Thảo luận về game Assassin's Creed 2

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi tecmo, 29/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Carl_CJ

Carl_CJ Youtube Master Race

Có bro nào giúp mình việc này với, mình vừa mua đĩa AS2 về cài vào máy tính, làm đầy đủ các bước yêu cầu, đến đoạn mở file server trong phần cài đặt thì nhận đc thông báo: This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Mang đĩa ra hỏi chủ cửa hàng thì họ cài game xong log vào bình thường, có ai biết đây là lỗi gì ko giúp mình với (Máy tính của mình có cấu hình cũng cao, RAM 1G, Win XP3 ). :(

2. botcongtu

botcongtu Youtube Master Race

Cấu hình tối thiểu

Hệ điều hành: Windows XP (32-64 bits) /Windows Vista (32-64 bits)/Windows 7 (32-64 bits)
    CPU: Intel Core 2 Duo 1.8 GHZ hoặc AMD Athlon X2 64 2.4GHZ
    RAM: 1.5 GB Windows XP / 2 GB Windows Vista - Windows 7
    Card màn hình: 256 MB, tương thích với DirectX 9.0, hỗ trợ Shader Model 3.0 hoặc cao hơn (xem chi tiết danh sách hỗ trợ)
    Card âm thanh: tương thích DirectX 9.0
    Ổ cứng trống: 8 GB
    Hỗ trợ chuột, bàn phím hoặc gamepad
    Game không hỗ trợ Windows 98/ME/2000/NT

Cấu hình đề nghị

CPU: Intel Core 2 Duo E6700 2.6 GHz hoặc AMD Athlon 64 X2 6000+ trở lên
    Car mà hình: GeForce 8800 GT hoặc ATI Radeon HD 4700 trở lên
    Card âm thanh hỗ trợ âm thanh 5.1
    Hỗ trợ bàn phím, chuột hoặc gamepad (khuyến cáo nên sử dụng gamepad Xbox 360 dành cho Windows.

cấu hình chơi game bây giờ mà ram 1G gọi là yếu rồi bạn ah. 2-4G chỉ được là trung bình thôi

3. Carl_CJ

Nhưng vấn đề mình muốn hỏi ở chỗ dù là Ram yếu đi nữa thì cũng đâu ảnh hưởng đến quá trình cài game đâu bạn, ko biết làm thế nào để mở đc file server để chơi game đc nhỉ?? Click vào nó cứ báo lỗi mãi :( , các bro giúp mình vụ này với.

4. botcongtu

botcongtu Youtube Master Race

ram ít hơn yêu cầu game thì mình ko dám nói. lúc trước mình có gặp 1 trường hợp (lúc đó xài CPU P4 3GHz, ram dư xăng) mua đĩa game có yêu cầu CPU > 3,2G về bỏ vào máy bấm setup nó ko chạy mà đơ máy 1 lúc xong báo lỗi (lỗi gì thì ko nhớ) máy khác cấu hình cao hơn cài đặt bình thường (nhiều game đều bị như nhau)

2 dòng in đậm của bạn hình như hơi bị mâu thuẫn.thật sự mà nói mình ko biết bạn đang muốn đề cập về vấn đề gì:cài game hay mở file server chơi game

mình tạm chia ra làm 2 file server để dễ hình dung:
    1- file server trong đĩa DVD <= dùng để crack game
    2- file server trong máy tính sau khi crack xong <= dùng để chơi game
    ko có file server dùng để cài đặt như dòng in đỏ nhá. bạn muốn đề cập đến file nào

đây là hướng dẫn của DVD mình mua (ở bùi thị xuân Q1)

1/ Cài đặt Game Assassin's Creed II ( Tốt nhất nên cài vào ổ C:\ )

2/ Sau khi cài đặt xong và có được biểu tượng game trên màng hình Desktop thì xóa nó đi .

