Thảo luận về AI của FF08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Lee™, 30/9/07.

1. daika_1980_HN

daika_1980_HN Mr & Ms Pac-Man

thủ môn của FIFA08 hơi bị lởm trong những tình huống băng ra phá bóng, dường như nó chờ bóng đến mới phá thì đúng hơn nên nhiều khi hay bị thua oan những quả như thế.

2. deathend

deathend Donkey Kong

theo mình thì tạt bóng để gh bàn thì nên tạt 1/2 lực vào vùng cấm địa nhưng canh đừng sâu quá để thủ môn k lao ra bắt là được, vấn đề còn lại do dứt điểm thui

3. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

theo mình bít thì mọi việc ko đơn giản như vậy đâu bạn à :D

4. Genzo[ltpcl]

Genzo[ltpcl] T.E.T.Я.I.S

tạt bóng trong fifa có vẻ khó phải tập như thế nào

5. anhhungdietb52

anhhungdietb52 Mr & Ms Pac-Man

có ai giải thích cho mình phần Player Growth trong mục Edit Player ko?

6. tuanminh_0306

tuanminh_0306 Youtube Master Race

nếu em kô nhầm thì đấy là phần mình dùng điểm exp của mình để nâng cấp cầu thủ hay sao y'............kô nhớ rõ nữa..............

7. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

có nhiều kiểu Growth khác nhau . VÍ dụ như Elite thì cầu thủ tăng chỉ số nhanh ,
    ngoài ra còn có kiểu như BLoomer , Gifted

8. Aceeto

Aceeto Février

vậy thế mình có cách nào chỉnh attribute cho cầu thủ ko :-? lúc mỗi lần nó lên OVR 1 lvl ấy

9. anhhungdietb52

anhhungdietb52 Mr & Ms Pac-Man

Trong Fifa 08, hình như ko cho biết phong độ của cầu thủ đúng ko nhỉ? có ai biết gọi thủ môn lên khi đá phạt góc lúc gần hết giờ ko? mình thấy nó báo là dùng phím R nhưng ko hiểu .

10. winblue

winblue One-winged Angel

Cóc phải là phím R,nó hiện chữ R là nói cái Right Analog ấy,trên keyboard là phím shift :D,còn cái vụ phon độ thì đúng là ko có,trận nào cầu thủ cũng đá như nhau,trừ khi đá manager thể lực nó giảm thì đá kém hơn :wink:

11. enragon_hl

enragon_hl Fire in the hole!

ưc chết nhất là thủ môn mình bắt ngu như bò! còn thủ môn bên nó hơn cả siêu nhân clack ken!

mình ép sân nó vất vả qua hàng hậu vệ đối mặt thủ môn , thủ môn bay gần bằng chim đẩy bóng ra ngoài!

còn bên nó lại gần hàng phong thủ tranh thủ em chỉnh thèng hậu vệ hơi ngu 1 tý! từ ngoài vòng 16m50 sút vádes(hay buffon nhỉ) bay như chim bóng vào lưới!

tiền đạo như bò phần lớn toàn đưng tại chỗ đợi bóng đến

chuyền bóng như lợn mặt đối mặt ko có ai thfi chuyền được những pha phối hợp chạy chỗ chuyền kĩ thuật dùng tốc độ bứt phá là ko có (ngoài đời đầy)

híc híc

12. winblue

winblue One-winged Angel

Bạn enragon có vẻ nói hơi quá rồi đấy.Sự thật thì việc thủ môn mình để lọt lưới nhiều hơn nó là do tiền đạo nó dứt điểm kĩ thuật hơn,nhưng tớ để ý 1 điều là tự động bản này rất ít khi sút xa ngoài vòng 16m50 và hồi giờ tớ đá chưa bị thủng lưới từ mấy quả đó bao giờ.Còn những pha kĩ thuậ như bật tường chạy chỗ là do bản thân người chơi thôi :D

13. tuanminh_0306

công nhận thủ môn máy giỏi.........GK mình vẫn cứu mấy quả sút khó như điên đấy chứ...........hehe thik nhất là đá gần cuối season thể lực của mấy thằng máy giảm gần hết,đá hết nửa hiệp 2 thì chả còn tí lực,lúc đấy mà chạy đua thì hay phải bít

14. winblue

winblue One-winged Angel

Bọn máy ít quay vòng cầu thủ như mình nên đá nhiều là teo.Mà thật ra thì thể lực trong này chỉ có tác dụng khi bạn đá cánh còn nếu đá trung lộ thì chạy đường nào :D

15. tuanminh_0306

hehe tất nhiên rùi anh,em nói là chạy cánh.......lúc ấy mà gặp phải messi,hay C.ronaldo thì hít khói ngay................chạy hơn nó được 1 đoạn xong chạy chéo vào trg tỉ lệ ăn bàn cao hơn..........cái simulate trận đấu nhìu lúc điêu bỏ xừ hum wa simulate barca vs levante :10-0.......hehe tự nhiên được ,sướng

16. phanhuybach14

phanhuybach14 Youtube Master Race

Chán quá năm nay 2 game bóng đá được kỳ vọng nhất là FIFA 08 và PES 2008 ra đều thất bại 1 bên khó đến điêu ko chịu được 1 bên thì đá dễ như ăn kẹo.PES 2008 để top player trận nào cũng phải hơn 5 quả

17. tuanminh_0306

oạch khó vì bác đá chưa lâu......chưa tìm thấy các yếu điểm của máy thui.........em nói chung là đá kém nhưng đá lâu nên hơi wen rùi,đá legend mỗi trận thắng nhìu chỉ cùng lắm được 2-0 thui nhưng thế mới thấy quí những trận thắng của mình

18. winblue

winblue One-winged Angel

Đá cái này tuy khó nhưng cũng ko nên ca cẩm vì thế này mới nâng cao trình độ lên.Tuy FIFA mỗi năm ra 1 bản nhưng nếu ta đá giỏi bản trước thì bản sau vẫn đá tốt :D

19. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Chưa hẳn , thằng bạn tui đá 07 cứ giữ nút E để chạy (theo thói quen) đá World Class trong FF07 thắng liên tục. Đến khi qua World Class 08 cứ quen giữ E nên không thể đá nổi. Bị thua không. Nhiều thằng khác cũng bị như thế.

20. winblue

winblue One-winged Angel

Cái đó tớ đã bỏ sau 2 tháng bắt đầu chơi,cắm đầu mà chạy chỉ có chết :))