về ổ E: để game check khi bắt đầu chạy thôi. Nhưng nghe nói các bác ở đây cũng chả cần đổi mà vẫn chơi được.

10. nmhc

nmhc Youtube Master Race

cai Univer do' chỉ cần mount là chơi được thôi, đâu có phải đổi tên ổ đĩa gì đâu?
    ở ngoài hàng có bản cd 3 đĩa, setup 2 đĩa, còn dùng đĩa thứ 3 có một file mdf gì đó.
    dùng deamon mount là chơi được thôi.
    mà kô thì tạo một cái ổ ảo của CD thứ 3 đó dùng cho đỡ hại ổ đĩa cứng.

11. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ye...ye..., mình cài được sims 2 Uni rồi , cái phần update không có bị lỗi gì hết , tại vì mình cài S2U trùng với mục TS2 ! Mà khi xong update rồi , chương trình start nhưng lại bị đứng máy , rồi restart máy lại , có cần làm gì nữa không ? Làm cách nào để vào game ?
    Alo , sao hổng có ai trả lời em vậy ?

12. niki

niki Youtube Master Race

Niki cài được gòi,thank alot
    Hix...hix...ai bít đâu,thấy cái ava tưởng you là girl,sorry >__<
    Ai dè ^^
    Dù sao cũng cám ơn you,niki cài được gòi

13. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Mèng ơi... >,< để vào game thì chỉ cần click vào cái Icon The Sims 2 thôi, mount xong rồi thì đâu cần phải làm gì nữa đâu. Mà Update cài gì thế nhỉ ???

14. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Hổng được ! Vì mình chỉ mới mount được có cái image thứ nhất mà thôi , không biết làm sao nữa !, mà hễ click vô Sim 2 thì chơi TS2 mà !

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, ko hiểu.
    Sau khi update thì tự khắc đã xuất hiện 1 icon TS2 U , còn file image thì đã có sẵn trong disc E, nếu lấy ra thì nó báo lỗi là ko tìm thấy dics thích hợp. Copy nó và tạo thành 1 link để tạo 1 file image.
    Rốt cuộc vào Ts2 mà vẫn thấy TS2 bản cũ thì tự hỏi là u đã install TS2 U ?

16. nmhc

nmhc Youtube Master Race

nhg đồ mà kal kally làm có cái dùng được trên TS2 University, nhg có cái kô dùng được, hình object sẽ bị trong suốt và có màu xanh.
    Có bạn nào khắc phục được hiện tượng này kô?

17. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Mình đã tìm thấy S2U rồi ! Nhưng khi click vào thì nó bảo là phải bỏ đúng đĩa vào thì mới run được ! Ai chỉ giúp mình với , giảng kĩ chút xíu , Maron "tối giản"(tối dạ) lắm ! Thông cảm , cảm ơn trước.

18. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Ngoài kia có bản CD 3 đĩa ấy. dùng 2 đĩa đầu setup như bình thường, trong quá trình setup hỏi đến CD4 của the sim 2. sau khi hoàn thành thi dung chương trình deamon, mount image từ CD thứ 3 của bộ the sim 2 university. thế là chạy ngon lành luôn.

19. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Tôi thấy khi íntall the sim 2 univer rồi thì kô quay lại chơi the sim 2 được nữa đâu. khi click vào icon TS2 sẽ có thông báo là bạn chơi sai version của TS2, thay vào đó hãy chơi TS2 Univer...

20. lovely moon

lovely moon Youtube Master Race

lam on cho tui hoi :lam sao cai duoc va choi duoc the sims2 university vay .Lam on chi lai dum .Giup dum di nha .xin cam on nhieu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.