Thảo Luận Valkyrie Profile 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi xxxtTtxxx, 29/7/06.

1. your_final_fantasy

your_final_fantasy Persian Prince

vát có phải đức ko ? kể cho mình nghe nguyên văn câu đấy xem nào ^^

anyways ... what a new ! :hug:

--------------------------------------
    --------------------------------------

Main probs :

tình hình là .... ngoài việc đâm chọt cho thật trâu chó để mấy con mob nó văng vãi phun phọt các loại phân xanh ra thì còn cách nào khác để được nhiều exp ko ạ :'>

chứ mình thấy bản thân ko đủ hardcore để kiếm exp đâu :|

2. Rubedo

Rubedo Mega Man

Thì cứ vừa chơi vừa tham khảo faqs là biết có chơi được hay ko :-"
    Làm theo cách của tớ bỏ ra khoảng 1 buổi lo train trước khi giết boss qua chapter 4 là lên được thôi :-?

3. your_final_fantasy

mấy trò này hình như còn mới nên FAQS cũng chưa được detail lắm :D

ko sao .... kiểu này chắc cũng phải new game + rồi ^^

lắm trò để chơi quá cũng khổ :|

4. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

new game + chẳng được gì cả ngoài việc quái mạnh lên 1 chút,còn nhân vật mình vẫn y như thế,ko có gì mới,ko nên chơi new game + làm gì cho tốn h
    vát gọi bạn này là gì nhỉ ? S phải ko? có thể nói vì sao cho tớ nghe được ko

5. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Tình hình là đánh đến con queen gặp khó khăn quá:cry: , đánh nó gần chết rồi cứ tưởng ngon ăn, ai dè nó làm 1 nhát SC 4 đứa ra đi luôn=((
    _Bác nào có thể cho em tham khảo đội hình đánh chết nó lần thứ nhất được không, cả lv và trang bị nữa thì tốt quá:'> (lần thứ nhất nhé8-} )
    _Tiên thể làm ơn cho em hỏi luôn viên đá nhảy cao và viên lơ lửng ở tầng mấy SG vậy, nhiều chỗ kiếm đồ ko có 1 trong 2 viên này ko thể dc:-s

6. chaos's reborn

Viên nhảy cao ở tầng 4,nhưng cả HN chưa đứa nào lấy được..........khó ra phết
    Viên lơ lửng ở trên cây ydra...gì gì đó thì phải
    Đội hình của tui nè:alicia,brahm.freya,rufus,đánh SC theo trật tự alicia=>freya=>rufus=>brahm,nếu nhấn giỏi thì lúc đến lượt brahm có thể được 80 hit
    Đánh con queen thì nhớ ném cái bình gì mà chống tất cả các thuộc tính ấy(hoặc kiếm cái áo chống transfer) là xong,con đó chỉ trâu máu thôi chứ đòn đánh thì bình thường,nếu sợ SC của nó thì lắp cái tăng gấp đôi máu vào,brahm 40K máu luôn cho nó sợ

7. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Thanks chaos, chiều nay đánh đc nó rồi:devil: , phải cho máu thằng brahm x2 mới chiến đc, nó SC 1 phát còn đúng ku này còn sốngX( , nó lv cao nhất đội có 66 thôi, x2 máu được gần 29.000 máu, tôi cho mỗi Hrist đánh, máy con kia đánh nó như đuổi ruồi, ko đau tý nào, đề Hrist solo cho lành, cuối trận còn đúng Hrist và Brahm còn sống:'> , ku Brahm nên 3 cấp liền:x
    _nghe mấy bác nói tưởng Val mạnh và đẹp lắm, ai dè trông y chang Val của story, ko biết có khác gì ko vì ko để ý kỹ, nhưng về mạnh tôi thấy Hrist vẫn là mạnh nhất, ATK+MAG>4000(chưa kể skill, ko hiểu các bác nâng mấy con khác nên được ATK>5000 kiểu gì=((
    _về trật tự SC thì phải là thằng Rufus đánh thứ 3 thì thằng thứ 4 mới đánh SC típ được thì phải, ngoài ku này tôi ko biết có đứa nào có thể nâng nên 100% cho đứa thứ 4 đánh đc, chưa thử cho freya nhưng nếu dc chắc chỉ có nàng này là có hy vọng

