[Thảo Luận]Total War: Rome II [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Soul Revanous, 2/7/12.

1. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Bác set ở mức nào trông đẹp vậy, armour cũng không còn răng cưa nữa

2. lantis999

lantis999 Mega Man

cách làm của mình rất đơn giản...
    Đọc thông số setting từ data của shogun 2,check với rome 2,so sánh những thứ bất hợp lý,fix lại...kết quả như trên....nhưng vẫn cay cái nón thằng leader...má nó...MÀU HỒNG LÀ THẾ QUÁI NÀO?

Ngoài ra còn 1 điều nữa,max settings của rome 2 có lẽ chỉ bằng hight settings của shogun 2....ko có chuyện đẹp hơn đâu,chỉ là đỡ hao tài nguyên hơn thôi.

- - - Updated - - -

cve62 cơ bản,file download game đã hoàn chỉnh rồi,nhưng cái crack gây hỏng việc truyền tải và xử lý dữ liệu,chỉnh lại các thông số = tay sẽ tốt hơn :))
    Cấu hình hiện tại theo thông số thì là hơn ultra 1 chút

Chỉnh sửa cuối: 4/9/13
  3. robertduyvn

robertduyvn T.E.T.Я.I.S

CHo mình hỏi là nếu cài game trên steam thì khi game có patch fix là nó sẽ tự update luôn hay sao ạ?

4. tieulyquang

tieulyquang Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Đúng thế, cứ bật steam lên, có bản update bất kỳ game nào sẽ tự động cập nhật hết
    đó là 1 trong những cái lợi của dùng bản quyền, không phải lo lắng nhiều việc cập nhật, đi tìm này nọ :4cool_beauty:

5. roma1990

roma1990 Mario & Luigi

hai stack nào mà sáp vào nhau cái là lag lag mà cảm giác ko có blood nó sao sao ấy :((

6. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi là nếu kỵ mà xuống ngựa đánh nhau thì chỉ số của nó tính thế nào?

7. rebels

rebels Donkey Kong

đại ca lantis chỉnh tay bằng cách nào thế, chi tiết 1 chút cho em xem với >_<

8. TheSithLord

TheSithLord Donkey Kong GameOver

Các bác cho hỏi chơi phe rome chọn một trong ba houses nhưng làm sao cho thằng members cưới vợ dc vậy trong game ghi là phải chờ proposal từ các house khác nhưng mà mình chờ đến thằng leader ngủm củ tỏi luôn cũng ko có làm một thằng trong house khác vô làm leader luôn nhưng ko chịu đổi lại họ :4cool_doubt:

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Chỉnh sửa cuối: 5/9/13
  10. robertduyvn

robertduyvn T.E.T.Я.I.S

Cái này theo mình nghỉ nha, chắc lính kỵ mà cầm kiếm thì khi xuống ngựa sẽ trở thành lính kiếm bình thường và ko còn sợ lính giáo nữa.. :D

11. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

Hệ thống kinh tế và xây dựng của Rome 2 quá phức tạp.Mình làm đủ cách mà các thành vẫn đỏ lòm.Điên quá.Chơi đến năm 240 BC rồi
    Có bác nào biết vô coi nhiệm vụ ở đâu ko.Thấy ở ngoài có 3 loại chiến thắng là quân sự,kinh tế,văn hóa.Nhưng vô compain rồi thì chả biết coi ở đâu để biết chiếm thành nào
    Kinh tế thằng Rome 2 này khó quá đi mất trời ơi

12. ucaus

ucaus Mr & Ms Pac-Man

Cái này còn lỗi nhiều quá, cái quả FPS thì khủng nhất, setting mức nào khi vào battle thì FPS cũng như nhau 10-15 hết. Chẳng chơi dc trận nào ra hồn. Đợi patch vậy.

13. robertduyvn

robertduyvn T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là mấy cái ảnh chụp trong lúc chơi rome 2 trên steam( thấy nó kêu bấm F12 để chụp) thì cái thư mục chứa mấy tấm đó ở đâu vậy? mình ko tìm thấy.

14. colbyiam

colbyiam Youtube Master Race

Quá đẹp, e đang down về mãi mà chưa xong. Bác dùng vga gì vậy?, e dùng con gtx 460 ko bt có đc như bác ko!

