Thảo luận về FARM SP

Thảo luận trong 'Con Đường Tơ Lụa - SilkRoad' bắt đầu bởi IIChauLenBaII, 3/7/07.

1. huymapvuitinh

huymapvuitinh Mr & Ms Pac-Man

Câu hỏi thứ nhất

Khi đánh con quái chết dù con giờ hay ko còn giờ cơ bản bạn đều nhận đc điểm cả. Khác một cái khi mà bạn đã bị giới hạn giờ chơi thì số điểm đó ko đc + vào cho bạn ( vì hết giờ rồi )
    Ảnh hưởng ở đây là khi còn giờ, con kéo ... nếu lên lv ---> lấy nhiều điểm hơn so với lv cũ.

Ví dụ : Giả sử con kéo lv 52 đánh một con quái thì con đc kéo 1x nhận đc 1k điểm kĩ năng.
    Nếu con kéo lv 52 còn giờ, đánh lên đc 53 thì con đc kéo 1x sẽ nhận đc ít điểm hơn ... có thể chỉ còn 950 điểm kĩ năng mà thôi.

Câu hỏi thứ 2 :

Một taxi 81 thì chẳng thể nào nói đến 2 chữ tốt nhất đc cả ( vì lv con kéo cao quá ---> giành hết điểm của con đc kéo rồi còn đâu )

1x taxi tốt nhất vẫn là bãi ong EU !!!

Taxi nói nôm na là bạn lấy con này party chia điểm để kéo cho một con khác.

Hiện nay đi taxi là farm nhanh nhất
    Nếu đi taxi ở các server khác, các bãi khác thì mình ko rõ
    Nhưng taxi hiện nay nhanh nhất vẫn là bãi ong ( nếu có đc giàn kéo tốt )
    Và tương tự .... mình nghĩ ở các server khác, bãi ong vẫn là HOT nhất hiện nay.

2. anhhung_game

anhhung_game Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho mình hỏi thu hồi LV thì sài HS nào nhanh nhất cho mình 1 lời khuyên đi nào

3. *BrokenD*

*BrokenD* Youtube Master Race

81 mà kéo con 1x cũng chả sao bởi bãi ngon + đánh quái nhóm vẫn được rất nhiều điểm.
    hơn nữa 81 đánh mấy con đó càng nhanh.

4. khoi_hien

khoi_hien Legend of Zelda

ý Bạn Là Sao, Nghĩa Là Down Lv Hả, Nếu Down Lv Có điều Kiện Thì 2 Con Eu Down 1 Con, Tốc độ Cực Nhanh Còn Nếu Down 1-1 Thì Nên Dùng Char Châu á Hs Nhanh Hơn Vì Eu Delay Skill Lâu Hơn Châu á
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cũng Không Hẳn Vậy đâu Bạn Ah, Nếu Chỉ Có 1 Con 81 Kéo 1 Con Nhỏ Thì Tính Ra Chậm Lém, Nếu Ko Kiếm được Người Taxi Cùng Thì Tốt Nhất Nên Party Thêm Mấy Con Nhỏ (mấy Con Này Lv Nên Nhỏ Hơn Con Của Bạn) Cho Full Pt Vừa được Thêm 10% điểm, Hơn Nữa Lv Trung Bình Của Party So Với Quái Sẽ Nhỏ đi --> Bạn Sẽ được Nhiều điểm Hơn

5. luu_kang

luu_kang Youtube Master Race

6. largo0106

largo0106 Youtube Master Race

Mình thì đang chơi 1 char EU, đi đường CB kiếm-khiên, giờ theo mấy bạn nên đi taxi để farm SP hay tự farm?? Em mình chơi con Xbow nói nên kiếm Wiz 4x-5x kéo là ok...

7. huymapvuitinh

Mình chưa thấy ai tự đi farm trong thời buổi Taxi đang thịnh như bây giờ cả. Đặc biệt là char EU chưa nghe nói farm EU bao giờ cả ( >"< chắc tại hiểu biết kém )

^^ Nếu em bạn nói đc vậy thì nên kiếm Wiz 4x-5x rồi đưa cho em bạn kéo ^^

Theo quy tắc thì bất cứ con nào cũng kéo đc ko riêng gì con Wiz EU cả, chỉ có điều là tốc độ nó nhanh hay chậm mà thôi

Bạn nên tìm đọc một số bài viết của tôi về farm SP để nghiên cứu thêm ^^ (tự hào quá ^^ )

8. hongminh2811

hongminh2811 T.E.T.Я.I.S

huymap ơi, mình chơi cày lv lên chứ ko farm, bây h sắp lên 90 rùi, nên down skill cách lv 9 để farm hok, mình muốn farm để up đủ skill của các bảng và dự trữ cho tương lai, huy tư vấn cho mình đi, mình chơi rog sub bard, max skill nỏ giúp mình nha :-*