8. Rubedo

Rubedo Mega Man

Đội hình của tớ và đánh theo lượt là:
    Freya (combo khủng nhất, tăng SC kinh dị nhất với chiêu liên hoàn đá) -> Valkyrie (vô chọt vài đường xin khoảng mười mấy ngàn máu (dùng chiu chọt bỏ qua defend của enemy) -> Lenneth (đánh cũng giống val thôi, cho vô chủ yếu để bơm máu và buff) -> Rufus (có chiu lạch cạch lạch cạch nghe sướng lỗ tai, rớt một đống ngọc xanh) =))
    Gì mà cả HN hok lấy được, tớ completed 100% cái này rồi :lol:
    Khó lấy nhất là skill cuối của Lenneth, nó nằm cheo leo tuốt ở trên cao, nhảy hụt cái là phải đi lại SG tới đoạn cuối cùng =((

9. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Trước khi hết chapter 3 là dành cho Leone và Arngrim, còn hết chapter 4 là cho Dylan và Lezard.
    WTF??? Chưa đứa nào lấy được? O.O. Ít nhất tôi cũng lấy được :P
    Viên lơ lửng ở Palace of the Venerated Dragon.

Đánh Queen thì việc gì phải lo nó SC với lại Transfer nếu Direct Asault được nó?
    Lắp 2 cái Seal Stone tăng 1.5 atk, cái Yggdrasil Blessing + Sword Blessing. Cho Freya đeo Magic Dragon Horn + Incense + Dragon Rib (đế HP nó thật thấp), nếu máu nữa thì thêm Bloody Patch hoặc Bone Mask (+ dính Frailty), skill Magician Slayer + Iron Fist + Solitarry Struggle (và 3 nhân vật die), vào trận cho em ăn thêm một cái Might Potion, rồi nhảy ra sau lưng em Queen mà giã Heavenly Punishment, rồi Smack Down rồi Mystic Chain, cuối cùng là một quả SC.

Làm thế mà không DA thì hơi phí. Nếu cẩn thận thì không để chết cả 3 em còn lại, chỉ để chết 2 em thôi, 1 em nữa đứng xa xa ra, lắp cái đồ gì chống magic tốt tôt để đề phòng mà lượt đầu không diệt được em Queen thì còn có đứa mà hồi sinh :P.

Mà đấy là chưa cần phải release em Einherjar nào đâu.

Valkyrie có Nibelung Valesti 3 :P, trông đẹp hơn của mấy em kia một tí. Với lại Valkyrie có sẵn chống mọi thuộc tính 20%, và mọi đòn đánh đều có thuộc tính Holy (với điểm hệ số thuộc tính 0.3). Hrist có Gungnir tuy cộng chỉ số mạnh, nhưng điểm hệ số thuộc tính chỉ là 0.5, còn Levantine thì điểm đó là 1.0, mà lại cộng nhiều MAG hơn. Khi nói đến đánh thuộc tính thì MAG và điểm hệ số đương nhiên là rất quan trọng. Chính vì thế mà thằng cha Rufus mới cực khỏe (thằng này là vua bắn sét). Tất nhiên là chỉ nhận thấy sự khác biệt rõ rệt nếu chơi perfect release.

10. chaos's reborn

Bạn Ru ra Hn từ bao h thế?Tưởng bạn ở HP cơ mà
    Nói quá lên 1 chút để ông kia biết rằng nó rất khó lấy thôi,chứ thực ra tui cũng lấy được rồi :D

11. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Tôi ở HN nè,mới mượn dc cái ps2 nên tranh thủ cày cuốc^^, đêm qua nhờ bài của Poseidal mà lấy được viên lơ lửng rồi(chính xác là rơi từ từ), sau khi lấy dc viên lơ lửng thì viên nhảy cao chỉ là chuyện nhỏ mà làm gì khó đâu^^( cái chiêu của simeria hay của Lenneth thì phải, ko nhơ rõ trong cái hộp cùng bản đồ với viên này mới là khó8-} ,hụt 1 cái là đi bộ lại từ đầu^^) lấy đc viên nhảy cao,thì sẽ lấy dc cái áo +500RDM và+ 100RES dễ dàng, cái áo +200RDM và +RES.. thì hơi khóX( , có viên nhảy cao lấy đc cái kiếm +750 ATK cho Alica(cái kiếm này tôi thấy khó nhấtX( )và nắm đấm +ATK 1350 cho Brahm^^(thực ra nắm đấm này ko cần viên gì cũng lấy được(cùng bản đồ với viên nhảy cao thì phải)

_To Chaos : nhờ ông mà tôi cày nát cái cây ydra... mà ông nói đó, chẳng thấy lơ lửng đâu cảX(

