Thảo luận và nêu ý kiến về tính cân bằng và vai trò của các Hero map Kiếm Thế

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 8/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. losingisgood

losingisgood Youtube Master Race

Mình có câu hỏi về cái MTCC của con MGK nó ghi là đánh bỏ phòng thủ nhưng chỉ khi nào đánh chí mạng thôi đúng không?

2. cong_tu_thon

cong_tu_thon Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

mtcc của MGK + Độc sát -> khi đánh cm gây bất động + Rút mana

mtcc của DMTT -> khi đánh CM bỏ qua phòng thù của đối phg ^^!

3. losingisgood

Ai nói hệ mộc về sau phế nào? Thử cho team có ngũ độc với MGK xem có phế ko? Nó làm MTCC thì Kim mà hổ báo là chạy ko kịp với nó đấy.

4. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

A Rex nên để tự cộng điểm tiềm năng ( str, agi, intel ) có thể sẽ mang lại hướng đi mới cho map KT.

5. cbrktpro

cbrktpro Youtube Master Race

Đừng nhắc đến việc thử tất cả các con. Trước khi vào GG chơi mình đã tự đánh từng phái 1 rồi mới dám vào GG nhé không phải như mấy thằng gà tập làm quen ko tập cứ thế đâm đầu vào GG rồi NV không biết nhận đồ không biết ép.=))
    Cầm MGK mới thấy khổ, mình chưa bao giờ nghĩ cầm MGK mà khổ. Nếu bảo khổ thì phải trách trình điều khiển không tốt =))
    Nói thì rất là hay nhưng từ Nói -> Chơi nó khác nhau lắm. Bạn bảo "

TH 1: Solo ? làm gì có chuyện solo ngon thế, đánh theo team chứ đc mấy lần solo. Solo chỉ ở cái lv 4x 5x còn sau lên cao MTCC rồi toàn đi cùng nhau solo ở đâu ra ?

TH 2: Bạn nghĩ thật hài hước, cái trường hợp chết nhanh chóng mà bạn nói chỉ xảy ra khi nó bị quây mà ko có đồng đội hỗ trợ thôi =)) Bạn bảo té đánh con khác =)) đúng đấy thấy nó buff thì chắc chắn phải ngừng đánh rồi nhưng thật là buồn cười =)) đứng đánh con khác thì nó lại tha hồ đánh vào, skill 3x hồi xong nó lại vô đối. Chung kết là đi team thì quá khó để đánh nó vậy là nó imba rồi:))

Chưa ai kêu ca thì bây giờ có người kêu, cái skill như thế mà tồn tại đc à.
    Bạn tính trường hợp khi vs NMK vậy là thay skill 3x MGK sẽ phong phú hơn . MGK buff phá lăng ba, phá sen + bất tử của NMK, phá skill tăng giáp của TLQ, phá skill buff kháng của TVC ........... không phải rất hay sao ? có 1 phái khắc chế các skill đó thì hay quá còn gì.

Ở game mình đánh có CBB buff đứng im, VDKiem phi thân cũng đứng im. Vậy là nó tha hồ đứng đằng sau bắn, giết được thằng CBB với VDKiem thì hầu như máu của 3 thằng chỉ còn có ~30% thậm chí còn chết 1, 2 người vậy thì sức đâu mà ăn nó nữa ? lao vào đánh nó nó lại buff cái skill khắm bựa kia, chạy đi thì nó lợi thế máu đánh kiểu gì ??? team có bút minh MTCC buff choáng thì bị bắt đầu tiên, muốn cứu nó cũng không được ( VDKiem phi thân vào chém, CBB chạy đến lại buff đứng yên thế là nó gần vẹo MGK dame thêm cái là xong ). Trước sau gì khi giết đc CBB + VDKiem thì máu cũng chỉ còn 1 tẹo thế là nó tha hồ thịt. Bảo phi vào giết MGK trước thì thằng Bút minh khỏi sống, chết bút minh cũng là lúc đánh đc thằng MGK gần chết -> nó buff chuyển hóa -> mình thay đổi mục tiêu -> VDKiem phi vào, CBB buff đứng yên và thế là hết. Tại sao ko bỏ cái skill khắm bựa kia để không còn phải lo đánh nó mất công ? văn thì hay mà ko nghĩ đến 2 chữ Cân bằng. Cho 1 ví dụ so sánh rất hay đó là game siêu mất cân bằng Võ lâm 2 :)) bảo TLQ buff , đá combo khổ và khó nhưng khi nó đá VAC rồi thì thiên hạ gãy răng hết. Game dần dần nhà nhà TLQ người người TLQ đi đâu cũng thấy TLQ. Điểm buồn cười là game mất cân bằng kinh khủng như thế mà nó vẫn tồn tại ngon lành. Gamer Việt là những người giỏi chịu đựng nhất thế giới=))
    http://gamek.vn/c143n20100906122939909/gamer-viet-la-nhung-nguoi-gioi-chiu-dung-nhat-the-gioi.chn

