Thảo luận về Bot, Macro, Autoplay...

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi *XinTiHuyet*, 28/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. godzo

godzo Youtube Master Race

Bạn đọc lại mấy trang trước có, hướng dẫn đàng hoàng

P/s: viết tiếng Việt có dấu

2. Akita

Akita Dragon Quest

cái autokhingcong chạy tốt. nhưng khi hết mana nó lại đứng im. mà chơi war siêu ít mana. thế thid chạy bt còn hơn. sau khi hết mana nó ko tự động hồi mana rồi chạy típ à

3. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Mình thử rồi. Chương trình này memory address cố định. Mà kể cả nó dynamic cũng vẫn làm được. Không sao hết.

Edit: memory address có dynamic hay không là do game nó lập trình chứ không phải do OS đâu.

4. Angel6789

Angel6789 Youtube Master Race

Cái Lxy mà mình nói ý kô phải ăn item giống sỉlkroad ma ý là bạn rành về lập trình nên nghiên cứu theo nó, tại sao nó bit đc máu còn từng đó % sẽ ấn 1 ăn máu, thì mình lam theo dạng máu còn từng đó % thì chạy ra 1 tọa độ cho trc rui bấm P thay vì 1. Cái bản Lxy auto đánh quái vật kô ngon bạn mình có 1 bản ngon lắm nhưng no kô cho cũng chịu hihihi

5. Cfants_dang

Cfants_dang Dragon Quest

mình vừa thử bản lxy của silk road ,và chương trình này chạy đc với CLTB ,tuy nhiên do không có ăn máu nên rất dễ die :)) ,với chương trình này vẫn có thể auto train được ,tuy nhiên có lẽ chỉ train đc với mob ko active thôi ,chứ bị quây vào là chết .có lẽ ai muốn viết bot thì dựa vào chương trình này cũng đc ,tuy nhiên nó vẫn chuối lắm :)

6. shadow1991

shadow1991 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi về cái autokhinhcong, tại sao mình khởi động chương trình cho nó chạy thì nó chỉ chạy hết mana>bơm máu>đứng yên ko chạy nữa dù màn hình vẫn quay; còn nút số 8 hoàn toàn ko được sử dụng. Mong mọi người giúp đỡ.

7. Angel6789

Thì Lxy bản này chuối lắm mob 10 con nó đánh đc 3 con la hết cỡ ah, bạn mình nó có bản xịn lắm nhưng nó kô cho chiu thui bit sao đc.

8. cloudwazker

cloudwazker Mr & Ms Pac-Man

Dưới đây là 2 đoạn code mình mới viết dùng để auto khinh cong và auto skill buff
    * auto khinh cong :
    CHÚ Ý : code này chỉ dùng tốt cho MG vì mình kô viết hàm chạy vòng quanh mà tại MG có 1 chỗ chạy đâm đầu vào tường luyên khing công khá tốt

* còn đây là code auto skill buff
    HƯỚNG DẪN : các bạn copy code vào notepad sau đó save lại thành file .au3 ,dùng autoit (http://www.autoitscript.com/files/autoit3/autoit-v3-setup.exe) để chạy rồi vào game chơi, script sẽ tự động thực hiện khi hết mana sẽ tự phục hồi rồi lại thực hiện tiếp
    Nếu muốn dừng script thì bấm F9 hoặc PAUSE, muốn thoát khỏi game (nếu bị treo) thì bấm CTRL-F9

P/S : mình mới làm quen với cái autoit này nên chỉ viết vài đoạn script đơn giản có zi` sai sót mong các pro góp ý cho mình cái :hug:

Mình dùng cách check color để phục hồi MP nên bạn nào để screen resolution khác thì gia giảm theo tỷ lệ 2 giá trị trong hàm pixelgetcolor() (ở đây mình tính theo res 1024x768).

Cách này đơn giản nên chắc ko tránh khỏi sai sót, bác nào bít mem add của HP,MP thì share code dùng mem add lên cho mọi người tham khảo nhé
    :hug:

9. cloudwazker

à quên nữa các bác co xài thì chỉnh lại giá trị các phím skill tương ứng nhé
    ở đây mình dể 2 skill đạo dẫn công (xài liên tục) ở phím 9 và 0 , 2 skill buff def và trí tuệ ở phím 4,6

10. godzo

Ở phím sô 8 bạn để chiêu gì sau 3 phút thì tự động bật lại. Nếu không thì để trống cũng được
    Bản của mình thì sẽ khinh công trong vòng 2 phút sau đó sẽ dừng lại hồi mana trong 28 giây (đó là thông số chính xác so với Char của mình)
    Và nhớ để khinh công ở phím số 6 nhé
    http://nikenatural.googlepages.com/

Sau khi chạy chương trình auto, chạy game rùi nhớ ấn tổ hợp phím Ctrl : nhé

Còn khi các bạn muốn tắt thì Alt Tab ra ngoài click vô icon trên Taskbar rùi chọn : pause script, suppend script hoặc exit script đều được. :'>

11. Angel6789

chương trình của bạn hay thật đó mình chình lại cac giá tri cho hợp với char của mình nó chạy good luôn, cám ơn ban nhiều lém công nhận giỏi lập trình wa

12. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

ko tự buff được bro, khi chạy script chỉ buff được 1 lần rồi đứng yên luôn

13. cloudwazker

trong một số trường hợp đoan code kô hoạt động đúng vì mình dùng cách check color nên ở một số nơi khi màu sắc trong game thay đổi đoạn code có thể hoạt động kô đúng nữa. Các bạn có thể dùng cách quay góc nhìn vào tường sao cho bên dưới khung HP/MP là hình ảnh bức tường là okie (mình đã check)
    Hoặc các bạn sửa lại chỗ nì :
    ---->
    và chỗ này
    ---->
    vậy là ok bây giờ có thể xuay góc nhìn thoải mái :whew:

14. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Mình có 1 góp ý nhỏ cho các bạn đang code bằng autoit về phần check sp sắp hết chưa (nếu các bạn muốn up code cho người khác dùng). Do mỗi máy có thể màu sắc hơi khác nhau nên có thể check 2 điểm mầu là đầu và cuối cột mana. Nếu 2 điểm này màu khác nhau thì tức là điểm cuối cột mana sẽ có màu mana :D Nếu 2 điểm đều có màu giống nhau thì chỉ việc ấn nút làm skill như bình thường và check liên tục trong khoảng 5 giây. Nếu màu 2 điểm đó vẫn thế tức là sp hết. Phải ấn P và sau đó 10 giây sẽ lấy màu sp tại điểm cuối cột sp. Nếu màu 2 điểm đó thay đổi trong khoảng check 5 giây thì ok rồi.
    Từ đó có thể lấy được chính xác giá trị màu của mana.

15. cloudwazker

chắc là bác chưa làm rùi cách này tui đã test và kô làm được lý do màu MP ko fai là màu solid mà là màu theo dạng fountain,và có thêm hiện ứng lens(bị ảnh hưởng thêm màu nền bên dưới nữa) nghĩa là trong cùng 1 khoảng màu "xanh" (đó la do mình nhìn thấy vậy thôi) thì 2 điểm khác vị trí vẫn có 2 giá trị màu khác nhau

16. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

hehe..đọc bài bác này tui thấy nhột quá..chắc bác nói tui..mà không sao,chỉ có điều bác phải nhớ về căn bản: ideas generetion và ideas screening là điều quan trọng nhất của 1 product,1st steps luôn đó.Chưa cần test được hay không nhưng những ý tưởng là những cái luôn ghi nhớ đầu tiên.Prototype và testing chỉ là những yếu tố sau cùng thôi.Nếu bác nói là muốn yêu cầu thì phải test trước là sai.Bác đi ngược 1 quá trình của 1 product đó.Sao lại là nói mồm,nếu cái mồm không nói,thì làm sao bác có thể test được cái idea đó.Là 1 dân prog,phải hiểu căn bản điều này.Nếu đi làm,khi khách hàng yêu cầu 1 soft,bác phải chấp nhận test,sau đó mới quyết định là có làm được hay không,chứ đâu phải bác hỏi khách hàng là: ông/bà có làm được chương trình này hay không,hay ông bà chỉ nói được cái mồm.Đúng không.
    Tui đảm bảo bác đi học về IT ở VN người ta chưa dạy bác điều này,hoặc nếu bác đã học ở nước ngoài thì bác đã quên bài,tui biết và tui góp ý cho bác thôi,bác không vui thì tui xin lỗi trước.
    Tui không biết bác nói "...không phải chỉ nói cái mồm.." thì là nói tui hay ai,nhưng những cái tui nói là những cái có thể làm được,bác suy nghĩ lại sẽ hiểu ngay,còn chuyện làm như thế nào thi tui nói thẳng tui không phải pro prog và prog không phải chuyên môn của tui.Thứ 2,trên phương diện bot 1st,chuyện vượt bảo mật lại là chuyện khác,đầu tiên là bác làm cho xong cái bot đi đã rồi hay nghĩ tới phương án vượt GG,có ai bảo bác ngâm cứu cái đó đâu nào.
    PS: đây là 1 quy trình của 1 product,bác xem tham khảo và ghi nhớ nhé,đừng làm ngược lài rồi lại bảo người khác nói suông nhe:
    Ideas generation --> Ideas screening --> Concept developement --> Concept Testing --> Product develope --> Product Testing/prototype --> Test marketing --> Commercialization

17. godzo

Hix, tui cám ơn bác đã giáo huấn tui 1 bài :(. Tui nói là có động chạm đến ai thì tui xin lỗi rồi mà. Tui cũng mới mức beginer thui nhưng dù sao cũng hiểu chút ít, hix
    @cloud: tui làm rùi, kết quả là lúc được lúc không. Nên chưa đưa ra cho mọi người được. :(

18. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Solid hay fountain thì cũng có nguyên tắc nhất định của nó. Cách lấy màu kia nên lấy 2 màu cùng tọa độ Y, lấy tọa độ X là chính giữa cột sp. 2 điểm màu không được sát quá đầu và cuối cột sp mà phải cách ít nhất 3 pixel.

Do nút Ctrl của keyboard của tôi mới hỏng nên không test được trong game. Nhưng print screen ra để đọc màu thì kết quả khá tốt.

19. cloudwazker

tôi nói mà bác chả hiểu gì, còn nói "có nguyên tắc nhất định" <--- là sao vây? giải thích rõ coi :-/
    Do hiệu ứng transparent, ví dụ pixel gần đầu cột MP (bác noi SP là cai zi vậy?) ở phía dưới là 1 nền có màu sậm --> cho ra giá trị color khác và pixel gần cuối cột MP nếu phía dưới là 1 nền màu sáng --> cho ra gia trị color khác. Bác đã hiểu chưa vậy
    CÒn bác print screen để check color thì dĩ nhiên là kô chính xác vì lúc này màn hình cố định nên color cũng sẽ kô đổi
    P/S : tui đã post phần edit lại đoạn script và bây giờ chạy ok rồi

20. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

hehe...tui chỉ hơi nhột thui với cái bài của bác tí..nhưnng dù sao tại thấy bác chưa biết cái này nên tui chỉ bác thui chứ thực ra đụng chạm tui cũng đâu có sao ^.^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.