_không biết con Titamat mà mấy ông nói có gặp đi gặp lại được không, nghe nói đánh nó được thanh kiếm +2200ATK, lấy được cái này nhiều thì tha hồ 99x +STR5[-O< , nhưng tôi đoán là ko đánh được nhìu lần vì con chuột chui từ kho báu ra nên nó giống 1 cái kho báu di động thôi và cũng chỉ mở dc 1 lần, không biết tôi đoán đúng ko:-"
    _Tôi đủ nguyên liệu để lấy cái healing ring rồi nhưng ko sao lấy đc nó, bán đồ rồi mua đồ của nó hết cả tiền mà nó có sáng cho mình mua đâu, cho nó cả 4-500k mà còn ko sáng, ko biết bac nào bảo nhè cho nó 80k là đcX(
    _Bác Poseidal đánh kiểu gì nghe ríc rắc khó hiểu thế, chuyên nghiệp quá:whew: (nhưng tôi ko bắt chước bác được vì Freya của tôi chỉ có chiêu victoria là mạnh nhất:angel: ), tôi cũng không SC như Rur( Lenneth đánh lượt SC thứ 3 mà Rufus đánh dc SC thứ 4 hả pa, để Lufus đánh thứ 3 và Lenneth đánh thứ 4 mới đc chứ) và Chaos, chỉ để Hrist sọc bình thường thôi và lúc đánh nó Hrist chưa có chiêu Armor Break, đánh thổ dân và lâu dã man=))
    _Không hiểu nếu Val có ATK3000 và MAG6000 như bác nào nó ở mấy bài đầu rồi dùng skill +120% ATK và skill +120v%MAG và skill ATK+MAG, đá thì dùng viên +150ATK -??? và viên +120% ALL STATUS (viên này 4000 cost ở cùng phòng với thanh kiếm+750 ATK của Alica thì phải) và viên -1/5 hỏng vũ khí +300%ATK (đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng =)) ) cho bọn quái viên no guard#>:) thì ko biết chém sẽ thế nào nhỉ:p (chỉ là thư chơi thôi nhé8-} ) bác nào có đủ điều kiện test thử xem!!!
    _Cám ơn tất cả:hug:

12. Poseidal Mk.II

Lol, có viên nhảy cao cũng không ăn được mấy hòm đồ đó đâu, vì viên đó ngăn không cho mở hòm đồ. :P

Tiamat có thể đánh đi đánh lại thoải mái, cứ đánh con quái vật bò bò ở tầng 4 (ở cái phòng phía dưới cái Divinity Void), rồi sẽ có lúc gặp. Con chuột (Hamster/Hammy) cũng có thể đánh được thoải mái, đánh xong quay lại mở lại cái kho báu đấy là nó lại xuất hiện.

Mà cũng chỉ có 4 thằng Heavy Warrior thôi, lấy đâu ra mà thoải mái 99xstr5.

Freya lv mấy rồi mà chưa có Heavenly Punishment? (cố cầy lên khoảng 65 đi). Nhưng mà nói thật là dùng Freya đi DA boss không sướng bằng Dylan.

Mà nếu muốn biết cách lấy mấy hòm đồ trong Seraphic thì tốt nhất là lên youtube, tìm mấy cái clip hướng dẫn (đánh "valkyrie profile 2 puzzle" rồi search). ---> tự hào vì không cần xem mấy cái clip đó. ^^

13. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Tất nhiên là ko mở dc rồi, viên lơ lưng và viên nhảy cao đều ko mở dc các hòm đồ, vì thế tôi cũng rất tự hào vì lấy dc những món đồ đó, ngay sau khi lấy dc viên nhảy cao(nhờ ông chỉ địa chỉ viên lơ lửng đó^^) là tôi đã lấy dc những món kể trên rồi^^(cái nắm đấm của Brahm và cái áo +200RDM +RES... thì ko cần viên gì hết, những cái găng tay và đồ lặt vặt khác ko kể đến^^),cái game này từ đầu đến cuối nhiều câu đó phết, đêm quá đánh đến 3h đêm mới lấy dc, tất nhiên tự nghĩ rồi^^, chưa đi xem tầng cuối có kho báu gì thôi vì buôn ngủ quá, mấy hôm nữa vào lấy nốt^^
    _4x99x5tr cũng là thoải mái rồi cha nội a^^, cái giải thoát linh hồn đó nó dựa trên chỉ số nv của mình hay dựa trên chi số đồ mình mặc trước khi giải thoát để cho mình mấy viên +STR,+DEX... vậy Pos???
    _Freya lúc tôi lấy dc nó mới lv50 thì phải, giờ mới 53^^, toàn chạy thôi ko đánh mấy, thỉnh thoảng làm 1 trận thôi^^, khi đánh trùm thấy ko có khả năng thắng thì mới luyện lv!