6. Hanan

Hanan Mr & Ms Pac-Man

Mời bạn xem cái Replay này, Ae xem bình luận lun nhé :D
    http://www.mediafire.com/?v40c2p5pfp8sns9

7. V0DAnh77

V0DAnh77 Mr & Ms Pac-Man

có ai cùng quan điểm với em là cái skill mtcc của kiếm côn hơi bị ẹ không :-s
    trong khi tất tần tật các phái khác khi nhận mtcc như là hổ thêm cánh ý, thế mà kiếm côn lại có cái mtcc là skill buff
    kiếm côn cũng ko phải là loại cày nhanh và imba quá mức
    skill stun 2x thì né được bằng nhiều cách, cận chiến thì nhìn nó vung tay cứ lao vào hay rẽ 1 cái, tầm xa đơn giản là rẽ ngang,có chơi 1 phát 4x rồi mới sịt 2x thì chắc ăn hơn,bù lại thì né được bằng hiệu ứng pp, skill 4x hồi lâu, chưa kể đến việc bị đánh kéo lê, choáng, định thân gây gián đoạn skill, 1x càng về sau càng mang tính chất "đánh cho nó có".
    đương nhiên ý kiến này của em mang tính chất đóng góp là chính, có lẽ là a rex nên cân nhắc đổi quả mtcc cho kiếm côn nó đỡ tủi thân về nửa sau trận đánh :((

8. losingisgood

Đúng đó con này fam quả thật là nản vl mà còn là nội công nữa về sau chưa kịp tun thì no đấm vài nhát là lên đường. fam thi quả thật quá nản! Ko đánh team thì cứ thấy con này là rp ngay thôi.
    Đao độc đánh sao yếu quá gank cũng ko = nhiều con khác mà late cũng ko bằng ai. Vậy nó là cái gì???

9. _[V]iolet_

_[V]iolet_ Legend of Zelda

KC chỉ cho đánh team thôi bạn skill bất động 2x của nó nếu biết xài đúng lúc sẽ rất kinh chưa đến nỗi phế như con đao độc đamg yếu đột rút cũng yếu về late nó chả có cái skill gì giết dc ai nếu gặp những thằng có skill bất động hoặc stun như bổng cái,chỉ đoàn thì thua là cái chắc.

10. MrDuc01

MrDuc01 Youtube Master Race

Mình thấy đao độc đâu có yếu lắm,Mtcc + 60% độc sát + thêm 1 số giảm hiệu ứng bất lợi,skill 4x còn có hiệu ứng trọng thương,nếu biết đánh thì con này cũng là 1 cơn ác mộng đấy.

