[Thảo luận]The art of assassination

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi o0hoangsea0o, 5/12/13.

1. hazymoon93

hazymoon93 Donkey Kong

cũng tùy thôi cậu ơi mình pvp chưa có con LBM nào full 1 combo chết mình cả lên cậu nói hơi quá rồi ngay cả khi nó cầm tier 11, sau air combo mình lãnh nguyên cái chém điện của nó nhưng cùng lắm thì cũng đi đến 90% HP thôi, chứ cứ one hit thì ai mà chơi nổi chắc chuyển hết LBM quá:4cool_baffle:

2. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

full crit chắc 1 shot được chứ ko chơi

hôm trước cầm con BM 3x bị con LBM tier 10 nó full combo chết luôn trong arena

3. hazymoon93

hazymoon93 Donkey Kong

thì đấy là mình bảo full crit đó chứ ko crit thì đc tầm 60% là kịch, mà LBM nó toàn build crit to lên hầu như phát nào chả crit. mình đang nói pvp faction chứ vào arena thì có mà 2 combo cũng chả die đc

4. kensh1

kensh1 C O N T R A

Con Ass mình 30k máu mà ko dưới 1 lần bị one shot nè. Có điều với elo mình bây giờ ( trên dưới 1450 sau khi dùng cái tool giảm ping ) thì ko sợ LBM với Des, đánh cũng 5 ăn 5 thua thôi, thậm chí LBM nếu ko 1 hit mình đc thì đa số là thắng. Bây giờ lại ớn Sum KFM với FM mới đau. Con Sum thì khỏi nói rồi, KFM thì cái q e của nó khá ớn với Scorching kick thêm 1 đống chiêu stun nữa, FM thì cái z mình dùng ko hiệu quả mấy vì nó co nhiều chiêu xuyên qua đám sương này thêm chiêu cầm ném nữa

5. KaiAki

KaiAki Youtube Master Race

Pác nào cho em xin cách cộng skill sin để tham khảo được ko ??:9cool_pudency::9cool_pudency:

6. o0hoangsea0o

FM ném thì dùng skill counter lại
    chả qua Z để khi bọn FM nó trói chân mà SS đang cd thì dùng thôi, dựa hoàn toàn vào win sao được

7. gaaravn

gaaravn C O N T R A

full combo là bao gồm cả summon sword nữa nhé , mấy con LBM mà cầm tier 11 mà dùng summon sword shield bảo vệ 5s thì khó gọi là full combo đc , mà thường bọn này nó ko đủ chi nên chưa chắc đã ném kiếm lúc trên ko .

KFM full set hổ cầm tier 9 còn gần chết mà nói gì +14 atk rồi thêm 7% của tier 11 . Bác nào vào game test dmg với mình cho vui ... :D

Sin 31k hp bị char lbm mình 1 combo chết nhé mà mình cũng chưa max tier nữa

Chỉnh sửa cuối: 5/2/14
  8. K3IIy

K3IIy The Warrior of Light

Chắc lại Air combo xong rồi knockdown rồi xài skill 4,skill 4 của LBM tăng gấp 3 lần dam nếu đối phương bị ngã,thêm crit thì tầm 12k->14k dam

9. gaaravn

gaaravn C O N T R A

cái chém điện đó khi target kd thì 100% crit , dmg khoảng 12~15k ... Thường thì LBM pvp với Sin đúng bài thì ko xài cái shield bảo vệ 5s mà thay vào đó là summon sword atk và hồi chi thì có thể kéo thêm dmg và hồi chi trong lúc aircombo .

Nhưng đúng là có nhiều con sin khủng ko biết ép đồ kiểu gì mà trâu thật ...

Sin pvp vs LBM đúng bài theo mình có lẽ là ngay giây đầu tiên phải chạy thật nhanh vào RB để tàng hình, tránh phát air stun của LBM . Nếu để con LBM cất cánh bay lên kịp thì 90% là ăn air stun .