14. Poseidal Mk.II

Các loại đồ thưởng cộng chỉ số khi release chỉ phụ thuộc vào đồ mình mặc cho chúng nó lúc release, ngoài ra không phụ thuộc vào cái gì khác.

Luyện lv chủ yếu là để học các chiêu atk mới, chứ chỉ số cũng chả thêm được mấy. Cho Freya lên khoảng 65 để học Heavenly Punishment, còn với Dylan, chỉ cần lv 45 (học được Full Swing) là đủ. Không cần phải ăn đồ tăng chỉ số, chỉ cần cầm Tyrfing trong tay, 1 hit là cho Determined Dirna 3 triệu damage luôn, 3 hit là 9 triệu, hết cả cưỡng cự.

15. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Chiêu Full Swing mà ông nói ko phụ thuộc vào ATK và MAG hay sao thế, đánh như thế thì có mà chết con người ta à:o tôi chưa lần nào đánh đc dam nên 20k cả=(( ông bảo làm 1hit dam 3tr, kiểu gì mà hay thế:-/ làm đc thế thì lấy AS nhanh thôi:x ước gì mình dc như anh ấy:'>

16. Poseidal Mk.II

Chỉ cần kết hợp tốt các Sealed Stone, Accessory, Skill và một số thủ thuật khi đánh là sẽ được thôi. bản thân thằng Dylan cầm Tyrfing + Magic Dragon Horn (và cả Dragon Rib) là đã có khoảng 3500 ATK, sau đó con số này sẽ được "nhân" liên tục với nhiều số khác (liên quan đến các Sealed Stone, Accessory và Skill). Nếu theo đúng tính toán thì mỗi hit nó chỉ chơi được 2 triệu, nhưng mà không hiểu sao lúc đánh thật thì lại lên đến 3 triệu.

17. your_final_fantasy

tình hình là đang lv 13-15 all party

vừa đến cái làng Villmore gì gì đấy ở chap 3

vào cái dungeon hầm mỏ rì đấy (ko nhớ tên) có mấy đám bọ train lv tốt phết

dùng lezard chuong? 3 hit /1 con .... danh' cho chung' no' con 1/3 mau' thi` bo? di danh' con khac'

xong cu' cho` cho chung' no' Spawn ra....

co va'n đánh xong được gần 100k exp =))

đang train lv ở đấy ....

ko biết có lên được 40 cho Leone với Angrimn ko ta :|

18. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Cái hầm mỏ ấy có viên x3 OTH và 0 exp thì phải::)
    _Hôm nay vào thử youtube theo hướng dẫn của Pos tìm đc mấy cái hướng dẫn lấy kho báu của SG, thấy bọn nó lấy đc viên nhảy cao mà ko cần viên lơ lửng:o bó tay^:)^ , nó lấy dc cả thanh kiếm +ATK 750 của Alica và cái áo +500RDM và +100RES mà ko cần viên nhảy cao:o , còn tôi lấy đc 2 cái này nhờ viên nhảy cao(trong khi viên này ko cho mở hòm kho báu mới hay chứ#>:) ) ko biết bọn nó siêu hay mình siêu nữa:'> =)) =)) =))
    _Ai biết vụ mua nhẫn Healing ring chi tôi với, bán đồ mua đồ chán chê cho thằng chủ tiệm mà cái nhẫn ko sáng để mình mua gì cả, trong khi nguyên liệu đủ mua 2 cái rôi=((

19. chaos's reborn

Healing ring thì tôi nhớ là ko cần lắm,bởi lắp mấy cái metabolizer vào cũng ổn rồi,vả lại nếu chơi bình thường thì sẽ có 1 ,2 cái item tương đương
    Còn nếu bán đồ chán chê mà chưa được thì phải xem đã bán đủ đồ chưa,vì có những thằng bắt mua bán tới 800K gold cơ,đó là khá nhiều lần đó

20. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

Chà, mấy bạn bên box FF tụ họp bên đây đông đủ quá nhỉ....
    mình cũng vừa mới chơi trò này, chỉ mới đi dc có vài màn đầu vì ko có thời gian nên đi chậm lắm.:D
    à, mà trò này cure và xài magic bằng cách nào nhỉ? toàn xài item ko thì chết