3/ Vào thư mục Crack trên đĩa DVD 1 hoặc 2 :

* Chạy file " 1 Patch Assassins Creed_2_1.01 " để update game .
    ( Nếu máy dùng Windows 64bits thì copy " 1 Patch Assassins Creed_2_1.01 " bỏ vào nơi cài đặt rồi mới chạy nó )

* Chạy file " 2 Offline Server 0.41 - 1851 " có bảng báo thì chọn Yes to All <==file server trong đĩa DVD dùng để crack
    ( Nếu máy dùng Windows 64bits thì thay đổi đường dẫn C:\Program Files\Ubisoft\Assassin's Creed II thành C:\Program Files (x86)\Ubisoft\Assassin's Creed II )

* Chạy file " 3 Ubisoft Game Launcher " có bảng báo thì chọn Yes to All
    ( Nếu máy dùng Windows 64bits thì thay đổi đường dẫn C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher thành C:\Program Files (x86)\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher )

4/ Copy dòng lệnh dưới : ( Dòng chữ màu xanh )

127.0.0.1 static3.cdn.ubi.com
    127.0.0.1 ubisoft-orbit.s3.amazonaws.com
    127.0.0.1 onlineconfigservice.ubi.com
    127.0.0.1 orbitservice.ubi.com
    127.0.0.1 ubisoft-orbit-savegames.s3.amazonaws.com

5/ Tiếp theo là vào ổ " C:\WINDOWS\system32\drivers\etc " mở ( open ) file " hosts " = " WordPad " và Paste dòng lệnh đó vào và save file " hosts " lại .
    ( Đối với máy dùng Windows Vista hoặc 7 thì copy file " hosts " ra nơi nào đó rồi sửa , khi sửa xong thì copy vào chỗ cũ )

6/ Play game cần chú ý biều tượng trên màng hình Desktop :
    ( Phải chạy file " Assassin's Creed II Server " trước rồi mới chạy file " Assassin's Creed II Play " những lần chơi tiếp theo cũng như vậy ) <== đây là file server thứ 2 có trong máy tính sau khi crack xong dùng để chơi game)

5. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

cái bản Black Edition cài mãi mà ko đc bực thật

6. DanielThành

DanielThành Guest

thế tại sao xem video vẫn thấy mấy thằng quay video nó mặc sẵn Altair's Armor khi vào hầm mộ assassin vậy ?

làm thế nào để vào lại hầm mộ sau khi đã có đc Altair's Armor ?

7. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Assassin's Tomb á? Nó chơi tới lúc lấy sạch hết Altair's Armor thì mới làm Assassin's Tomb ai cấm.

8. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Mà hình như trên PS3 với xbox360 có cái DLC patch cho chơi lại completed mission thì phải :-?

9. Hani.Vispro

Hani.Vispro Legend of Zelda Lão Làng GVN

tớ hok hiểu lắm, phải lấy đủ 6 cái "tròn tròn trắng trắng" trong Assassin's Tomb mới lấy đc Altair's Armor mà :|

10. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

bạn này nói đúng đó phải lấy hết 6 cái steal mới mở đc bộ Altair's Amor mà, trong đoạn clip nó mặc sẵn bộ đó luôn rồi

11. JangSH

À sorry bạn mình nói chưa kỹ, thật ra là người đó đã làm xong 6 tomb rồi, lấy dc Armor rồi, sau đó vào mục replay chơi lại memory tomb đó rồi quay thôi.

12. Soul_of_Kalimdor

Soul_of_Kalimdor Legend of Zelda

vừa hoàn thành game,complete cả the the truth và feather . Cái the truth đúng là hay thật, mỗi tội unlock glyph thì khó, nhất là glyph cuối cùng. Nhặt xong feather đc cái Auditore Outfit,nhưng ko giống các cape khác, cái này mặc vào lúc nào cũng notorious, bó chiếu.
    Đoạn giết thằng lieutenant trên thuyền ở s13 mình đã qua rồi, ko đến nỗi khó lắm đâu, chỉ càn nhahn tay và tập trung là đc: Đầu tiên chạy ra xa cái cầu tàu một tí, rồi dive thẳng xuống nước từ từ đến gần tàu, khi bạnddi đc khoảng 2/3 quãng đường ezio sẽ ngoi lên lấy hơi, nhưng lúc đó thằng seeker trên cầu tàu cũng đi ra mép bên kia, nhanh chóng lặn tiếp đến mạn tàu, trèo lên thanh vịn lan can rồi nhảy sang thanh vịn bên trong(đằng trước có 2 thằng brute và bên trong là target đó), ấn chuột trái, ezio sẽ kill target mà ko bị detect, mặc dù có nhảy qua mặt bọn lính nhưng chúng ko kịp phản ứng, mình làm có đúng 1 lần là qua luôn đc đoạn này, ko cần rắc rối như các bác hướng dẫn.
    Mấy cái mission cuối toàn undetected, rõ mệt, lúc đấy mới thấy poison cần thiết thế nào.

