Thảo Luận Valkyrie Profile 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi xxxtTtxxx, 29/7/06.

1. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

sau khi đánh ODin xong thì tới thằng giống harry pót tơ(vì nó đêo kính)sau đó gặp 1 boss nữa nhưng nó mạnh wa' không đánh được,không những thế quái vật trong này quá mạnh mặc dù các nhân vật đã LV99,thế có cách nào mà đụng độ với bọn chúng dễ dàng không chẳng hạn như trang bị Skill cho thích hợp cho từng nhân vật.
    À phải rùi,nghe nói đĩa này đã ra phiên bản tiếng Anh,thế bác nào có thì có thể mua dùm cho ngộ được không và làm bằng cách nào như gởi bưu điện chẳng hạn

2. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

nhà ông ở đâu mà gửi ?Vào gate thì đương nhiên đánh là mệt rồi,hôm nay đánh 20 min đến chỗ gabriel bị nó cho mấy phát GOV luôn=>ức chế quá

3. megaman3066

megaman3066 Mr & Ms Pac-Man

trò này có nhiều kết thúc như phần 1 ko vậy

4. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

cho mình hỏi? mình đi đến hầm Palace Of The Venerated Dragon và mình phải làm sao để đi tiếp. mình bị bí ở đoạn này rồi

5. chaos's reborn

cái hầm ấy có tới gần chục viến đá để chuyển cảnh,bác lấy được những viên nào rùi?

6. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

ủa có lấy đá để chuyển cảnh à, mình ko biết. vậy để mình thử xem sao. có phải mấy viên đá màu cam như quả cầu ko. mình đi trên đường thấy chúng nhưng ko biết chúng có tác dụng gì

7. chaos's reborn

ko ,mấy viên thuộc hàng precious item cơ,mấy viên to mà ông nói là đá để tăng chỉ số

8. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

vậy à. vậy bạn có thể hướng dẫn mình rỏ, có bao nhiêu viên đá để mình được chuyển cảnh, và chuyển như thế nào. đi hầm đó cần có gì nữa ko. giúp mình tý nhé

9. superGB

superGB Legend of Zelda

undefinedhiz , giúp mình qua cái chap 3 với mọi người, đang bí ở chỗ Serberg Mountain Ruins . Chỗ có cái bức tường cao í :| , làm sao để nhảy qua ?? Trong cái động này thấy có

Hình mình chụp = điện thoại cùi nên ko rõ lắm, chỗ đang đứng là chỗ bức tường, có mấy cái bục để nhảy lên cao, trên đó có 1 cái cục gì gì đó , ko biết có tác dụng gì ??? ::(

10. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Đẩy cái cục đó xuống,nhớ là đẩy từ từ cho nó rớt theo bậc thang kẻo nó bể :|...
    ở dưới cùng có cái chỗ màu cam --> Đẩy vào đó

11. chaos's reborn

có đâu chừng 7-8 viên gì đó,nếu đã chơi phần 1 thì bạn sẽ biết ngay vì tên chúng nó được giữ nguyên.Vd lắp viên đá moon stone vào bức tượng sẽ được teleport đến 1 chỗ nào đó(quên rồi)chẳng hạn.Tốt nhất về ghi lại xem có những viên gì rồi mang lên đây

12. superGB

superGB Legend of Zelda

cho mình hỏi

1) - Cuối chap 3, sau khi diệt con rồng ở trên đỉnh rồi thì làm sao để đi tiếp nữa ??? Giết 2 lần rùi mà chả biết làm sao để qua next chap
    2) - Trên đường đi chap 3 , thấy có 3 cái cục, cục đầu tiên là đẩy vào ô màu hồng -> tạo ra bậc thang đi tiếp , còn 2 cục kia ko biết đẩy đi đâu , tìm trong vùng đó ko thấy ô màu hồng nào cả... :|
    3) - Cũng trong chap 3 , minh thấy xuất hiện cái gọi là healstone , spring.... khi nhấp vào có hàng Swith ,restore.... <~~ chức năng dùng để làm gì ???