15. robertduyvn

robertduyvn T.E.T.Я.I.S

Hi các bác.
    Tình hình là con lap nhà e( corei5, ram 6gb, card intel HD graphics 3000 1696mb) chỉ có thể setting và cảm nhận được rome 2 như thế này thôi. Các bác click vào link e up trên steam xem cho nhanh nhé. :9cool_haha:

http://steamcommunity.com/profiles/...rt=oldestfirst&browsefilter=myfiles&view=grid

Cảm nhận của cá nhân:
    -Do e chỉ thích hình ảnh lính đẹp nên em chỉ set 2 mức texture quality và units details là High , sader model 4.1, unit size medium, còn lại thì low hết các bác ạ. :5cool_big_smile:
    -FPS thì ko lag tẹo nào, chắc do set low :6cool_beat_shot:
    -Vẫn còn thỉnh thoảng bị crash khi zoom cận cảnh, hôm 3/9 đến nay chỉ mới bị 2 lần, mà lỗi này thì trên 4rum tụi nó cũng la làng nên chắc đợi patch fix thui. :2cool_burn_joss_sti
    -Khi e set mức setting trên thì chơi campain map cũng ko bị lag nhưng mà ngồi chờ đến lượt thì rỏ lâu, ko phải vì máy chậm mà vì quá nhìu faction, @@, icon faction chạy vèo vèo mà ngồi đến lượt lâu vãi.
    -E đã test thủ 2 stack full( 40 unit mổi stack) thì cũng ko lag liếc gì hết, các bác chịu khó set các mức khác xem sao, chứ set mức ultra đổ lên chơi lag ức chế lắm. --> e dễ tính các bác ạ. :">

Kết:
    Đối với con lap cùi của e thì e hoàn toàn chấp nhận và mãn nguyện các bác ạ! :))
    p/s: e thì pre-order, ko biết các bác xài crack thì hình ảnh thế nào nữa.

16. roma1990

roma1990 Mario & Luigi

grao grao đang đánh thành sắp xong crashhhhh nóng máu quá qua chơi ff 13 chờ bản fix t6 thôi :((
    p/s: cái mod thêm Seleucid Faction sao để vô ko xài được nhỉ :(

17. lantis999

lantis999 Mega Man

Những tinh chỉnh cuối cùng,hoàn toàn dựa trên thông số chính của rome 2 bản quyền,80% răng cưa được khử,với con VGA cà tàng HIS 6790 còn đc vậy,mình nghĩ với những ai có máy ngon hơn thì chắc chắn tốt hơn.
    Ảnh chụp khi tập trung quân là ổn định ở FPS 40-60 (hoàn toàn ko hành quân hay đánh nhau) khi đánh nhau thì FPS còn 30 và nếu dính bug tụt FPS hiện tại thì chỉ còn 10 -_- tình trạng bug duy trình trong khoàn 1-2 giây ko đáng kể.Những chi tiết nhỏ đc thể hiện,m,ình vẫn thấy ko chi tiết đc = 1/2 của shogun 2.Chú ý tấm da sói nhé,thấy rõ bụi bẩn trên đấy chứ ko phải mấy vệt nhòe như trước :))

Ảnh trên campaign,rõ hơn-màu nc nổi hơn,chế độ khử răng cưa trên cam map rất tốt,tốt hơn cả trên battle,nhờ mấy bác mua game bản quyền vào nhận xét chất lượng ảnh,nếu cảm thấy ok mình sẽ up file thông số lên,chỉ cần chép đè vào file cũ là đc (nhớ back up)

Và cuối cùng,với tư cách cá nhân....ĐÃ FIX ĐC CÁI MÀO GÀ MÀU HỒNG!

Các file đính kèm:

18. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A

Với tư cách cá nhân mình xin cóa 1 câu hỏi đóa là......hết màu hồng rùi làm seo bik thằng nào là leader nữa bác =]]z

Ngày mai cóa patch fix là fix về lỗi gì ae biết ko??? Lúc xông vào nhau dựt kinh khủng. Cứ tưởng cái laptop sắp đc vào viện rồi ấy >.<

19. 2vietminh4

2vietminh4 Youtube Master Race

Bác up file lên đi bác để em vào thử phát :4cool_beauty: thank bác luôn :6cool_smile:

20. lantis999

lantis999 Mega Man

Sorry mọi người,mải lo làm ba cái ruồi bu ko đưa ảnh thủy chiến lên,theo mình thì độ đẹp của thủy chiến sau chỉnh vậy al2 đc rồi,nhưng bảo đảm tụt FPS thảm hại khi va chạm.....và cái mẹ gì mà tàu của đám athen húc tan xác 2 tàu của rome vậy?

Các file đính kèm: