[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Đánh từ từ không được. Bắt đầu có ally bảo vệ, sau này tụi nó yếu khoảng turn 40 nó mất đất mình bị hở sườn bị vây đánh. Chiếm chỉ có 6, 7 thành mà hơn 2 full stack vẫn không bảo vệ hết. Cho lui thủ thì hết lớp này đến lớp khác. Các clan enemy vừa đông, vừa mạnh. Ally mình thì yếu phải kéo quân bảo vệ để tránh hở sườn. Mình chơi thằng Kamakura Minamoto. Thằng này dễ chơi mà đánh còn mệt nghỉ.

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bạn nhắm đánh ko dc thì cứ... chơi lại từ đầu đi. mình nói thiệt đó. nhiều khi AI nó ngu bm ra nên mình chơi chỉ rước ức chế vào. mình từng chơi FOTS camp Choshu ( đất gần Aki của Mori bên S2 ) reset tới 4 lần mới ổn dc, toàn bị mấy thằng tay to mặt lớn ở Kyushu hấp diêm ko à.

hay mình chơi R2 chọn Seleucid ai cũng bảo dễ, mình phải reset tới 3 lần mới chơi ra hồn vì AI nó đánh tứ phía làm dc gì đâu 8-}

3. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Mấy trò Shogun khó nhất là RD. Mình chiếm gần hết phía đông thì bị đổ bộ. Lính trên cạn không đủ nuôi lấy thì nuôi thuỷ quân nên thuỷ quân mình bỏ. Bây giờ phải đi dẹp thì chán quá.

4. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Nó ít khổ đổ bộ nhưng mỗi lần đổ bộ là như vậy. Rise of samurai lập vassal sau RD có bị phản không? Tụi Ally phản đau quá chịu không nổi.

5. hunggc

hunggc Mr & Ms Pac-Man

Em thấy Radious Diplomacy Mod nó nói thế này:

4. Realm DivideV1: Reduction of the effect is -2 (vanilla was -5), initial hit is -20 (vanilla was -10), Limit is -80 (vanilla was -200) - this makes RD more balanced, clans not getting angry on you so fast and RD is not such a nonsence anymore.
    4.1 Realm DivideV2: Reduction of the effect is +3 (vanilla was -5), initial hit is -30 (can be higher on diff difficulties), (vanilla was -10), Limit is 0 (vanilla was -200) - this version gives you bigger negative bonus when RD starts but over some time effect goes down until it reaches 0.
    4.2 Realm DivideV3: As many requested RD effect is killed in this version.

Thế là chọn cái V3, nhưng ko chiếm kyoto vẫn cứ bị RD y như ko xài mod.

-> Nhưng em lại nghi ngờ ở chỗ "RD effect is killed" biết đâu là ý nói "bỏ hết ảnh hưởng của RD như V1,2" tức là vẫn để RD xảy ra như cũ thì sao nhỉ ?!

Còn thử mấy cái mod khác thì game lại bị crash !!

Chỉnh sửa cuối: 11/8/15
  6. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

người ta ghi rõ thế còn hiểu nhầm hả trời , RD effect is killed chứ có phải RD is killed đâu :)) mod tăng thanh fame cho phép chiếm nửa bản đồ ko đầy thanh fame trước vẫn dùng bình thường

7. blind2

blind2 C O N T R A

mọi người ơi cho mình hỏi cái này với cái suppression fire bắn ra làm sao vậy mọi người, FOTS ko có fire by rank hả mọi người?

8. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

Fire by Rank muốn có phải research tech cùng tên, bạn tìm ra dc Supression Fire mà ko tìm ra dc Fire by Rank thì cũng hay.

Supression Fire tăng reload giảm acc, làm giảm morale của địch và tốc độ charge của địch bị bắn phải. rất hữu dụng để bắn phá các unit đang charge tới. còn nếu dùng để đấu súng thì vô dụng.

9. kidice

kidice C O N T R A Lão Làng GVN

mình cài bản shogun 2 total war complete edition là ko cần patch gì nữa phải ko mọi người .

10. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Fire by Rank là bắn liên tục đúng không?

11. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

FBR = bắn theo hàng. hàng 1 bắn xong quỳ xuống nạp đạn, hàng 2 bắn tiếp và cứ thế cho tới hàng tiếp theo. thay vì bình thường chỉ bắn hàng đầu tiên và bắn tự do.

FBR x2 hoả lực của bạn nhưng đồng thời cũng có 1 bug khá phiền: nếu 1 tên lính bất kì trong unit chưa nạp đạn xong mà bạn ra lệnh di chuyển unit đó thì tên lính đó sẽ phải nạp đạn lại từ đầu => cả unit bị đứng yên trong thời gian đó.

12. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Rise of Samurai rất khó win campaign trước 1199. Chơi đời con khi già may ra chiếm hết bản đồ.

13. RuaConHamAn

RuaConHamAn Donkey Kong

Chưa chơi cái ROS này bao giờ. Thấy giáp chán quá.:6cool_beat_shot:

14. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Rise of Samurai hay hơn Shogun 2 đó. Nhưng mà khó quá.
    Ai chỉ chơi Fall of Samurai đi. Tướng nên theo đường gì? Nên theo đường Chi mới đầu không? FOT khó lên happiness quá.

15. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

general thì tuỳ theo sở thích mà build. nhánh trái thì có Night Battle cho land battle. nhánh phải thì mớ skill lvl 4 hữu dụng hơn. mà mình thì chỉ cần lên dc 5 sao để lấy mấy skill sau là dc, chả quan trọng lắm Stand & Fight hay debuff này nọ vì battle trong FOTS diễn ra rất nhanh và dễ dàng khi ở late game ( nếu bạn đủ mạnh ).

tech mới vào chọn cái nào thì còn tuỳ chơi thằng nào. mấy thằng phía tây thì đầu tư vô cái upgrade tàu chiến lên trước rồi nhảy qua Chi, lên dc tech lvl 2 thì rush lấy Explosive Shell với tech + happiness nếu cần. còn mấy thằng phía đông thì cứ tàng tàng Chi trước vì chả mấy khi bắn tàu.

Happiness muốn lên thì chịu khó đập hết moẹ mấy cái công trình - happiness đi là xong chứ gì. xây Police Station với Inn vào, dư dả thì xây Fortress lên. mid game tiền ko đến nỗi thiếu đâu nên cứ xây Police Station kiếm agent trước đi rồi sau này đập xây cái khác. chơi FOTS thì agent đóng vai trò chủ chốt, ko xài agent thì camp khó đừng hỏi.

khangov2007 thích bài này.
  16. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Mới vô xây cái chợ bị trừ happiness rồi :)

17. Tiger-tank

happyness còn bị trừ khi lên đời sang hiện đại nữa ( nâng cấp city , xây nhà lính súng , lên đời tech ) , mà fots tui xây toàn công trình tăng tiền vẫn đủ happyness có bị nổi loạn đâu ( nhà geisha + lại mà ) . đủ tiền nâng fortress là đủ rồi , thấy nguy cơ thì nhét con geisha + vài unit cùi nhất vô

18. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

nếu ko phải tỉnh quan trọng thì ko cần up lên Market. up lên Gambling Den để lấy Happiness ấy.

ruộng up lên lvl 2 rồi vứt đó cũng dc, sau này có tiền với tech + happiness rồi thì up sau vì Fertility ( độ phì nhiêu ) ko ảnh hưởng ở bản này nữa thành ra cũng ko quan trọng, trong khi nó lại - happiness của mình.

19. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Shogun 2 làm chơi chơi mod được? Sau khi cài thì nó có cái của nợ mode manager chính hãng, nếu chạy mod thì vào campaign là văng, còn không chạy thì mới vào được?

20. Tiger-tank

ko hiểu ý bác , dùng mod manager của shogun 2 vẫn chơi mod bình thường có gì đâu , chú ý xem mod có đụng nhau ko , có hỗ trợ ver cuối ko , xài game crack hay bản quyền ?