9. huymapvuitinh

Từ nhỏ đến lớn đi cày cuốc 3 lần rồi, nhưng chưa một lần cầm acc EU đi farm bao giờ cả nên chẳng biết chỉ cho Minh như thế nào bi giờ ^^ ( cái này chắc pó tay )

Nhưng nếu muốn farm theo kiểu để range 9 thì là như vậy, đánh lên lv cao để lấy điểm poin thưởng + vào, down skill về đánh yếu đi thì cầm vũ khí mạnh để bù vào. Nhưng nó là với AS còn EU thì Huy chưa một lần cầm acc EU lv cao hàng 8x bao giờ cả nên ko rành rõi cho lắm.

Acc EU mà đi farm thì thật là ... bất lợi khá lớn vì nếu muốn farm trước mắt Minh phải giải quyết đc chuyện delay HP và MP 15s. Còn về damge thì EU ko phải bàn cãi.

Có thể Party thêm mấy con lv 1 giờ đen để + thêm điểm cho con farm

^^ Chưa thấy ai farm EU bao giờ cả, nếu Minh làm đc xem ra là người đi tiên phong đấy ^^

10. hongminh2811

hongminh2811 T.E.T.Я.I.S

solo thì hơi khó vì phải kiếm bãi nào vừa ít gặp KL or quái nhóm vừa phải tìm xem chỗ nào rộng rãi để auto khỏi bị mắc kẹt :P mình dùng autoselect nên phải xem cẩn thận, Huy có biết bãi nào như vậy ko, tương tự bãi xạ thủ đó :hug:, bây giờ mình chưa đi học nên tạm thời farm = cách pt8 EU chắc 1 ngày cũng được khoảng 10k trở lên, còn việc solo farm sp thì để từ từ nghiên cứu xem :D

11. largo0106

largo0106 Youtube Master Race

Thanks bác Huy Mập nhé, có lẽ mình cũng đi theo con đường taxi, mặc dù vẫn mún chính tay mình dẫn dắt char của mình hơn, bởi vì mình chơi game vừa là để giải trí, vừa là để tìm hiểu map, cách train, các loại quái, v.v... Cái cảm xúc vừa học dc skill rồi chạy ào ra cổng thành áp dụng với quái, cái cảm giác giết KL thành công, nhặt đc 1 đống tiền (+__+) thì thật là thú vị!! Anyway, bác Huy có taxi ở ser Thiên Bình hok ta? :P

12. huymapvuitinh

>"< Nói thật ko ai tin chứ map 90 mình chưa có con để test >"<
    Hiện tại vốn liếng là 3 con taxi mà thôi. Có con nào lv 8x đâu mà test ở Map mới T_T . Hỏi Huy roài Huy biết trả lời mần sao giờ, >"< ko biết thì nói ko biết thui, có gì đừng bùn nghen.

Thời chưa có bot, mình farm = tay ở Sơn Tặc Trại, quay tới quay lui, mình nhìn thì quen chứ người ngoài dòm vào ( mà bản thân mình dòm thằng bạn ) cũng thấy chóng mặt nữa >"<

Đến hồi có bot rồi thì thảnh thơi hơn, nhưng cũng phải xem kỹ, set up như thế nào để ngon ngon mới chịu đc

Đến thời đại bi giờ thì ko còn xài 1 cái bot nữa mà nhiều bot, canh chỉnh sao cho tốt rồi thì .... ra ngoài uống cape, hay làm chuyện khác, chứ ko tốn nhiều thời gian như lúc trước ngồi cả ngày trên máy.

Càng lúc càng tiến bộ, cái thú vui ngày nào ko thể nói mai một đi nhưng là ở một góc độ khác, ko chỉ là gói gọn từng đống gold từng món đồ mà còn phải biết đi offline, học hỏi từng cái hay của mỗi người. Vì cuộc sống ko chỉ có game mà thôi. Nếu trong game bạn có để đem gold đi rãi cho người khác lụm hoặc cho người này người khác nhưng ... bạn ko thể đem gold đi mua ổ bánh mì khi lúc bụng đói đc >"<

Tự farm SP trong lúc map công thành sắp tới, khi mà mọi cái đều tính bằng điểm GP cả. Chưa tính đến những người tham gia thì ít ra cũng có đủ SP để nâng skill, thì xem ra cách đó bây giờ quá lạc hậu và thô sơ.
    Ví như chiếc xe ba gác thường và chiếc xe ba gác máy, cùng chở một lượng hàng, chiếc ba gác thường tốn nhiều công mà hiệu quả thì ko bì đc với chiếc xe ba gác máy.