Mọi người help tí, vì thời gian chơi ko có nhiều nên bí lo hỏi để mà qua cho nó nhanh , hehe :D

13. fatalframe12

fatalframe12 Legend of Zelda

valkyrie silmeria có bản EU rồi à ai ở HN thì pm wa yh hoặc số 0904063564 ok? đang cần gấp

14. superGB

superGB Legend of Zelda

hỏi thêm câu nữa , trong VP 2 này có giống VP 1 ko lúc battle ko? Ở VP1 khi đánh đủ bao nhiêu hit thì nó cho phép mình tuyệt chiêu ( ấn 1 trong 4 nút [],X,/_\, O )

15. chaos's reborn

1.Hạ con rồng rồi thì vào trong xem Hrist trổ tài cướp Dragon Orb,kill Argrim..hè hè
    2.Chả hiểu bác đang nói về đoạn nào
    3.Mấy viên ấy dùng để gắn/giải phóng các cục tăng các chỉ số(quên cha tên rồi) cho mình(hoặc quái vật ấy mà)cho đỡ phải cầm mà vẫn chịu ảnh hưởng của nó
    to fatal frame:nếu thích bạn ra chỗ hàng game ở Đội Cấn mà chơi,máy tốt mà lại có nhiều người chơi trước chỉ bảo cho nữa.Hoặc add nick :[email protected] để hỏi

16. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Cháo cho tớ hỏi phát :-?...
    ba cái special attack có cách nào tăng dmg không ?

17. chaos's reborn

có:1 là lắp bất cứ item gì mà ghi chữ +20%special attack dam vào,2 là lắp skill tăng chỉ số(adviste,psynoma... hay gì đó,ko nhớ rõ lắm),3 là chọn char thật mạnh,equip đồ cực xịn =>dam khắc tăng ngay
    ps:tên tớ ko phải là cháo,mình thằng vát đọc sai đã bực rồi,đánh thêm 1 chứ s khó lắm sao?
    to super:lúc đánh nhau hoàn toàn giống phần 1,ngoại trừ việc có thể chia đội ra làm 2 đánh từ 2 hướng khiến boss cũng ko thể guard được(lợi phết,đánh mấy cha trong gate cứ xài hoài)

18. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

Ngộ đã lấy được bé Freya rùi nhưng còn mấy cái item trên kia cao quá nhảy không tới vậy làm cách nào để nhảy cao thế có viên nhảy cao không nó ở đâu vậy?
    -Có bác nào đã đi hết băng 50 lần vậy hết băng 1 lần nó cho cái gì không hay đi cho vui,ngộ đi hết băng đi lại thì thấy có 1 cục băng nhỏ,nếu bác nào đã đi rùi thì nói thử.
    -Nếu có đĩa bất tử thì hay biết mấy thế có bác nào biết mật mã cheat về trò này không,ngộ thì chỉ có 2 đĩa là Action Replay Max và Codebreaker V 9.2 thui
    -

19. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

mình thấy trong bản Item của mình là:

Map of the West Lands
    Map of the East Lands
    Sunlight Stone (có phải viên này ko)
    Eclipse Stone (Viên này nữa phải ko)
    Divine Time Giver
    Jade Sealpouch
    Azure Sealpouch

vậy cho mình hỏi mình thiếu những viên gì và có bao nhiêu viên tất cả, và những viên đó nằm ở những đâu, chỉ giúp mình với

20. chaos's reborn

các viên còn thiếu(xếp theo thứ tự ):Glowing Clouds stone,Reverse Moon Stone,Red Flame Stone,Day Moon Stone .Cách đi tiếp nè:lắp viên Eclipse stone vào tượng,trong vùng mới nhặt 1 viên sealstone bất kỳ bỏ vào cái dial sẽ có đường mới mở ra ở chỗ cái mặt người,đi vào đó .....,còn lại tự tìm hiểu nhé,đường ở trong nói chung cũng dễ tìm lắm