Thảo luận về [ BLADER ]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Joker, 13/9/07.

1. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

DKV: Đủ rồi nhé. Tôi nói toẹt cho mà biết tôi tự kiêu lâu lắm rồi :-". Tôi lên level chậm chạp thế thì cũng phải thừa biết thời gian khác tôi làm gì. Còn con bederk hay temple thì cũng đừng gào lên!
    Rw3 tôi không có nhưng giờ tôi đang dùng cape+7 đấy đồng chí ạh! Đồng chí đang mở rộng vấn đề 1 cách quá ư khủng khiếp.

Ban đầu, đồng chí bảo "toàn bộ Cabal Eu". Tôi nhắc "ăn nói cho cẩn thận". Thế là đồng chí bù lu bù loa lên, nào là abc, nào là xyz. Khoe với tôi về mấy cái chuyện drop rate hay dungeon thì đừng khoe! Bởi thời gian tôi chui trong dungeon bằng thời gian đồng chí bò từ levl 0 lên 146 !!! :-"

Tôi tự kiêu đấy! Tôi chả giấu đâu.
    Nhắc lại lần cuối với cậu:
    1. Tôi cóc quen biết gì cậu. Đại từ nhân xưng do quyền của cậu. Nhưng đề nghị cậu tôn trọng tôi! Cái đại từ nhân xưng vớ vẩn ấy đối với tôi, nó rất ngựa! Vì vậy, đề nghị cậu nếu được sử dụng đại từ nhân xưng khác. Nếu không, tôi ignore, không trả lời!

2. Topic này về blader. Không phải là nơi tôi chạy theo mạch la làng, gào thét của cậu. Nếu cậu thích gào thét thì cậu ráng tìm xem topic nào trong này cho cậu gào!

3. Nếu cậu vẫn còn viết lung tung không đúng nội dung tôi delete sạch và warn tội spam!

4. Tôi không hơi đâu nói chuyện với cậu. Bài post này của tôi có tính thông báo là chính. Không cần cậu giải thích, hay tranh luận. Chỉ thông báo cho cậu biết. Và kể từ bây giờ, tôi sử dụng nội quy!
    Thế nhé.
    nhuphuong.

2. crazy_sp

crazy_sp T.E.T.Я.I.S

đã có bản mới.pác nào pro làm bài về skill mới đi nhỉ.
    ý mình là công dụng của nó:D:D:D:D

3. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Lật trang 27 xem, tớ có post 3 chuỗi combo stunlock - knockblock ( nghiên cứu từ EU ), nhưng có lẽ sau BU mình tự thử mới cho 1 kết quả chính xác đc, trước mắt thì cứ làm theo xem có hiệu quả ko đã.
    @nhuphuong : bỏ đi anh, ném tạ nó đủ rồi. :))

4. witched

witched Youtube Master Race

game xam .............................................

5. wild_child20064

wild_child20064 Youtube Master Race

máy bác thữ test giùm em chuỗi combo này nhé:
    Vital(9)->Com(9)->hasing dance(18)->storm grind(18)->gm(20) rồi quay lại từ đầu nhưng đừng gm lần no' chưa hồi kịp chỉ tới storm roi` quay lại chừng nào gm hồi xong thì lại tiếp như trên test thữ nhé chuổi này mới nghĩ khi big up

6. tsphucthu76

tsphucthu76 Youtube Master Race

Mình vừa nghĩ ra chuỗi combo cho BL trong phiên bản mới nè , mấy bạn góp ý hộ mình nha :
    LighteningSlash(9)-->BladeScud(9)-->Assault(9)-->LighteningSlash(9)-->StormGrind(20)-->Assault(9)-->BladeScud(9)-->LighteningSlash(9)
    như vậy chuỗi có 3 skill Comp(từ in đậm) và 2 skill GM (từ gạch chân)
    mấy ban góp ý cho mình nha

7. tsphucthu76

tsphucthu76 Youtube Master Race

Lightening(9)-->BladeScud(9)-->Assault(9)-->Lightening(9)-->StormGrind(20)-->Assault(9)-->BladeScud(9)-->Lightening(9)
    ta sử dụng hết 3 skill Comp(in đậm) & 2 skill GM(gạch chân)
    ai chó chuỗi nào hay hơn thì post lên nhé !
    :wink:
    Tên Nhân Vật:xXxMilkyxXx
    Sever:Venus
    Lv:84 ( hiện đang
    l:)>-[-O<

8. alucard00

Cái Combo tsphuthu76 nêu ra thì dùng đc 3 Comp, nhưng mà đế skill thì ko thuận tay bấm, tui thì :

Vital > Comp > Blade Scud > Blade Cry

Có thế thay cái Blade Cry = Storm Grind cũng đc, nhưng thấy cái combo trên thì có vẻ stunlock ngon hơn.