13. Carl_CJ

Cảm ơn bạn botcongtu đã giúp mình, có lẽ do mình nói chưa rõ, đĩa AS2 mình mua ở cửa hàng về có file hướng dẫn cài đặt như sau:
    1. Cài game bình thường.
    2. Chạy file Assassins Creed_2_1.01 " để update game.
    3. Copy tất cả các file trong tệp " driver C" vào trong ổ C ( cái này theo mình hiểu có nghĩa là bước cài đặt Game Launcher vào phần Driver và Program Files ở ổ C, tương tự với bước 3 và 5 mà bạn chỉ mình )
    4. Copy toàn bộ thông tin trong tệp "Offline Server" vào nơi cài game để lập sever ảo, sau khi copy chạy file sever ở trong tập tin "Offline Server".
    5. Vào chơi game chú ý luôn bật server offline lên trước, ID là 123, pass là 123456.
    Nguyên văn tất cả là như vậy, nhưng khi mình làm đến bước 4, copy toàn bộ vào nơi cài game, click vào file server thì lại nhận đc thông báo là This application has failed to start because the application configuration is incorrect, và bảo mình cài lại có thể sẽ sửa đc lỗi này, nhưng mình đã cài lại rất nhiều nhưng kết quả vẫn tương tự. Khi mang ra nơi mua game, họ bỏ đĩa mình vào cài nhưng đến bước đó thì file server lại hoạt động một cách bình thường, mình đã thử down những file server offlines khác trên mạng xuống nhưng kết quả vẫn như vậy. Mình ko biết lỗi nằm ở chỗ nào trên máy tính của mình nên muốn nhờ mọi người giúp, máy tính của mình card GeForce 8800, Ram 1G, Win XP3, ổ trống vẫn còn hơn 10G nữa cơ.

14. Soul_of_Kalimdor

bạn chuyển sang crack của skidrow đi, xem có hết ko ?

15. Hani.Vispro

Hani.Vispro Legend of Zelda Lão Làng GVN

thực ra cái lỗi này nói chính xác là do cái file server đó không chạy đc với Win của bạn nên nó báo thế, có thể do file lỗi mà cũng có thể do Win lỗi

bạn thử dùng cái crack ở trang trước mình có đưa link coi sao, cái đó dùng không cần chạy server trước khi chơi game, vẫn chơi offline bt

16. bigt

bigt Youtube Master Race

Lần này, Ezio sẽ có thêm nhiều đồng minh hùng mạnh trong cuộc chiến với hội Templar.

Ubisoft đã xác nhận tựa game Assassin’s Creed sắp tới sẽ mang tên gọi Brotherhood. Vào tuần trước, hãng này cũng đã đăng ký tên miền assassinscreedbrotherhood.com.

Một số tấm ảnh đã bị lộ trên mạng trong đó xuất hiện hình ảnh nhân vật Ezio và một nhóm sát thủ khác. Tấm ảnh bìa đĩa này còn cho biết người chơi sẽ được dẫn dắt một hội sát thủ của riêng mình và tấn công vào Rome, tổng hành dinh của hội các hiệp sĩ Templar.

Trong phiên bản Assassin’s Creed: Brotherhood, Ezio đã trở thành một bậc thầy sát thủ huyền thoại và nhân vật này vẫn trong cuộc chiến chống lại quyền lực của hội Templar. Người chơi cũng có dịp tham gia phần chơi mạng lần đầu tiên xuất hiện trong series này.

Trong số các tin tức này, chỉ có chi tiết về một bang hội sát thủ là hoàn toàn mới mẻ. Ngoài ra, việc game thủ vẫn sẽ điều khiển Ezio cũng như việc game có thêm phần chơi mạng đều đã xuất hiện từ khá lâu. Ubisoft sẽ công bố thêm chi tiết về tựa game này trong tuần tới.

