Thảo Luận Về Các Sự Kiện, Điều Kì Lạ Trong Series The Sims

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi aassaa, 12/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Trong cái electronic (hình cái rề mốt ^^ ấy) click vào đấy,sau đó click vào hình cái điện thoại treo tường(small electronics) trong mục electronics
    Cái máy chống trộm là cái vuông vuông màu có 1 sọc ngang màu xanh lá cây ấy :D

2. M8pisces

M8pisces Donkey Kong

Sao kể từ khi có thêm các bản mở rộng thì mấy anh trộm im hơi lặng tiếng hết rùi, khiến tui chán quá, ko có ai thăm nhà lúc nửa đêm cả?=((

3. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

còn nhà tui thì thằng kon kết bạn zoi' trộm, mời trộm party sinh nhật tùm lum hết, còn thân nữa cơ.NHưng chua thấy nó chôm zi` hết :D

4. sango1993

sango1993 Donkey Kong Lão Làng GVN

trộm nó vào nhà mình thì có thể nói khá thường xuyên lun ! nhưng tức lần nào cũng chậm tay để tụi nó chạy thoát hok hà T,T :p
    mà hok ghét mấy đứa trộm = mấy cha hàng xóm ... wa chơi thừa lúc hok để ý thì khỉa đồ hoài thoi ... ::(

5. Tehmango

Ủa,vậy nữa hả bạn,làm sao để mấy ông ấy chôm đồ đi,mình chưa gặp cái này bao giờ ,chỉ mới gặp trộm thôi :p

6. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Nói chung trộm trong TS ko có gì nhiều để thảo luận cho lắm, sao ko chuyển đề tài wa các loại NPC đặc biệt khác mà từng ep cho ta như là Bigfoot, Vampire, ...đi!?

7. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Uhm, nên đổi tên topic thành các NPC đặc biệt trong TS thì sẽ có nhìu cái để bàn hơn ^^.
    Khoái nhất anh Ninja trong bản Bon Voyage, nhờ nó mà tớ học đc skill Teleport :D

8. KingWoft

KingWoft Youtube Master Race

thế thì để tui mở hàng về vampire cho nha.lần trước buồn buồn cho con sim mình biến vampire để đi hút máu mấy con sims khác.vui ghê cơ:D.mình lên khu downtown vào quán rooney hút máu con sim tiếp viên thế là nó biến thành vampire luôn,sau đó còn hút thêm 1 số con khác nữa.nguyên 1 quán toàn là vampire .vui nhất là lúc đó vào ban ngày người con nào cũng bốc khói.tụi nó đứng gào thét 1 lúc rùi chạy hết kể cả con tiếp viên.rốt cuộc quán trống không, chả còn ai coi quán.buồn nhất là mình lỡ tay save lại thế là xong,hơn 1 nữa sim biến vampire hết.mất thêm nữa ngày ngồi tháo sims ra cài lại từ đầu đến tận bản FT.:((

9. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Sao phải cài lại, càng nhìu vampire càng đông vui ^^.

10. sango1993

sango1993 Donkey Kong Lão Làng GVN

mà làm sao thành vam vậy ? mình mới cài bản NL nhưng hok bik biến thành vamp ... chỉ mình zi' ^,^
    thằng ninja đó khó nói chiện gớm ... vừa chạy lại là tele đi mất tiu ...

11. KingWoft

KingWoft Youtube Master Race

muốn thành vamp cũng dễ thui.đi tìm 1 con ma cà rồng rùi kết bạn với nó,rủ nó tới nhà chơi vài lần cho đến khi nó nổi hứng cắn mình 1 cái là biến hình thui.
    còn không thì xài mã:boolprop testingcheatsenabled true.shift_click vào sim mình rùi chọn spawn,đến đây thì mình không nhớ rõ nó nắm ở mục nào trong 2 mục tombstone L and D hay sims monder.tốt nhất là bạn cứ thử cả 2.xong nó hiện ra 1 cái mộ và 1 baby.click vào 1 trong 2 mà tìm mục vampire rùi chọn make me hoặc make all:devil:

12. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

mà shift click nguo`i simss cũng thành vam được zay. Ấn make vampire là hóa liền

13. Sasuke_Hoàng

Sasuke_Hoàng Mr & Ms Pac-Man

thằng trộm ttrong the sim 2 khỏe hơn trong sim 1, bụp nhau với cảnh sát lun, sao con sim ko bụp nhỉ:-/

14. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

con sims mình mà full skill body thì bụp như chơi chứ lị :x:x:x

15. M8pisces

M8pisces Donkey Kong

Sim 2 kì thế sao ko cho đánh thằng trộm

16. Tehmango

ờ,chỉ có cảnh sát mới đánh được trộm thôi:D
    Còn nếu không kêu cảnh sát,không có alarm thì con sim của mình chỉ bik đứng nhìn rùi la la thôi:|:|

17. aassaa

aassaa C O N T R A

lạc đề rồi đang viết về trộm cơ mà nhà tôi bị trộm vào ấn nó thanh ng trong gia đìng giò nó đứng lì đó ko làm mấy mua obj ko bật lên đc bị kẹt làm phai ko save ấn vào hòm thư make NPC con dọn phòng hotel tên là gi nhỉ để kêu nó đến ở đõ phải mơi maid ;;)

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn thử chọn Make Unselectable rồi bảo nó về xem có hết ko. Nếu ko được thì Force Error là xong, hiss.. Còn cô hầu đó hình như ko spawn ra được. Nhưng bạn có thể lên MTS2 tìm mod về các NPC giúp việc tại nhà (ko mất tiền).

19. aassaa

aassaa C O N T R A

ah mình gọi đc cô hầu đó ra rùi

20. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

gọi cô hầu đó làm sao vậy bạn, mình gọi wai` toan là mấy pà nào ,ông nào zo^ nhà hok ah`,làm 1 hồi nó error xóa sims làm chơi lại hoài

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.