9. shady_viet

shady_viet Mr & Ms Pac-Man

HIk, BU xong BL nhà mình chán quá, cái chiêu 90% def rate combo vẫn trúng :((

10. 1134

1134 Youtube Master Race

Sau BU thì BL nhà mình mạnh lắm. Các bác nên tìm hiểu kỷ các buff sẽ thấy BL nhà mình kinh khủng cở nào :D. Mình chỉ khuyên các bác PVP ko nên sài GM với Com thôi (BL là nhất kill tất sát mà). HAVE FUN

11. Saclown

Saclown Mario & Luigi

Đúng là have funn thật ;))
    PvP ko xài GM với Com... biết thế mình ko phí tiền học skill, ko phí sức farm skill :-". Giờ nghĩ lại hối hận wa :-"

Để vào check lại mấy skill kia xem có đủ gãi ngứa cho tụi kia ko ;))

12. alucard00

Nói như 1134 thì pvp 1 trận xong thì đợi cooldown của cái Arc Of Fierceness rồi mới tìm thằng pvp tiếp àh :-j .

Đúng là GM với Comp trong pvp ( ko buff AoF ) thì dõm thiệt, nhưng build crit rate + damage + ~30% Swd Amp thì Comp với GM crit lên cứ gọi là.=))

13. 1134

1134 Youtube Master Race

Cái này thi mình đã check, bạn tin hay ko tùy bạn thôi :D
    Bạn alucard ơi bay h war nó có kill kháng crit nếu đánh kiểu đó thì khó mà win nó lém :(

14. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

BL có skill nào cast ngắn hơn 3s mà lực đủ qua completer nhỉ :-"

15. Saclown

Saclown Mario & Luigi

Ko tin thật. Bạn trả lời giùm mình câu hỏi của Demon thử xem :D
    Crit đã là hên xui, anti-crit lại càng hên xui hơn nữa ;))

Theo bạn thì Blader ko cần GM, Com, ko cần cả crit? Vậy blader làm trùm server rồi

16. 1134

1134 Youtube Master Race

Cái này thi bạn tư nghiêng cứu đi, có nhìu cái ko thể nói toạt mông heo đc (có thể nói mình là ít kỷ :D) nhưg phải để lại cái riêg để còn làm ăn :D

Nhưng minh dám bảo đảm đánh với FA, Wiz, BL (Sai com voi GM ngang do) thì chắc chắn 90% win :D

17. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Chẳng cần phải làm ra vẻ :-"

Tất cả quy về DPS thôi, amp càng cao thì xài càng nhiều skill càng lợi, tức là càng lên cao thì các skill như GM và AM càng mất tác dụng.

Ví dụ như nếu có 30% amp, skill GM trong 1 phát sẽ thêm 30% amp dmg, nhưng trong thời gian cast GM thì có thể cast 3-4 skill rank thấp như double rising hay triple slash, giả sử là 3 skill nhé, thì 3 skill đó mỗi skill sẽ thêm 30% amp, tổng là thêm 90% amp, tức hơn GM 60% amp. Nếu khoản 60% amp đó mà mạnh hơn khoản chênh lệch add dmg của GM thì rõ là dùng 3 skill nhỏ có lợi hơn.

Tuy nhiên có 1 sự thật là BL chả có chiêu nào qua nổi completer cả, amp cao, add mạnh mà cast chỉ có 3s :-"

BL thì thật sự PvP tớ chả dùng GM, hoặc chỉ dùng GM để dứt điểm, tuy nhiên, completer thì thời nào cũng có :-"

18. 1134

1134 Youtube Master Race

đâu can phải đợi giờ pvp ai cũng relog liên tục mà ỏ kiêm 1 người nào đó kill mình thì có kill lài liên :D

19. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Hôm nay iem cầm một char Blader lv106 (Sw Comp/Magic A.Expert)...

Def 591, Def rate ~ 2k2, Hit Rate ~ 2k9 ... mang Vampiric Amulet + 3 ( đeo kèm nhẫn steal 5% HP và nhẫn 4% MP/MP)... mặc EOF + 6... Solo map 95

Skill: Vital(12) ---> Lightening Slash(9) ---> B.S (9) ---> B.C (?? không nhớ)

Upgrade: HP, Att, 2 Def, 1 Def rate...

<--- Solo 95 chết lên chết xuống, mang bộ Amulet/Rings như vậy mà máu rút liên tục >_< nản đến mức phải out khi còn 30 phút... cứ bị bu đông là chết... ko hiểu tại sao... >_<

Các bác tư vấn xem em chơi Blader có gì không ổn, đã thử xếp đi xếp lại skill nhiều lần, kết quả là nản quá phải out map >_<

20. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

106 def rate 2k2 là có vấn đề đấy :-?
    nhớ ngày trước lv 85 (Comp/A.M)mặc osi armor 0 slot lởm đã def 63x def rate 2k5 rồi
    tốt nhất xóa cái def lởm đi mà học def rate

mà bị bâu là bâu ở đâu, bâu ở chỗ knight khác với babaya đấy

combo mà tui hay xài thì BS-VI-LS-SG-VI-BS

p/s: nên up luôn cái magic lên comp đi, cũng 1 đống stat đấy