Việc Ubisoft tiếp tục phát triển cốt truyện liên quan tới nhân vật Ezio cũng khá dễ hiểu vì người chơi rất yêu thích sát thủ này và thời kỳ anh ta sống cũng còn khá nhiều chất liệu để khai thác. Tuy nhiên, phần chơi online của game sẽ thực sự là một thách thức đối với nhà sản xuất.

Các game trong đó nhân vật chính có những khả năng độc đáo và quá vượt trội so với phần còn lại tương đối khó chuyển thành các chế độ chơi mạng. Sở dĩ như vậy vì trong phần chơi đó, game sẽ ngập tràn các “siêu nhân” và nếu không chỉnh sửa lại các kỹ năng, trận đấu sẽ diễn ra tẻ nhạt khi nhân vật rất khó chết.

Các fan cũng đã đưa ra nhiều ý tưởng về các địa điểm sẽ xuất hiện trong game cũng như các đóng góp cho phần chơi mạng. Chúng sẽ được kiểm chứng về tính xác thực khi nhà sản xuất đưa ra thêm các chi tiết mới.

Assassin’s Creed 2 là một trong các game hành động thành công nhất của năm 2009 khi được cả giới chuyên môn lẫn người chơi đánh giá cao. Đó sẽ vừa là cơ sở để Ubisoft xây dựng bản game tiếp theo vừa tạo áp lực không nhỏ đối với họ khi phải đáp ứng kỳ vọng lớn lao đặt lên Assassin’s Creed: Brotherhood.

Nguồn: gamek.vn

17. JangSH

Cách làm của cậu là giết target ngay trước mắt địch, bọn nó chưa kịp alarm nên mission passed. Làm thế cảm giác ko sướng bằng việc hạ target rồi nhẹ nhàng lẩn xuống nc trốn. Bọn lính phát hiện thì chỉ thấy 3 cái xác chứ ko biết ai đã ra tay. THú vị hơn chứ 8->

18. Carl_CJ

Mình đã làm theo hướng dẫn và cuối cùng đã chơi game đc rồi, cảm ơn các bạn ở gamevn đã giúp mình :) , nhân tiện các bạn có thể chỉ mình cách thank đc ko? Và 1 ngày tối thiểu có thể thank đc bao nhiêu lần vậy??

19. Soul_of_Kalimdor

ko có thank bạn ạ, bạn chơi đc là vui rồi :)

Assassin có 2 kiểu là low profile - hành động nhẹ nhàng và high profile - ra tay dứt khoát mà :D cảm giác khi mình vọt lên từ dưới nước, giết target rồi dùng smoke bomb chạy trốn cũng thú vị lắm đấy chứ \:d/ Cái phần giết tay doctor mình ko đợi hắn vào sân sau mà di chuyển sang phía bên tay trái của đám đông để tầm nhìn ko bị bọn lính canh che khuất, sau đó dùng Hidden Gun tỉa, tiếp tục Smoke bomb té :D, nói chung là sequence 13 tốn nhất tiền mua smoke bomb thôi :D

Cái Assassins Creed Brotherhood 1 là bản trên platform khác, rất có thể là PSP, hoặc bản patch mới, ae nên chú ý đón xem chứ chưa chắc đã phải Assassin's Creed 3 đâu, nếu vẫn tiếp tục về Ezio thì coi như đoạn cuối của AC2 vứt đi, vì các alien đã gửi thông điệp đến Desmond rồi, các bí mật về Ezio cũng đã đc phát hiện, nói chung là gần như ko còn gì để khai thác về kí ức của Ezio nữa, chắc bản tiếp theo sẽ xoay quanh Desmond.

Hôm nào rảnh sẽ viết Preview về AC2 :D

---------- Post added at 19:41 ---------- Previous post was at 19:33 ----------

chết rồi, quên mất :| hỏi luôn là cái Black Edition nó có khác gì bình thường ko ? và nếu xài crack Skidrow thì chơi thế nào

20. RealPain

RealPain Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi AC2 rất hay thoát ra desktop 1 cách đột ngột, có cách nào để fix ko??
    mình dùng crack của skidrow

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.