Thảo luận về Bot, Macro, Autoplay...

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi *XinTiHuyet*, 28/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nemo

nemo Legend of Zelda

Ít đi nhưng đc về chất bạn ạ. :| Vả lại như thế sẽ tốt hơn nhiều cho giới game sau này. Chứ nhìn mấy em bé cấp 1 thi nhau văng tục bên ct auto,bot thấy thương quá. :| Lo cho thế hệ tương lai sau này của vn khi mấy thằng nhóc còn quá nhỏ để dm,cc,cl. Mấy câu đó mãi gần cuối cấp 2, tức quá mình mới buột miệng, còn tụi nó giờ thì :whew: Con nít ngày nay lớn nhanh thật.
    Không phải hoàn toàn do việc bot mà ko hiểu cốt truyện của game. Vấn đề ở đây là đại đa số các gamer chân chính ko địch lại với bot nên phương án cuối cùng họ chọn là ra đi. Thế thôi.
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Ah`, đọc lại, thấy có câu này của m47 nữa
    Thật ko ? Có thể ví như ở đâu có học hành thì ở đó có giở tài liệu, tiêu cực à ? Hay là lại ví ở đâu có con con người là có trộm cướp, giết người, ... ? ;)) .
    Đã biết là hành động đó ko đc hoan nghênh thì đừng có mà ủng hộ

2. KinhKha&LinhLee

KinhKha&LinhLee Youtube Master Race

@SlimMarshall : Tui gần như đồng ý hết các quan điểm của ông :D
    Nói tóm lại là việc bot , auto còn phụ thuộc phần lớn vào sự cho phép hoặc ngầm cho phép của VNG hoặc nếu cấm luôn thì số lượng gamer tham gia sẽ tăng vượt bậc so với các game 3D hiện nay ^^
    ( do tui đoán từ ý của tui thui ...)

3. lythong

lythong Youtube Master Race

Câu trước đá câu sau --> Tiền hậu bất nhất --->Nói gì cũng vô ích ( Đã không tạo được lòng tin, thì có nói khoác lác thế nào cũng chả ai tin.)

4. honghai000

honghai000 Mr & Ms Pac-Man

vào game de lam gi?
    chat?? ra yahoo ma chat.
    lên lv cho bằng thiên hạ: mua acc top server
    ban nghĩ sao mà dam' ghi cái câu: Mà bạn bè tôi tên nào cũng cầy khỏe, lv cao. Mỗi mình tôi là lười cầy nhất. >>>>> vậy thì đòi lên lv bằng người ta là sao? mình yếu thì đâu có tội, mạnh làm gì khi chẳng xứng đáng. lolz

5. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Tội gì phải mua acc. Bot đỡ tốn tiền. Nói thẳng tôi chơi game online chả thích chơi 1 mình, ngồi luyện lv 1 mình mấy tiếng chịu không nổi.

Chơi game dù ít hay nhiều thằng nào chả muốn mạnh, và không muốn thằng khác mạnh hơn mình. Chiến thắng là niềm vui. Ông to mồm thế này chứ lúc thấy thằng khác bot được ông có chạy theo nó xin xỏ chương trình bot không.

Trước đây tôi chơi 1 game online và có dupe items, tiền đồ được. Lúc đó tại servers có thể nói dupe được như vậy chỉ có 1, 2 người là cùng. Sau này tôi bị lộ và số lượng những người pm tôi xin tiền, đồ nhiều không kể siết. Có người xin chỉ cho cách dupe và thề bằng những câu không thể tưởng tượng được, sẽ không nói cho người khác. Cuối cùng tôi phải xóa nhân vật của mình và chơi lại từ đầu.

Kết luận: dù ngoài đời hay trong game thì bao giờ con người chẳng hành động vì quyền lợi của mình. Những người cầy được cả ngày thì sẽ không muốn có bot, những người cầy ít thời gian sẽ muốn có bot. Tất cả chỉ muốn mạnh hơn kẻ khác (vấn đề là mong muốn này nhiều đến đâu).

Luật sinh ra để bảo vệ cho quyền lợi số đông. Nhìn VLTK xem. Nếu số người bot ít hơn thì họ sẽ được coi là phạm luật nhưng nếu họ đông hơn thì bot là luật.

6. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

thế nào gọi là xứng đáng
    1 người bố mẹ cho lên HN học đại học, suốt ngày bỏ học để chơi thành top server, xứng đánh là võ lâm cao thủ ??
    1 người khác cũng lên HN học, cũng đam mê chơi game, thả vài chục con bot ở máy nhà trọ lúc đi học - đi làm, có vài chục acc top, bán acc-đồ lấy tiền trả học phí

nói chung mình ko ủng hộ bot, nhưng cũng đừng nói người khác với ngôn từ mạnh mẽ quá

7. m47

m47 Dragon Quest

bạn nemo à, tôi phản đối xài bot, tôi là một trong những người đầu tiên phản đối trong cái topic này đấy.
    Nhưng sự thật là sự thật. Xài bot hay không nó phụ thuộc vào bản ngã từng con người ::)
    Nếu không có bot thì người ta cũng dùng cách sơ khai là cắm chuột, hoặc viết macros thui.
    Nó không xuất phát từ ý đồ chơi ăn gian, mà nó xuất phát từ sự ham muốn những giá trị trong game đến mức mê muội.
    Những người xài bot cũng ko có ý nghĩ rằng mình ăn gian đâu.
    Bạn cứ suy nghĩ rùi sẽ hiểu.
    Đừng phát biểu ý kiến dựa theo cảm tính của bạn về tôi.

8. m47

m47 Dragon Quest

Thế này nhé.

Tại sao lại xài bot lại có hại cho "nền game"? Bạn trả lời đi.
    Số người chơi + yêu thích game luôn rất đông, nguồn cầu là sẵn có.
    Vậy cái "nền" đó phát triển hay không là phụ thuộc vào cung! :>

Thứ 2:
    Ví dụ, tôi xài bot, có hại cho bạn ko? Không!
    Tôi xài bot, có ảnh hưởng đến đường truyền game ko? Không!
    Về phía nhà cung cấp. Bản thân VinaGame vẫn không thấy nó có hại!

Vậy nó chẳng hại cho ai cả, ngoại trừ nó làm hao tiền của những người xài nó.

Cho nên chính vì thế, không thể nói xài bot là thiếu ý thức được :D.

Thứ 3:
    Bạn chẳng suy nghĩ gì cả, vì sao từ ý thức sinh ra bản lĩnh. :))

Thứ 4:
    Hình ảnh của VinaGame rất đẹp đấy. Nó chỉ xấu với những người ganh tỵ thui! /:)
    Nếu bạn chịu khó nhìn các nhân viên hỗ trợ kỹ thuật làm việc thì bạn sẽ thấy họ phải bỏ nhiều sức lao động thế nào!
    Và thử so sánh với các công ty khác xem. :))
    VinaGame là tương lai của cái "nền" đó. Không có VinaGame thì không có 9D cho bà con chơi đâu.

9. râu xanh boy

râu xanh boy Youtube Master Race

kekeke ! mấy bác viêc jì mà cãi nhau , có thì xài , chẳng có thì thôi , làm seo fair tốn nc' bọt !

10. daithiensu2005

daithiensu2005 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

nói thật em cũng không thích xài auto đâu nhứt là mấy cái game dạng này mình tự ngồi đánh mới hay nhưng em cũng có quen 1 số người không có thời gian rãnh lắm nên xài auto những lúc bận bịu xíu thôi nhưng vẫn ham lên cấp nên họ vẫn cứ xài còn khi nào rãnh thì lại vào đánh tiếp :D miễn là không xài thường xuyên đến mức mụ mị vì nó là đuợc rùi theo em nên có auto thì vẫn tốt hơn dành cho những người không có thời gian như vậy mà auto vẫn có ích đấy chứ như những lúc mình đang ăn cơm nà mà vẫn đánh phụ party đuợc đấy ăn xong tắt auto đánh típ.

11. greenhope

greenhope The Warrior of Light

tui dám cá là bác nào dùng được bot 1 lần rồi sẽ ghiện ngay í mà :D Bot đánh lẹ hơn, trâu hơn con người thì chỉ việc treo máy đi chơi về thấy lên lvl ào ào ai chả ham, ngu gì mà còn đi bấm 1234 suốt ngày trước cái máy tính ??? Giống bên sro inter thôi, 90% lvl 60+ ở đó toàn là botter thôi...

Riêng CLTB thì do mới quá nên chưa có bot thôi, cách chơi cũng hơi rắc rối nên bot chắc 1 thời gian sau khi CLTB phát hành ở China thì cũng sẽ có mà thôi, nên nhớ bọn programmer của china viết bot cũng để kiếm tiền nên bất cứ trò online nào đông khách cũng sẽ có bot...

Hiện thời đang xài macro tự luyện skill thấy cũng vui vui, lâu lâu afk thì để máy nó tự luyện skill lên lvl cao đánh sướng tay ^^...

12. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Ai biết cách làm macro luyện skill Khinh Công ko vậy. ^^, tui xài Keydown @... hoài mà nó ko đánh. HÌnh như cái đó nó xài ALT phải thì phải.

