[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

Thì phải về cảng của mình, chọn tàu đang bị rồi nhấn repair (góc bên trái)

2. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Sau đợt Realm Divide thì Allies với Vassal bên mình đang giảm điểm Dip, từ Friendly xuống còn Indifferent. Các cách của bác chủ topic đều thử, trừ 1 vài cách như con tin, đám cưới ... vì nó chả có con cháu gì cả. :( (Military access cũng ko được tuốt) Vậy ai còn cao kiến gì nữa không ta ?
    Vả lại có 1 thằng Vassal nó ko đi đánh mà để 1 đạo chà bá ở nhà chẳng biết làm gì dù đã kêu nó Join War hết rồi. :(

3. GVRDee8Tee

GVRDee8Tee Fire in the hole!

bow của nó lao vào đầu tiên từ cánh vì mình đứng trên cao không đủ range , chờ nó lao vào tầm 3/4 bắn 1-3 turn mình mang kanata + yari cả đàn ông cả đàn bà hấp nó .

bọn yari + kanata nó lao vào từ cửa chính hùng hục lao vào town 2 bên + tiếp viện cho lũ bow bị quây , mình để full cung trên thành tỉa xuống chỗ bọn cửa chính cướp town , nếu đông quá thì cho 1 đạo kanata hoăc yari ra trước mặt nó , không đánh mà để nó thấy mặt để lao đến , cò quay cho cung town bắn , tỉa được 1/2 thì cho cung bắn bọn đằng sau còn bọn vừa bị tỉa dùng đám chim mồi hồi mã thương + town bắn , town của kyoto bắn rát bỏ mom ra ấy chứ , nó chỉ cần hết bow là bọn cavarly xuống ngựa leo tường vào , kô cưỡi ngựa thì cung nó bắn cho nát mặt + yari kanata liều mạng với chúng nó , 1 lúc là nó chạy , nếu chuẩn bị sẵn 1 đạo cavarly thì vét máng rất sướng

lợi thế của thành lớn là tầng 1 của nó rất rộng nên quân bên nó bị tách ra và ko động vào váy quân mình được , bên trên bow tỉa xuống

mình mới chơi xong chosokabe nên chắc là cung mạnh hơn bt , thủ sướng :D

dư bao nhiêu slot con thì nhận hết tướng làm con nuôi nó đẻ cháu cho mà xài =))

mình 23 tuổi nhận thằng 47 tuổi làm con nuôi , đến 67 tuổi nó mới chịu đẻ dù cưới lâu lắm rồi :-w

4. lostsoul87

lostsoul87 Youtube Master Race

67 tuổi mà vẫn có kon cơ à, bác này khỏe ghê :))

5. RaiRenJin

RaiRenJin Mario & Luigi Lão Làng GVN

:| Đứng trên cao hay thấp chả thế, bow mình bắn xuống được là bow nó bắn lên được.

Tớ đang không hiểu cậu cò quay kiểu gì khi katana samurai speed 4, thuộc dạng chậm nhất game......cho chạy vòng tròn để town bắn hơn 2k quân......=)) Cậu nói cho cavarly dụ tôi còn tin được, chứ lấy katana dụ, ấn run chạy vòng vòng phát là nát bươm đội hình.

Lính garrison hình như không có Bonus XP nên chắc chắn không thể khỏe hơn lính được train ở ngoài được.

Kể cả là bow Chosokabe. Ashigaru Bow Chosokabe không có sao nào thì cũng hơn bow thường không sao 1 tí.

Với lại kyoto là thành citadel, vậy là được 1 đạo retainer, 1 đạo ona bushi , 1 đạo yari , 1 đạo bow.

Cứ cho cậu để đấy sẵn 1 đạo bow đi. Vậy là 2 đạo bow theo lời cậu kể.

Vậy Katana Samurai từ đâu ra? Nó có phải lính của Citadel đâu?

Ít thắng nhiều thì gặp nhiều rồi.

Có cậu DKN90 lấy 900 đọ 3k2 thì thấy rồi. Nhưng cậu ta có lính cấp cao hơn tụi AI 1 bậc. Thủ thành cấp 1. Vì thế mới có cơ thắng.

Chứ thủ Kyoto chỉ với 2 đạo Bow + Lính sẵn có trong thành mà ăn được 2k5 quân thì tớ bái phục.

Đồng chí send cái replay trận đó cho tớ để mở mang đầu óc cho bớt u mê.

