Thảo luận và hỏi đáp (giả lập, rom)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 10/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. becoi9x

becoi9x Youtube Master Race

sao bản forgirl mỗi lần e dow thì lại hiện lik die ạ :(

2. Hayate2103

Hayate2103 Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh cho em hỏi: em muốn chơi bản HM Boy&Gir thi` no' yêu cầu là PSP vậy nếu muốn chơi bằng PC thi` có cần dow giả lập không ( nếu có thì cho em xin cái link )

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Không thể chơi HM Boy&Girl trên PC....

4. zmoon

zmoon Youtube Master Race

Mình là lính mới xin đóng góp vài điều về HM-BTN (Ps1)
    Một số mẹo:
    1. Khi mới bắt đầu chơi game là vào mùa xuân các bạn nên tập trung vào trồng cây ,cụ thể là trồng cucumber (càng nhiều càng tốt ) kết hợp nuôi gà (cho ấp trứng gà ,chưa cần nuôi bò và cừu vội ) .
    2.Trong lễ hội đua ngựa (tôi chơi = trình giả lập ePSXe 1.6.0 ,những trình giả lập khác cũng tương tự ) thì mẹo để chiến thắng là :
    + Đến lễ hội và nhấn F1 (save game) ,sau đó vào xem đua ngựa (không mua tickets nha!) và nhớ tên con ngựa chiến thắng.
    + Nhấn F3 (load game lại) ,lúc này thì mình đã biết được con nào vế nhất mà dồn tiền mua 99 ticket cho con đó (nhớ để dành tiền nhiều nhiều trước ngày đua ngựa nha) .
    + Khi đã chiến thắng lần đầu rồi thì nhấn F1 save lại .
    Tiếp tục lập lại 3 bước trên cho lần đua ngựa thứ 2 ,thứ 3 thì được nhiều medals. Lấy medal đó đề mua quả power (1001 medal).
    3. Mùa hè thì bạn nên trồng Pineapple (mua của Won -ông bán hàng rong),mùa thu thì trồng carot càng nhiều càng tốt.
    4.Nuôi bò thì các bạn có thể thả ra nông trại , nhớ trồng nhiều cỏ và lấy cục gỗ trong nhà chứa gỗ khoanh lại thành một vùng. Làm được vậy thì mình khoi phải cho nó ăn trong 3 mùa ,đến mùa đông mình lai lùa nó vào chuồng.
    Còn đây là thắc mắc cua mình (ai biết trả lời dùm mình ):
    1.Lùa bò ra ngoài được ,còn gà thì được không ? nếu được xin chỉ cách luôn nha !
    2.Cái nhà sát chuồng gà (gần sát con sông) mình để onion vô -> thức ăn cho gà đúng không ? ngoài ra nó còn công dụng gì nữa không ???
    3.Thân thiện với làng xóm rồi mình vô đươc một số phòng trước đó không cho vô. Cho hỏi phòng nào cũng cho vo hết hay sao và có bí mật gì trong đó vậy ??
    4. Ngày Chủ Nhật mình vào nhà thờ mở được cái cửa nhỏ hiện lên 4 dòng chữ cho mình chọn . Mình đã lấ tự điển ra tra ,cuối cùng không hiểu gì luôn !!!^^
    Littered
    Razzed villager
    Drank to much
    Nothing (khỏi dịch)
    Ai biết dịch dùm và trong cái này trong game có ích lợi gì ????

5. Hayate2103

Hayate2103 Mr & Ms Pac-Man

Ai cho em xin cái giả lập của cái Harvest moon: Friends of mineral town (GBA)

Em biết đã có bên topic kia rùi nhưng em không biết dow cái nào vì nó có đến 2 cái mong anh gửi em link ( gửi xong link có thể xóa bài post này) em chân thành cảm ơn

6. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Chắc chắn không thành công nếu làm theo cách này... có chăng thì chỉ là may mắn thui, vì mối lần load lại thì kết quả lại 1 khác. Ít khi trùng nhau lắm.
    Lãi thì lãi thật ;)) nhưng mà trồng cả một mùa, thu hoạch lại 1 lần duy nhất.... Tớ nghĩ bạn nên nghĩ lại về trồng cái này. Theo mình thì nên trồng cà chua thì hơn vì nó cho thu hoạch đều, tổng tiền cao hơn... nhưng cũng vất vả hơn ^^
    Hix.... gỗ thì nên để dành đề nâng cấp nhà bạn ui.... khó kiếm lắm đấy. Bò tốt nhất là nên để trong nhà.... vì đem thả ra, đến lúc lùa vào cực vô cùng... nhất là vào hôm trời mưa thì thôi rồi, 1 đàn ốm.... 1 tiền thuốc = 10 tiền rơm rạ....
    bế con gà và vứt nó ra ngoài
    Đem bỏ đồ các thứ lương thực mình trồng đc bỏ vô đấy sẽ thu lại được thức ăn cho gà... còn đâu thì chẳng có tác dụng gì khác cả.
    Vô thì vô được hết... nhưng chẳng có gì bí mật cả.

Phòng rửa tội đó bạn....
    Em down cả 2 về đi, cái nào dùng được thì dùng thôi ^^

7. zmoon

8. chuotcoi

ấn vào phần trích dẫn rồi edit lại là quote dc thôi ;))
    Làm vài lần là dc muh ;))
    bản này ko cưới dc miss đấy làm vợ đâu.
    1,2 năm chưa giàu dc đâu bạn ơi ^^
    Muh nếu bạn đủ giàu để không phải lo chuyện bò gà làm sao thì cũng dễ, bạn đem gỗ của mình khoanh thành 1 khoảng đủ để bao quanh 1 khoảng đất đủ trồng 6 bịch cỏ. 1 con vật/1 ngày ăn hết 1 ô cỏ, kể cả bò, gà hay cừu đều ăn như nhau. Bạn trồng nhiều cỏ 1 chút để mấy con vật vừa đủ ăn, mà cây vẫn mọc đều để nó ăn tiếp là dc :D
    Hơn nữa, nếu bạn muốn dùng chuông để gọi bò cừu thì mỗi ngày bạn phải chú ý đem chuông ra lắc vài cái truớc mặt bọn chúng đồng thời chịu khó nói chuyện thuờng xuyên và chăm sóc cho chúng. Có như thế thì mỗi lần bạn rung chuông thì tụi nó mới nghe theo bạn... chứ còn không thì .... :-" rung mặc rung đấy :))

9. zmoon

Tất nhiên nuôi bò thì mỗi ngày phải nói chuyện với nó chứ bạn .Không biết ban nuôi bò kiểu gì mà lắc chuông nó không nghe (bò thì mỗi ngày nói chuyện , vắt sữa ,chảy lông nó lên tim 3 lần ,nuôi vậy nó mới mau lên tim chứ ! ). Bò tui nuôi lắc 1 cái là cả đàn bu lại tui liền . 1,2 năm trong HM-BTN mà không làm giàu nổi thì chơi làm gì nữa ! Tệ lắm cũng dư cả 100k chứ .Vậy không là giàu thì sao mới là giàu ?? (Vì lúc đó toàn thu vô không ,trồng cây bỏ vốn 1 thì thu lãi 10 , bò cừu , gà thì thu sản phẩm mỗi ngày , đâu còn tiền ra nữa !) .Bạn nói như vậy chưa giàu thì hack mới là giàu hả :devil:#>:) , nếu hack thì thôi mình nghỉ nói vậy :p .

10. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

ss Chụt và zmoon hình như là lạc đề rùi thì phải. Đây là topic thảo luận về Rom và giả lập mừ, đâu phải về trò chơi đâu, có topic BTN ở ngoài đấy.

Cho ech hỏi về vụ config giả lập Pcsx2, ech down bản 0.94 theo link Rom cho, dìa config hem giống lắm với hướng dẫn Rom chỉ (chẳng bít sao mừ ech tìm hoài vẫn hok thấy những loại Plugin giống Rom, hay vì của ech là DualCore hok bít T_T). Xong rùi mở lên thì chạy được, hình ảnh ổn, âm thanh ổn, nhưng có điều là màn hình bị rung. Ví dụ như lúc chữ Natsume hiện lên thì thay vì đứng yên nó cứ rung rung như là bị ai lắc á >"<. Speed của ech cũng ổn, khoảng 60-70fps, nhưng chơi rung rung thì khó chịu lắm. Ai bít cách sửa thì chỉ dùm ech nha, thanks nhìu.

