Thảo luận về Dhan !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 9/4/08.

1. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

Chịu khó đọc lại đoạn chat khi nhận Q xem , nó có gợi ý gì thì phải :-/ .

2. kenash007

kenash007 Mr & Ms Pac-Man

Quest đấy mình cũng có nhận chả ghi gì cả ~.~

3. binhtaquang

binhtaquang »

Qua topic Quest hỏi đáp thảo luận về Quest nhé mấy bạn :D

4. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi cái skill buff khi tàng hình Crit 100% nó có tác dụng với Invenom hem ? Bác nào test rùi cho em 1 kết quả dùm với , nếu được cho em tấm hình làm kỷ niệm :D .

5. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

Có nhưng mà phải bật Invenom trước khi tàng hình , dạo này đang nghỉ xả hơi chẳng online đc nên ko có SS đâu ^^ còn vấn đề nhảy dmg invenom cực cao khi crit phát đầu thì khỏi test , cái này có thật :P

6. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Ngoài ra cho hỏi thêm về cái tàng hình là nó ghi có thể " mở hoặc tắt skill " tức là cách xài giống Invenom hả mấy bác ?

7. mr.Dream

mr.Dream Mr & Ms Pac-Man

- Đúng vậy đó ^_^ 30charrrrrrrrrrrrr

8. lonelyman45

lonelyman45 Mr & Ms Pac-Man

[​IMG] hôm nay rãnh nhảy wa con này chơi đang train tự dưng nó xài skill health burn crit 2k8+ giựt mình chụp hình ko kip :o chỉ chụp đc cái số máu bên cạnh, nếu mà đi đánh nhau crit kiểu health burn này chắc kinh lắm :))

9. AbuLamBorGhiNi

AbuLamBorGhiNi Youtube Master Race

À cho mình hỏi tí mình dự định build 1 con Predator như sau:
    Từ 1~50:2Str1Vit1Agi
    Sau 50:2Str2Vit1Agi1Dex
    Có ai test thử dòng này rồi cho y kiến giúp :D

10. xWayWayx

xWayWayx Youtube Master Race

Đã chọn con đường Predator thì đừng tốn điểm vô ích vào agi , vì với mức agi thấp vậy thì có cũng như không . Dh pure agi mà wái còn cắn cho te tua nói gì tới lượng agi ít ỏi đó . theo mình thì 1>50 3str 1vit , sau 50 thì 4str 2vit đó là con số hoàn hảo nhất , nếu bạn sợ đánh miss nhiều thì sau 50 có thể tăng 3str 2vit 1dex hoặc 4str 1vit 1dex . đây là ý kiến riêng của mình mọi người gớp ý ;;)

11. [Ultralisk]

[Ultralisk] Mr & Ms Pac-Man

Predator lại tăng thế ư,em đang chơi Dhan mới 35,tính cả buff + đồ thì str104 vit59 dex59 agi120,anh em pro nào cho ý kiến với,em muốn theo avenger.

12. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Mình thì ko pro nhưng cũng tàm tạm hiểu và góp ý với bạn :
    1 : Build của bạn như trên thì chứng tỏ bạn là 2brid Dhan , với cách build này tốn rất nhiều point cho skill vì skill nào cũng hữu dụng với Dhan 2brid cả . Và như thế khi theo avenger thì càng tốn nhiều SP và lên LV khá vất vả ---> khó mà chọn cái này bỏ cái kia .

2 : Build của bạn thì cần phải đầu tư đồ +Str +Agi cao thế mới phát huy hết khả năng của 2brid là đánh nhanh và tiêu diệt gọn :D .

Góp ý thêm : Là theo mình tốt nhất nên chọn 1 loại là theo Str hoặc theo Agi chứ 2brid Dhan thì chán lắm . Vì chọn 1 loại sẽ dễ đầu tư và loại bỏ 1 số skill ko cần thế là dư điểm dành cho bảng skill sau .

13. [Ultralisk]

Xài katar thì nên tăng thế nào vậy bạn?mình muốn có 1 ít dam để mấy lev đầu train cho dễ thôi.