11. mrkleven

mrkleven Mega Man

KC hả, thằng đó giật rát lắm chứ sao lại phế mỗi tội farm lâu thì khỏi phải bàn, nhưng ko sao ,đi cùng team vét máng cũng đc :@)
    còn đao độc thì có lẽ bạn nói đúng đấy 8-}

12. V0DAnh77

V0DAnh77 Mr & Ms Pac-Man

đúng là sài thành công cái 2x thì thời gian stun đủ để oanh tạc 2 thằng là ít ( đánh team hên hên hít đc 2 em)
    thế nhưng em xin nhấn mạnh ở đây là hiệu ứng pp hóa giải hoàn toàn chiêu 2x của nó
    mà kiếm côn thì có lẽ ko sống để đợi nó hết hiệu ứng đâu :((

13. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

KC solo tốt mà :-? Trong ld thì khả năng thua hơi bị cao nhưng đánh bên ngoài thì chưa chắc vì ulti của KC có thể kill ng` mà ko cần nhìn thấy mặt, tất nhin là phải biết có địch đang ở đó :)) KC hit & run thôi \m/

Còn DD thì chưa biết thế nào vì từ khi chơi lại KT đến h chưa có trận nào đánh DD ra hồn, toàn quit sớm :-<

14. phucgame2010

phucgame2010 Youtube Master Race

Tình hình là như thế này, có một hôm chơi một trận vkl, tớ ở team 1 , cầm chưởng mi .
    team 1: chuong mi, kiem thuy, tu tien , dao con.
    team 2: bong cai , ma nhan , but vo , dao thuy.
    Vừa nhìn vào các bạn sẽ cho rằng team 1 win ( ky. hệ 100%). Nhưng thực chất mọi chuyen lại khác.
    - ld 1 2 3 team minh win ăn dc. con atu'. Tu` ld 4 trở đi team minh chả win dc.
    -Minh` cầm chưởng mi , ép bich' nguyên , phấn mặc, dục hỏa chau danh' ko lại bong cái , dao côn (pp, lenh bai ,dục hoa châu ,Hắc Vũ Tiễn Ô Sương,+100 tp , +100 All, buff dame >2k tp+ thêm đến 400 chưa kể +250 chính xác của hắc vũ) vẫn ko danh' lại đao thúy , vẫn mis như thường. Con but vo~ con` imba hơn nưa~. Team mình an bos 1 2 3 mà vẫn ko danh' lại team nó. Team nó cũng ép bich' nguyên , phấn mặc, dục hỏa nhưng mà bên mình kỵ hệ vẫn thua ud . Imba nhất là con bổng cái , mình chưởng mi , pp cuối solo vẩn thua nó vì nó có tru tiên chăng.
    - Thiết nghỉ a Rex nên giảm tỉ lệ hiệu ứng với mấy phái kỵ hệ nhau cộng zo skill 2x bị động vd : tụ tiễn thì giảm tỉ lệ choáng 1-10%, chưởng mi thì giảm tỉ lệ bị bỏng chẳng hạn... với giảm dame bổng cái tí chứ nó imba wa'.

15. Yamiichan

Yamiichan Donkey Kong

Ko phải kỵ hệ 100% tức là win 100% đâu bạn ạ . Cá nhân mình nhìn 2 team thì lại thấy team 2 lợi thế hơn .
    Chuyện CM ko ăn đc CBB là chuyện quá bt , CBB cầm dực hỏa ( ko cần đến Tru tiên đâu ^^ ) buff đứng im vụt điên cuồng vài nhát là CM nằm gục rồi . Dmg CM to nhưng team bạn ko có con nào thực sự trâu đứng lên làm tanker cả . Kiếm thúy thì chắc chắn đánh ko lại bút võ rồi . Tụ tiễn và đao côn 1 con chủ yếu hit & run , 1 con damg to mà đánh chậm ( ăn thua chỉ đc cái buff damg ) gặp thằng MN nó kéo lại thêm Đao thúy nó chém nữa thì ...
    Mình chỉ lạ chuyện team 2 có 2 con farm tương đối tốt là MN và Đao thúy mà chịu đì đọt đến ld 4 thì cũng hơi lạ .
    Có replay post lên thì dễ xem hơn :D

16. cong_tu_thon

cong_tu_thon Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

Đúc kết 1 điều duy nhất cho ai cầm CM Đánh đó là team bạn phải có tanker

CM nhất chưởng tất sát duy nhất nằm ở vấn đề k/c . K/c càng xa thì dame trúng càng trọn vẹn. đánh mà để kị hệ áp sát thì tắt nắng zzz

