[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Có mỗi 1 mod tăng số lượng lính 1 vài con thì sao đụng được, và chơi bản quyền.

2. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Trận đánh này trên youtube cũng có giờ mình đánh lại. Mình đánh hai lần, lần này đem sam. Lần trước yếu hơn toàn lính, cung thường. Có trận ngay cầu cũng hay nhưng tiếc là không save lại.

3. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Gun vs hero unit. Nếu cho dàn quân vùng bằng phẳng không dốc và không vũng nước thì đội quân y chang gun bị thua.

4. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

phôtobucket load chậm quá bác ạ :(

5. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Chắc do mình ở Mỹ. Fraps quay video lên dung lượng cao và chất lượng kém quá. Ae nào biết quay video 480p mà cho chất lượng tốt dụng lượng thấp không cần compress.

6. anmayvuong9xx

anmayvuong9xx Youtube Master Race

Bác xài Bandicam y. Bản crack quay tẹt ga, quay xong xem dc qua media player luon

7. shayaka3000

shayaka3000 Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại mình dùng VGA 4G chạy SLI để chơi bản shogun 2 fall the samurai v1.1.0 build 5934 nhưng nó chỉ nhận được 2G card. Cho mình hỏi có cách nào cho nó nhận thành 4G được không? Con VGA của mình hiện đang chạy SLI. Vì chơi rome 2 và Attila thấy vẫn nhận đủ 4G.

8. anmayvuong9xx

thấy bác trên kia đăng vid nên mình cũng muốn làm 1 cái ... bác xài bandicam như mình ý , ngon lành luôn, quay thoải mái :V trong vid mình hơn 1 stack oda dap tan 2 stack ikko , súng vẫn là chìa khoá :2cool_confident:

9. GrantAdmiral

GrantAdmiral Youtube Master Race

Bác điều quân phức tạp quá, có Katana Calvary thì cứ flank thôi, nhanh rout lắm, mình đánh trận như vừa rồi chắc chỉ mất chưa đến 5 phút :D

Nếu bác thích xài súng thì có thể dùng cách xếp lính súng tập trung ở hai cánh sau lưng đám Yari, vào trận thì cứ đẩy Yari lên melee, đến khi hai bên lao vào nhau rồi thì cho lính súng chạy ra phía hông dàn hàng nã, 1 - 2 loạt bắn là rout sạch. Mình mới dùng chiến thuật này, bắn rất đã mà hiệu quả cũng cao hơn là cách xếp đội hình so le :D

10. anmayvuong9xx

Bác xem kĩ vid mình coi. Tụi nó tập trung quân cánh trái dài hơn cả hàng ngũ quân mình, cho katana Cav di flank yari cũng khó mà đi flank ko giữ hàng thì đám ikko cánh trái nó real attack hàng ngũ mình ngay, phía sau hàng yari wall ko có lính melee bảo kê nó mà lọt thì thốn... Mà mình lỡ xếp súng ra giữa rồi tụi Ai nó lại tập trung 1 cánh né súnh mình... Mình tương thích Ai của Radious vs Ai của Darth mod nên tụi nó khôn như ma.

11. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

kỵ binh shogun yếu vô cùng. cho charge đám bow sam khong rút ra là bị diệt. Tụi sam có chống shock nên chọt khó ăn. Mình tô màu hết map mà ngoài tướng và kỵ binh có sẵn sau thành Shogun, mình không cần tý kỵ sinh nào trong map. Nhớ hồi chơi medieval 2 chơi Turk cho full stack cavalry (đa số bow) để hành quân thần tốc gặp em nào cũng xơi tái hết.

12. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

watermark là gì? Bản free có unlimit không?

13. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Lúc trước mình chơi ngoài đồng vắng. Mấy con ngựa charge thẳng văng con ngựa làm thủng hàng rào. Kỳ này ít buff hơn

14. anmayvuong9xx

Bản bandicam của bác khangov là bản free trial nên có water mark bandicam trong vid kia. Bản mình crack bản quyền luôn, ko giới hạn chức năng và mất water mark :)

khangov2007 thích bài này.
  15. anmayvuong9xx

16. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

nói chung là crack nếu ko tới last version thì có thể ko xài được mod , còn bản quyền thì vô tư , có điều nhiều bác bảo thủ cứ thích vanilla :8onion38:
    mod bao kiếm trước có 1 mod tiên phong , giờ tới mấy modder cùng làm . mod lưỡi lê cho bản fall trước có 1 mod , giờ tới mấy mod . còn có mod tăng độ đẹp và đa dạng cho lính nữa , rồi mod màu sắc giáp và cờ hiệu nữa . muốn máu me cũng có hàng của Russia nè https://steamcommunity.com/sharedfiles/filedetails/?id=249754427&searchtext=

Chỉnh sửa cuối: 21/8/15
  17. anmayvuong9xx

Tất cả các mod làm đẹp game mình đều có và đã thử hết rồi :8cool_matrix: ... game mình rất đẹp vì mod đồ hoạ lung linh , chỉ riêng cách chơi vẫn vanilla ,ko mod cái gì động đến yếu tố gameplay :V ...

18. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Cái đó tùy sở thích từng người thoai. Riêng mềnh thì mềnh thích tự mod kết hợp fun mod hơn :">

Thật ra cũng có thử qua cái Additional mod thấy cũng khá hay

19. GrantAdmiral

GrantAdmiral Youtube Master Race

Tình hình là mình đang chơi Otomo, có mấy cái muốn hỏi các bác:
    1. Làm sao để có được bọn Tercos Bồ Đào Nha, phải up nhà nào và search tech nào?
    2. Cách convert thành mới chiếm sang đạo Thiên Chúa bằng cách nào là nhanh nhất? Xây nhà thờ hay nhét giáo sĩ vào thành? Agent thầy tu start game mình có sẵn có tác dụng gì, có phải tương tự Monk không ạ?
    3. Chơi Otomo thì làm kinh tế theo hướng nào ạ? Có giống như các Clan khác là up full chuỗi Sake Den và Market hay không? Mình thấy có cái building đầu tiên trong bảng up nhà, giá up = 0, cũng không hiểu có tác dụng gì?

Nhờ các bác chỉ giáo :D

20. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

1. Đọc encyclopedia thì cần nhà súng cấp 2 và trạm giao thương Bồ Cấp 2.
    2. Cả hai. Không gọi là thầy tu, giáo sĩ chức năng như thầy tu.
    3. Y như các clan khác, giống Shimazu. Cái nhà = 0 đấy là bán đất cho người Bồ để lấy 4500 koku. Bán rồi không đòi được (không demolish/repair được).