Thảo luận về AI của FF08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Lee™, 30/9/07.

1. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Đồng ý với bạn là thủ môn 08 quá tởm, bố con nhà thằng người nhện cũng phải chào thua. Nhưng nếu chọc khe mà trúng chân hậu vệ đối phương thì chính xác là do ... bạn, nói thế là vì sao? Nếu bạn chơi bằng gamepad có cần analog thì có thể chỉnh hướng rất chính xác cho đường chuyền. Còn nếu bạn chơi bằng keyboard thì đúng là ko thể chỉnh chính xác được, nhưng lúc này lại nên sử dụng phương án là chọc khe bổng. Bạn nghĩ thử xem, trong thực tế có hậu vệ nào khi thấy có quả chọc khe mà ko tìm cách bắt bài ko?

2. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thủ môn bắt hay thì tốt có gì phải nói :D, chứ lởm như bên PES thì :-s

Bạn thử chơi mỗi bản FIFA 08 trong 2-3 năm xem có chán ko :)).

Ko có ý tranh cãi gì với bạn mà chỉ muốn nhấn mạnh ý này: A.I trong FIFA 08 là nói đến computer khi đá với người, còn đội mình thế nào là do mình chứ ko phải do A.I :)

3. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

cái khó của fifa là manual through, bây giờ kô còn nhắm mắt là chọc khe trúng nữa mà phải canh thật chính xác hướng di chuyển của tiền đạo, cái này có lẽ là điểm khác biệt lớn nhất so với PES chỉ cần tập nhiều là quen thôi (hồi tr'c tui cũng tẩy chay cái này nhưng đá nhiều cũng thấy hay)

4. winblue

winblue One-winged Angel

Thế xin hỏi 1 năm cậu đá FIFA bao nhiêu trận,nếu trên vài ngàn trận thì cậu sẽ biết là ko thể đá mãi 1 bản mà ko chán :'>

5. Army_Young

Army_Young Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy Topic là " thảo luận " về A.I nhưg có vẻ chưa cần thảo luận thì mí bác đã áp đặt A.I game như thế là khỏi bàn cãi rồi .
    hế các bác hiểu sai ý tớ rồi , chính vì nó không hoàn hảo nên hàg năm mới ra thêm 1 bản chỉnh sửa lại . Chứ bác bảo tôi đá vài ngàn trận chứ đá vài trăm trận tôi đã chán rồi =.=' ... Tôi có chơi cả PES và FiFa nhưg có 1 điều lạ ở 2 Box là bên PES họ luôn sẵn sàg mổ xẻ nhữg lỗi của game , nhữg cái hay cái dở họ đều sẵn sàg chê tuốt thậm chí chê cả ngay khi mới nhìn nhữg hình ảnh khi game chưa ra . Còn bên Fifa thì chỉ cần 1 ng vào có ý kiến trái ngược là sẽ có fáo nổ ngay . Tôi nói điều này kô fải để nổ ra cuộc tranh cãi giữa 2 dòg game bóg đá , mỗi cái đều có cái hay và cái dở . Và nên cùg nhìn nhận đúg thôi , nếu ai thấy ý kiến tôi nói là sai , thì cứ fân tích ra . Tôi thấy sai tôi chấp nhận , chứ đừg nói kiểu đãi bôi thì ai biết đc đâu
    ::) Uhm , bạn nói thế thì mình chấp nhận , nhưg nhiều khi cũg thấy hơi khó chịu vì nhiều quả kô đúg như ý mình mog muốn :'> Đá PES thì tôi chưa bao h fải hùg hục mún ghi bàn như FiFa , ăn thua fết :D , có thể làm thế để game có tính chặt chẽ hơn

6. patten

Thứ nhất là có ai tranh cãi với bạn đâu, chỉ phản bác ý kiến bình thường thôi mà, nếu bạn thấy nói hơi nặng lời thì tôi xin lỗi :)).

Thứ 2 là dân FIFA cũng sẵn sàng mổ xẻ lỗi game đấy chứ, bạn cứ đọc hết topic này là biết liền hà. Căn bản là mấy cái lỗi bạn nói ra ko phải do games mà là do bạn, ntn thì phân tích ở trên rồi, đọc kĩ lại đi nhé ;).

Thứ 3, việc mỗi năm 1 bản thì cũng đã nói ở 1 topic nào đấy rồi, vì thực tế là ko có games nào hoàn hảo và thỏa mãn được người chơi về lâu về dài cả, dù có hay và ít lỗi đến mấy, ngoài ra ra bản mới cũng để thu lợi nhuận cho EA, chứ thực chất ko phải do games đấy nhiều lỗi, okie? (nhiều games bản sau còn nhiều lỗi hơn cả bản trước mà :)))

7. famtasias

famtasias Youtube Master Race

Ầy dà, chắc pác thuộc nhóm cao thủ rồi , em đá World class đã thấy "mệt lử" với comp rồi , hic , pác chỉ giáo tí kinh nghiệm chơi đi !

8. eliwood17

eliwood17 Mario & Luigi

có bác nào dùng đội bóng 2 sao mà đá ăn được đội 5 sao worlclass chưa vậy hôm bữa lấy đội Northamton 2 sao mà ăn được MU em sướng điên lên được còn câp legend chắc em ko dám thử rồi:D

9. patten

Mình mới dùng đội 1 sao đá ăn WC thôi, Legend cũng chưa thử bao giờ :D. Mà đá kiểu đấy chỉ dám đá đội hình 5 hậu vệ, ko dám đá tấn công với nó ^^

10. winblue

winblue One-winged Angel

Đá đội cấp thấp điên nhất là sút nó ko chịu vào,cứ như độiu mạnh sút vào là được đằng này cơ hội rành rành mà toàn ko ăn được ::(

11. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Mấy thằng tin đạo đội yếu cũng khó lừa hậu vệ hơn GK dở hơn .... nói chung đá đội yếu là khổ lắm

12. bachvucong

bachvucong Youtube Master Race

Muốn kèm tụi nó chỉ việc giữ cùng lúc X+vuông thì sẽ có hai thằng ập đến bắt chết nó sau dó lấy banh là chuyền thôi . MÌnh đá kiểu vậy ăn nó hoài

13. trungbeau_ru

trungbeau_ru Mr & Ms Pac-Man

cái vụ này hình như là đá phím kiểu New phải ko nhỉ. em đá phím kiểu Classic nên ko có gọi đc thằng Def thứ 2. mấy bác hay xài kiểu New ko ????

14. winblue

winblue One-winged Angel

Tớ dùng kiểu Classic quen rồi,đá kiểu New trái tay :'>

15. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Kiểu new khó xài như quỷ. Classic dễ dùng hơn nhiều. Đoán chắc khi đi thi đấu cũng ít thằng để new mà chơi lắm.

16. winblue

winblue One-winged Angel

New được tạo ra cho mấy chú quen đá PES bên console nên dân PC thấy khó dùng là điều tất nhiên :'>

17. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

fifa sang bản O8 tự dưng làm nút gần như giống hệt PES (chắc để câu khách ;)) ) bực nhất lúc phong ngự nút Q và S đổi ngược so với 07 nhiều lúc ấn S gọi đồng đội ấn quá tay lúc cướp đ.c bóng lại chuyền lại vào chân nó ::)

18. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cậu dùng nút D để cướp bóng sẽ hay hơn là nút S.

19. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Thì vẫn dùng nút D để cướp bóng đấy chứ, S là để gọi thêm đồng đội bao vây đối phương thôi, 1 người vào đè 1 người đón lõng bên ngoài đấy.