17. NT_KoolZin

NT_KoolZin Youtube Master Race

lên mỗi hệ kỵ nhau khoản 60 - 80% là được đánh thế dễ cân = hơn

18. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Có chém ko mà NMC ép bích nguyên + dục hỏa + phấn mặc + trạm lư + ld4 trở đi toàn thua mà vẫn dư tp lên Tiềm long X_X

Nhìn team thì ko ai nói team 1 win đâu, ngược lại còn thua đấy bạn. Vì t1 toàn dame dealer + support, ko có tanker thì làm ăn gì dc. Trong khi đó t2 thì có đến 3 phái áp sát, trong đó có 1 tanker hàng khủng long và 1 con support hàng khủng thì tỷ lệ win của t1 chưa đến 40% :-s

Và 1 điều quan trọng khi đánh KT là đừng có nhìn xem các char thuộc hệ gì mà hãy nhìn xem các char đó là phái gì, như thế bạn sẽ có chiến thuật đánh hiệu quả hơn là nhìn vào kỵ hệ - khắc hệ :)

@bạn cầm NMC : lần sau nên chừa 1 slot cầm Tỏa Hầu hoặc U minh khôi thì hay hơn cái phấn mặc đấy bạn :)

19. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Em mới nảy ra ý kiến này
    Làm lại thế này có là hợp lý không ?
    - Chưởng cái
    Skill 3x : Fix lại từ nâng 1 mức hỏa sát cố định thành từ 1.05 đến 1.5 nội công . Đảm bảo cho về late game dam cũng kha khá khi buff lên
    Mật tịch : Khi xuống 40% máu thì Skill 3x nâng từ 1.5 lên 2 lần nội công . Cho 40% Dam cơ bản và 20% tê liệt thôi =.=
    - Tụ Tiễn
    Giảm AOE skill 4x
    Skill 3x : Vẫn cho 40% Choáng và 40% Cri . Nhưng khi ném ra sẽ cho % bất động như Đoạn Hồn Thích ( PP 3 Kháng được )
    - Khí võ
    Giảm AS cơ bản xuống vì về sau AS to là 1 lợi thế quá khủng khiếp với hiệu ứng bash . Nhất lại là 1 ran chứ ko phải 1 me
    Skill 3x : Nâng lên thêm 1 chút lôi sát từ 5.5-55% lôi sát
    - Kiếm Võ
    Skill 4x : Bỏ hiệu ứng thọ thương để còn có cơ mà bật nó
    - Chưởng Độc
    Skill 3x : Từ tăng thêm 100% Độc Sát giảm xuống còn xx% và cho thêm 1 khoảng thời gian dính độc ( 2 ~ 4 giây tùy ý ) để còn phát huy mật tịch . Nếu không thì mật tịch có 2s cũng khắm quá .
    - Kiếm Minh
    Mật tịch : Giảm tất cả thời gian giãn cách thi triển 1.5 giây :-@ . Tăng thêm hiệu quả hồi máu của Skill 3x lên thêm 1 tí gọi là :-@
    - Đao Độc
    Nâng range lên cho nó còn có cửa sống . Đánh gần quá chưa kịp chạy đã bị bem chết rồi
    Mật tịch : Tấn công cho 10% cơ hội rút 10% tổng nội lực của đối phương . Giãn cách 2 lần này là 2.5~3 giây

Tạm thời não mới chỉ dở hơi đến thế . AE xem xét cái nào chưa hợp lý để mình tổ chức lại bộ não :H

20. mrkleven

mrkleven Mega Man

^ những cái khác cho qua, tôi chỉ ý kiến về kiếm võ và vấn đề bạn nêu ra :
    kiếm võ đã bị neft mật tịch rồi, giờ bạn còn kêu neft cả thọ thương , còn mỗi choáng ko thì đánh ai, giờ đánh team có mấy khi bắt lẻ đc đứa nào :|
    đừng ý kiến gì về vụ neft kv nữa, đừng làm nó giống như thằng đao độc bây giờ ^:)^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.