Thì mình đang nói trong arena đó bác , còn bên ngoài faction thì LBM tier 11 full combo 100% các class toạch trừ Des khủng .

Còn trong arena Sin 31k HP thì con LBM 1combo cũng toạch hoặc còn 1~5% máu nếu F kịp .

Chỉnh sửa cuối: 6/2/14
  10. vumuoi

vumuoi C O N T R A

2k1+ pvp, hở ra hết giải lyn nó combo 1 phát còn mất sạch 35k nữa chứ ở đấy mà.... tất nhiên là nó sẽ bait giải rình stun rồi chém điện r, còn phát mà xác định xem cuộc đời bác còn 10% hay 20% hp nó nằm ở phát air combo xem có phát nào crit k :X

11. hazymoon93

hazymoon93 Donkey Kong

30k HP bác đang nói trong arena hay ở ngoài chứ em build hết các kiểu rồi cũng chỉ đc hơn 23k , chứ 30k HP + 1k2 def nữa thì bá cmn luôn chứ còn gì

12. Saggit

Saggit Fire in the hole! Lão Làng GVN

mới off tầm 2 tuần mà mình lạc cmn hậu rồi sao :2cool_sad:

13. gaaravn

gaaravn C O N T R A

30k là trong arena đó bác , chứ bên ngoài Sin mặc full tiger chắc đc 23k :-? , mà thường mình thấy chúng nó ko dùng full Tiger mà kèm 3 part Poh để build crit nên chỉ khoảng ~21k .

14. hazymoon93

hazymoon93 Donkey Kong

ko cần POH đâu cậu ơi mình full set hổ crit vẫn 2k2 đấy là mình còn craft miếng 1 và 2 là Hit chứ ko thì cũng gần đc 2k4 crit, bởi vì set hổ ko có Hit lên cần buid cho đủ ko thì crit cao mà Hit ko có thì cũng chẳng ăn thua gì

15. o0hoangsea0o

hit thấp đánh toàn miss xong không liền combo thì khóc =))

16. hazymoon93

hazymoon93 Donkey Kong

miss đúng lúc stun thì có mà khóc tiếng mán:4cool_hungry:

17. gaaravn

gaaravn C O N T R A

H chắc chỉ có nước úp neck tier 5 để thêm hit chứ ko dùng tier 9 hit giảm trầm trọng :-? .

18. quanglongquý

quanglongquý Mr & Ms Pac-Man

ai bit bộ này chừng nào ra không, một trong những lý do chơi asassin :7cool_extreme_sexy_
    tình trạng mấy má Gon bốc lữa với mấy bộ dồ chẳng hot kém, muốn chơi lại thì chì còn niềm tin tí xíu vô bộ nầy thôi

19. o0hoangsea0o

race nào chả có vài bộ sexy trừ lyn
    trẻ em cấm 18+ =))

sin giờ hơi yếu trong pvp, máu quá ít và dam thì cũng chả hơn được mấy class
    mong sau cái tournament vừa rồi tụi nó nerf bớt đi
    qua mấy cái clip tournament thì cũng thấy rõ, có lẽ duy nhất FM với Sin là không có skill nào cần nerf
    - LBM nerf chém điện, tốt nhất là remove cái tăng dam + 100% crit khi ngã
    - KFM nerf điểm huyệt, cái éo gì 1 combo mà thằng des 80% máu chết luôn
    - BM nerf lưới điện (cái này CN chưa có), nên giảm thời gian hiệu ứng đi bị lock trong đó thì xác định

Sum thì chả thấy thể hiện gì nhiều nên ko bàn

20. quanglongquý

quanglongquý Mr & Ms Pac-Man

bac nói thế chứ jin bác giới thiệu cho em bộ nào bốc lửa dể em mặc phát, với lại assassin không buf hay sửa cái skill 3 phế vật thì thọt một skill còn gì
    lyn không phải là không có nhưng mà =)) dân chúng lilocon no mod

co mà không buf hay thay skill 3 cua assassin thì thọt một skill ah