Từ khi map Châu Âu ra và cả về sau này, các bạn sẽ phải học làm quen với cách đánh tập thể, đi train party. Vì chỉ có sự gắn kết lại mới giúp chúng ta chiến thắng đc còn nếu chỉ đơn thuần đơn thương độc mã thì cho dù là 1 set SUN hay VK SUN + mấy đi chăng nữa cũng nằm ... gọn nơi xa trường mà thôi.

Những cái đó từ hồi mình chơi Line2 Việt Hóa đã thấy rồi và chuyện SRO này công thành chiến đến là điều dĩ nhiên, chẳng qua là thời gian sớm hay muộn mà thôi. Từ đây đến đó những ai chuẩn bị tốt thì mọi chuyện đến sẽ như con gió thoảng qua ... đầu xuôi thì đuôi lọt, còn nếu chuẩn bị ko kỹ thì ... vất vã gian nan chồng cao như núi là điều khó tránh >"<
    ...... Khi mà VDC rao bán cánh trong một tháng nhưng thực tế ..... Chuẩn bị kỹ lưỡng đó là với game còn đối với VDC nhà ta thì là một chuyện khác, ko thể ko đề phòng mấy ông đục nước béo cò và hay hứa lèo đc !!!

P/S : Mình ko có taxi ở SV TB, mình hiện đang taxi ở BB. Bên TB cũng có dịch vụ taxi, bạn nên tìm đến nhóm Nova shop để hỏi xem sao ^^ ----->http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=465590

13. TMK

TMK Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi lv 90 để cách 7 skill mastery thì farm ở đâu là ngon nhất

14. huymapvuitinh

Hỏi hơi thừa, thành ra nên trã lời thừa luôn vậy

Chẳng chỗ nào ngon bằng Lạp Khắc Sơn cả. Đánh quái nào dễ đánh (2 skill là ok) và kiếm bãi nào ít ks và nhiều quái ( điều này chắc hơi khó )

Đến 90 rồi còn farm nữa thì ko thể nào gọi là ngon đc cả, đến lúc phải cày rồi >"< mà lần này là cày ... hơi lâu á >"<

15. luu_kang

Theo huymapvuitinh thì 1 con bow streng 73 skill 69 và 1 con wizz 60 cùng down về 42 thì con nào kéo nhanh hơn? Và taxi với con bow str kia thì nên để lv nào là hợp lý nhất? con wizz thì lên lv bao nhiều rồi dow về lv bao nhiêu là được?

16. huymapvuitinh

Down xuống 42 thực ra nếu đc nên là con pure int ( vì xài skill lv cao, tốn mana mà những con str thì ống mana khi down xuống 42 sợ rằng ko đủ để ra skill )

Con Wiz nếu đi pure int thì có vẻ khả thi hơn, nhưng lại về vấn đề mana, con EU delay mana 15s nên đem đi kéo, damge cao thật đấy nhưng luôn bị hụt skill vì ống mana ko đủ. Nên tốt nhất là cứ để 60 mà kéo thì sẽ đỡ hơn

Nếu có điều kiện tốt ( VK + đồ đạc + acc pure int ) thì bạn hãy nên down xuống để đánh. Còn ko thì nên để lv 64 là vừa phải cho AS và 60 là vừa phải cho EU.

17. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

vậy có thể rs điểm bằng cách nào vậy :-/ và đồ protector hoặc garment là đồ gì?

18. luu_kang

Ừm, vấn đề mana cho con bow str đúng là đáng nói, vì ra 2 skill 69 là hết nhẵn mana bơm không kịp nữa. Nhưng wizz 60 thì ít điểm hơn khi dow về. Mà luyện 1 con int lên 7x down về có lẽ chỉ là dân farm chuyên nghiệp. Thôi chơi luôn con wiz đỡ lằng nhằng. Thanks nhé.

19. luu_kang

Nhưng lv 45 5k5 mana vẫn thiếu cho skill 60 à? EU đúng là khó chơi 1 mình thật.

20. huymapvuitinh

EU down xuống nhưng đc lợi thế hơn ASIAN là vẫn mặc đc đồ ( do món đồ mặc đc tính bằng mastery chứ ko phải tính theo lv, ngoại trừ vũ khí và trang sức ) bạn nên lợi dụng ưu điểm đó để đập thêm MP và Trí Tuệ cho bộ đồ + thêm điểm poin khi tăng lên lv cao như vậy thì sẽ giải quyết đc vấn đề mana cho EU....

Mỗi loại đều có ưu và nhược điểm khác nhau. Làm rõ đc nguyên nhân và tìm tòi cách khắc chế sẽ giúp cho bạn phát huy thế mạnh của nó !!!