14. thieuhiep5000

thieuhiep5000 Youtube Master Race

cho hỏi về 1 số câu hỏi về skill nhé, nhiều skill nó nói ko hiểu cho lắm(giờ chưa tới 50 nên hỏi trước:p):
    - skill thứ 2 của avanger và predator mình hiểu như thế này có đúng ko nhỉ. lv5 500%lv của bạn sẽ được cộng thêm vào dmg, vd: lv50 thì sẽ cộng thêm vào dmg là 250, lên đến lv100 thì sẽ cộng vào 500dmg, hay là dmg của mình nhân 5(nếu vậy thì quá mạnh đi) chắc ko phải rồi.
    - skill thứ 4 của predator (Bạn có thể sự dụng skill đòi hỏi trong trạng thái tàng hình mà ko cần phải tàng hình trong vòng 3 phút), skill này có áp dụng cho skill (Có 100% cơ hội đòn tấn công đầu tiên trong khi tàng hình trở thành Critical). Nếu mà có áp dụng thì trong 3 phút đó đánh phát nào thì crit phát đó ah, thế thì thằng nào chịu cho nổi:D.
    - cái bảng skill ở trên dịch ra ko giống trong game, skill lv6,7 thường thấy dịch khác đi, hy vọng là lỗi game. vd:skill phantom crow lv7 ở trên thì dịch (Khi thực hiện thành công skill Psychic Phantom , bạn có 100 % cơ hội chuyển nó thành Critical Damage +thêm 60% atk. Tác dụng trong 30 phút.), nhưng trong game nó chỉ cộng thêm 50% atk giống lv6, chỉ khác mỗi thời gian tác dụng thì dài ra tận 60p thi phải
    Ai test rồi cho ý kiến để anh em hiểu rõ và an tâm hơn cho dòng Dhan.:wink:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đã là Dhan thì phải xài Katar rồi bạn ah, xài dagger thì sẽ thiệt thòi dmg hơn vì nó chỉ cầm 1 tay và khi lv50 sẽ có skill + dmg cho katar. Còn bạn tăng như thế nào thì tham khảo ở trên có hướng dẫn đầy đủ đấy. Chúc bạn chơi dòng Dhan vui vẻ :hug:

15. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Sry bạn nha Dhan agi thì cầm Dagger hay Kartar thì damg cũng có nhiu đó chả chênh nhau nhiu đâu , dòng agi chủ yếu dựa vào Crit mà thui chứ còn damg thì gãi ngứa :D . Chính vì thế tui toàn xài Dagger cho ít đụng hàng Dhan ^^, .

16. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

Các bác Prô cho em hỏi là cái Quest 60 của Dhan - Five Guardians ( Kill guardian of streng, guardian of horno....)làm như thế nào thế ?::)

17. _Mr_Noob_

_Mr_Noob_ Mr & Ms Pac-Man

+Theo %lv nên chỉ đc +500 ở lv100. Khi nào nó ghi 500% mele attack thì mới đc x5:'>
    Mà cũng ko chơi dòng này nên chưa test đc đó là add dmg trực tiếp như bọn Wizard hay add vào Mele attack!
    Nó bảo sử dụng skill ở đây chứ ko phải buff đâu.Thực ra Dhan chỉ có SUDDENT ATTACK là xài khi tàng hình thôi thì phải.

18. [Ultralisk]

Mau mau update hướng dẫn avenger và predator đi bác ơi !!!

À tiện thể cho em hỏi có ai biết cách refine đỡ xịt không,bữa refine cây Yuna'pain 43 xuống 35 mất 3m :(( khóc đứt ruột,giờ thành trẻ cơ nhỡ rồi :(

19. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Ko có hướng dẫn từ 50+ trở đi đâu , vì 50+ trở đi là do mình tự tìm cách build cho bản thân mình bạn à , cố gắng chọn skill cho chính xác và phải đọc thật kỹ các skill để tìm ra cách build tốt nhất .

Refine LV hả ? Theo kinh nghiệm của mình thì mới vào táng 1 , nếu nó rớt thì 2 , 2 rớt liên tục táng vào 3 . Ngoài ra bây h là thời gian Event Forging nên canh chính xác h rồi Refine là bảo đảm lên nhiều lém . Nhờ Event này mà mình Refine cái áo + quần graham xuống đến 35 toàn là success ko đỡ tốn bộn tiền.

20. Linhsb2

Linhsb2 Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi dhan cầm dagger vũ khí 1 tay sao không cầm thêm được con dagger nữa à vô lý quá hay em ko biết cách sử dụng hay dhan chỉ cầm được 1 vũ khí thôi ?