[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. lord commander

lord commander Youtube Master Race

Tàu Nihon Maru ý hả? Cái tàu đó để làm cảnh thì đc chứ oánh nhau chán. Oánh thủy đc nhất là tàu Siege Tower Bune áh, tàu súng to, cao 0 sợ đổ bộ cũng 0 sợ tên lửa mạnh hơn match lock kobaya. Phải cái mắc với tech cuối mới có

Ngoài ra còn một loại tàu nữa còn bá đạo hơn Siege Tower Bune là tàu O Ataka Bune trong historical battle (trong campaign hay battle 0 có) ý, tàu đó to bằng Nihon Maru lại bắn súng!

Sir. Kim Long QN thích bài này.
  2. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

O Ataka bune trong camp có đó, nó bắn cung chứ ko phải súng, súng chỉ có matchlock bune và siege tower bune là bắn súng thôi

3. lord commander

lord commander Youtube Master Race

T

Thì tớ nói là cái trong Historical battle ý chứ cái trong campaign xây đc n bắn cung nên cũng chán

4. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Súng trên bộ nếu ko biết xếp quân thì có khi ko khai thác dc điểm mạnh của nó, bất công rõ là súng bộ thì siêu bị nerf mà lên thuỷ chiến mạnh vl.

5. Knight of Darkness

Knight of Darkness Legend of Zelda

SG2 thì súng chỉ mạnh khi thủ thành thôi. Còn đánh ngoài đồng trống thì phế

6. vuquangthai2051998

vuquangthai2051998 Mr & Ms Pac-Man GameOver

ko những ko khai thác đc điểm mạnh mà có khi còn bị thảm sát

7. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Tùy loại quân thôi. Matchlock Ashigaru thì phế lòi, matchlock samurai/Tercos thì xài đc n phải biết xài demou đánh melee tốt, Hero matchlock thì rất tốt vì oánh melee tốt => tốt hơn sword hero hay yari hero, Ikko Ikki thì bắn tỉa đc n đụng trận khá yếu. Riêng súng hạng nặng của Shimazu nhiều khi chỉ cần bắn vài phát là thổi bay sạch

Buồn cười cái là lính súng thì bắn có mỗi hàng đầu hay xài rank fire thì bug trong khi kị súng leo xuống đất thì lại all rank fire =)). Cho nên mình chơi là toàn chỉnh cho lính súng thành all rank fire hết => hiệu quả hơn hẳn

Mà CA làm thì hinh như kiểu bắn súng nào cũng bug hết nhỉ =.=

8. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Vãi cái là nếu để 1 hàng thì hơi yếu nhưng đê all rank fire thì quá mạnh so với quy định :|
    Súng cần mechanic bắn tốt hơn.
    Hy vọng bản warhammer súng của empire hay lùn khắc phục dc

9. anmayvuong9xx

anmayvuong9xx Youtube Master Race

Phe Ikko quyết tâm quét sạch Oda với đợt ra quân hùng hậu lên tới 6000 quân - sư vãi chùa nào có là bị gọi đi nghĩa vụ hết - trong khi đó phe Oda của mình chỉ với 2000 quân gồm lính nông dân và samurai <(")

10. nhoc ham choi

nhoc ham choi Dragon Quest Lão Làng GVN

cái Total War: Shogun 2 - Fall of the Samurai Blood Pack tớ mua thì nó báo là đã có Total War: Shogun 2 - Blood Pack DLC rồi không mua được nữa :|
    tức là cái Total War: Shogun 2 - Blood Pack với cái Total War: Shogun 2 - Fall of the Samurai Blood Pack là 1 à :D
    http://store.steampowered.com/app/2028023/?snr=1_7_7_151_150_1

11. kidinlove21

kidinlove21 Mr & Ms Pac-Man

chính con nhà bà xác bác nhé

nhoc ham choi thích bài này.
  12. vn888

vn888 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, có phải clan otomo chỉ mỗi cái thành chính bungo có namban trade port phải không ạ ? Nếu không thì làm sao để xây trong các thành xùng quanh ạ ?

13. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

đúng vậy. chỉ hoạ may nếu clan khác bất kì chuyển đạo sang Christianity và xây Nanban Trade Port của riêng mình và bạn chiếm dc vùng đó thì mới có dc cái thứ 2, còn ko thì chỉ có duy nhất 1 cái.

nếu ko thích cái ở Bungo thì bạn đập bỏ rồi xây ở chỗ khác. Buzen cũng khá ok vì + bonus accuracy cho bọn Tercos. chỉ cần lưu ý là phá cảng đồng nghĩa với gián tiếp huỷ bỏ trade agreement với các clan khác nếu bạn ko đủ cảng lvl cao để thay thế.

14. vn888

còn các clan khác thì sao ạ, cũng chỉ xây đc duy nhất 1 cái đúng k bác ?

15. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

đúng rồi bạn. :D

cũng tương tự cho 1 số công trình "Legendary" như Legendary Bajutsu School (nhà kỵ cấp cuối), Legendary Kyudo School (nhà cung cấp cuối), Kabunakama (chợ cấp cuối)... thì cũng chỉ xây dc duy nhất 1 cái.

Chỉnh sửa cuối: 15/4/16
  16. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

dùng mod thì cảng narban xây toàn bộ mọi thành có cảng được , hình như mod extended japan hay sao ý

17. vn888

các bác ơi sao em xem trên youtube nó làm sao mà chiêu mộ yari ashigaru đc tận 200 thằng 1top ạ ?

18. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

nhiều lính/ unit thì 1 là chỉnh tăng unit size trong file script. 2 là dùng mod. 3 là unit đó của Ikko-Ikki vì lính/ unit ashigaru của 2I nhiều hơn các faction bình thường, tất nhiên là cũng yếu hơn.

19. vn888

bác xem thằng này có phải nó dùng mod k ạ

20. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

à mình nhầm. chắc do bạn đang chơi ở unit size thấp nên số lính/ unit ít hơn 200, mặc định là 200 ở Ultra size (240 cho 2I). bạn vào Settings -> Graphic Settings -> Unit Size chỉnh lên Ultra là dc. còn lớn hơn thì chỉ có mod hoặc chỉnh file script.