11. Shirogane

Giả lập chưa hoàn chỉnh sis ơi, tùy máy mà nó thể hiện rất khác nhau :-s, máy em nó còn không vào được cái menu nữa này :((

12. LaLa Princess

LaLa Princess T.E.T.Я.I.S

Các bạn chỉ mình cách để set PSX2 sao cho save đc nhá :| .. mình mò đủ mọi cách vẫn kô save đc T__T..à nếu có cách set để chơi tốt nhất STH chỉ mình lun nha :p

13. chuotcoi

Ôi ^^ ngưỡng mộ quá :((
    Máy của ss ko chơi được giả lập PS2 ....
    Hix ...
    bạn muốn save của giả lập hay là save ở trong game ?
    Nếu save trong giả lập thì mình phải setup cái save của nó.
    Còn save ở trong game thì bạn phải chỉnh đường dẫn tới Memories card.
    Bạn thử phá 1 thời gian rồi sẽ tìm ra thui :D
    Tiền không dễ kiếm thế đâu.
    Muh mọi vấn đề .... về HM BTN.. xin bạn vào topic BTN để hỏi. Dạo này nó ọp ép quá :D

14. LaLa Princess

LaLa Princess T.E.T.Я.I.S

Mình save giả lập đc rồi :|..nhưng save trong game thì dù có dẫn đến đúng nó vẫn kô cho format :((

15. Khoabu123

Khoabu123 Youtube Master Race

Các bạn ơi chỉ mình cái web để Down
    game DS với

16. harvestmoon17

harvestmoon17 Youtube Master Race

cac bac oi em la linh' moi' , em co' may' thac' mac' nay` mong' cac' pro lan~ prao` giai~ dap' dung` em:
    1. em muon' di dao` khoang' nhung ko' du~ suc', bac' nao` bik' cheat suc' khoe~ thi lam` on truyen day cho em voi,
    2. em muon' an may' mon do`lum. dc nhung khong bik' dung` phim' tac' nao` de~ dung` no' zo , bac' nao` bik' chi~ giup' em ,
    3. cac' bac' cho em bik' cong dung. cua vien da' :Goddess ,Kappa ,Gem of Truth (em nghe noi' tim` du~ 9 hay 99 vien Goddess de~ lam ji phai ko may anh)
    4. em dang' kua em elli , hang ngay` em cung~ thuong ghe' qua tang do (Blue Magic Grass, Milk) nhung mai~ ma` van ko len tim, bac' nao cho em bik la phai tang qua dinh muc' la` bao nhiu moi len dc tim va` nhung mon do elli thich' em co the tim dc o dau
    luu y: em choi ban gamesboy( ban con trai) => em la nong dan moi' , mong cac' bac' pro lan prao` het suc' giup do~ la thong cam cho em

17. harvestmoon17

harvestmoon17 Youtube Master Race

sao hem ai tra loi het ji chac chit qua' , ai doa' bay em cach' ban do` di , em ko bik bay' phim' nao`, bay` em cach' chinh lai room , room em bi hu , ko xai cheat dc

18. Shirogane

1. Bạn nên viết bài có dấu, Gamevn đã tích hợp bộ gõ Tiếng Việt rồi :|
    2. Ở đây chỉ giải quyết các trục trặc về Rom và giả lập, các câu hỏi về các bản Harvest Moon riêng biệt nên vào topic tương ứng với các bản HM đó ::)

19. phamhoangkhai

phamhoangkhai Youtube Master Race

cho mình xin link down Harvest moon: Friends of mineral town (giả lập GBA) trên pc đi

20. chuotcoi

Bạn đăng kí nick ở trang này www.dgemu.com rôi sau đó theo cái link http://www.dgemu.com/gba-details-1432.html để down bản Hm mà bạn muốn. ^^
    Chú ý, bạn để ý phía trên bên phải để thấy chữ download.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.