A, lâu quá mới gặp GH ha. Từ hồi bỏ làm l2j thì làm gì vậy. ^^, giờ chơi Cuu Long nữa à. Giờ l2j hỗ trợ geodata rùi. ^^, dzui we'

13. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

nếu nói về mụ mị thì mụ mị vì xài bot đỡ ảnh hưởng đến cá nhân cũng như xã hội hơn mụ mị về chơi game cả ngày

14. m47

m47 Dragon Quest

Luyện khinh công thì có thể viết marcros để nó đè nút Alt + '<-' hoặc '->' liên tục để nó chạy vòng vòng, khỏi đụng vật j hết :))

15. smallknife

smallknife Youtube Master Race

Sặc bó đầu mấy bác
    pro hơn nhau la tăng điểm point va học skill
    tao cho chúng mày bót
    Nhưng đừng có noob nào hỏi : tăng điểm như thế nào la đúng, nên học skill nào. Q làm ở đâu , hay như cách mix đồ thế nào.(ngu nhất là khoáng dùng để làm gì)ko chửi nguời bít rồi nhé .
    Anh em chơi pro mà ko chỉ những cái này thì cho mày bot =>>> ko biết chỗ mà bot , point tăng sai , skill luyện nhầm, đồ lởm, lever cao ma` ko làm được Q .
    small xin mod hãy chém chết em nào bot gà đi( bot pro thì mod đừng mơ mà bắt=>> các gà cẩn thận nhé )

Mong gamer có lối sống lành mạnh
    small là gà nên ko dám bot đâu
    Thân

16. Zell Dinch

Hix, mình biết chỗ khinh công đụng hoài ko bị gì roài. Nhưng ý mình mún hỏi trong actool làm sao để bắt nó đè alt 5 phút roài nạp máu cơ. Mình dùng Keydown @... nhưng ko được.

17. m47

m47 Dragon Quest

Cái đó mình cũng ko biết :P Hình như là macros ko làm được. ::(

18. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Actool mình không sài nên không biết. Mình sài autoit nên biết rõ hơn.
    http://www.autoitscript.com
    Trong autoit bạn chỉ việc

Mã:
    ;Ấn và giữ nút Alt
    Send("{ALTDOWN}")

;Trong vòng 1 phút
    Sleep("60000")

;Nhả nút Alt
    Send("{ALTUP}")

;Dừng khoảng 1 giây
    Sleep("1000")

;Ấn P
    Send("P")

;Dừng cho tới khi đầy mp (thời gian bạn tự tính ????)
    Sleep("????")

Cho vòng lặp này vào while (true) là xong.

Còn ai muốn tự lập trình thì sử dụng function SendInput của user32.dll. Lưu ý là lParam phải chuẩn scancode.

edit: Luyện skills thân pháp phải kiếm chỗ nào giúc đầu vào mà luyện được chứ điều khiển chuột thì chỉ lệch 1 tí lâu dần cũng hỏng. Hơn nữa lúc nào cũng phải active cửa sổ game không làm được việc khác chán lắm. :D Mình định viết 1 chương trình nhỏ chuyên dùng để luyện skill và mở cửa hàng mà không cần phải chạy game nhưng kỹ năng reverse engine không có nên không phân tích được packets của game. -__- Không biết kiếm ai giúp bây giờ.

19. Zell Dinch

Mình ko rành lập trình lắm, bạn cho mình hỏi về cấu trúc câu lệnh của vòng lập while lun nha. Thank you nhìu. ^^

20. evilbaby1

evilbaby1 Youtube Master Race

Bạn có thể xem ví dụ của mình mà làm theo ! dưới đây là Code luyện chiêu buff do mình tự làm ! Để các chiêu buf ở 3 4 5 ! và nhấn Pause để tạm ngưng !
    Mã:
    #include <GUIConstants.au3>
    #include <Misc.au3>
     HotKeySet("{PAUSE}", "Pause") 
    Global $Paused 
    while winexists("CýÒu Long Tranh Baì")
    Buff()
    wend
    Func Buff()
    WinActivate("CýÒu Long Tranh Baì")
    $colorMp=pixelgetcolor(103,61)
    if $colorMp<>(165) then
    Send("P")
    Sleep(2000)
    else
    send("3")
    sleep(700)
    Send("4")
    Sleep(700)
    Send("5")
    Sleep(700)
    endif
    endfunc  
    Func Pause() 
    $Paused = NOT $Paused 
    While $Paused 
    Sleep (100) 
    WEnd 
    EndFunc 

Chỉ là Code nhỏ ! chắc không có gì là vi phạm diễn đàn nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.