6. GVRDee8Tee

trận ấy ko save vì không thấy nó căng lắm , mình thấy thành càng to thủ càng dễ vì quân mình ít hơn , phân tán ra ít bị ăn tên vào mồm
    nhớ không nhầm thì trận ấy quân mình có : 4 bow ( 2 bow xịn, 2 bow đểu ko exp ) , 4 yari , 2 kanata . trận thủ thành nào chả có kanata , kyoto càng phải có chứ ......

4 bow thì 2 bow bám mặt chính tường thành . 2 bow đểu dàn ngang
    bắt đầu là bọn yari + kanata bên nó lao vào = cách trèo cổng chính . chạy thằng đến lúc qua mấy ngôi nhà là ăn tên rồi tách lao hết về cánh phải định chiếm town ... trong lúc ấy thì ăn kha khá tên
    sau 1 chút thì bow bên nó ko có range phải leo lên cánh trái dàn quân , bắn đc 1-2 turn thì 2 yari ( 1 đàn bà + 1 lính trắng ) + 1 kanata lao từ sau cái nhà chính của bên mình xuống chém bọn nó , bên kia thì 1 yari lao xuống dốc , dừng ở chân dốc để dụ bọn cướp town lao vào . ko phải chạy vòng vòng mà chạy lên dốc rồi lại chạy xuống , lấy 1 yari đểu làm khiên thịt với yari nó để bow town bắn , lúc này thì 3-4 bow bên nó đang bị làm thịt và đám yari + kanata bên nó từ cổng chính đang rẽ vào tiếp ứng bow .

thịt được cho bọn bow nó chạy thì lại hi sinh 1 yari đểu còn đàn bà + kanata bảy chọ lên tầng trên . yari đểu thì ở lại khiên thịt với bọn tiếp ứng + 3-4 kanata cavarly bên nó xuống ngựa vào thành , đến lúc ấy thì bên phải bọn kanata + yari nó pk với yari đểu mình đồng quy vu tận vì bị bow + town bắn bảy chọ phân nửa + 1kanata + yari lao xuống đấu ngang tay .

chuyển bow sang bắn tiếp bọn cánh phải , thiếu quân lao yari nữ + kanata ra . lúc ấy lại chuyển bow bắn bọn tiếp viện từ cổng chính , vừa chạy vừa ăn tên , quân nó bỏ chạy khá nhanh ,có nhưng slot mất nửa quân đã chạy rồi
    giữ 2 town cuối + bow bắn xuống nên def thành công .

trận ấy có cái may mắn là 3-4 bow của nó không hề có bảo kê , đi cùng bọn carvaly nên bọn carvaly đứng ngoài mãi về sau mới leo vào , nên lúc lao ra thịt bow không tốn bao nhiêu quân . yari + kanata của nó vào từ cổng chính xa cánh trái + quãng đường dài nên thịt sạch bow của nó thì mình làm chủ hết chiến trường tầng 1 ........

thủ thành cấp 1 đông quân khó thủ lắm vì thành chật , bow nó cứ đứng ngoài bắn mà mình đếch dám ra móc vì cavarly bên nó bảo kê , thủ thành to thì quân nó bị chia rẽ , có khả năng sẽ cắn trộm được bow vì cavarly bên nó xuống ngựa leo vào .

7. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Với đội hình bên trên mà thủ Citadel đc thì bạn quả là thú vị, Nếu mình là bạn thì thà mình kéo ra ngoaì đánh 1 trận lớn còn hơn.
    Vì citadel lớn, nên với đội nào quân số ít hơn sẽ là đội bất lợi hơn vì phải phân chia quân số khắp nơi cho đều.
    Trận này theo mình nếu bạn thắng thì chắc là bạn may mắn thật :X
    Ơ mà Citadel hình như có thêm tụi retainer, Ona Bushi mà :S Sao ko thấy có bọn này :S Ona Bushi, retainer đâu :S

8. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Citadel thủ dễ hơn thành bé chứ, vì citadel cần chạy nhiều hơn + nhiều tháp tên hơn. Đánh kyoto, chạy từ ngoài vào mấy cái tháp tên bắn cho mất 1/4 quân rồi. Đánh nhiều cung thủ thành 2-3 lớp càng dễ hơn, vì quân ngồi gần tenshu vượt tầm bắn của bow bên kia từ ngoài bắn vào, nó muốn bắn được mình phải leo lên tường đi vào, bắn được 1 mớ.

9. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Theo mình thì dễ thủ là khi có quân số "đủ đông"
    Còn nếu có quân số ít thì thành bé vẫn là số 1 :X

10. Kronpas1997

Càng to càng dễ thủ vì câu giờ được + nhiều tháp. Cái thành cấp thấp bé tí như shogun 2 này chết nhanh lắm, cung rỉa cho chết sạch.

11. RaiRenJin

^5:

Lời nói từ đầu và lời kể bây giờ không nhất quán.

Giờ lại thành.......

Mình nghĩ không cần tranh cãi nữa vì hình như cứ mỗi post quân số của bạn lại thay đổi..... :))

Chỉnh sửa cuối: 6/4/11
  12. Kronpas1997

^: khả năng là chém gió quá đà.

Mình đánh cứ ván nào có chi tiết đáng chú ý là save replay liền. Đánh đến mức leo lên forum khoe mà ko lưu replay thì hơi bị điêu =)

13. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Nhiều lúc có những trận hay, như hồi đó Yoshihiro vs 2 full stack cứ "save replay" mà tới lúc xong rồi thì quá phấn khích nên ...
    P/S
    => ko có mấy thằng retainer + Ona =))
    Nếu tính lũ có sẳn này là gần 1 full rồi đấy :|
    tức là khi đó vs 2k cũng chả có gì lạ đâu...

14. RaiRenJin

Cái chính là ban đầu cậu ta bảo chỉ cần 2 đạo bow chosokabe + lính có sẵn. Chỉ với lực lượng như trên mà cân được 2k5 quân địch thì quả thật là chuyện lạ.

May mà cậu ta sửa lại thành 4 đạo bow, 4 yari , 2 katana ( Katana Samurai không phải là lính Garrison )Vậy là với lực lượng trên + thêm 1 đạo retainer , 1 đạo Yari, 1 đạo Bow Ashigaru , 1 đạo ona bushi.

Gộp lại cũng tầm tầm 1k5 quân rồi. =))

Mà theo lời kể thì không có tướng, vì vậy lính rout sớm lắm, nhất là bọn Yari Ashigaru.

......:-" Mà thôi, không cần ra ngô ra khoai cái vụ này, tranh cãi thế này vô nghĩa quá.

15. kingmyth

kingmyth Donkey Kong

Mình thấy sau khi bị realm devine thì tốt nhất là chiếm đc thành nào cho vassal ngay thành đấy, rồi tập trung quân đội lại mở đường chậm mà chắc thôi :))

16. GVRDee8Tee

thành phải có 2 đạo cung lởm có sẵn chứ nhỉ :-?
    retainer là quân gì :-?? , ona chính là bọn yari đàn bà mình bảo đấy . chả nhớ rõ tên nó là gì nữa nên viết vậy :|
    mình thì không rõ lắm tên eng nhưng trận ấy mình ko thêm bất kì quân gì ngoài 2 chosokabe samurai , còn tin hay ko thì tùy
    mình end chosokabe mà chưa save cái rep nào cả :(

vậy thì tiền của bạn chi tiêu sao đủ , mình realm devine là đi 5 tướng chia ra cướp các clan ở mặt nam , đi đến đâu loot đến đấy , record loot của mình là gần 800k , thế mới đủ spam lính

17. RaiRenJin

[spoil]
    [​IMG][/spoil]

Lập ở mấy vùng trọng yếu mà trong phạm vi kiểm soát của mình thôi.

Lập bừa phứa đến lúc nó phản thì mệt đấy.

Trade với Vassal , rồi hưởng 50 % thuế của nó.

Tiền ở dấy ra chứ đâu.

18. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

cái RD nó - đến bao nhiêu turn mới chịu ngưng nhỉ @@ lê lết qua thời khủng hoảng để lập vassal

19. hairvn

hairvn Youtube Master Race

Cho mình hỏi về vụ Military Access (ko biết viết đúng không :P). Mình đã xin nó rồi, nó đồng ý với giá nhiêu nhiêu đó, mình ok luôn, mà sao mình dắt tướng wa ko đc, hễ mà wa là có 1 cái bản hiện lên bảo war, military access, cancel (hình như là vậy) trong khi mình đã xin nó và đc đồng ý rồi, vãi hàng à :(. thử chờ wa 1 turn coi sao, vẫn ko dắt wân wa đc :|

20. Hide & Seek

Hide & Seek C O N T R A

chắc bạn nhầm offer với demand rồi. Demand là yêu cầu nó,offer là mình chấp nhận,chắc bạn chưa chỉnh sang demand truớc khi thương lượng rồi