Thảo luận về FIFA 10 PC (gameplay, hỗ trợ kĩ thuật,...)

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Sonix, 28/9/09.

1. gunner13

gunner13 Youtube Master Race

Em là lính mới các bác ơi, làm ơn cho em hỏi tại sao nó cứ tự bật tường vậy, cầu thủ chuyền song cắm đầu chạy, cả thủ môn lẫn hậu vệ, có cách nào để làm cho nó hết như vậy không

2. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Lỗi gì kỳ vậy, lần đầu nghe thấy :))

3. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Save Replay cái khúc nó tự bật tường lên đi, lần đầu tiên nghe tới luôn. Cho xem luôn cái button config của cậu nữa.

4. siunhan0

siunhan0 C O N T R A

Hiểu ý bạn này rồi .Khổ ghê đó là do chọn nút Pass/second man đó .Nút này có tác dụng chuyền , phối hợp 2 người bật tường 1 chạm rất hay .Tính năng này trên console thì ôi thôi quá hay . Tính năng này đá banh hiện đại thường hay chơi. 1 cầu thủ nhả banh cho cầu thủ phía dưới băng lên chạy chỗ lấy banh..là ko có gì lạ .Khi đá Professional thì quá tuyệt. Bạn này nghe cách nói thì chắc mới bít đá. Do cách điều khiển thôi.Nhìu khi chuyền xuống dưới hậy vệ nó tưởng phối hợp với nó nên chạy lên thôi .....:)

5. Sword911

Sword911 Youtube Master Race

Sau 2 ngày chìm đắm trong fifa nói thật thì thấy đá demo còn khó hơn bản chính rất nhiều.đá WC mà dã barca đén 9 bàn (đang cố cho lên hẳn 1 cành nhưng ko đủ thời gian). bản demo đá thì WC khó dã man thắng đc là toát mồ hôi.
    thủ môn thật tồi tệ, vẫn tệ hơn demo(hay la mih chưa unlock trình LD nhỉ). tạt từ biên vào để Anelka đánh đầu thì đánh bóng trúng chân thủ môn vào gôn:)).mà thật lạ là nó lại đứng chắn khung thành bất động ko có phản ứng j để bóng chạm chan vào lưới. NGU!!!
    EA chơi dân PC vố hơi đau, nhất là mặt sân như cắn vào đ** :|
    ak thế mih cho hỏi season khác manager mode ở đâu vậy, thấy season k cho chuyển nhượng:)

6. haiduongdn91

haiduongdn91 Mr & Ms Pac-Man

Season là đá, còn MM là quản lí, khác nhau thế mà... [​IMG]

7. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Thấy nó Unlock sẵn legendary rồi mà. Nói chung là dễ. Chơi giết thời gian cũng ok.

8. YeuBeNhieu73

YeuBeNhieu73 SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

Cho mình hỏi bạn có bí quyết gì, hay kinh nghiệm gì chia sẻ với. Mình chơi semi-pro thôi mà còn thắng chật vật :((:(( bùn ghê. Nói chung mình chỉ có 2 chiêu là chọc khe, với tat cánh thui. Mà hên xui lắm :(

9. phamlythanh

phamlythanh Youtube Master Race

Sao cái này nhìn đồ họa ko thuyết phục lắm, thấy xấu xấu :|

10. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nếu bạn chơi 09 thì mình thấy 10 cũng k khác biệt gì lắm,chủ yếu bạn lừa nhìu ,cộng phối hơp nhanh ,chọc khe tạt cánh nhiều là đư ,mình toàn áp dụng như vậy k àh :D

11. Clair3's

Clair3's Legend of Zelda

Có cái file gì đó để vào thẳng menu khi bật FF luôn ấy, cái đó có dùng cho FF10 được ko ạh, bro nào có cho em xin đi :D

12. tranquoctra

tranquoctra Youtube Master Race

có bạn nào bít down sân bernabeu ko chỉ mình với.

13. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

bạn xem ở topic patch mod ấy , nhưng nói trước là sẽ không dùng đc file save bạn đang chơi đâu , sẽ phải chấp nhận chơi lại từ đầu 100% đấy

14. tranquoctra

tranquoctra Youtube Master Race

cám ơn bạn nhiều nha mình mới chơi nên chưa biết nhiều.

15. Sword911

Sword911 Youtube Master Race

nói thật thì bạn chịu khó quan sát để trọc khe hay chuyền thật tinh tế cho cầu thu chạy chỗ. còn đối diện thủ môn thì ko nên sút theo hướng chạy nhất là khi bạn đang chạy đuổi bóng vì thằng thủ môn xoạc chân nhanh lắm. sút khá là khó đẫy mà thằng đối phương thì sút thôi rồi. mình nghĩ bạn nên sút nhẹ để qua nách thủ môn hay chí ít làm nó bất ngờ. hoặc sút gần full thanh lực mà nói thật thì thanh lực chậm chạp lắm. học luôn tăng bóng qua đầu nữa. chịu khó bạn nhé
    bonus: unlock thủ môn LD rùi. khó thật :((

16. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Tâng bóng qua đầu bằng tổ hợp những phím nào bạn, thấy bọn máy làm hoài mà mình mò chưa ra :(

17. zazen07

zazen07 Mr & Ms Pac-Man

z+d
    09 thì rất dễ.
    10 thì khó hơn.

18. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Vậy bạn này chỉ cách khắc phục đi nhỉ? mình cũng gặp phải cái này đó :D

19. hung130685

hung130685 Youtube Master Race

sao thằng messi ở ngoài thay đổi tóc ngắn rất đẹp nhưng vào play thì y chang ff09 vậy..có huynh nào bị như mình ko vậy..và có cách khắc phục ko chỉ giáo đệ với thank nhiều'':|

20. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

À uh FF nó lười làm ấy mà :D,như iniesta với xavi cũng có new face mà chúng nó có chịu add đâu ,chịu thôi bạn à ,đợi patch face vậy :D