Thảo luận về FIFA 10 PC (gameplay, hỗ trợ kĩ thuật,...)

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Sonix, 28/9/09.

1. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

fifa 99 thì phải 10 năm chứ =)))))) jk :">

2. ivycent

ivycent Mario & Luigi Lão Làng GVN

Máy có cấu hình CPU E5200, Ram 2 Gb bus 800, Geforce 7900 GT. Chơi bản 09 rất mượt ở độ phân giải 1440x900 nhưng qua bản này thì lại giật không đủ frame. Trong khi cấu hình yêu cầu cũng tương tự nhau. Chỉ khác là bản 09 chơi trên XP, bản này cài trên Win 7. Có phải do cái Win 7 không ????

3. Manchester Red

Manchester Red Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Có lẽ là do Win 7 đấy bác ạ, thấy nhiều người phàn nàn về vấn đề chơi game trên cái Win đó rồi, tốt nhất là đừng nên dùng Win 7 vội, giwof tuy là bản Final nhưng vẫn nhiều lỗi lắm, về Vista mà xài cho lành

4. hv111

hv111 Youtube Master Race

không phải win7 dâu em chạy 1600 mà có bị gì đâu:)

5. theluan94

theluan94 Youtube Master Race

Hình như nút Trigger run của em có vấn đề jì rồi các bác ạ, chọc khe bổng (Q+W) ko dc mà đặt lòng (Q+D) cũng ko dc, em đổi nút Trigger Run từ Q sang R rồi F lung tung mà vẫn ko dc, bác nào gặp vụ này ko ?

6. theluan94

theluan94 Youtube Master Race

Mình cũng bị giống như bạn á, mà nút Trigger Run hay Pace Control jì cũng ko cứa lòng dc, chán ghê

7. ivycent

ivycent Mario & Luigi Lão Làng GVN

Khứa lòng bàn chân thì các cậu thử tổ hợp Q+D, Q là nút đổi cầu thủ ấy, D là shoot.

Còn sút phạt thì tớ cũng chỉ canh theo cảm tính nhưng lúc sút thì tớ bấm tổ hợp W+D, tuỳ khoảng cách mà canh lực, cứ tập vài lần là quen à :D

8. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Hình như Fifa nó có mấy chế độ chỉnh nút đấy, chỉnh về giống 09 là được. Sút thì giữ nút chạy nhanh để có đà, xong giữ lực lâu hơn ngày xưa 1 chút là được, ko vào thì cũng khá nguy hiểm.

9. ngocxit1990

ngocxit1990 Legend of Zelda

Trước giờ cũng thắc mắc mấy cách sút ấy, mà ko có ai giúp đỡ hết. Hỏi mấy đứa cao thủ thì nó bảo là kinh nghiệm mới kinh, mình mới chơi 2 tháng :D

10. shockboy2812

shockboy2812 Youtube Master Race

em deauf lại các nút không chỉnh gì cả cái nút đổi người là L1.Thế là cứ L1+[] là cứa lòng thoải mái.Các bác nào bị giống em thì cứ thế mà làm nhá ^^

11. shockboy2812

shockboy2812 Youtube Master Race

sao ở trong fifa 10 em không thể chỉnh đc độ phân giải lên đc tối đa là 1280X108 thôi (ko biết ghi có đúng không nữa :D:D ).Card của em là MSI 4670 512mb .Thấy mấy bác chỉnh lên 1480X1080 mà thấy thèm quá .Các bác nào biết chỉ em với

12. Manchester Red

tối đa của FIFA và các thể loại game là 1920x 1280 mà. Do nhà mình dùng màn LCD 22 inch thì lên dc, còn nếu bạn dùng màn thường thì 1280 thôi thì phải. Và card màn hình phải hỗ trợ nữa

13. ballack87

ballack87 Youtube Master Race

Mình đá giao hữu với thằng bạn,trước khi vào trận đấu muốn chỉnh đội hình cho hai đội,nhưng không làm cách nào chỉnh được 2 đội ,chỉ chỉnh được 1 đội.Giả sử Barca đá với Mu,muốn chỉnh Barca thì chỉnh cái tay cầm sang phía player1 còn player2 chuyển vào giữa,khi xong rồi thì làm tương tự với player2,có cách nào chỉnh 2 đội cùng 1 lúc không các bác,e newbie các bác giúp e với.Thanks...

14. tramp2407

tramp2407 Youtube Master Race

ai biết cách tắt auto save trong fifa 10 ko vậy chỉ mình với

15. vilden

vilden Mario & Luigi

Có 1 vài cái rất nực cười trong các bản FIFA :))

Ở chế độ World Class - Legendary thì hầu như các quả sút phạt của máy 95% là vào =)) , tuy nhiên nếu bạn dùng 1 người hàng rào trong tư thế chặn cú sút ( bấm phím sút để thực hiện 1 người lên chặn đá phạt ) + giữ phím gọi thủ môn lên ( tớ là Shift trái ) là chắc chắn máy sẽ đá ra ngoài , bị thủ môn chụp và bị thằng chạy lên cản phá trái banh , hình như dùng cầu thủ thứ 2 đá phạt nó dễ vào hơn thì phải ( test thử xem đúng không :"> )

Với cả bản FIFA 10 lần này chán quá mấy cậu ơi :( , cảm giác sút trời ơi nó nhẹ nhàng gì đâu ấy , không đã như bản 09 là đằng khác . Soạt bóng thì tụi cầu thủ nó hay nhảy lên lắm ấy , nhiều khi thủ môn ra chặn nó nhảy lên rồi đá vào luôn mới ghê =)) Mình tính đâu quay về 09 và tìm patch up lên , chứ FIFA 10 kiểu này , tớ thà đi Ps3 đá :((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nói chung là nút đổi người + nút shoot phải không bạn ? :|

16. DeathKnight9590

DeathKnight9590 Youtube Master Race

bản PC có lập trình sút phạt không vậy, tôi tìm mãi không thấy

17. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Bản pc ko có bạn ạ,chỉ có bản console mới có thôi.

18. GameplaySea

GameplaySea Youtube Master Race

sao mình ko giải nén đc -.-' cứ báo lỗi wài -.-'

19. Manchester Red

Sao ko có ai làm patch cho FIFA như bên PES nhỉ, PES thấy họ hay làm các patch tiếng Việt, cập nhật đầy đủ và nhiều cái hay, nhất là mấy patch VN như MSK patch hay PESVN patch. FIFA thì chả thấy ai làm dc mấy patch kiểu đấy nhỉ

20. Manchester Red

hic, vừa mua đĩa PES 10 PC chơi thử, đúng là game bóng đá đỉnh cao trên PC luôn. FIFA 10 PC đúng là đáng xách dép cho nó. EA mà ko phát triển FIFA trên PC thành hệ next gen thì ko bao giờ theo nổi PES. Đồ họa, gameplay gần như hoàn hảo. Nhìn sang FIFA lại buồn