[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. Berry

Berry T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là cái Realm Divide bao giờ thì hết nhỉ :(

2. legend_k74

legend_k74 Mr & Ms Pac-Man

RD chỉ hết khi 1 là người chơi bị đánh bay khỏi bản đồ, end game. 2 là người chơi đánh tan tành tất cả các clan còn lại.

Berry thích bài này.
  3. Berry

Berry T.E.T.Я.I.S

Cảm ơn bạn nhé :D

4. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

Sao mình đã xay đủ nhà cần thiết nhưng vẫn ko thấy great guard calavary trong phần recuit
    Đôi lúc mình vào phần recuitment trong cùng 1 thành thì lúc có lúc ko 1 loại lính (trong ví dụ này là con naginata,mình đã xay đủ nhà,vào chiêu mộ bình thường,sau mấy turn vào lại thì ko thấy icon của nó đâu,sau vài turn nữa vào lại thì nó có lại,)
    Không bik ai bị trường hợp như mình ko,giúp với

5. SieuNup

SieuNup Youtube Master Race

sao không cho cái topic này lên chú ý ta, đi tìm vòng vòng mỏi mắt quá. Cám ơn chủ topic nha. Up phát cho dể tìm.

6. DarkPrinceNoctis

DarkPrinceNoctis Donkey Kong

cho mình hỏi tự nhiên thằng oda đang sống ngon lành năm 30 tuổi tự nhiên lăng đùng ra chết queo :(( là sao vậy mọi người,thêm vào đó mấy nước lân cận tuyện trade với mình rồi tất cả tuyên bố chiến tranh với mình chẳng hiểu gì cả :( luôn ai giải thích dùm với

7. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

có bị ninja cắt cổ ko , hay bị bệnh mà chết ? bác bị dính Realm Divide chưa , có xài mod ko , chụp hình lên xem nào

8. DarkPrinceNoctis

DarkPrinceNoctis Donkey Kong

mình không có lưu cái save khúc đó,chỉ thấy nó hiện cái mộ lên, bảo oda lên nốc tủ ngắm gà,mình không hề xài mod mình mới biết chơi cái shogun2 này lần đầu tiên,mình chỉ mới có chiếm phân nữa nhật bản và chiếm cả kyoto thôi :(

cho mình hỏi làm sao để cho tướng sống lâu sống khỏe,không bị ám sát,làm sao tăng provide lên mình bị -18 lận :((

9. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Bạn tham khảo trong guide của bác Kronpas nhé, trong guide đã hướng dẫn gần như đầy đủ hết về Shogun 2 http://forum.gamevn.com/showthread.php?794932-Mini-Guide-Shogun-2-Total-War

10. pesgta

pesgta C O N T R A

Cho mình hỏi mình up lên patch mới nhất chơi ROTS thì có dùng DarthMod 3.25 đc ko nhỉ?

11. Hacker1618

Hacker1618 The Warrior of Light

dùng tốt mà bạn .

12. Aomari0

Hình như những mod do Darthmod làm hầu hết đều anti-pirates version of the game nên nếu muốn chơi mod thì phải mua game bản quyền, không còn cách nào khác. :-(||>:-(||>:-(||>:-(||>:-(||>

13. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

đừng nói vậy , khối anh crack vẫn xài mod được . nếu up lên version mới nhất thì có thể chơi được . Chắc ăn nhất là tạo acc trên twcenter rồi hỏi trực tiếp ông Darth

14. Hacker1618

làm gì có chuyện đó .

15. Aomari0

Sorry mọi người, tại lần đầu mới xài Darthmod, hóa ra cứ dùng trình autoplay của nó thì crash game không vào được, nhưng tự add vào user.script thì lại chạy ngon lành, thanks mọi người đã giúp đỡ.'@-@:::^^::::(game):D:-bd:-bd:-bd

16. F.O.G

F.O.G Guest

=)) bị ốm, bệnh, ngộ độc....hnay mình xông vào kyoto thì hết turn, next turn 1 cái thì thằng tướng 6* cũng lăn quay ra chết luôn :)) lại rút về thành đợi tướng.

chắc là bác chiếm thành thấy nhiều tiền thì loot luôn phải ko :-? thằng bạn mình chơi cứ thành nào >5k là nó loot, càng về late càng lắm quân nổi dậy

17. Hacker1618

hồi trước mới đầu chơi cũng loot,sau toàn cho làm vassal hoặc chiếm bt .

18. aaaa123456

aaaa123456 Youtube Master Race

Các Bro cho hỏi, sao mấy thằng ko at war với mình (hoặc alliance) thuyền nó đứng chặn trade đường biển của mình với các clan khác thì mình làm sao, đánh nó cũng ko được vì declar war. ức chế quá. cảm ơn các Bro

19. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Nó chặn thì chặn chứ có ảnh hưởng gì mình đâu, trừ khi nó chặn đường thông thương giữa mình và thằng đang đánh nhau với nó.

20. iValentine

iValentine Youtube Master Race

Cho mình có cách nào để chặn ko cho quân địch dùng thuyền đổ bộ lên đất mình ko nhỉ? Lúc đầu cứ nghĩ là phá port thì nó ko đổ bộ, mà phá xong nó vẫn vào như thường, sau đó thì dùng thuyền dàn hàng ngang chặn đường biển, mà nó lọt qua đường nào ko biết, giờ cứ lâu lâu cứ bị nó móc từ phía sau, mà móc vậy ko biết đường nào mà đỡ =((